E đã tìm được cách chống mất cắp cần gạt nước Civic!

SpecX7426

Xe tăng
Chào cụ chủ thớt, em nói thế này cụ và các cụ khác đừng buồn.

Hic, em nghe lời cụ, em cũng làm y chang cụ nhưng em lại bị vặt mất 02 cần gạt nước còn mới cáu cạnh vừa mới làm bảo hiểm xong cụ a.
Đau đớn hơn là em ra ngoài chợ giời xem tình hình thế nào, em tìm được 01 cần gạt nước còn sót lại, hịc mở nắp ra thấy còn y nguyên cả tảng Silicon màu đen mà em đã rất cẩn thận đổ vào.

Chắc kiểu này không ổn đâu cụ a.
Thôi, phải gửi xe hoặc đứng mà trong xe cho lành.
:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(
Xin chia buồn với cụ! Nhưng E vẫn ko hiểu tại sao nếu còn nguyên Silicon thì chúng nó vặt kiểu gì nhỉ? Nếu ko mở Bulông ra mà bẻ thẳng tay thì gãy hỏng luôn cần gạt rồi còn gì, làm sao bán lại được?

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Xin chia buồn với cụ! Nhưng E vẫn ko hiểu tại sao nếu còn nguyên Silicon thì chúng nó vặt kiểu gì nhỉ? Nếu ko mở Bulông ra mà bẻ thẳng tay thì gãy hỏng luôn cần gạt rồi còn gì, làm sao bán lại được?
cụ ấy tháo cần gạt mưa ra vệ sinh sấy khô xong lúc lắp lại quên không vặn ốc trước khi đổ silicon:))

Coltplus2008

Xe điện
Em cũng đã nghĩ đến việc đổ keo vào rồi nhưng cũng không ổn. Nó sẽ không ăn được thì đạp đổ, mình oan gia thôi.

Sau 3 tháng để không, mới hôm qua em đi bắn đinh rút vào ốp inox. Sau đó dùng decan màu đen dán đè lên, tuy nhiên để chừa lại hở 1 đoạn đúng bằng bề rộng cái gốc cho bọn chó nó nhìn từ xa đã biết mình làm rồi.
Dán vào nhìn đỡ xấu hơn chút các bác ợ.

SpecX7426

Xe tăng
Em cũng đã nghĩ đến việc đổ keo vào rồi nhưng cũng không ổn. Nó sẽ không ăn được thì đạp đổ, mình oan gia thôi.

Sau 3 tháng để không, mới hôm qua em đi bắn đinh rút vào ốp inox. Sau đó dùng decan màu đen dán đè lên, tuy nhiên để chừa lại hở 1 đoạn đúng bằng bề rộng cái gốc cho bọn chó nó nhìn từ xa đã biết mình làm rồi.
Dán vào nhìn đỡ xấu hơn chút các bác ợ.
Trời, làm thế nào để ko ảnh hưởng tới thẩm mỹ của xe, chứ bác làm xe xấu đi thì nói làm gì! Tốt nhất bác nên mua BH mất cắp như E đi ạ! Đỡ lăn tăn nhiều!

warchild243

Xe hơi
Sau khi đọc bài Mất cắp cần gạt mưa Civic thì E đã nghĩ ra 1 cách chống mất cắp rất đơn giản các bác ơi!
Tại gốc cần gạt nước có 1 cái nắp nhựa màu đen, lấy tay cậy cái nắp này ra sẽ thấy 1 con ốc bắt cần gạt nước. Bọn trộm thì cần 1 cái tuýp vặn Bugi là 10" xong 1 cái cần gạt! E đã lấy keo Silicon (màu đen càng tốt) bơm kín con ốc này, sau đó đậy cái nắp nhựa này lại. Xong!
Sau 1 thời gian, Silicon khô sẽ bắt chặt cái nắp nhựa lại. Và nếu bọn trộm có cạy được cái nắp nhựa ra thì cũng chẳng nhét được tuýp hay cờ lê vào mà vặn được vì Silicon phủ đầy kín hết rồi,. Muốn vặn thì ngồi lấy dao mà cậy hết ra nhé! Chắc phải mất 5' là ít! Nhưng E chắc chắn khi thấy như vậy là chúng nó cũng thấy nản rồi! Bỏ đi mà thôi!
Bác nào chưa bị mất thì làm giống E nhé! Chỉ mất đúng 1 phút cho cả 2 bên mà thôi, nhớ lau sạch bụi và nước trước khi đổ keo Silicon cho dính chặt! Sau này nếu có việc gì cần tháo cần gạt thì các bác chịu khó cạy ra thôi, nhưng yên tâm là ít nhất 5 năm mới cần phải tháo 1 lần nếu có hỏng! Các bác nhớ vote + E đấy nhé! :)

Nhân đây cũng xin cảm ơn bác Nghiêm (số 2 Nguyễn Công Trứ, đối diện vườn hoa Paster) đã giúp E thực hiện công việc này! :)
Mỗi khi đỗ xe vào mua cái gì đo các bác lấy bạt phủ kín vào. Chả ai ăn trộm đc gì :21: (Em ném đã tí)

ahn

Xe máy
vote cho bác chủ thớt cái nhẩy!!!(b)

Em cứ gửi xe cho nó lành các cụ ạ, nhiều khi chịu khó đi xa một chút để gửi nhưng yên tâm .

am_beagle

Xe tải
Em thì lắp gạt nước mưa vào bên trong kính xe cho nó lành. :41:

caisua

Xe lăn
Chỉ cần in cái cái sticker có chữ "đã đổ keo, ko vặn được đâu" dán vào

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Em thì lắp gạt nước mưa vào bên trong kính xe cho nó lành. :41:
Theo E thì đây chưa phải là phương án tối ưu ạh :69: :69:, theo E làm tí bê tông, sắt thép rồi đổ thêm ôvăng ra ... khỏi phải gạt nước làm gì và còn bảo vệ kính xe khá tốt ạh :)) :)) :)) :)) :)) :))

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa tưởng tượng đc vụ nó bẻ cái gạt mưa. Tiền ko đáng bn, chỉ sợ nó bực quá làm gì xe mình lại khổ ra. Xe của em chả bắn bảo vệ hay làm gì cả, chịu khó đi gửi xe thôi là đỡ đc mấy vụ đấy !(b)
Ô hay cái kụ này...sao lại tiền không đáng bao nhiêu ? Gạt nước mưa Civic vào hãng : 1tr 9 / 1 bên cả công lắp , 2 bên 3 tr 8 ( em bị mất năm ngoái )...ở chợ trời đồ ăn cắp giá bằng 1/2...:P
Nếu kụ quá nhiều tiền thì em không bàn :102:
Kụ nói chỉ được cái đúng : chịu khó gửi thì không bị lấy cắp...:PNhưng không biết kụ ở đâu ? chứ nếu kụ ở các khu Đô thị Linh Đàm, Trung Hòa Nhân Chính, Mỹ Đình...của Hà Nội, tìm chỗ mà gửi cũng khó đới...Ở Trung Hòa - Nhân Chính thì 80% dân có xe 4B mà chỉ có mấy cái hầm, còn ở Linh Đàm có khoảng gần 1000 xe 4B, có mỗi 2 bãi để xe bé tý ( mỗi bãi chứa được khoảng 100 xe )...Não ruột lắm kụ ợ, nếu mà đủ chỗ gửi, chắc chả ai để xe ở ngoài cho bọn trộm nó vặt đồ đâu:102:

kid1984

Xe hơi
Website
www.kimkhihongson.com
Bác cẩn thận thể, hihi, em nói dại miệng chứ bác để xe chỗ vắng nó mà không lấy được gạt mưa nó lại tiện tay gõ cái cờ lê mọtt phát ..... vào đôi mắt vợ hai thì cứ gọi là Đen gì mà đen thế hehhe:))

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Ô hay cái kụ này...sao lại tiền không đáng bao nhiêu ? Gạt nước mưa Civic vào hãng : 1tr 9 / 1 bên cả công lắp , 2 bên 3 tr 8 ( em bị mất năm ngoái )...ở chợ trời đồ ăn cắp giá bằng 1/2...:P
Nếu kụ quá nhiều tiền thì em không bàn :102:
Kụ nói chỉ được cái đúng : chịu khó gửi thì không bị lấy cắp...:PNhưng không biết kụ ở đâu ? chứ nếu kụ ở các khu Đô thị Linh Đàm, Trung Hòa Nhân Chính, Mỹ Đình...của Hà Nội, tìm chỗ mà gửi cũng khó đới...Ở Trung Hòa - Nhân Chính thì 80% dân có xe 4B mà chỉ có mấy cái hầm, còn ở Linh Đàm có khoảng gần 1000 xe 4B, có mỗi 2 bãi để xe bé tý ( mỗi bãi chứa được khoảng 100 xe )...Não ruột lắm kụ ợ, nếu mà đủ chỗ gửi, chắc chả ai để xe ở ngoài cho bọn trộm nó vặt đồ đâu:102:
Bạn bè em trong Linh Đàm trc thì vứt xe ở ngoài đừong, bâyh cũng đã biết tổ chức 1 đội trông xe 24/24 cho các ông đỗ xe ngoài đường. Thế chả phải là đỡ lo đi đổ nhựa keo vào cần gạt nước à bác ?! Em đi ra ngoài phố mà ko có chỗ gửi xe cũng phải đưa 10K cho bà bán nc chè trông hộ, còn hơn đỡ phải đi bắn bảo hiểm :)(b) (Em cũng chả nhiều tiền bác ạ hehee)

ManhTu2008

Xe đạp
Em đã thử cách đổ keo vào chỗ vặn ốc rồi, nhưng vẫn ko ăn thua đâu. Cách đây 3 hôm em lại bị nó chơi mất nguyên cả đôi cần gạt mưa. Cú quá em đánh xe đến chỗ thằng em làm cửa sắt. Nó mang vào hàn đính một chấm vào đầu ốc. Thế là khỏi phải tháo. Khi nào cần tháo ra lại đánh xe đến nó lấy máy mài mài cái vết hàn đính bay đi. Lai tháo ra bình thường. Em đã kiểm tra tháo thử ra rồi, rất ổn. Một kinh nghiệm để các bác tham khảo

zin1999

Xe hơi
Em đồng tình với cụ

Em xin đồng tình với cụ , em đã thử đổ keo nhưng vân bi chúng nó chơi bình thường , hôm qua em ra hàng làm sắt làm mấy mối hàn 20k chịu chết luôn , nhưng cũng chỉ ngại nó ko chén dc gạt mưa nó lại chén thứ khác thôi , nói chung nếu co dk gửi cứ gửi cho lành các cụ ah .

xekeotay

Xe hơi
Ở ta cái gì cũng ăn căp được nhể các cụ,xe để có khi mất cả 4 bánh mờ chẳng biết :77::77::77:

hana147

Xe điện
cac cụ ơi em biết lai rồi nên chỉ muôn lấy bằng nhanh .Bác nao biết trung tâm đào tạo lái xe nao uytín chỉ giup em với, thank cac bác. Hôm trước em vào nghó trang www.hoclaixeoto.com.vn thấy cũng chuyên nghjiêp phết các bác tư vấn thêm cho e nhe:102::102:

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
E đã lấy keo Silicon (màu đen càng tốt) bơm kín con ốc này, sau đó đậy cái nắp nhựa này lại. Xong!
Sau 1 thời gian, Silicon khô sẽ bắt chặt cái nắp nhựa lại. Và nếu bọn trộm có cạy được cái nắp nhựa ra thì cũng chẳng nhét được tuýp hay cờ lê vào mà vặn được vì Silicon phủ đầy kín hết rồi,. Muốn vặn thì ngồi lấy dao mà cậy hết ra nhé! Chắc phải mất 5' là ít!
Chính vì nghĩ đến trường hợp như dòng chữ in đậm trên nên em đã trộn mùn cưa với keo con voi và đổ vào đó.
Em thề là cả đời bác có lẽ chẳng tháo cái cần gạt mưa ra làm gì cả :21:

Hyundai_Getz

Xe máy
cách của kụ cũng hay quá, áp dụng thử xem thế nào