[Funland] E hỏi các bác 1 chút

Sazi

Xe điện
Bình ắc quy xe em hơi yếu ( lý do là xe em ít đi chứ kg phải do bình sắp hỏng ) em định tháo bình ra khỏi xe mang về nhà tự nạp điện ( xe em là dòng chevrolet cruiz lt 2016 )
Em thấy có người dọa em là . nếu tháo bình ra thì sẽ lỗi hộp đen của xe ???? Em hơi hoang mang . lên nhờ các bác chỉ giáo cho em . là tháo bình thế nào ? Và có lên tháo kg ? ( các bác đừng tư vấn cho em.là cứ nổ máy để xe tự nạp điện nhé )
E xin cảm ơn các bác nhiều
Nếu thớt e lập kg đúng chỗ mong các bác min mod thông cảm cho nhà e
Không ai làm thế cả, thông thường tháo xe ra khỏi bình và mang xe về nhà.

namson229

Xe điện
xe hịn hịn cơ: mec với BMW, chứ xe cụ thì vô tư.....

ceconam

Xe điện
Bình ắc quy xe em hơi yếu ( lý do là xe em ít đi chứ kg phải do bình sắp hỏng ) em định tháo bình ra khỏi xe mang về nhà tự nạp điện ( xe em là dòng chevrolet cruiz lt 2016 )
Em thấy có người dọa em là . nếu tháo bình ra thì sẽ lỗi hộp đen của xe ???? Em hơi hoang mang . lên nhờ các bác chỉ giáo cho em . là tháo bình thế nào ? Và có lên tháo kg ? ( các bác đừng tư vấn cho em.là cứ nổ máy để xe tự nạp điện nhé )
Theo e thì để tránh ảnh hưởng đến ắc quy, sau mỗi lần đi về cụ tháo ắc quy mang về cất đi

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
Theo e thì để tránh ảnh hưởng đến ắc quy, sau mỗi lần đi về cụ tháo ắc quy mang về cất đi
tưởng cụ tư vấn cho em thế nào chứ...tư vấn thế thì em coi như bt thôi . thật ra em hỏi nhiều để học hỏi thêm kiến thức. chứ kg hiểu thì hỏi thôi lý do dòng xe em nó có bộ phận ECU ( trung tâm điều khiển mọi thông số của xe . mọi lỗi gì đều thông báo luôn trên màn hình hiển thị xe luôn và ngay . kg phải mấy cảnh báo như mọi xe khác đâu bác ) lên em mới cần học hỏi thêm các bác chơi xe lâu năm hơn em ( em thì mới qua 2 đời xe thôi lên còn bỡ ngỡ chút )
em nói thêm để bác hiểu lý do em hỏi vì xe em nó có ECU điều khiển hay phân tích mọi tình huống phát sinh trong xe để ra mọi cảnh báo
cách đây 10 hôm em lỡ chân ga .xe phi thẳng vào bờ tường húc thủng luôn 1 lỗ to tướng ( xe chỉ bị tung cản trước và sướt đèn xe . phí ngu là 1 củ ) khi đưa xe ra gara xe đã cảnh báo lỗi luôn ..hệ thống thước lái có vấn đề vì đã đâm dụng mạnh em cho xe chạy 60km/h và bỏ tay vô lăng ra..xe chạy lệch làn luôn ..sau khi sửa xe xong em chạy lại cũng 60km/h xe chạy bình thường . hệ thống thước lái cân chỉnh hoàn hảo kg chạy lệch làn nữa
bác đừng tư vấn kiểu này với em làm gì

botom

Xe tăng
Xe cụ đi ít đến mức acquy yếu chứng tỏ nhu cầu sử dụng quá ít. Cụ lại gửi xe ở ngoài, có nghĩa là phải mất tiền gửi xe. Nếu là em, em sẽ bán xe đi, khi nào cần đi thì taxi, grab hoặc thuê xe ạ. Có lẽ như vậy vẫn rẻ hơn nhiều, mà lại đỡ phải đau đầu đoạn chăm xe.

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
Xe cụ đi ít đến mức acquy yếu chứng tỏ nhu cầu sử dụng quá ít. Cụ lại gửi xe ở ngoài, có nghĩa là phải mất tiền gửi xe. Nếu là em, em sẽ bán xe đi, khi nào cần đi thì taxi, grab hoặc thuê xe ạ. Có lẽ như vậy vẫn rẻ hơn nhiều, mà lại đỡ phải đau đầu đoạn chăm xe.
kg phải vì đợt này cả 2 vc em đều ít sử dụng xe. lên vất ngoài bãi. em mua xe để đi chứ kg lăn tăn khỏang xăng xe hay tiền gửi gì cả và em cũng chả mua xe mà đến mức tìm loại xe ăn ít xăng .. xe em chạy lông nhông trong tp nó hốc 10l /100km . em đâu cần chọn xe ăn ít xăng chạy dịch vụ đâu . em cũng ít chăm xe như cụ nói..chả qua dùng xe cũng lên am hiểu xe mình thuộc dòng nào và xử lý ra sao khi xe có vấn đề ở mức mình biết trong lúc kg ai hỗ trợ gì cả cụ hiểu chứ