E cần giúp :Nước mát đục như bùn .

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Tháo cút ở đường nước vào bình phụ , đổ liên tục vào bình phụ trong khi nổ máy . chơi hẳn vòi nước vào cụ ạ . bao giờ thấy trong thì cho nước mát vào . Sau 1 tuần cẩn thận thì thay lại lần nữa
mấy lần trc e làm y như cách của cụ nhưng ko ăn thua cụ ạ .

Meodenluoi

Xe đạp
E cũng hóng xem vụ này xử lý thế nào là chuẩn nhất

batmancar

Xe điện
Hay cụ cho ai mượn xe họ cho bùn vào ko chứ các thầy phÁn đủ cách mà cụ cũng làm đủ rồi sao lại vậy nhỉ? Hay nước dởm!

daochinghi

Xe buýt
ÔI chết giờ em mới biết vụ này. Xe e mua từ mới chạy đến nay hơn 2 vạn mà em chưa hề quan tâm nước mát ở đâu. Không biết có sao ko nữa

firstsafe

Xe tải
cụ mở đường ống nước hồi về để chảy ra ngoài, mở nắp két nc và châm nước liên tục. nổ máy lên, đạp ga để nhiệt độ nó lên, khi nóng máy đủ nhiệt thì van hằng nhiệt sẽ mở, lúc đó nước mới đc bơm vào để làm mát máy và xả ra ở đường ống về két nc giải nhiệt. châm tiếp nc cho đến khi nào thấy nc ra trong thì ngưng. nối đường ống nc hồi vào vị trí cũ.mở ốc dưới đáy két nc để nó xả hết nc trong két nc rồi vặn chặt lại. nếu đổ nc làm mát pha sẵn thì cứ đổ đầy vào két nc và bình phụ( vạch max) đạp ga để nó bơm lên và châm liên tục. nếu đổ bằng loại chưa pha thì pha với nc cất với tỉ lệ 60/40. khi mới đổ thì phải chú ý châm liên tục tránh bị hụt. một thời gian nó sẽ ổn định.

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
cụ mở đường ống nước hồi về để chảy ra ngoài, mở nắp két nc và châm nước liên tục. nổ máy lên, đạp ga để nhiệt độ nó lên, khi nóng máy đủ nhiệt thì van hằng nhiệt sẽ mở, lúc đó nước mới đc bơm vào để làm mát máy và xả ra ở đường ống về két nc giải nhiệt. châm tiếp nc cho đến khi nào thấy nc ra trong thì ngưng. nối đường ống nc hồi vào vị trí cũ.mở ốc dưới đáy két nc để nó xả hết nc trong két nc rồi vặn chặt lại. nếu đổ nc làm mát pha sẵn thì cứ đổ đầy vào két nc và bình phụ( vạch max) đạp ga để nó bơm lên và châm liên tục. nếu đổ bằng loại chưa pha thì pha với nc cất với tỉ lệ 60/40. khi mới đổ thì phải chú ý châm liên tục tránh bị hụt. một thời gian nó sẽ ổn định.
Cụ nói nghe rất khoa học . e sẽ thử nhưng e chưa pha với nc cất bao giờ e chỉ pha nc xanh thôi . lần này e pha nc cất .

liquimolyvn

Xe tải
Sao lại cho xà phòng vào rửa? Rửa bằng nước lã đã không ổn rồi. Súc rửa két nước làm mát phải dùng nước cất để tránh can xi đóng cặn nhé và nước làm mát phải dùng nước mềm (nước cất) pha với chất chống đóng cặn mới ổn.
Sao bác không dùng chai xúc ket nước của Liquimolyậ

Chỉnh sửa cuối:

xeruabo2

Xe điện
Của em không bị đục nhưng lại bị hao nước . Cứ chạy khoảng 500 km hụt 0.5 lít :)) .Chăm xe cũ khổ quá cụ nhỉ ?

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Của em không bị đục nhưng lại bị hao nước . Cứ chạy khoảng 500 km hụt 0.5 lít :)) .Chăm xe cũ khổ quá cụ nhỉ ?
Cụ kiêm tra xem hao nc cũng rất nguy hiểm .

E chưa nghe. thấy chai xúc rửa két nc bao jờ . cụ ơi mua ở đâu vạy ?

huyetanhtuxd

Xe tăng
Cụ kiêm tra xem hao nc cũng rất nguy hiểm .

E chưa nghe. thấy chai xúc rửa két nc bao jờ . cụ ơi mua ở đâu vạy ?
Đây là chai phụ gia xúc rửa két nước và hệ thống làm mát.
http://www.bizol.vn/product/chat-phu-gia.html
Đây là nước làm mát màu xanh hiện đang sử dụng phổ biến. Loại này là sử dụng luôn, không phải pha Cụ nhé.
http://www.bizol.vn/product/bizol-antifreeze-g11-40.html
Đây là 2 sản phẩm mà bên em nhập về sử dụng và bán toàn quốc. Hàng nhập khẩu trực tiếp từ Đức Cụ nhé.
Lưu ý thêm với Cụ: Nếu Cụ mua nước làm mát thì nên để ý
- Nếu nó ghi: Ready to use tức là Cụ dùng luôn, không pha. Còn pha chẳng qua vì mục đích tiết kiệm chi phí
- Nếu nó ghi: Concentrate tức là phải pha. Và tỷ lệ thì cũng có hướng dẫn cụ thể, thông thường là 1:2