[TVMBX] E cần tư vấn mua VF evo 200 ạ!

CanBoNgam

Xe tải
Chào các cụ, e đang cần tìm evo200, xem quảng cáo các thứ thấy cũng ưng cái bụng, định mua cho con e gái.Cơ mà tr giờ e mù tịt về xe điện, tr nhà e có mấy con xe tàu,nhưng cũng giải tán lâu rồi.
Cụ mợ nào đã từng mua hay có kinh nghiệm gì chia sẻ e với ạ như mấy gói free thuê pin hay gì gì đó với mua mới tại đại lý có ưu đãi gì ko ạ, kiểu chiết khấu thấp hơn giá niêm yết giống 1 số dòng xe máy 😁.Chi phí lăn bánh tại HN.
Ngoài ra xe có hay hỏng vặt hay gì k vì con e e nó dắt xe wave còn ko xong 😁

JasonNghia

Xe điện
gói free thuê pin 1 năm giờ hình như vẫn còn, nhưng cụ nên lưu ý chính sách của Vin nay thế này mai thế kia nên hết 1 năm thuê pin thì chưa biết chính sách thế nào.
Về chất lượng xe thì nhìn chung từ evo200 đổ lên là cũng khá, vận hành ok, sạc evo200 có 400w nên sạc đầy pin thì hơi lâu.
Không có ưu đãi về giá đâu, do xe mới bắt đầu giao nên chả có hàng tồn mấy mà ưu đãi.
Chi phí lăn bánh tại HN thì như chi phí xe xăng: 5% thuế + 2tr biển (nếu mua bản đủ, bản lite hình như rẻ hơn)
Hỏng thì mệt hơn wave. Em được trải nghiệm Klara S2022 nằm xưởng bảo hành 2 tháng rồi.
Chốt lại: Về vận hành cơ bản là sướng, chất lượng xe vừa vừa, bảo hành bảo dưỡng rẻ hơn nhưng ít địa điểm và cũng lâu hơn xe xăng

tienaka

Xe điện
gói free thuê pin 1 năm giờ hình như vẫn còn, nhưng cụ nên lưu ý chính sách của Vin nay thế này mai thế kia nên hết 1 năm thuê pin thì chưa biết chính sách thế nào.
Về chất lượng xe thì nhìn chung từ evo200 đổ lên là cũng khá, vận hành ok, sạc evo200 có 400w nên sạc đầy pin thì hơi lâu.
Không có ưu đãi về giá đâu, do xe mới bắt đầu giao nên chả có hàng tồn mấy mà ưu đãi.
Chi phí lăn bánh tại HN thì như chi phí xe xăng: 5% thuế + 2tr biển (nếu mua bản đủ, bản lite hình như rẻ hơn)
Hỏng thì mệt hơn wave. Em được trải nghiệm Klara S2022 nằm xưởng bảo hành 2 tháng rồi.
Chốt lại: Về vận hành cơ bản là sướng, chất lượng xe vừa vừa, bảo hành bảo dưỡng rẻ hơn nhưng ít địa điểm và cũng lâu hơn xe xăng
lỗi gì mà nằm lâu thế cụ. em đang tìm con Kalara bản A2 mãi chẳng còn ai bán

JasonNghia

Xe điện
lỗi gì mà nằm lâu thế cụ. em đang tìm con Kalara bản A2 mãi chẳng còn ai bán
cái đĩa phanh sau em thấy nó đảo, củ phanh nhấp nhô liên hồi từ lúc mới bắt đầu nhận xe được 3 tiếng, đi 2 tháng ko hết, ra xưởng họ nhận bảo hành, giữ xe em đúng 8 tuần mới trả :D

CanBoNgam

Xe tải
cái đĩa phanh sau em thấy nó đảo, củ phanh nhấp nhô liên hồi từ lúc mới bắt đầu nhận xe được 3 tiếng, đi 2 tháng ko hết, ra xưởng họ nhận bảo hành, giữ xe em đúng 8 tuần mới trả :D
Mới nhận xe đã bị r á cụ?

Long Bimmer

Xe đạp
Nghe có vẻ xe không bền lắm nhỉ các cụ

CanBoNgam

Xe tải
Vâng, chắc do em claim thì mới bảo hành, chứ xe có mấy con trong kho chưa xuất bán, em thử thấy cũng y xì. Xong con xe của em hình như ko sửa được nên được thay cho cái động cơ mới
Hix nghe cụ nói khéo e chuyển hướng 🥲

JasonNghia

Xe điện
Hix nghe cụ nói khéo e chuyển hướng 🥲
nếu cụ thích đi xe điện thì em thấy xe vin là khá ổn so với mấy hãng xe điện tàu khác. Cái lỗi đó của em nó cũng không ảnh hưởng gì đến chất lượng tổng thể cái xe, vẫn vận hành được bình thường. Chỉ chê là bảo hành hơi lâu và địa điểm bảo dưỡng ít thôi, đặc biệt là bảo dưỡng nghỉ ngày chủ nhật

CanBoNgam

Xe tải
nếu cụ thích đi xe điện thì em thấy xe vin là khá ổn so với mấy hãng xe điện tàu khác. Cái lỗi đó của em nó cũng không ảnh hưởng gì đến chất lượng tổng thể cái xe, vẫn vận hành được bình thường. Chỉ chê là bảo hành hơi lâu và địa điểm bảo dưỡng ít thôi, đặc biệt là bảo dưỡng nghỉ ngày chủ nhật
Có bị lỗi gì phải dắt bộ ko cụ?