[Funland] E hỏi chút tâm linh: chuyển từ 1 bát hương sang làm 3 bát

toilatoiaz0209

Đi bộ
Vợ cụ làm phụ sản có liên quan gì đến nạo phá hay không? Gia đình có làm nghề liên quan hay không ?
khoa sản vợ e làm là điều trị, thi thoảng cũng liên quan đến nạo phá ạ,
cái bát hương đang thắp hương kia là thờ ai? Ai bốc? thờ thần linh thổ địa hay gia tiên? nhà có bà cô ông mãnh ko? chủ thớt có p con trai trưởng ko? bố mẹ còn hay đã mất? ở chung hay ở riêng? Nhà này mua từ đâu hay thừa kế từ bố mẹ ông bà?
Độc có mỗi chừngấy thông tin mà nghe con dở hơi 25 tuổi nó phán rồi lênđây hỏi quá bằngđẽo cày giữađường.
e đang ở chung với bố mẹ, nhà e có tủ thờ trên tầng 3, trước là do thầy chùa bốc, từ hôm vợ e xem về mới biết là thờ thần linh, thờ tổ tiên, thờ bà cô ông mãnh ,chứ mọi khi e ko để ý lắm, chỉ biết có 1 bát hương thôi ạ

agrimeco

Xe lăn
Cái này em nói thật đấy. hi. chứ chuyện vợ chồng cụ hiếm muộn chả liên quan gì đến tâm linh cả. Vợ em nó đang khuyến khích em thay mái. Vì em đang có 2 f1 là vịt giời rồi. hic
Cụ có cô vợ tốt tính nhất vn rồi:))

JWalker

Xe buýt
Em biết nhiều người làm nghề này đường con cái không ổn đâu. Nghề đồ tể còn hậu vận không tốt nói gì đến trực tiếp hay giám tiếp sát sinh hài nhi. Nếu cụ tin tâm linh thì cũng nên tin nhân quả. Nếu có dính dáng đến việc này thì việc đầu tiên dừng lại đã. Trước sát sinh thì giờ phóng sinh các phương pháp khác tích phúc. 1 bát hương hay 10 bát cũng không giải quyết được gì cả. Gốc là nhân quả. Muốn quả tốt thì gieo nhân.

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
khoa sản vợ e làm là điều trị, thi thoảng cũng liên quan đến nạo phá ạ,

e đang ở chung với bố mẹ, nhà e có tủ thờ trên tầng 3, trước là do thầy chùa bốc, từ hôm vợ e xem về mới biết là thờ thần linh, thờ tổ tiên, thờ bà cô ông mãnh ,chứ mọi khi e ko để ý lắm, chỉ biết có 1 bát hương thôi ạ
Chuyện tậm linh em ko dám nói bừa, chỉ khuyên vợ cụ tránh xa cái dòng bôi đậm ra. Ko chỉ chuyện con cái, hậu vận thảm lắm.

Phonglantrang

Xe buýt
“Hôm nay hương gọi khói mời” dó là 1 đoạn trong bất kỳ bài khấn nào, có nghĩa là hương nó như cầu nối giữa âm và dương. Vậ việc1 bát hay 3 bát ko quan trọng. Quan trọn ban thờ phải sạch sẽ, khô thoáng. Khi thắp hương hì cũ khấm ai người đó lên. Bát hương ko phải là để thờ ai thì bát nấy. Nói thế trong chùa biết bao nhiêu bát hương cho vừa cụ ơi?

hatngonon

Xe buýt
Mấy hôm nay vợ chồng e chia rẽ do chuyện này. Chẳng là vợ e có đi xem 1 cô chuyên xem bói, cúng lễ, gọi hồn ( cũng do vợ chồng e đã 4 năm chưa có con và cũng chưa tìm dc nguyên nhân vì sao chưa có), cô này khoảng 25 tuổi và phán phải làm lễ tạ đất và chuyển bát hương, nhà e đang 1 bát giờ bảo chuyển làm 3 bát. Em thì thấy việc chuyển này phải thận trọng, vì di chuyển bát hương cũng lắm thứ phải cân nhắc, vợ e thì bảo gọi thầy cúng vào chuyển luôn. Vì vậy e lập thêm nick này muốn tham khảo ý kiến các cụ, tư vấn cho e lời khuyên ? ,có cụ mợ nào đã chuyển từ 1 bát sang 3 bát ( thờ thần linh, thờ tổ tiên, thờ bà cô ông mãnh) chưa ạ ?.
Cháu nghĩ việc thành tâm thờ cúng để tưởng nhớ ông bà tổ tiên thì không sai. Nhưng cầu cúng mà được như ý( ví dụ có con) thì cháu cho rằng các ngân hàng T Trùng và các BV sập tiệm bác sĩ đi ăn mày vì chỉ cần cúng là được. Lô đề sẽ lên ngôi...
Cụ làm việc bốc bát hương đầu tiên là để cho cụ an tâm, và có quyết tâm khi làm các việc khác. Đó là giá trị nhân văn mà nhân loại có được, hơn các loài vật chỗ này thôi.
Còn thế giới tâm linh tác động thế nào thì không ai thấy được, nhưng việc cầu cúng phải thực hiện song song với việc "tích đức ở dương thế"(làm việc thiện, mở lòng vị tha và ủng hộ mơ ước của mọi người... những việc đó gọi chung là tu tâm tích đức) Ngoài ra đừng quá trông chờ vào Tâm linh hay cũng đừng quá tin vào khoa học, để rồi sẽ thất vọng lớn. Nhưng việc nhờ công nghệ can thiệp để có con là nên làm.
Muốn đạt được mục đich cần phải có quyết tâm đủ mạnh, vững niềm tin để vượt qua mọi trở ngại, đạt đên mục đích cuối cùng ( Nhiều khi chúng ta cố gắng toàn tâm toàn ý mà luôn thất bại, nhưng không thể biết rằng đó là lần thất bại cuối cùng. Sau đó, thành công sẽ đến vượt xa sự mong đợi. Do vậy sự quyết tâm bền chí mới là quan trọng) Cháu chúc cụ sớm có con

nguyenlongthe

Xe tăng
Thông thường bát hương để thờ tổ tiên và thổ công táo quân,nhưng ai có thờ Bà cô hay ông mãnh thì bốc 3 bát hương.
1/ Thờ thổ công táo quân
2/thờ Gia tiên
3/Thờ bà cô ông mãnh
Nếu nhà cụ ở cùng với bố mẹ thì cụ không tự quyết được mà phải xin phép mới được làm
Thêm bát hương cũng chả tốn kém gì có thể tự mình bốc lấy cũng không sao miễn là thành tâm.

Loay hoay

Xe hơi
Cụ đã đi xem và tin thì nhờ thầy làm thôi.
Mỗi nhà mỗi cảnh, cụ hỏi trên này thì k có đáp án cho cụ đc. Gia đình cụ thì cụ cứ quyết mà làm thôi.

banmotnucuoi

Xe lăn
Mấy hôm nay vợ chồng e chia rẽ do chuyện này. Chẳng là vợ e có đi xem 1 cô chuyên xem bói, cúng lễ, gọi hồn ( cũng do vợ chồng e đã 4 năm chưa có con và cũng chưa tìm dc nguyên nhân vì sao chưa có), cô này khoảng 25 tuổi và phán phải làm lễ tạ đất và chuyển bát hương, nhà e đang 1 bát giờ bảo chuyển làm 3 bát. Em thì thấy việc chuyển này phải thận trọng, vì di chuyển bát hương cũng lắm thứ phải cân nhắc, vợ e thì bảo gọi thầy cúng vào chuyển luôn. Vì vậy e lập thêm nick này muốn tham khảo ý kiến các cụ, tư vấn cho e lời khuyên ? ,có cụ mợ nào đã chuyển từ 1 bát sang 3 bát ( thờ thần linh, thờ tổ tiên, thờ bà cô ông mãnh) chưa ạ ?.
Phàm việc gì trong nhà cứ nghe vợ thì thuận cụ ạ. Có những việc quá đáng quá thì mới can thiệp thôi.
Ba hay 10 bát cũng thế, thờ cúng chủ yếu do tâm, ko nên đặt nặng nề quá

SuHaoMuoi199

Xe tải
Cái này em nói thật đấy. hi. chứ chuyện vợ chồng cụ hiếm muộn chả liên quan gì đến tâm linh cả. Vợ em nó đang khuyến khích em thay mái. Vì em đang có 2 f1 là vịt giời rồi. hic
Thế thì bác chuẩn bị phòng nhì thôi kaka
Dì em đẻ 3 bạn đầu là nữ, đến t4 là nam, bác sĩ bảo đẻ nữa là nam thế là làm nhát nữa tổng giờ 5 đứa cứ chênh nhau cái đầu .
Cố lên bác