E hỏi đường đi lễ Ông Hoàng Bẩy bằng ô tô ạ

LASER1.8

Xe tải
Em viết ở trên mà cụ, khoảng 40km thì đến yb, có khoảng gần 10km đoạn qua đền âu cơ đang sửa hơi khó đi, còn lại đến tận mậu a lối lên tiếp theo NB.LC thì ngon gần như cao tốc.
Với lịch trình của cụ xeco thì dự kiến đi hết bao lâu ạ. Tiết kiệm được ko thời gian ko cụ. Các năm trước khi chưa có dg cao tốc em toàn đi Quốc lộ 2 và quốc lộ 70 đến phố Ràng sau đó đi thêm 20km từ phố Ràng vào Bảo Hà. Tổng thời gian mất khoảng 6,5h.

xeco.com

Xe lăn
Em chạy 7chỗ từ hn đến yb theo đg nb.lc mất 1g45p.
Từ yb.cầu mậu a 40km đi bt khoảng 1g,
Từ mậu a đến đền BH 40km rẽ vào mấy cây nữa em cứ cho là 1g (đoạn mậu a.đến BH Em chạy 30p nhưng k tính đoạn rẽ vào đền)
Tổng tg khoảng 3g45p (đoạn hn.yb em nghỉ cho f1 và gấu đi lái khoảng 10p)

hiepsangs

Xe buýt
Em chạy 7chỗ từ hn đến yb theo đg nb.lc mất 1g45p.
Từ yb.cầu mậu a 40km đi bt khoảng 1g,
Từ mậu a đến đền BH 40km rẽ vào mấy cây nữa em cứ cho là 1g (đoạn mậu a.đến BH Em chạy 30p nhưng k tính đoạn rẽ vào đền)
Tổng tg khoảng 3g45p (đoạn hn.yb em nghỉ cho f1 và gấu đi lái khoảng 10p)
Vâng. Đa ta thông tin của cụ rất nhiều ạ.
Tiện thể cụ cho e hỏi luôn, là e muốn ăn trưa dọc đường thì có quán nào ngon ko ạ ?
E định xuất phát từ HN là 9h sáng. Chắc đến YB là khoảng 12h30 thì nghỉ ăn trưa.

xeco.com

Xe lăn
Vâng. Đa ta thông tin của cụ rất nhiều ạ.
Tiện thể cụ cho e hỏi luôn, là e muốn ăn trưa dọc đường thì có quán nào ngon ko ạ ?
E định xuất phát từ HN là 9h sáng. Chắc đến YB là khoảng 12h30 thì nghỉ ăn trưa.
Ô tưởng cụ đi về rồi.
Ăn ở yb có cá hà oanh đầu cầu văn fú(đắt),
Cá sông hồng (đầu cầu yb)
Cá 7c (chủ yếu cá tầm)
gà long bình
dê tây bắc (tạm được nhưng hơi đắt)
đồ rừng mai linh, minh đức ...(đều đắt)

hiepsangs

Xe buýt
Ô tưởng cụ đi về rồi.
Ăn ở yb có cá hà oanh đầu cầu văn fú(đắt),
Cá sông hồng (đầu cầu yb)
Cá 7c (chủ yếu cá tầm)
gà long bình
dê tây bắc (tạm được nhưng hơi đắt)
đồ rừng mai linh, minh đức ...(đều đắt)
Vậy cuối cùng cụ khuyên cháu nên măm ở đâu ??? :))

LASER1.8

Xe tải
Em vừa đi hôm qua về đây. Lịch trình như sau.
7h xuất phát tại Linh Đàm qua trạm soát vé vào đầu đường cao tốc nội bài là 7h40. Mất 40' cho quãng đường khoảng 33km.
Chạy từ đầu đường cao tốc đến nút giao Sai Nga, khoảng 80km, e chạy duy trì tốc độ trung bình 100km/h mất khoảng 45'. Đường cao tốc Nội bài Lào cai hướng Hà nội đi mới thông xe đến đây nên bắt buộc phải ra khỏi đường cao tốc và chạy theo quốc lộ 32C.
Từ Sai Nga chạy theo quốc lộ 32C đến đầu cầu Yên Bái khoảng 45km. Tuyến đường này đoạn đầu từ Sai Nga đến Hạ Hòa thì đường đẹp, chạy 80km/h bình thường. Đoạn sau bắt đầu từ cầu Hạ hòa đến cầu Yên bái thì đường đang sửa đi rất chậm. E mất 1h10' cho đoạn này.
Từ cầu Yên bái đi Mậu A theo TL 151 khoảng 36km đường cũng nhỏ và xấu. Đoạn này e đi mất 45'.
Từ Mậu A rẽ vào đường cao tốc Nội Bài Lào cai đến nút giao Bảo Hà đầu tiên cách khoảng 50km. Đoạn này e chạy mất 35'.
Từ nút giao này vào đến đền ông Bảy khoảng 2km nữa.
Tổng quãng đường khoảng 245km với tổng thời gian lái xe là 4h. ăn uống nghỉ ngơi thoải mái trên đường mất khoảng 40'. Tổng thời gian khoảng 4h40' cho quãng đường 245km.
Tốc độ e đi không quá nhanh nhưng giữ ổn định tốc độ, đa số vượt xe cùng chiều rất nhanh. trừ 1 vài trường hợp đường đang sửa bắt buộc phải đi nối đuôi. Cụ xeco đi mất 3h45' chắc đi nhanh được trên mấy đoạn đường cao tốc. Còn cụ Sonbatrieu đi 3h thì e bái phục cả nón.

Chỉnh sửa cuối:

hiepsangs

Xe buýt
7h xuất phát tại Linh Đàm qua trạm soát vé vào đầu đường cao tốc nội bài là 7h40. Mất 40' cho quãng đường khoảng 33km.
Chạy từ đầu đường cao tốc đến nút giao Sai Nga, khoảng 80km, e chạy duy trì tốc độ trung bình 100km/h mất khoảng 45'. Đường cao tốc Nội bài Lào cai hướng Hà nội đi mới thông xe đến đây nên bắt buộc phải ra khỏi đường cao tốc và chạy theo quốc lộ 32C.
Từ Sai Nga chạy theo quốc lộ 32C đến đầu cầu Yên Bái khoảng 45km. Tuyến đường này đoạn đầu từ Sai Nga đến Hạ Hòa thì đường đẹp, chạy 80km/h bình thường. Đoạn sau bắt đầu từ cầu Hạ hòa đến cầu Yên bái thì đường đang sửa đi rất chậm. E mất 1h10' cho đoạn này.
Từ cầu Yên bái đi Mậu A theo TL 151 khoảng 36km đường cũng nhỏ và xấu. Đoạn này e đi mất 45'.
Từ Mậu A rẽ vào đường cao tốc Nội Bài Lào cai đến nút giao Bảo Hà đầu tiên cách khoảng 50km. Đoạn này e chạy mất 35'.
Tổng quãng đường khoảng 245km với tổng thời gian lái xe là 4h. ăn uống nghỉ ngơi thoải mái trên đường mất khoảng 40'. Tổng thời gian khoảng 4h40' cho quãng đường 245km.
Tốc độ e đi không quá nhanh nhưng giữ ổn định tốc độ, đa số vượt xe cùng chiều rất nhanh. trừ 1 vài trường hợp đường đang sửa bắt buộc phải đi nối đuôi. Cụ xeco đi mất 3h45' chắc đi nhanh được trên mấy đoạn đường cao tốc. Còn cụ Sonbatrieu đi 3h thì e bái phục cả nón.
Đa tạ cụ. Cụ viết rất chi tiết ạ.

LASER1.8

Xe tải
Cao tốc cứ 140 e tít . Lúc nào làm xong tất thì đi nhàn lắm
e cứ coi cụ chạy đều 140km/h đi ở 130km dg cao tốc thì cụ cũng tiết kiệm dc 25' so với e. mấy đoạn dg xấu mà cụ chạy tiết kiệm hơn e tận 35' thì e vẫn vái cụ cả nón. hehe. Đoạn dg cao tốc có đúng 1 cụ vượt e chạy ford ranger đời mới e chạy đuổi theo chạy đúng 140km/h thật.

ktsthanhnc

Xe hơi
Trên cao tốc xxx có bắn tốc độ đoạn nào không hả các cụ?

hanoien

Xe điện
Cám ơn cụ chia sẻ. Mai em đi thử xem sao.

xeco.com

Xe lăn
Đợt này nhiều cụ đi BH nhỉ?

Website
www.xetaibacviet.vn
Em cũng chưa đi bao giờ, hóng

Website
www.xetaibacviet.vn
Jahhahwnsmma

Thành Phát Jsc

Xe đạp
Các cụ đi theo lộ trình trên không sai. Nhưng e xin chỉ cho các cụ đường "tắt" nữa để đỡ phải qua Mậu A (đường Mậu A xấu và đang làm lại 1 số đoạn, rất khó đi). Từ Hạ Hòa đi về phía cầu YB đến cầu YB các cụ ko sang cầu như cách 1 số cụ chỉ dẫn. Các cụ rẽ trái đoạn đầu cầu, đi 1 đoạn sẽ thấy cầu vượt đường cao tốc. Các cụ chú ý bên tay phải, có đường dẫn lên đường cao tốc. Các cụ phi lên (chú ý hơi dốc), sau đó đi vào đường cao tốc, đường đang làm dở nhưng nói chung là đã dải nhựa gần hết nên đi bt. Theo cách này vừa tiết kiệm thời gian và cung đường ngắn rất nhiều. Đến hết đoạn đường này các cụ chuyển hướng nhập vào đường cao tốc đã hoàn thiện để đi LC (vẫn bị tính phí 50k cho đoạn đường tạm vừa chạy qua). Vào đường cao tốc đi LC khoảng 40km các cụ chú ý có biển chỉ dẫn "Đền thờ Quan Hoàng Bẩy" thì rẽ vào, đi thêm 3km nữa là đến Đền. Vì thời gian này là chính hội Đền ngài nên đi rất hợp lý. Nếu có tgian quay ra các cụ ghé vào Đền Cô Tân An (con gái Quan Hoàng Bẩy) lễ.
Các cụ lưu ý đoạn cao tốc YB-LC, các xe tải chở vật liệu chạy rất ẩu (rẽ, lùi loạn lên) đang mát chân ga giật mình hoảng lắm đấy ah :))