[Thảo luận] E chủ quan bị bắn tốc độ Thanh Hóa - xxx quá dã man

Cup$50

Xe đạp
Chia buồn với chủ thớt

QuangThanh208

Xe tải
Bác chưa quen đường hay sao mà bị bắn ghê thế lại mất 2quả 5chia bùn.

mọt

Xe máy
Hạn chế 30km/h vẫn còn ít đấy! Em thấy ở thủ đô văn hiến còn hạn chế 20km/h đúng đoạn lên dốc nữa cơ! :))

Boytriton

Xe điện
Quên mất ! Các cụ cho e hỏi : trong Biên bản xxx hẹn em ngày 13/09 giải quyết . Theo khung phạt lỗi này từ 2tr - 3tr ( chắc là phạt khung giữa 2,5tr ) giữ bằng 30 ngày . Thế em chờ đến 30 nộp phạt rồi lấy bằng luôn thể được không các cụ nhể ( chưa bị giữ bằng bao giờ ! hjhj )
Không đc dâu cụ ơi, vào đúng cái ngày no bắt cụ thi no ra qđinh xử phạt cụ rồi, mà trong qd chỉ có 10 ngày để thực hiên thôi, cụ phải vào đúng ngày nó hẹn nếu không cụ sẽ bị quá ngày và nó lai gây thêm rắc rối đấy ạ.

Tiểu kê

Xe tăng
cái này do cụ ít đọc thông tin trên OF hay sao chứ, rất nhiều cụ đã cảnh báo chỗ này. hè vừa rồi em đi Sầm Sơn cũng thấy ngờ ngợ nhưng nhớ đến cảnh báo của các cụ OF nhà mình nên em qua đó bình an vô sự

captivan6715

Xe đạp
chia buồn cùng cụ tôi cũng bị lỗi như cụ hôm đi sầm sơn về nhưng may quá buổi sáng chúng thiếu tiền ăn sáng nên nó xin 1 triệu cho đi ngay( Vưà đưa tiền lại phải vưà cảm ơn đấy)

tvu3

Xe tải
Chia buồn với cụ, đi qua Thanh Hóa giờ gian nan lắm.

CuTiVoDich

Xe điện
Làm quả kiện sở giao thông cắm biển bất hợp lý gây tổn hại thời gian, công sức, tiền bạc và danh dự của người tham gia giao thông mới trị được cái bệnh ung thư não này của bọn cắm biển. Nếu không chúng nó còn cắm láo (do ngu hoặc cố tình), ngừoi tham gia giao thông còn khổ và xxx ăn đẫy mồm và bắt phạt ngừoi dân (không biết có chia cho bọn cắm biển không)
Cụ kiện đi ạ:D

thinhduybao

Xe điện
Hôm qua e vừa bị vịn ngay đầu cầu Hoàng Long.Nhắc các cụ đây là chốt của Cục CSGT về làm hơn một tháng nay rồi nhé ,không điều đình ,chỉ có biên bản thôi.

gaubaccuc

Xe tải
Hôm qua e vừa bị vịn ngay đầu cầu Hoàng Long.Nhắc các cụ đây là chốt của Cục CSGT về làm hơn một tháng nay rồi nhé ,không điều đình ,chỉ có biên bản thôi.
Cụ này nói chính xác đấy !Xe biển 80B làm , xe 36 bị bắt xuống là *** nói ngay: đừng gọi điện thoại mất công !

supersanhdieu

Xe buýt
E từ Nghệ an ra Thanh Hóa chiều ngày 03/9, đến gần trạm thu phí Hoàng Mai e bị một chú mặt đầy sát khí dơ cạp nong, e rà phanh và xi nhan đỗ lề đường bên phải, xxx tưởng e chạy nên chặn đầu xe và lớn tiếng nói là ông định đâm thẳng vào tôi à? e nói tôi chẳng có lý do j phải chạy, ông đứng trước mũi xe nếu ko may xe tôi có sự cố kỹ thuật chắc vợ con ông khổ. xxx bảo em xuất trình giấy tờ, e nói ông chỉ cho tôi lỗi j nhưng xxx bảo phải đưa giấy tờ trước. E vô tư đưa giấy tờ, xxx nói anh vào lề đường làm việc (nơi có mấy xxx ngồi chỗ xe biển xanh e quên chẳng nhớ biển số). Lúc này xxx ngồi trong đang làm việc với một chú civic, e đúng ngoài nhìn xxx bảo đứng xa ra và chờ, khi chú civic ra nói nhỏ vào tai e là đưa cho bọn nó 2 lít cho xong chuyện mà về vì chác nghĩ e đi HN, e thì dư thời gian do kế hoạch e còn nghỉ Sầm Sơn một đêm nên định tranh luận tý nếu có sai thật mình nộp phạt kho bạc còn hơn tội j cho bọn này. xxx dơ cạp nong bây giờ lại nhẹ nhàng và nói e chờ, lát sau một xxx có vẻ là lành đạo tiếp e và nói e vi phạm lỗi vượt ở nơi cấm vượt a có cần xem hình ảnh ko? e nói e ko nhớ vi phạm tại đâu, đề nghị a cho xem hình ảnh nhưng xxx này lại lờ đi và hỏi han lăng nhăng ko liên quan j như a đi du lịch đâu về, làm j...... lúc này cả nhà e xuống xem sự tình, gấu bảo thôi cho 2 lít đi cho xong việc, cãi nhau làm j cho mệt, e ko muốn mọi người chờ đợi mất thời gian nên đành nghe lời bà Ngoại, e kẹp tờ 2 lít dưới cặp và nói a bỏ qua nhé, xxx dơ lên nói có thế này thôi à, e bảo a cho thì cho, ko thì lập bb e sẵn sàng nộp phạt, xxx thấy e cương quyết nên bảo tôi nể bà cụ đấy nhé, e đi SS mà lòng ấm ức quá.

vecute41

Xe tăng
Trên đỉnh..........tụt ! Lại lên đỉnh......tụt...
Bẩm các cụ !
Hôm nay em đi từ Nghệ An ra Hà Nội , bị xxx Thanh Hóa bắn cho tơi tả . Về đến nhà mới hoàn hồn /:) vì không nghĩ lại dã man thế ( cảm nhận riêng )
- Khi chạy đến đầu TP Thanh Hóa , có 01 đường tránh thành phố ( chỗ Cây xăng rẽ phải , như đường cao tốc ... ) , chạy khoảng 3-4km gì đó đến gần cái bùng binh tròn e nhìn thấy 01 biển báo 30Km/h . Đang chạy 80km/h em rà phanh đi chậm lại vì thấy ngờ ngợ ( Chỗ bùng binh này trước đây rẽ trái để ra TP Thanh Hóa --> quốc lộ 1 --> Hà nội , chạy thẳng thì chưa đi được vi thi công chưa xong ) nhưng lại nghĩ " Đường thế này không nhẽ lại quy định đi 30km/h hoặc cắm từ ngày còn công trường đang thi công " ... và duy trì hơn 50km/h 1 chút để qua đoạn này . Chạy được gần 1km nừa thì .... hic : Ăn ngay cái biên bản quá tốc độ 56/30 , . Tất cả các xe 4 - 7 chỗ đi qua đường này lúc e đứng thì thấy chưa xe nào thoát , khoảng 15 xe lúc e bị bắt . Các cụ hết sức lưu ý
Cụ nào 19/9 này vào Thanh Hóa nhận bằng hú em đi cho vui nhé , Thà mất công đóng tiền cho kho bạc còn hơn cho xxx Thanh Hóa ăn các cụ ạ ( Quả này hình như mất 2.5 củ roài ~X( .. )
Vụ này ở TH em thấy mấy bác kêu ruồi mà...............chia buồn với cụ chủ

vtue

Xe đạp
E đi đường tránh Vĩnh Yên qua 2 ngã tư từ 80km/h hạ xuống 40 thấy đã khổ rồi, thế mà phải xuống 30 như thế thì chắc khó đỡ thật đấy. Chia buồn bác chủ thớt thôi

Keineem

Xe buýt
Em mới thấy Quảng Ninh áp dụng trước biển báo tốc độ tối đa 40km/1h khoảng vài chục mét có biển báo tốc độ tối đa 50km /1 ( áp dụng cho đường tốc độ 80km/h ).
Cái này đáng nhẽ phải được nhân rộng ra toàn quốc mới đúng , đang phi 80km giảm đột ngột xuống 30km thì có ngày ngồi ngắm gà khỏa thân.

toi la toi

Xe máy
Quên mất ! Các cụ cho e hỏi : trong Biên bản xxx hẹn em ngày 13/09 giải quyết . Theo khung phạt lỗi này từ 2tr - 3tr ( chắc là phạt khung giữa 2,5tr ) giữ bằng 30 ngày . Thế em chờ đến 30 nộp phạt rồi lấy bằng luôn thể được không các cụ nhể ( chưa bị giữ bằng bao giờ ! hjhj )
Vụ này em nghĩ chắc là lấy luôn một lần được. Em bị ở Thái bình 3 năm trước, lưu ý: Trước khi đi cụ phải làm sẵn 1 ĐƠN TRÌNH BÀY. Nêu lý do XYZ... không thể đến giải quyết vi phạm đúng thời gian quy định, sau đó mang ra UBND phường hoặc cơ quan chủ quản xin chứng thực(lý do trong đơn của cụ là đúng).
Vác cả Đơn, BB vào giải quyết 1 lượt xong. Đỡ 1 lượt đi lại, xếp hàng, chờ đợi...

Chỉnh sửa cuối:

thanhchungtq

Đi bộ
không chỉ mất tiền đâu bác ơi mà còn treo bằng đấy

Ngoc Phan XLS

Xe container
E từ Nghệ an ra Thanh Hóa chiều ngày 03/9, đến gần trạm thu phí Hoàng Mai e bị một chú mặt đầy sát khí dơ cạp nong, e rà phanh và xi nhan đỗ lề đường bên phải, xxx tưởng e chạy nên chặn đầu xe và lớn tiếng nói là ông định đâm thẳng vào tôi à? e nói tôi chẳng có lý do j phải chạy, ông đứng trước mũi xe nếu ko may xe tôi có sự cố kỹ thuật chắc vợ con ông khổ. xxx bảo em xuất trình giấy tờ, e nói ông chỉ cho tôi lỗi j nhưng xxx bảo phải đưa giấy tờ trước. E vô tư đưa giấy tờ, xxx nói anh vào lề đường làm việc (nơi có mấy xxx ngồi chỗ xe biển xanh e quên chẳng nhớ biển số). Lúc này xxx ngồi trong đang làm việc với một chú civic, e đúng ngoài nhìn xxx bảo đứng xa ra và chờ, khi chú civic ra nói nhỏ vào tai e là đưa cho bọn nó 2 lít cho xong chuyện mà về vì chác nghĩ e đi HN, e thì dư thời gian do kế hoạch e còn nghỉ Sầm Sơn một đêm nên định tranh luận tý nếu có sai thật mình nộp phạt kho bạc còn hơn tội j cho bọn này. xxx dơ cạp nong bây giờ lại nhẹ nhàng và nói e chờ, lát sau một xxx có vẻ là lành đạo tiếp e và nói e vi phạm lỗi vượt ở nơi cấm vượt a có cần xem hình ảnh ko? e nói e ko nhớ vi phạm tại đâu, đề nghị a cho xem hình ảnh nhưng xxx này lại lờ đi và hỏi han lăng nhăng ko liên quan j như a đi du lịch đâu về, làm j...... lúc này cả nhà e xuống xem sự tình, gấu bảo thôi cho 2 lít đi cho xong việc, cãi nhau làm j cho mệt, e ko muốn mọi người chờ đợi mất thời gian nên đành nghe lời bà Ngoại, e kẹp tờ 2 lít dưới cặp và nói a bỏ qua nhé, xxx dơ lên nói có thế này thôi à, e bảo a cho thì cho, ko thì lập bb e sẵn sàng nộp phạt, xxx thấy e cương quyết nên bảo tôi nể bà cụ đấy nhé, e đi SS mà lòng ấm ức quá.
Cụ mất tiền lãng xẹt!!!
Được cái Gấu nhà cụ cũng thế thì cụ mất là đúng roài!
Gấu nhà em ý, máu chiến hơn cả em nhá! Cho ai tiền thì được chứ bị cướp kiểu này thì không bao giờ chấp nhận!

captivan6715

Xe đạp
tôi chia buồn với cụ chỗ này tôi cũng bị bạn trung tá xin ngay 1t và đi luôn.