[Thảo luận] E có khá nhiều điều muốn hỏi các cụ ạ............!

ntrung148

Xe tải
Có nghĩa là bác đã 50-50 xong rồi?
e là OF lên thực hiện đúng là ăn BB à
xong đâu cụ cụ có xem biên bản xử phạt hok? nộp 4 kẻo vào mặt kia kìa rồi học lại luật...! các cụ chủ cho e hỏi học lại luật ra sao có chứng chỉ nó mới cho lấy bằng khi hết 60 ngày cụ ạ? học luật trong vòng bao lâu và chi phí sao cụ???

cứ có dấu đỏ là ok
dấu đỏ ỏn lun cụ ậ chánh thanh tra Trând Đông Hảo lun cụ ạ? ( k biết phải k hơi mờ ạ) thấy ttgt bảo phải gửi về tânh cục kí hay j j đó mới có quyết đinh cụ ạ ghê quá
gửi tận cục cơ

dhcuong84

Xe buýt
xong đâu cụ cụ có xem biên bản xử phạt hok? nộp 4 kẻo vào mặt kia kìa rồi học lại luật...! các cụ chủ cho e hỏi học lại luật ra sao có chứng chỉ nó mới cho lấy bằng khi hết 60 ngày cụ ạ? học luật trong vòng bao lâu và chi phí sao cụ???

dấu đỏ ỏn lun cụ ậ chánh thanh tra Trând Đông Hảo lun cụ ạ? ( k biết phải k hơi mờ ạ) thấy ttgt bảo phải gửi về tânh cục kí hay j j đó mới có quyết đinh cụ ạ ghê quá
gửi tận cục cơ
Em thấy biên bản rồi. Nếu cụ đã xác định nộp phạt, thì để e kiếm xem có cái văn bản nào hay ho không? Cho đội TTGT đó biết, muốn làm đúng ở đất nước này cũng mệt. Cụ có địa chỉ mail không nhỉ?

toan1477

Xe điện

toan1477

Xe điện
ntrung148 nói:
Cụ đăng ký ngày học với họ rồi đến ngày thì tới học, thi trong ngày luôn, chắc chắn là là mất tí nữa mới qua được phần thi. Thằng lái xe em hôm nọ thi lại mất toi 1 củ (em nghĩ chắc cu cậu cũng kênh giá 1 tí :) )

ntrung148

Xe tải
Em thấy biên bản rồi. Nếu cụ đã xác định nộp phạt, thì để e kiếm xem có cái văn bản nào hay ho không? Cho đội TTGT đó biết, muốn làm đúng ở đất nước này cũng mệt. Cụ có địa chỉ mail không nhỉ?
e có cụ ạ! cụ kiếm cho e cái văn bản tí e gửi cho cụ biên lai thu tiên và biên bản giữ bằng của e ạ! Mail của e cụ ạ! ntrung148@gmail.com

Cụ đăng ký ngày học với họ rồi đến ngày thì tới học, thi trong ngày luôn, chắc chắn là là mất tí nữa mới qua được phần thi. Thằng lái xe em hôm nọ thi lại mất toi 1 củ (em nghĩ chắc cu cậu cũng kênh giá 1 tí :) )
vâng rồi ạ nhưng e vẫn chưa đi học lại ạ cứ gần gần hôm lấy bằng e đi học ạ! được k cụ nhỉ ? mà học có mình e hay nhìu người học cụ nhit? lại mất 1 tí eo ôi! cụ có thể nói cụ thể cho e chi phí học k ạ? mà e còn hồ sơ gốc báo mất bằng thì chi phí mất bằng mí chi phí kia thì s cụ nhi? e đã nghĩ nhưng chưa biết tn ạ

toan1477

Xe điện
ntrung148 nói:
vâng rồi ạ nhưng e vẫn chưa đi học lại ạ cứ gần gần hôm lấy bằng e đi học ạ! được k cụ nhỉ ? mà học có mình e hay nhìu người học cụ nhit? lại mất 1 tí eo ôi! cụ có thể nói cụ thể cho e chi phí học k ạ? mà e còn hồ sơ gốc báo mất bằng thì chi phí mất bằng mí chi phí kia thì s cụ nhi? e đã nghĩ nhưng chưa biết tn ạ
Cụ báo mất bằng mà xin cấp lại sẽ phải chờ xác minh. Bên cấp sẽ gửi công văn đi khắp nơi, nếu ko có chỗ nào đang giữ bằng của cụ thì cụ sẽ được cấp lại. Bạn em cũng dùng chiêu đó mà giờ có 2 bằng, tuy nhiên lúc bạn em xin cấp lại là bằng cũ vẫn đút trong túi, chờ xác minh mất 45 ngày.
Việc học lại luật do họ tổ chức, thì phải có đợt họ thông báo mình đi học, chứ gần đến ngày lấy bằng của cụ mà họ ko tổ chức học lại thì cụ chờ đến bao giờ???

ntrung148

Xe tải
Cụ báo mất bằng mà xin cấp lại sẽ phải chờ xác minh. Bên cấp sẽ gửi công văn đi khắp nơi, nếu ko có chỗ nào đang giữ bằng của cụ thì cụ sẽ được cấp lại. Bạn em cũng dùng chiêu đó mà giờ có 2 bằng, tuy nhiên lúc bạn em xin cấp lại là bằng cũ vẫn đút trong túi, chờ xác minh mất 45 ngày.
Việc học lại luật do họ tổ chức, thì phải có đợt họ thông báo mình đi học, chứ gần đến ngày lấy bằng của cụ mà họ ko tổ chức học lại thì cụ chờ đến bao giờ???
Ôi chờ xác minh thì đến bg cụ? tận 45 ngày sặc cũng khác gì e đợi đến tết mới được xoay vô lăng cụ chủ nhỉ? ôi thế phát này mai e phải đi dk học ngay ạ? mà học ở đâu được cụ nhỉ??? thấy ng ta nói mập mờ chỗ học e chả biết học chỗ nào haizzzz? cho e tí thông tin...! lần đầu tiên ăn BB khi với tinh thần OF nhà mình nên e còn hơi bị mù quáng với những BB cụ ạ

hyundai_hn

Xe tải
4tr á cụ?? sặc toi 4 con lốp của e rồi...! cụ chủ có luật chính xác phạt hok ạ? tiện cho e tham khảo vs ạ! k 50 50 thì là vậy mà 50 50 lại làm hư! e phân vân quá! mà hầu như xe tải nào cũng.....! thế mà hôm ấy e đen! xin cụ chủ cụ thể 1 chút hơn đươc hok ạ? hì bó xát hơn tẹo để e lắm rõ được hơn ạ vodka cụ trc ạ
cụ thay lốp gì mà rẻ thế :D. sau có hàng cụ để e chở giúp cho :D

future_fun

Xe máy
Mức phạt của cụ theo quy định tại Điểm a, Khoản 4, Điều 27 của nghị định 71 như sau:
Phạt tiền từ 3000000 đến 5000000 với xe chở hàng vượt trọng tải thiết kế được ghi trong Giấy đăng ký xe hoặc Sổ kiểm định trên 40% với xe có trọng tải dưới 5 tấn và trên 30% với xe có trọng tải từ 5 tấn trở lên. Ngoài ra cụ bị buộc phải hạ tải ( điểm a, khoản 5) và giữ GPLX 60 ngày ( điểm c, khoản 5 ) của điều 27.