[Funland] E cần tư vấn quạt trần cho trần nhà cao 4m

luffy.nuoc

Đi bộ
Cũng vì các comment như này mà em chốt F-60TDN. Ngay lúc bật điện lần đầu tiên vô cùng thất vọng. Giờ nó chỉ có chức năng điều hòa luồng không khí. Cần mát vẫn cứ phải quạt cây vã vào người. Trần chung cư 2,5m.
Mình cũng lắp con này. trần cao tầm 3.5m, ban đầu cũng còn chả thấy gió xuống. Sau đọc ở đâu quên rồi gỡ cái hộp ốp bên trên quạt ra thì giờ mát hơn ( mà cũng không hiểu nó liên quan gì ).

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Nhà e ở quê tầng 1 cũng 4.15m lắp con Vinawin quạt vù vù. Hơi ồn tí chả sao. Cụ thích khoẻ nữa thì thay tụ to hơn là được. Đặt mua shoppe xong về tự thay cũng được.

Ôi thích quá

Xe buýt
Cái xanh cụ ạ. Mà tháo ra thì trông hơi thô. Thôi rút kinh nghiệm lần sau không mua loại pana nữa
Khiếp cởi truồng nude luôn thế trông kinh chết. Em nhớ đâu đó, ốp xanh hay đỏ còn có tác dụng hỗ trợ điều chỉnh quạt bị rung lắc nữa.
Mà em cũng thử cho nhà em nude xem có mát hơn không, hiện tại chán lắm.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Vinawind mẫu mã ko đẹp bằng pana, ồn hơn nhưng chạy mát hơn nhiều.

Blue_Sky_2691

Xe tăng
nhà em trần 4,5m lắp con pana 3 cánh loại rẻ nhất ti 60cm. Lúc mới thì cũng mát lắm, giờ được 3 năm cũng đỡ mát rồi

Jonhy

Xe buýt
Các cụ cứ bật quật + điều hòa lên khắc sẽ mát. Thời tiết như mấy ngày hôm nay mà mỗi quạt trần thì có mà mát vào mắt :))

daigianhaque

Xe buýt
Cũng vì các comment như này mà em chốt F-60TDN. Ngay lúc bật điện lần đầu tiên vô cùng thất vọng. Giờ nó chỉ có chức năng điều hòa luồng không khí. Cần mát vẫn cứ phải quạt cây vã vào người. Trần chung cư 2,5m.
Nhà cháu phòng khách thông phòng bếp. Cháu lắp 2 con mã như trên. Thấy mát mà nhỉ, nhưng phải bật số to. Chứ mặc định lúc bật là số thấp, gió nó chỉ phe phẩy.

MotoG

Xe tăng
Cụ có thể thay tụ như cụ trên đề xuất, nhưng ko nên chọn loại tụ có chỉ số quá xa cái mặc định.

Model gì vậy cụ, e thấy pana có con nào 5 cánh mà ty hẳn 50 đâu nhỉ
Lúc e mua có 2 lựa chọn, trần nhà e cao nên chọn ty dài. Thậm chí cụ có thể mua ty cực dài, đặt riêng với đại lý.

Nhà e trần 4,2m dùng quạt điện cơ thấy mát mỗi tội em cứ ngồi dưới quạt trần là bị đau đầu :(
E cũng bị như cụ, ngồi lâu chút dưới quạt trần điện cơ là thấy ngay. Mùa thu thì khỏi dùng vì bật số nhỏ nhất đã vù vù.

khongbietgi456

Xe máy
Nhà ở quê trần cao 4m, năm ngoái e lắp quạt pana 5 cánh F-60WWK nhưng k mát. Đang định tháo ra mà k biết lắp đc con nào
E cần lắp 4 hoặc 5 cánh cho đẹp ạ
Nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp e
Trần cao chỉ lắp đèn trùm là đẹp cụ ah

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Cụ xem phòng rộng k nhé. Nếu phòng khách rộng trên 20m2, hoặc chiều rộng nhất của phòng trên 4m 1 chút thì nghiên cứu lắp 2c quạt trần điện cơ, từ sàn đến quạt tầm 3m (2,5m là tuyệt nhất, nhưng hơi sợ vấn đề an toàn) là thấy gió điên cuồng ngay

boygame

Xe máy
Xin phép em đào thớt lên hỏi chút. Em mua 3 cái quạt trần pana F60TDN cho 3 phòng. Thì thấy 3 cái ở phần cánh đều có hiện tượng loang lổ thế này ( em đoán là do chiều dày nhựa không đồng đều ) . Không biết có cụ nào mua loại này có bị như vậy ko ạ. Ko biết như vậy là bình thường không nhưng chẳng nhẽ 3 cái mua đều bị lỗi. Kể cả ko ảnh hưởng về công năng nhưng thẩm mĩ thì em thấy xấu quá. Cứ nghĩ nó phải trắng muốt như trên ảnh quảng cáo chứ :(

Diep1979

Xe container
Xin chào! Tôi rất vui được tư vấn cho bạn về việc mua quạt trần cho căn nhà cao 4m ở quê hương của bạn. Với chiều cao trần lớn như vậy, bạn nên chọn quạt trần có các tính năng sau để đảm bảo hiệu suất làm mát tốt nhất:

1. Kích thước cánh quạt phù hợp: Vì căn nhà có trần cao, bạn nên chọn quạt trần có kích thước cánh lớn để tạo ra luồng không khí mạnh mẽ và lan tỏa đều khắp phòng. Thông thường, quạt trần có cánh từ 132cm (52 inch) trở lên sẽ phù hợp với căn nhà của bạn.
  2. Công suất và số cấp độ gió: Để đảm bảo làm mát hiệu quả, bạn nên chọn quạt trần có công suất và số cấp độ gió đủ mạnh để đáp ứng nhu cầu làm mát trong căn nhà cao. Quạt trần có công suất cao và tính năng điều chỉnh tốc độ gió linh hoạt sẽ giúp bạn có thể điều chỉnh độ mạnh yếu của gió theo ý muốn.
  3. Thiết kế hiện đại và tương thích với nội thất: Bạn nên chọn quạt trần có thiết kế hiện đại, phù hợp với phong cách trang trí của căn nhà. Các mẫu quạt trần có kiểu dáng đẹp, chất liệu cao cấp và tính năng thẩm mỹ sẽ làm nổi bật không gian sống của bạn.
  4. Chức năng đảo chiều: Quạt trần có chức năng đảo chiều gió sẽ rất hữu ích trong việc phân phối không khí trong căn nhà cao. Chức năng này cho phép quạt thổi gió xuống khi bạn cần làm mát và đẩy gió lên khi không khí trong căn nhà trở nên ẩm ướt hoặc nồm ẩm.
  5. Độ ồn thấp: Để tạo ra không gian thoải mái và yên tĩnh, bạn nên chọn quạt trần có độ ồn thấp. Quạt trần được thiết kế với công nghệ cách âm và cánh quạt cân bằng sẽ giúp giảm tiếng ồn và mang lại sự thoải mái tối đa khi hoạt động.
Hi vọng những thông tin trên sẽ giúp bạn lựa chọn được quạt trần phù hợp với căn nhà cao 4m của bạn. Nếu bạn cần thêm thông tin hoặc có bất kỳ câu hỏi nào khác, hãy cho tôi biết!

Xin lỗi vì đã bỏ qua thông tin về chiều dài ti quạt trong tư vấn trước đó. Đối với căn nhà có trần cao 4m, chiều dài ti quạt cũng rất quan trọng để đảm bảo hiệu suất làm mát tốt nhất.

Để tính toán chiều dài ti quạt, bạn có thể áp dụng nguyên tắc sau:

1. Chiều dài ti quạt nên cách mặt sàn khoảng 2,3m - 2,7m để đảm bảo hiệu quả làm mát. Với căn nhà của bạn có trần cao 4m, việc lựa chọn chiều dài ti quạt từ 0,7m - 1,3m sẽ phù hợp.
  2. Tuy nhiên, điều này cũng phụ thuộc vào thiết kế của quạt trần và không gian trong căn nhà. Bạn nên xem thông số kỹ thuật của từng mẫu quạt trần để biết chiều dài ti cụ thể.
Trên thực tế, các nhà sản xuất quạt trần thường cung cấp thông số kỹ thuật chi tiết về kích thước và độ dài ti quạt trong hướng dẫn sử dụng hoặc trên trang web của họ. Việc tham khảo thông số này sẽ giúp bạn tìm được quạt trần có độ dài ti phù hợp với không gian của căn nhà.

Nếu bạn vẫn còn bất kỳ câu hỏi nào khác, xin vui lòng cho tôi biết!
Nhà cháu xây xong rồi, bây giờ mà lắp quạt trần thì có giải pháp nào lắp chắc chắn không cụ?

Chaien Nguyen

Xe tăng
Lạ nhỉ, quạt trần Pana 5 cánh 9 số mà các cụ bảo không mát thì lạ nhỉ nhà em lắp 3 cái chưa bao giờ bật tới số 9