E hỏi các bác về 323- 1998

chienkda

Xe tải
Xe của E thỉnh thoảng ga nó cứ bị lim đi, không giữ được ga lăng ty. nếu không đỡ ga nhanh là chết máy! các bác có cao kiến gì không?
E đưa ra gara có bác nói chết cao áp, có bác nói hỏng role chân ga? E không biết thế nào nữa. Thỉnh thoảng nó mới bị các bác nhé! nhất là ai kg biết đi cứ ga to và gật là hay bị lắm ợ.
Cảm ơn các bác đã đọc tin.
Chúc các bác lái xe an toàn và mạnh khỏe!

nguyen_kia

Xe điện
Cụ kiểm tra bơm xăng lọc xăng xem sao?
Nếu OK thì cụ xem bộ chia điện có sao ko nhé

Mogas 82

Xe hơi
tốt nhất là đem quá VMC kiểm tra. họ có máy tính căm vào hộ đen xe cụ nếu chết máy vì lỗi gì nó sẽ báo. ok.

peroxide

Xe buýt
Cụ bật a/c lên xem nó có bị kô, ấn ga to đột ngột xem nó có xỉu kô.

luuvandung

Xe tăng
E dang tim mua e mazda 323 doi 95 ma mai ko tim dc. E chi co 130tr thoi , theo cac bac mua xe nay dc ko, ma mua thi lam sao mua dc xe gia dinh

Dream tau

Xe hơi
Cụ có con xe giống của em quá! hiện tượng này còn không hả cụ?

Dream tau

Xe hơi
Bác có xe giống của em quá! em mới mua nên chưa có kinh nghiệm nhiều, hôm nào bác cho em học hỏi với nhé! nhắn giúp em vào hòm thư bác nhé

Nục

Xe tăng
Bệnh thường niên khó chữa bác ạ, trước em cũng có một em này, thường thì bác phải đi rửa lại máy hoặc thay bugi hoặc nước làm mát hoặc lọc gió... nói chung là cứ ra thợ, tìm chỗ nào chuẩn chuẩn rồi làm bác ạ. /gặp thợ dỏm thông thường sửa xong thì không sao, ngày hôm sau lại Y Chang He o bác ạ.

nvm_dtt

Xe tải
Xe của E thỉnh thoảng ga nó cứ bị lim đi, không giữ được ga lăng ty. nếu không đỡ ga nhanh là chết máy! các bác có cao kiến gì không?
E đưa ra gara có bác nói chết cao áp, có bác nói hỏng role chân ga? E không biết thế nào nữa. Thỉnh thoảng nó mới bị các bác nhé! nhất là ai kg biết đi cứ ga to và gật là hay bị lắm ợ.
Xời ạ, xe kụ giống hệt xe em ngày trước, cái vụ này là em hơi am hiểu đó nha, kụ mời em ly cafe em nói bệnh cho

rubythang

Xe tăng
Âm ly loa đầu cd bãi www.amthanhnoidia.com
Website
www.amthanhnoidia.com
Xời ạ, xe kụ giống hệt xe em ngày trước, cái vụ này là em hơi am hiểu đó nha, kụ mời em ly cafe em nói bệnh cho
cụ ơi.cụ sang giúp người ta trước đi.cafe làm gì khi V2 đang bịnh như cụ chủ thớt sao nhâm nhi cafe đc.cafe tính sau đi.cho cụ chủ thớt thuốc trước đi.

wasabi

Xe tăng
Bẩm cụ, nhà cụ ở đâu để em thay mặt cụ chủ thớt mời cụ một chậu cà phê ah, cụ am hiểu lắm chắc ngày xưa xe cụ bị giống thế này và cuối cùng tìm ra bệnh là do vành lốp bị hỏng nên mới bị thế đúng ko ah.[-O<[-O<

@ chủ thớt : gara họ nói bộ cao áp là có khả năng lớn đấy. Trước tiên kiểm tra dây cao áp nhé, rồi hãy đến bộ chia cao áp. và cuối cùng mới là cao áp. Cái bệnh thỉnh thoảng mất, lịm ga, giật giật, đạp ga nó lại rồ lên là hiện tượng dây cao áp bị tiếp xúc kém, bị đánh lửa ra ngoài...

Chỉnh sửa cuối:

Dream tau

Xe hơi
Các bác ơi, con xe của em cũng đang có hiện tượng để mấy ngày không đề được, thợ thì nói là bị hiện tượng rò điện ra ngoài, các bác ơi cho em cao kiến giúp khắc phục sửa chữa đi cho ngon nhé!

Dream tau

Xe hơi
Xe em còn bị mất logo phía trước, loa bị rè, hỏng chốt cửa phía tay lái, bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp em với nhé!

Dream tau

Xe hơi
Khả năng cao áp sắp tèo hoặc dây cao áp xuống cấp - em dự láo phát :P

@bác GLPro, bác cho hỏi thay thế có khó không ạh, em chưa có kinh nghiệm nhiều lắm, kiếm Gara làm lại mấy cái nội thất xe cũ này ở đâu bác nhỉ?

nvm_dtt

Xe tải
Trước đây em cũng chạy con này, xe em đời 2000, sau bao nhiêu khổ đau với em nó, ra là bị cục bù ga, cụ thử vệ sinh cái motor bướm ga nhé, hoặc thay cả cục ý đi, khoảng 1,8 triệu, hàng bãi, nhưng loại này phập phù lắm, có con được có con ko, mà cụ làm ngay cái này đi nhé, trước đây em cung bị bon gara nó thịt bao nhieu xiền, mà ko ra bệnh, hóa ra nó chỉ bị cái cục bù ga đấy, mà đấy là lỗi của dòng xe này nhé,
Bẩm các cụ, em chỉ nhớ có từng này thôi, em còn bị bon nó phán là hỏng con, hỏng máy phát, và sau khi thay cái cục bù ga khỉ gió đấy, xe em lại chạy phé phé
Trước mắt, cụ cứ rửa cái bướm ga ý đi nhé

anhhaj

Xe máy
em đi mấy lần cũng bị như vầy

Dream tau

Xe hơi
Cụ cho em mời cụ cafe với, em cũng đang mong muốn học hỏi kinh nghiệm xe cộ, bất cứ lúc nào cụ rảnh qua Hồ Hoàn Kiếm alo em Cụ nhá! em là Hưng 0913316825

nvm_dtt

Xe tải
Các bác ơi, con xe của em cũng đang có hiện tượng để mấy ngày không đề được, thợ thì nói là bị hiện tượng rò điện ra ngoài, các bác ơi cho em cao kiến giúp khắc phục sửa chữa đi cho ngon nhé!
Cụ đến gara nhà cụ Đăng, phố Đốc Ngữ, em chả nhớ số nhà, gần đồn công an phường, cụ này rất hiểu biết về dòng xe này, mà xe cụ Mat xa 323 hử? Cụ thử ra đó xem sao, trước đây em đi rất nhiều gara, nhưng cuối cùng chốt ở đấy, bác chủ rất nhiệt tình, hỏng j sủa đấy, ko kê đơn linh tinh, lúc nào cụ cho a em xem mặt vợ 2 cụ, xem em nó đỏm dáng tế nào;))

mocmeo_02

Xe buýt
Trước đây em cũng chạy con này, xe em đời 2000, sau bao nhiêu khổ đau với em nó, ra là bị cục bù ga, cụ thử vệ sinh cái motor bướm ga nhé, hoặc thay cả cục ý đi, khoảng 1,8 triệu, hàng bãi, nhưng loại này phập phù lắm, có con được có con ko, mà cụ làm ngay cái này đi nhé, trước đây em cung bị bon gara nó thịt bao nhieu xiền, mà ko ra bệnh, hóa ra nó chỉ bị cái cục bù ga đấy, mà đấy là lỗi của dòng xe này nhé,
Bẩm các cụ, em chỉ nhớ có từng này thôi, em còn bị bon nó phán là hỏng con, hỏng máy phát, và sau khi thay cái cục bù ga khỉ gió đấy, xe em lại chạy phé phé
Trước mắt, cụ cứ rửa cái bướm ga ý đi nhé
Xe em đang chạy 323 đời 2000 cũng bị bệnh như thế này. Nó cứ chập chờn lúc bị, lúc không. Em gara họ bảo bị cục cảm biến khí gì đó giống như bác nvm_dtt miêu tả. Cũng làm đủ các kiểu:thay cao áp, thay bugi, luôn cả rửa bướm nữa nhưng nó vẫn không hết (may mà ông chủ gara cũng tốt tính cho mượn cao áp, bugi thứ không được thì trả lại). Cuối cùng ông ấy vẫn nói là cái cục cảm biến khí ở gần chỗ bướm ga ấy. Thay cái này mất khoảng hơn triệu gì đó nhưng là hàng bãi nên phải chọn. Hơn nữa, khi em thử rút cái jack cắm cảm biến này ra một chút (tức là không cắm chặt hết cỡ) thì lại bình thường nên em cũng chưa thay mà vẫn chạy được. Cụ thử thay cái cảm biến đó xem có hết không vì ông gara của em chuyên mazda, ông nói rằng xe đời 2000 thì 10 chiếc thì 9 chiếc bị.