[Funland] E cần các cụ mợ tư vấn làm ivf( thụ tinh ống nghiệm)

Cogangnao

Xe đạp
Làm cái này do duyên cụ ạ. Phụ sản trung ương là rẻ nhất, nhưng chờ đợi rất lâu. Bưu điện thì đông, nhanh hơn pstw,nhưng nhiêud lúc cũng chơd đợi hết hơi, giá trung
bình. Tâm anh thì giá cao hơn, sạch sẽ, và chỉ toàn chuyên khoa hiếm muộn nên rất nhanh.
Vâng, trang thiết bị các nơi ko biết như nào hả mợ,
Từ lần mang thai lần 2 thì theo bác sĩ đại học y có phòng khám tư nên vợ e bảo ra bv đại học y cơ mà e tìm hiểu thì chưa có nhiều cơ sở đặt niềm tin lắm, tâm anh và bưu điện thì e thấy quảng cáo khá nhiều, ko biết liệu ổn ko,
Cái nữa là trước khi làm ivf thì cần những xét nghiệm gì ạ, ( bs vợ e theo khám tư khá đông người khám nên e chẳng hỏi tư vấn dc, chỉ bảo cả 2 vợ chồng làm xét nghiệm cơ bản rồi ngày thứ 2 chu kì thì quay lại làm ) , e định làm thêm xét nghiệm nhiễm sắc thể ( xét nghiệm nhau thai lúc bị hỏng lần 2 bác sĩ bảo kết quả bình thường ạ )

Cogangnao

Xe đạp
Cụ chủ giống hệt em. Lấy nhau 1 năm mới có, mấy tuần sau đi khám không có tim thai. 6 tháng sau mới có lại. Nói chung là cũng vất vả.
E 2 lần đều có rồi lại bị hỏng , hix, năm nay sang năm 4 rồi mà ko rõ nguyên nhân do đâu , hix

Hạnh TTM

Xe tải
Vâng, trang thiết bị các nơi ko biết như nào hả mợ,
Từ lần mang thai lần 2 thì theo bác sĩ đại học y có phòng khám tư nên vợ e bảo ra bv đại học y cơ mà e tìm hiểu thì chưa có nhiều cơ sở đặt niềm tin lắm, tâm anh và bưu điện thì e thấy quảng cáo khá nhiều, ko biết liệu ổn ko,
Cái nữa là trước khi làm ivf thì cần những xét nghiệm gì ạ, ( bs vợ e theo khám tư khá đông người khám nên e chẳng hỏi tư vấn dc, chỉ bảo cả 2 vợ chồng làm xét nghiệm cơ bản rồi ngày thứ 2 chu kì thì quay lại làm ) , e định làm thêm xét nghiệm nhiễm sắc thể ( xét nghiệm nhau thai lúc bị hỏng lần 2 bác sĩ bảo kết quả bình thường ạ )
Em làm dưới bưu điện thì sạch sẽ, nhưng trên viện đông nên bs ko tư vấn kĩ đc. Nếu cụ theo dưới bưu điện thì có thể đến pk bs nhã nghe tư vấn trc. Trc khi ivf thì làm xn nội tiết ngày 2 của vọ để xem lượng trứng ntn, xn tinh dịch đồ của chồng, chụp tử cũng vòi trứng với mấy cái xn nữa cho đủ hồ sơ. Còn đâu tùy th thì bs sẽ chỉ định các xn khác nữa. Thường thì th hay lưu sẽ cho xét nghiệm anti nữa ạ. Hoạc cụ có thể theo bs Tăng đưc cương chỗ hoè nhai, bs này nổi tiếng mát tay và đi ra từ buu điện ạ. Bên tâm anh thì có thể đặt lịch để khám bs hoàng

Cogangnao

Xe đạp
Chào cccm ạ
Sau 4 tháng từ khi bị lưu lần 2 mà ko rõ nguyên nhân, vợ chồng e cũng đắn đo suy nghĩ khá nhiều về việc tiếp tục chờ đợi hay làm ivf. Cuối cùng vợ chồng e chọn làm ivf ở bệnh viện đại học y,
Nguyên nhân :
- do 2 lần có thai mà ko có tim thai ko rõ nguyên nhân.
- do được vài người bảo làm sớm dưới 30 tuổi khả năng thành công cao hơn.
- do được tư vấn khi làm ivf sẽ loại bỏ được những phôi có bất thường.
- do vợ e xét nghiệm nhiễm sắc thể bị tăng kích thước vùng dị nhiễm sắc thể số ( bs bảo vẫn có con bình thường ).
- do vợ e sau 2 lần bị lưu , giờ sợ ko muốn có tự nhiên nữa .
Hix, nghĩ nhiều mệt mỏi, e đành chiều vợ và quyết định làm ivf
Vì vậy, e muốn nhờ các cụ mợ nào từng trải cho e lời khuyên chân thành:
-các nguyên nhân ở trên làm ivf có ổn không?
- ivf có tác dụng lọc bớt các lần thai lưu ko rõ nguyên nhân ko?
- ivf nếu làm ko thành công có thể làm.lại ko ?
Còn 1 số vấn đề nữa e cần lời khuyên các cụ mợ

Cogangnao

Xe đạp
Chán quá cụ, mợ ạ, vợ e vừa làm xong chỉ dc đúng 1 phôi loại 3, hix

namhen

Xe buýt
Chán quá cụ, mợ ạ, vợ e vừa làm xong chỉ dc đúng 1 phôi loại 3, hix
Có mấy lời chia sẻ với cụ
1. Cố găng lên cụ, vợ cụ nó còn buốn hơn nhiều, cụ nản sẽ ảnh hưởng đến tâm lí của vợ.
nhà em cũng 1 phôi cuối cùng, chuyển nốt chả hi vọng gì, xác định xin con nuôi thôi, thế mà run rủi may mắn lại đến, giờ 18 tháng tuổi, chạy nhảy bi bô rồi.
2. Nếu cụ có điều kiện (có thể chủ động về công việc, thời gian) sang Bangkok một chuyến thử xem. Bên đó sau khi kiểm tra, xét nghiệm bác sĩ sẽ ngồi nói chuyện tỉ mỉ về tình trạng bệnh, pháp đồ điều trị, số tiền có thể phải chi... rồi tự mình quyết định chứ không phải cứ lẽo đẽo đi theo mà chả hiểu mô tê gì như mấy bệnh viện bác làm.
Em không chê các bác sĩ, bệnh viện việt nam, họ còn giỏi hơn Thái, nhưng tác phong, đạo đức phần đa sẽ không bằng.
Thêm nữa điều kiện vệ sinh, tiêu chuẩn phòng sạch hoàn toàn kém xa bên họ. Bác vào phòng lấy tinh trùng ở mấy viện mình phát buồn nôn, nhưng phòng ở kia sạch như khách sạn 5 sao... chưa kể các phòng chuyên dụng khác.
Về chi phí: sẽ đắt hơn ở HN một chút, chủ yếu đắt hơn ở chi phí đi lại, ăn ở... nếu phải sang nhiều lần đặt phòng ở các nhà nghỉ bình dân cũng rẻ.
Mong cụ sớm có tin vui.

Cogangnao

Xe đạp
Có mấy lời chia sẻ với cụ

1. Cố găng lên cụ, vợ cụ nó còn buốn hơn nhiều, cụ nản sẽ ảnh hưởng đến tâm lí của vợ.
nhà em cũng 1 phôi cuối cùng, chuyển nốt chả hi vọng gì, xác định xin con nuôi thôi, thế mà run rủi may mắn lại đến, giờ 18 tháng tuổi, chạy nhảy bi bô rồi.
2. Nếu cụ có điều kiện (có thể chủ động về công việc, thời gian) sang Bangkok một chuyến thử xem. Bên đó sau khi kiểm tra, xét nghiệm bác sĩ sẽ ngồi nói chuyện tỉ mỉ về tình trạng bệnh, pháp đồ điều trị, số tiền có thể phải chi... rồi tự mình quyết định chứ không phải cứ lẽo đẽo đi theo mà chả hiểu mô tê gì như mấy bệnh viện bác làm.
Em không chê các bác sĩ, bệnh viện việt nam, họ còn giỏi hơn Thái, nhưng tác phong, đạo đức phần đa sẽ không bằng.
Thêm nữa điều kiện vệ sinh, tiêu chuẩn phòng sạch hoàn toàn kém xa bên họ. Bác vào phòng lấy tinh trùng ở mấy viện mình phát buồn nôn, nhưng phòng ở kia sạch như khách sạn 5 sao... chưa kể các phòng chuyên dụng khác.
Về chi phí: sẽ đắt hơn ở HN một chút, chủ yếu đắt hơn ở chi phí đi lại, ăn ở... nếu phải sang nhiều lần đặt phòng ở các nhà nghỉ bình dân cũng rẻ.
Mong cụ sớm có tin vui.
Vâng, e cảm ơn cụ đã động viên, mong sẽ có điều thần kì xảy ra với vợ cho e như của cụ

NQN

Xe tăng
Cụ chủ thớt bao giờ đi làm IVF ạ. 2 Vc cụ đều bt sao lại khó khăn nhỉ ?

Cogangnao

Xe đạp
Cụ chủ thớt bao giờ đi làm IVF ạ. 2 Vc cụ đều bt sao lại khó khăn nhỉ ?
Vâng, vc e vừa làm nhưng chỉ dc 1 phôi thôi ạ, cũng ko rõ lý do vì sao lại chậm và thai bị lưu 2 lần liền

NQN

Xe tăng
Vâng, vc e vừa làm nhưng chỉ dc 1 phôi thôi ạ, cũng ko rõ lý do vì sao lại chậm và thai bị lưu 2 lần liền
thôi cố gắng cụ ạ ! VC e cũng gần 2 năm rồi vẫn chưa có bé đang mong lắm ạ ! Chúc VC cụ mau có tin vui ạ !

tranhduong

Xe buýt
Cố gắng lên cụ, trời ắt không phụ lòng người

bantailuot

Xe máy
Hóng tý cho vui. Việc này e đang tự làm đc ahihi

sieunhan_me

Xe tải
Nếu trong tầm cho phép e khuyên vc cụ cứ thả lỏng tâm lý đợi chờ một thời gian biết đâu tin vui sẽ đến .Nói thật ivf k phải đơn giản .tiền bạc là một chuyện ,còn sức khỏe mà cơ hội thành công k phải tuyệt đối.Chỉ khoảng 35_40% gì đó.Cùng làm với e họ chuyển phôi đến chục lần cũng k được.Tay trắng ra về vì hết sạch phôi rồi.Như e đường con cái vất vả,e ivf ở bưu điện,lần cp đầu tiên thành công với hai thai,rồi sau đó mấy tuần sảy 1 còn 1.Nằm treo chân ở viện ròng rã suốt 5 tháng trời với đủ mũi tiêm vào người và các loại thuốc nội tiết .Lông lá mọc chi chít,mặt mũi đầy mụn.Mỗi lần đi vệ sinh thấy ra máu là lại sợ hãi con bỏ mình mà đi .Nói chung ivf thì tốn kém và giữ thai cũng phức tạp hơn tự nhiên.nên nhà cụ cứ thả lỏng đi ,có tự nhiên thì mừng quá .sau một time k có hãy tính ivf.Nếu làm e nghĩ nên sang bưu điện.Đanh giá chung e thấy bên ý rất ok,bác sĩ cũng tận tình ..e dự tính năm tới cũng chuyển phôi trữ.e thèm muốn nhà phải có 7_8 đứa ...chưa có thì ao ước chỉ 1 là mãn nguyện lắm rồi.nhưng có rồi chỉ mong có thật nhiều .E còn nhiều phôi ở đó lắm.Trời thương mà cho e sẽ chuyển hết để đẻ hết cho vui cửa vui nhà

Kona_2020

Đi bộ
Nếu trong tầm cho phép e khuyên vc cụ cứ thả lỏng tâm lý đợi chờ một thời gian biết đâu tin vui sẽ đến .Nói thật ivf k phải đơn giản .tiền bạc là một chuyện ,còn sức khỏe mà cơ hội thành công k phải tuyệt đối.Chỉ khoảng 35_40% gì đó.Cùng làm với e họ chuyển phôi đến chục lần cũng k được.Tay trắng ra về vì hết sạch phôi rồi.Như e đường con cái vất vả,e ivf ở bưu điện,lần cp đầu tiên thành công với hai thai,rồi sau đó mấy tuần sảy 1 còn 1.Nằm treo chân ở viện ròng rã suốt 5 tháng trời với đủ mũi tiêm vào người và các loại thuốc nội tiết .Lông lá mọc chi chít,mặt mũi đầy mụn.Mỗi lần đi vệ sinh thấy ra máu là lại sợ hãi con bỏ mình mà đi .Nói chung ivf thì tốn kém và giữ thai cũng phức tạp hơn tự nhiên.nên nhà cụ cứ thả lỏng đi ,có tự nhiên thì mừng quá .sau một time k có hãy tính ivf.Nếu làm e nghĩ nên sang bưu điện.Đanh giá chung e thấy bên ý rất ok,bác sĩ cũng tận tình ..e dự tính năm tới cũng chuyển phôi trữ.e thèm muốn nhà phải có 7_8 đứa ...chưa có thì ao ước chỉ 1 là mãn nguyện lắm rồi.nhưng có rồi chỉ mong có thật nhiều .E còn nhiều phôi ở đó lắm.Trời thương mà cho e sẽ chuyển hết để đẻ hết cho vui cửa vui nhà
Làm ivf là đường cùng thôi bạn, đọc mấy tâm sự của chị/em thì thấy thương nhất vẫn là vợ/người phụ nữ.

sieunhan_me

Xe tải
Làm ivf là đường cùng thôi bạn, đọc mấy tâm sự của chị/em thì thấy thương nhất vẫn là vợ/người phụ nữ.
Vâng .làm ivf chị e vat vả lắm.E gây mê chọc trứng .Quá kích bị ngất xỉu.3 ngày đầu mê mệt nôn ói.đau đến lỗi k thể dậy đi vệ sinh được.Đóng bỉm thì k đi được đành dậy mà ngồi khóc rưng rức vì quá đau.Rồi tiêm bụng tím tái xanh lét .Chưa kể đi lại phải dón dén nhẹ nhàng .ăn uống cũng để ý hơn những thai tự nhiên.nói chung cũng do cơ địa.e cơ địa yếu.ctc ngắn nên vất hơn các mẹ khác

Sotibuti

Đi bộ
Bác nào cần cứ bảo em