[Thảo luận] E đọc bài này và bức xúc !

khottabit

Xe container
Chuyện này chính xác là ném đá ao bèo thôi kụ Mèo ơi, kụ bức xúc làm giè

hungcuong02x1

Xe tải
Nếu xe nó đi nhanh thì chẳng ai phải ra đường bắt làm gì phải ko cụ.
Nhà em nghe tên lão Thanh này quen lắm, có phải cái gì nghèo mà xe với máy ko cụ.:102:

ông Thân Văn Thanh - Chánh Văn phòng Ủy ban An toàn Giao thông Quốc gia, cam đoan: “Tới đây sẽ tăng cường dẹp nạn xe dù. Có một số CSGT hiện chưa làm hết trách nhiệm để xử lý tình trạng xe dù và xe bắt khách sai quy định. Tuy nhiên, để diễn ra tình trạng xe dừng lộn xộn, trách nhiệm không nhỏ thuộc về hành khách tùy tiện ra đường đón xe”.

Iem cũng rất bức xúc với cái nạn này. Trách nhiệm duy nhất thuộc về các lực lượng chức năng xử lý không nghiêm, dung túng cho nhà xe làm bậy. Riêng đoạn bôi đậm ở trên còn làm iem bức xúc hơn. Chánh văn phòng mà phát ngôn bố láo quá, đầy tớ chửi ông chủ. Nếu xử phạt nghiêm không cho xe bắt khách dọc đường thì có ai ra đường bắt xe không ?

UAZ_Vietnamese

[Tịch thu bằng lái]
bác này phát biểu ngu như chó, mặc dù bác ý cùng ngành nghề với nhà em... Phát biểu kiểu này không bị chửi quả là hơi phí...
Thì đổ lỗi cho nhau cho mỗi người chịu 1tý, hòa cả làng mờ mợ!!:6::6:

duytrong

Xe lăn
đi làm vài quai cho hạ hỏa đi cụ ơi bức xúc quá tổn hại đến sức khỏe và nhan sắc lắm mà chả giải quyết được gì đâu:'(

KAT

Xe tăng
Ông Mèo đi chậm sau bọn này bị húc thủng cả mông, đang cay cú:21:

heroesdaubu

Xe điện
E đọc bài này và vô cùng bức xúc. Các bác chịu khó đọc qua link và chia sẻ nỗi bức xúc cùng em.
http://www17.24h.com.vn/news/detail/46/248982/Khi-CSGT-tro-thanh-luc-luong-bao-ke.24h?news_nextnews2=0
Hớ hớ... Tờ Lá cải chấm cơm có bài viết về chuyện thường ngày ở huyện kụ chủ thớt nhỉ. xxx giao thông ko bảo kê thì họ ăn gì hở cụ. Bực nhưng cũng có làm gì được đâu. Mấy bà bán xôi mẹt vỉa hè cũng còn phải cúng nữa là mấy ông xe khách:77:

tmanhthang

Xe tăng
ăn thua giề dưới chỗ em , thằng bạn em có một đội xe chạy than 1 đầu xe phải đóng cho CSGT là 3 tr / tháng .mà xe thì có hàng ngàn chiếc thử hỏi bọn nó giầu như nào .

MinhHang0410

Xe buýt
Em nghĩ chẳng bức xúc làm gì, đâu lại vào đấy cả. Đời nó là thế mà:P

sv_ngheo

Xe điện
em thì em lại nghĩ khác, Báo chí viết cái gì cũng phải nhìn nhận nó khác khác chiều đi một tý, cái gì cũng bốc lên tận trời, chẳng hiểu đâu đúng đâu sai.

Sự việc có thể là thế, nhưng mức độ thật và dưới ngòi bút nó lại khác, em chỉ tin phóng sự của OF viết thôi.

Thật
(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b) Tin báo chí thì bốc cám ra ăn, các bạn ấy sáng tác nhiều phết, đọc lên cứ gọi là buồn cười :21:

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Lõa Mèo đi đâu ra đàng ấy mà bức xúc vậy, bức xúc như này có mà bx cả ngày cả năm, ngày nghỉ bảo ra cf thì ko ra ngồi đqaays mà khai quật báo mạng,.... rách ruột:21:

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Cụ ơi... các cụ đã nói rùi..."Đồng tiền đi trc là đồng tiền khôn", bọn nhà xe này cứ mỗi đầu tháng nó tống vào *** tụi xxx vài trăm là im re cả tháng ngay thôi mà..

MR_TIM

Xe tải
chả riêng gì ở chỗ này đâu cụ à. E hay đi đường Phạm Văn Đồng E biết. Mấy chú CSGT hay đứng ở chỗ qua bến xe Nam Thăng Long 1 đoạn, chú nào tay cũng cầm 1 tờ giấy, xe nào mà biển số ko có trong giấy thể nào cũng bị thổi, xe nào có thì được qua. Các cụ cứ đi qua đó nhìn sẽ thấy. E đi xe máy qua đó nên nhiều khi E cứ đi sát vào đó E nhìn các cụ à

Trung Khai

Xe tải
Em thường xuyên đi qua bến xe Giáp bát, xe khách chạy từ từ bắt khách thường xuyên, xxx làm ngơ hết. Nhưng nếu có chú xe con đặc biệt là ngoại tỉnh thì các xxx tóm hết vì lỗi đè vạch, cấm dừng... Em nghĩ báo viết chuẩn về vụ này. (b) đi mợ

Luu Lehong

Xe container
CSGT bây giờ công khai bảo kê và công khai lấy tiền của lái xe trên đường. Đối với lái xe tải thì việc làm luật là bắt buộc bất kể đúng sai, còn với xe con thì lợi dụng pháp luật, sơ hở của lái xe để làm tiền. Tổng số tiền này trên phạm vi toàn quốc sẽ là một con số khổng lồ vì số tiền làm luật lớn hơn phí giao thông (một lái xe tải chi tiền làm luật cao hơn nhiều vé qua cầu phà)
Đây là tình trạng phổ biến công khai ai cũng biết nhưng sự can thiệp của cơ quan chức năng không đáng kể.
Sự buông lỏng và coi nhẹ hành động vi phạm nghiêm trọng này của CSGT sẽ để lại một hậu quả khó lường. Chính những kẻ này làm mất hết niềm tin và gây bức súc thậm chí là thù hận chế độ. Hầu hết những người tham gia giao thông đều bức súc với cách hành sử của CSGT (người đại diện và sử dụng quyền lực của NN), mà số người tham gia giao thông chiếm gần như toàn bộ dân số.(y)
Em thì luôn coi CSGT là một thứ cặn bã của xã hội! luôn có tư tưởng khinh bỉ chúng!:69::69::69:

dht

Xe điện
Em thì luôn coi CSGT là một thứ cặn bã của xã hội! luôn có tư tưởng khinh bỉ chúng!:69::69::69:
Tớ lái xe trên đường luôn coi CSGT là bạn bè thân thiết, rất quý các anh ấy vì nếu mình có sơ xuât mắc lỗi các anh ấy cũng thông cảm cho qua khi biết mình cũng là cháu Bác Hồ như các anh ấy

tdhien

Xe buýt
Ở Vn sống phải mắt nhắm mắt mở thôi các pác ạ, chứ mở mắt to quá thì khó sống lắm, nhiều nơi còn khốn nạn hơn nhiều. Người ta oánh nhau thì lôi chuyện xấu đưa lên báo, người ta đoàn kết thì mang những tấm gương tiêu biểu tung hô. Nói chung sắp đại hội, em ** đọc báo làm gì (y)

Mr. Bill

Xe hơi
Sự buông lỏng và coi nhẹ hành động vi phạm nghiêm trọng này của CSGT sẽ để lại một hậu quả khó lường. Chính những kẻ này làm mất hết niềm tin và gây bức súc thậm chí là thù hận chế độ. Hầu hết những người tham gia giao thông đều bức súc với cách hành sử của CSGT (người đại diện và sử dụng quyền lực của NN), mà số người tham gia giao thông chiếm gần như toàn bộ dân số.(y)
Iem ra đường giờ bức xúc hai loại người : 1. Một bộ phận tham gia giao thông thiếu ý thức chấp hành luật GT, coi thường sinh mạng và sự an toàn của người khác. 2. Lực lượng chức năng giữ trật tự ATGT bị tha hóa, lợi dụng chức vụ quyền hạn để trục lợi cá nhân.

Tác hại chính trị của việc này bác vietran đã nói ở trên. Nếu chúng ta theo dõi báo chí, kể cả báo ngành xxx, thì rõ ràng các gương xxx vì nhân dân quên mình vì nhân dân hi sinh giờ hầu như không có, cùng lắm có vài vụ bắt ma túy.

Buồn cái là điều này ai cũng biết cả (chúng ta còn biết thì ai chả biết). Nhưng chẳng ai làm được gì để cải thiện tình hình, trả lại hình ảnh tốt đẹp của xxx trong con mắt người dân. Một vài báo trước đây có bài về tệ nạn mãi lộ của xxx, xong rồi lại chìm xuồng, đâu vẫn hoàn đó. Báo chí, với tư cách là quyền lực thứ 4, bảo vệ sự thật, lẽ phải, đã không "dám", không đủ can đảm hoàn thành sứ mệnh cao cả của mình.

Chỉnh sửa cuối:

hoangthanh2345

Xe buýt
Cái này là truyện thường mà cụ, nhà em hôm nào cũng phải đi qua bến xe nước ngầm và Giáp bát, nhiều hôm muốn cho Nó lên nắp capo lắm ạ.:77: