Thảo luận E định mua xe mbc đọc bài này xong đau tim quá

duygen

Xe hơi
Website
xuongdogothachthat.com
Sao gán tội làm giả nhỉ, cứ báo em không biết mua của anh ABC được mấy hôm thôi :)

duygen

Xe hơi
Website
xuongdogothachthat.com
Với cả xác định chơi dòng này ai lại để giam xe vào kho, dắt đít 5 củ tùy trường hợp mà xuất thôi ;))

dennis_hanoi

Xe máy
Ở VN mình, luật thì có đấy nhưng cũng có cái lòng tham cộng kẽ hở, các anh 141 hay CSGT cũng đều làm sale cả, cũng có KPI chứ.

Mr.Jin

Xe tải
Hôm trước e cũng bị 141 vẫy, vào mấy cu em cứ khen xe đẹp, dòng này e thích lắm...vân vân mây mây.... xong hỏi e giấy, e mắng luôn là mày bảo mày thích dòng này mà còn hỏi giấy méo gì, nó cười nhăn nhở bảo nhỡ anh có thì sao... :D
Đi mất 2 củ
xe gì mà mất tận 2 củ vậy ạ?

botom

Xe tăng
Em dự là ý cụ ý là 2 triệu vnd, không phải 2 củ to ạ :). Nếu mà 2 củ nhỏ thì lại rẻ quá, hoặc cụ ấy cũng có tý quan hệ. Bây giờ các anh xxx sát giá lắm. Cứ giá thị trường bao nhiêu, các anh ý chia ba ra. Cụ nào khéo mồm thì chia 4, chia 5. Cụ nào làm các anh ý ngứa mắt có khi chỉ chia 2 thậm chí thu xe. Ví dụ con w650 không giấy tờ, các anh ý check nhanh ngoài thị trường giá rẻ cũng 40-50 tr. Không đưa các anh ý ít nhất 10tr không lấy xe ra được đâu ạ. Bây giờ chạy mấy con xe mbc hay gì gì đó, nói chung là giấy đểu hoặc không giấy, xác suất bắt xe rất cao. Không nên dại.

moonlight

Xe tăng
2tr thôi cụ, xe e Vtec3, lúc đầu đưa có 1 thôi, nó gãi đầu bảo bọn em đông thế này mà anh :D
Nói chung cứ giả vờ to mồm trên tinh thần vui vẻ dễ nói chuyện

Mr.Jin

Xe tải
2tr thôi cụ, xe e Vtec3, lúc đầu đưa có 1 thôi, nó gãi đầu bảo bọn em đông thế này mà anh :D
trc em chạy con LA250 cũng kiểu vậy, nó đòi đưa xe về đồn, xong mình bảo các anh thông cảm nắng nôi, e dúi cho 2tr vào thì nó cho đi

Mr.Jin

Xe tải
Em dự là ý cụ ý là 2 triệu vnd, không phải 2 củ to ạ :). Nếu mà 2 củ nhỏ thì lại rẻ quá, hoặc cụ ấy cũng có tý quan hệ. Bây giờ các anh xxx sát giá lắm. Cứ giá thị trường bao nhiêu, các anh ý chia ba ra. Cụ nào khéo mồm thì chia 4, chia 5. Cụ nào làm các anh ý ngứa mắt có khi chỉ chia 2 thậm chí thu xe. Ví dụ con w650 không giấy tờ, các anh ý check nhanh ngoài thị trường giá rẻ cũng 40-50 tr. Không đưa các anh ý ít nhất 10tr không lấy xe ra được đâu ạ. Bây giờ chạy mấy con xe mbc hay gì gì đó, nói chung là giấy đểu hoặc không giấy, xác suất bắt xe rất cao. Không nên dại.
căng cụ nhỉ? giờ tìm xe cũng phải có giấy hẳn hoi chứ k dễ toang lắm. e có mấy ô anh chạy Triumph toàn giấy hợp lệ mà 15xtr. bị dính chắc chết

botom

Xe tăng
căng cụ nhỉ? giờ tìm xe cũng phải có giấy hẳn hoi chứ k dễ toang lắm. e có mấy ô anh chạy Triumph toàn giấy hợp lệ mà 15xtr. bị dính chắc chết
Chạy Kawa w650 hay w800 đa phần là giấy đểu, nên rất dễ chết. Triumph chạy nhiều trên đường, xe có giấy xịn nhiều nên các bác xxx ít soi. Tuy nhiên ngoài Hanoi mà chạy Triumph biển HCMC thì 95% là giấy đểu, cũng dễ ra đi lắm. Túm lại cứ xe có giấy xịn mà đi, HQCN không thì TLHQ hoặc TLCA. Không thì cố gắng nhịn, chứ chạy xe giấy đểu, nhìn xxx cứ lo ngay ngáy mất hết cả cái thú chạy xe pkl.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Jin

Xe tải
Chạy Kawa w650 hay w800 đa phần là giấy đểu, nên rất dễ chết. Triumph chạy nhiều trên đường, xe có giấy xịn nhiều nên các bác xxx ít soi. Tuy nhiên ngoài Hanoi mà chạy Triumph biển HCMC thì 95% là giấy đểu, cũng dễ ra đi lắm. Túm lại cứ xe có giấy xịn mà đi, HQCN không thì TLHQ hoặc TLCA. Không thì cố gắng nhịn, chứ chạy xe giấy đểu, nhìn xxx cứ lo ngay ngáy mất hết cả cái thú chạy xe pkl.
vâng, chạy xe k giấy cứ nơm nớp lo cũng sợ lắm ạ

botom

Xe tăng
Hic! Là xe nhập lậu bị cq chức năng tịch thu, nhưng vẫn còn gtri sử dụng nên lập hội đồng thanh lý sung công quỹ nhà nước! Xe sẽ có bộ hồ sơ thanh lý HQ, CA..... đi làm thủ tục dk bình thường & cuối cùng là xe hợp pháp, hợp lệ sang tên, chuyển nhượng thoải con gà mái.....
Ai mua dc loại này: Chỉ có dân trong ngành thôi....& loại này cực hiếm ( trong đó có chủ xe là cháu)!!!
Chắc cụ ở HCM ạ? Em thấy biển xe của HCM. W650 mà giấy xịn chính chủ công nhận hiếm lắm. Xe cụ nhìn vẫn long lanh nhỉ. Đời 2004 hả cụ?. Chắc cũng phải 190tr đấy cụ nhỉ?.

hai rau pham

Xe buýt
Chắc cụ ở HCM ạ? Em thấy biển xe của HCM. W650 mà giấy xịn chính chủ công nhận hiếm lắm. Xe cụ nhìn vẫn long lanh nhỉ. Đời 2004 hả cụ?. Chắc cũng phải 190tr đấy cụ nhỉ?.
Khú khú! Đời 2008 chót chét, có đèn hazard chớp i như xe xxx nhé ( đời khác ko có), Chính em đứng tên mới đau chứ! Xe còn long lanh vì trong tp chạy con drem già lên vỉa hè, ngược chiều dễ cụ ah, em chỉ 2,3 tuần cfe chút thôi, tất cả chỉ vì đam mê cái độc của nó! Chứ triumpl chạy như như cua ý mà ( nói các cụ triumpl bỏ quá cho), kkk......

botom

Xe tăng
Khú khú! Đời 2008 chót chét, có đèn hazard chớp i như xe xxx nhé ( đời khác ko có), Chính em đứng tên mới đau chứ! Xe còn long lanh vì trong tp chạy con drem già lên vỉa hè, ngược chiều dễ cụ ah, em chỉ 2,3 tuần cfe chút thôi, tất cả chỉ vì đam mê cái độc của nó! Chứ triumpl chạy như như cua ý mà ( nói các cụ triumpl bỏ quá cho), kkk......
Oh xe cụ ngon quá. Đời 2008 là đời chót chét rồi. Ảnh cụ chụp góc nhìn em không thấy núm đèn hazard nên đoán bừa đời 2004 :). Em thích dòng w vì chạy nó mượt với điều kiện đường VN.

Sir_Alex

Xe máy
anh chủ bán xe ở đâu?cho cái địa chỉ cửa hàng em phi qua nghía thử vài con...

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Mỗi lần gặp 2 củ, tuần làm 6 cuốc thì toi :))

cuong1903

Xe tăng
Trước đây còn nhiều miếng nạc, nên xxx dễ hài lòng với vài tr, vài chục tr... Nhưng giờ hết nạc - vạc đến xương, con số nó phải cao hơn, vậy nên mới sang quy trình điều tra hình sự vậy. Vẫn là phải đủ $ thôi (chồng đủ $, họ sẽ hướng dẫn cách ghi, cách khai sao cho...có chơi có chịu).

Ryan848

Xe container
Dẹp cái GTHL, MBC đi cụ uây! Thuật ngữ đó chỉ phù hợp 15-20 năm về trc thôi, thời ngăn sông cấm chợ, muốn xe PKL phải sinh hoạt trong đoàn, hội... bgio thì cứ HQCN mà chơi, ít xèng thì có loại ít xèng, nhiều xèng có loại nhiều xèng, phù hợp với tất cả giới, bình dân, nhà có dk....mà quan hệ rộng cũng chỉ giúp 1, vài lần thôi, éo gì ko lẽ cứ bị áo vành thổi là lấy dt ra nhờ vả ah, nhờ vả nhiều mặt mũi xấu hổ bỏ mịa ra....
Chuẩn cụ ơi! chơi kiểu đó mất vui chơi làm gì? gặp chốt lại phải đi nhờ vả...
Tốt nhất là chơi theo sức mình, thêm nữa giờ xe mới nhiều, đủ loại classic, naked/sport, offroad, cruise...giá cũng đa dạng

ptkien1976

Đi bộ
E thấy phần lớn các cụ bị 141 vịn chứ bình thường CSGT có mấy khi hỏi nếu các cụ đi ngoan, mũ mão gương đầy đủ, ko vượt đèn đỏ nhề.

Nguyễn_Minh86

Xe tải
Cái gì cũng có thể lách được.nếu đã xác định đi mbc hay gthl thì tốt nhất lúc nào cũng chuẩn bị tiền trong người.nếu bị phạt thì giải quyết luôn tại chỗ.vì thực ra công an ng ta cũng biết xe nào như nào hết.Quan trọng là mình biết cách sử lý.

hai rau pham

Xe buýt
Cái gì cũng có thể lách được.nếu đã xác định đi mbc hay gthl thì tốt nhất lúc nào cũng chuẩn bị tiền trong người.nếu bị phạt thì giải quyết luôn tại chỗ.vì thực ra công an ng ta cũng biết xe nào như nào hết.Quan trọng là mình biết cách sử lý.
Mỗi lần tầm 10 củ thì đc mấy lần hử cụ?