e cần tư vấn mua cái sub cho M3

kukon

Xe tăng
Cụlamf con pioneer 210 cụ ạ. Em cũng vừa lắp cho cx 5, nghe hay hơn hẳn mà cũng phù hợp với xe và tai em.
Xác nhận với cụ là M3 cụ lắp cái 210A đi ạ, gầm ghế M3 rộng lắp con này nghe ngon choét luôn. Bass loa cánh cụ để 0, bass sub để ở giữa là ok. nếu nghe nhỏ thì cụ cho bass loa cánh lên +2 là ấm luôn. Còn muốn lên nóc nhà thì cụ phải gặp cụ Long thịnh làm 1 bộ ra trò.

tranhoangminh

Xe container
Xác nhận với cụ là M3 cụ lắp cái 210A đi ạ, gầm ghế M3 rộng lắp con này nghe ngon choét luôn. Bass loa cánh cụ để 0, bass sub để ở giữa là ok. nếu nghe nhỏ thì cụ cho bass loa cánh lên +2 là ấm luôn. Còn muốn lên nóc nhà thì cụ phải gặp cụ Long thịnh làm 1 bộ ra trò.
ý cụ là con WX 210A đúng không ạ? cụ lắp rồi à, vẫn nghe với đầu dvd của xe ạ?

tranhoangminh

Xe container
Chắc chắn sẽ hay hơn khá nhiều rồi cụ ơi. DVD thương hiệu tuy hơi xấu nhưng chất lượng sẽ Okie, đặc biệt là chất lượng âm thanh & hình ảnh
cụ cho e hỏi là ngoài sub ra, M3 lắp loa cánh loại gì ạ, cụ cho e mấy opt đi, nếu ok để cuối tháng e còn múc, tổng thể cả bộ, e vẫn muốn giữ cái đầu dvd lại, vì mấy cái pioneer e thấy nó xấu quá, không đẹp như theo xe.

kukon

Xe tăng
cụ cho e hỏi là ngoài sub ra, M3 lắp loa cánh loại gì ạ, cụ cho e mấy opt đi, nếu ok để cuối tháng e còn múc, tổng thể cả bộ, e vẫn muốn giữ cái đầu dvd lại, vì mấy cái pioneer e thấy nó xấu quá, không đẹp như theo xe.
Em cũng ko khoái cái pioneer lắp vào M3 vì nó nhìn xấu quá.... Mấy cái sub cỏ cỏ e chơi hết rồi, cụ lắp cái 210A là chuẩn nhất. Cái basslink nó hơi ăn nguồn nên nhanh đi acquy hơn đấy cụ ạ. Sub gầm ghế thì vô tư.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Làm được bình thường chứ cụ ơi. Tuy nhiên đây là sub hơi nên tổng chi phí sẽ khá tốn kém. Giá đó chỉ là nhân loa, cụ sẽ cần Amply để kéo Sub này và công đóng thùng loa nữa,...Em dự tổng chi phí phải lên tới tầm chục củ
Em cứ lăn tăn mãi về vấn đề này, cái gì cũng có giá của nó. Sub hơi thì hay nhưng tốn diện tích, basslink hay nhưng nghe nhạc dance vẫn có vẻ hụt hơi.

tranhoangminh

Xe container
Em cũng ko khoái cái pioneer lắp vào M3 vì nó nhìn xấu quá.... Mấy cái sub cỏ cỏ e chơi hết rồi, cụ lắp cái 210A là chuẩn nhất. Cái basslink nó hơi ăn nguồn nên nhanh đi acquy hơn đấy cụ ạ. Sub gầm ghế thì vô tư.
Bỏ ***, e lại kết cái basslink. Chắc nhờ cụ long thịnh vào phân giải xem.

ww.Longthinh.vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
longthinh.vn
Không hẳn đâu cụ ơi. Basslink đánh chắc lắm, cắt tần thấp cũng OKie, nghe nhạc mạnh thì khỏi bàn. Trong tầm tiền thì em nghĩ là chọn sub này là hợp lý nhất.
Về phân khúc sub gầm thì cụ có 02 lựa chọn.
1. Lắp Pioneer TS-WX210A (cái này phổ thông nên nhiều cụ biết)
2. Lăp Sub Alpine T080OC: Ẻm này được rất nhiều cụ đánh giá cao, công suất nhỉnh hơn 210A chút (160 so với 150), cắt tần xuống thấp hơn tí: (Frequency response 40 - 150 Hz của 210 và 30-160 Hz của Alpine)

ww.Longthinh.vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
longthinh.vn
DVD theo xe của cụ là thương hiệu gì vậy? DVD Pioneer tuy xấu hơn chút nhưng cho chất lượng âm thanh hay

ww.Longthinh.vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
longthinh.vn
Em cứ lăn tăn mãi về vấn đề này, cái gì cũng có giá của nó. Sub hơi thì hay nhưng tốn diện tích, basslink hay nhưng nghe nhạc dance vẫn có vẻ hụt hơi.
Trong tầm tiền đó thì em nghĩ Basslink là hợp lý. Cụ so sánh tầm tiền 10 triệu so với 6 triệu thì sẽ khác nhau là đúng rồi

Nhhoan79

Xe tải
E cũng đi Mazda 3 bản HB nhập TW. Mấy tháng nay e chỉ sinh hoạt chủ yếu bên thớt Âm thanh - Điện - Nội thất mà quên mất ngôi nhà chung Mazda. Về âm thanh nguyên bản và chống ồn của M3 so với các xe liên doanh trong nước thì phải nói là khá hơn hẳn. Tuy nhiên chẳng ai bằng lòng với những gì mình đang có cả. Không độ cái này thì độ cái khác. Âm thanh trên xe cũng mang lại cảm giác thật tuyệt vời nếu như chúng ta thêm kinh phí để đầu tư nó. Xe e đầu tiên cũng chỉ lắp sub MBQ nhưng đến giờ thì chẳng cần lắp sub nữa. Điều này e đã nói bên thớt Âm thanh rồi. Chỉ nêu ra đây vài kinh nghiệm cho các cụ đang phân vân khi lựa chọn sub.
- Đầu tiên là sub gầm ghế hiện nay đang có ở trên thị trường: Nếu định lắp sub MBQ thì theo e là không nên lắp vì cảm giác nghe sẽ nhanh mệt, tiếng bass ù chứ không chắc và gọn. Chắc chắn sẽ nhanh chán và phải bán đi đổi sub khác vì vậy dẫn đến tốn kém học phí không đáng có. Thà chờ thêm thời gian tiết kiệm tiền mua sub ngon mà chơi còn hơn. Sub gầm ghế Focal Bus 25 chất lượng thì quá OK nhưng giá cao tầm 13 củ. còn lại phân khúc tầm 6 củ thì có Alpine T080 chất lượng tuyệt vời so với giá tiền, xe e sau khi tháo MBQ e chơi con này thì ai nghe cũng khen. Sub Pioneer nghe cũng tầm như Alpine. Ai thích kiểu dáng nào thì chọn Alpine hoặc Pioneer thôi. Theo cảm nhận của e thì sub gầm ghế Alpine và Pioneer dành cho những cụ hay nghe dòng nhạc nhẹ cần bổ sung thêm dải trầm cho loa cánh. Các cụ chơi nhạc dance có thể lựa chọn sub Basslink để sau cốp thì cảm giác tiếng bass được đẩy từ đằng sau ra cảm giác sẽ bay hơn. Còn nếu như cầu kỳ và mức độ đầu tư cao hơn thì chơi 1 amply đánh sub hơi.E thấy có sub JBL nửa điện nửa hơi đánh cũng hay lắm. Nhưng giá lại ở phân khúc trên 10 củ rồi. Vấn đề các cụ còn lăn tăn thì thương lượng với cụ Long Thịnh xem đến lắp thì cụ ấy thử cho mấy loại, ưng loại nào lấy loại đó. Chúc các cụ sớm có được dàn âm thanh ưng ý.\:D/

http://longthinh.vn/?/San-pham/14/LOA-SIÊU-TRẦM/1626/Sub-JBL-_-MS-BassPro-SQ/longthinh.audio

Chỉnh sửa cuối:

tranhoangminh

Xe container
DVD theo xe của cụ là thương hiệu gì vậy? DVD Pioneer tuy xấu hơn chút nhưng cho chất lượng âm thanh hay
theo xe nó là caska 3683 thì phải cụ ạ, e vừa xem cái này, hóa ra loại theo xe có gps cũng đắt phết, thấy tầm 14 củ, giờ bỏ con này, mua con pioneer thì bán e này không biết có nổi 1 nửa không?

tranhoangminh

Xe container
Không hẳn đâu cụ ơi. Basslink đánh chắc lắm, cắt tần thấp cũng OKie, nghe nhạc mạnh thì khỏi bàn. Trong tầm tiền thì em nghĩ là chọn sub này là hợp lý nhất.
Về phân khúc sub gầm thì cụ có 02 lựa chọn.
1. Lắp Pioneer TS-WX210A (cái này phổ thông nên nhiều cụ biết)
2. Lăp Sub Alpine T080OC: Ẻm này được rất nhiều cụ đánh giá cao, công suất nhỉnh hơn 210A chút (160 so với 150), cắt tần xuống thấp hơn tí: (Frequency response 40 - 150 Hz của 210 và 30-160 Hz của Alpine)
chỗ bối đỏ là để nó ở tần số thấp hả cụ, ví dụ 40-150Hz thì chỉnh cắt ở 40Hz để tránh bị ù tiếng đúng không cụ?

ww.Longthinh.vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
longthinh.vn
theo xe nó là caska 3683 thì phải cụ ạ, e vừa xem cái này, hóa ra loại theo xe có gps cũng đắt phết, thấy tầm 14 củ, giờ bỏ con này, mua con pioneer thì bán e này không biết có nổi 1 nửa không?
DVD Caska thì cho chất lượng âm thanh cũng tàm tạm...cụ không quá quan trọng về âm thanh thì vẫn sử dụng bình thường. Cắt tần thấp thì âm nó chi tiết hơn, khi mở to sẽ không bị ù và khi mở nhỏ vẫn chắc tiếng bass

quangskda

Xe tải
Em đang có cái sub nghe cực đỉnh định thanh lý vì .... Bà cả kêu đau đầu. Bác có nhu cầu thì alo em. Em ở 477 Nguyễn Trãi ạ. 0903233460

tiendatka

Xe máy
Đúng là âm thanh đi theo xe cứ fai có thêm cái cục này mới ăn thua

tranhoangminh

Xe container
May qua, e vua duoc khach hang tang cai usb8g be ti bang dot tay , dang dinh mua de cop nhac nghe trong xe hehe. Suong qua cac cu a

ww.Longthinh.vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
longthinh.vn

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Không có xe nào là xe cỏ cụ nhé. Ngoài là phương tiện đi lại, che nắng che mưa thì nó còn là cái bảo vệ mình nữa...:D
Vâng tất cả các xe ko xe nào là xe cỏ! Nhưng tại các cụ ấy phiên biệt cho dễ phân loại thôi ạ

kukon

Xe tăng
Không có xe nào là xe cỏ cụ nhé. Ngoài là phương tiện đi lại, che nắng che mưa thì nó còn là cái bảo vệ mình nữa...:D
CỤ chả hiểu quái gì cả :)) e toàn gọi xe em là xe cỏ . Hôm rồi vừa qua chỗ cụ chỉnh lại cái đài FM đấy...