[Funland] E cần các cụ mợ tư vấn làm ivf( thụ tinh ống nghiệm)

jany

Xe tăng
Hix, chia sẻ cùng vợ chồng cụ, làm ivf thì chi phí lần đầu là cao đúng ko cụ, sau đó tầm 20-30tr cho lần sau phải ko cụ, thấy vợ e bảo làm thành công 90% mà e chưa tham khảo, ở tren này có vợ chồng cụ và mợ Hạnh TTM là đang trải qua, các cụ mợ cho e xin ít tư vấn với ạ
Ở HN thấy các mẹ trên wtt hay làm ở viện C.
Từ lúc khám đến lúc chuyển phôi lần 1 là khoảng 70-80tr.
Nêú còn phôi dự trữ thì mỗi lần chuyển khoảng 20tr.
IVF tỉ lệ thành công chỉ khoảng 30 40%, kèm theo nhiều rủi ro như sinh non (phần lớn sinh non), đa thai (đừng có ảo tưởng nốt công đẻ 1 lần 2 đứa cho khoẻ, đa thai có nguy cơ sẩy, sinh non, biến chứng khác trong thai kì, sinh ra rồi chăm 2 đứa 1 lúc là vô cùng vất vả, thiếu sữa mẹ, thường hay bị bệnh cùng lúc do lây nhau...).
Chủ top còn trẻ, nếu sức khoẻ sinh sản 2vc đều ổn thì nên tập thể dục thể thao đều đặn, sinh hoạt điều độ, hạn chế các thức uống có ga, cafein, như vậy sẽ gia tăng khả năng có thai tự nhiên.
Như nhà m thì khả năng có tự nhiên là rất khó, nên bắt buộc phải ivf.

luattrihung

Xe tải
Website
luattrihung.com
E ở hà nội cụ ạ, làm vài lần thì cũng căng quá ạ, chi phí 1 lần như nào cụ biết ko ạ, khả năng thành công cao ko cụ
tỷ lệ thành công trung bình khoảng 40% cụ ạ.
như em gái em làm năm ngoái, cực khổ vô cùng, chủ yếu đau đớn mọi thứ người phụ nữ phải chịu hết, rồi còn bị bị quá kích buồng trứng nữa, rồi đủ thứ phát sinh, nằm nghỉ ở nhà ko đi làm dc, cũng may mắn dc thai đôi nhưng cuối cùng sinh non ở tuần 25, ko giữ được bé nào cả. Nói chung ảnh hưởng về sức khỏe và tâm lý là rất lớn. Như nhà cụ còn có khả năng có con tự nhiên được thì cố gắng cụ ạ, tinh thần thoải mái, chứ càng suy nghĩ áp lực thì càng khó có cụ ạ.

bizicafe

Xe tăng
Khuyên chân thành cụ là với tình trạng như vc cụ thì bình tâm cho thoải mái đã, sau đó đá thêm vài phát IUI (có thể làm ở chỗ bác Lan đầu Bà Triệu), sau đó hãy nghĩ đến IVF. IVF sẽ rất tốn kém và hiệu quả thì cũng như đá lô thôi.

chienlt511

Xe hơi
E có đứa e cũng mới làm ở viện 103. Lấy tinh trùng của chồng với trứng của vợ làm đc 9 phôi ở ngoài rồi, mỗi lần cấy 2 phôi vào người phụ nữ, và như thế đc 4 lần làm.
Chi phí làm 9 phôi đấy khoảng 7 chục, mỗi lần cấy vào phụ nữ chi phí khoảng 1 chục nữa ạ.
Hết 4 lần ko đc lại reset làm từ đầu.
E chỉ biết vậy do đứa e nó làm chứ ko rõ cái này lắm.
Chúc vợ chồng cụ sớm sinh quý tử ạ.

puredoll

Xe điện
Nhà E đã từng đi khám chữa vô sinh nên cũng hiểu tâm trạng của vợ chồng chủ thớt. Mọi người ở đây đã tư vấn nhiều rồi nên E k nói lại nữa. Chỉ khuyên Cụ nên làm IVF càng nhanh càng tốt, không nên đi khám nhiều nơi, cũng không nên uống thuốc theo kinh nghiệm của người khác. Một địa chỉ làm E thấy uy tín, tỷ lệ thành công cao hiện nay là BV Tâm Anh. IVF thành công k phải chỉ bác sỹ điều trị mà cả đội ngũ kỹ thuật viên, trang thiết bị nuôi cấy phôi nữa. Chi phí ở đó thì khá cao so với một số BV khác nhưng k phải chờ đợi. E thấy tivi nói hiện nay Tâm Anh còn chữa trị trả góp nữa. Chúc Vợ chồng Cụ chủ may mắn và thành công nhé

Jonykey

Xe tải
Hai vợ chồng còn trẻ cứ thoải mái, tìm thuốc thang gặp thày gặp thợ ắt sẽ có tin vui. Cụ cho vợ uống thuốc này xem em thấy nhiều người uống hiệu quả đấy(thuốc bổ kích trứng cho phụ nữ).

NQN

Xe tăng
E cũng bị tt yếu xong uống promen lại tăng lên cụ ah. Vc e cũng hơn năm rồi chưa có ạ

muabang

Xe hơi
2 vk ck đứa e con bác e làm ở bv bưu điện, cũng 3 năm nay dc 2 đứa sinh đôi 1 trai 1 gái.. đẹp

me2gai

Xe tải
VC cụ còn trẻ thì e khuyên là nên chịu khó tập luyện, bồi bổ sức khỏe và tinh thần thoải mái trước khi nghĩ đến làm ivf.
E cũng làm ivf, nhưng ở bên Thái, chi phí đắt hơn nhiều ở VN. ơn giời e cũng thành công ngay lần đặt đầu tiên. Thằng cu nhà e năm nay 2t rồi.
làm ivf cực kỳ vất vả và tốn kém, nhất là đối với chị em. Tiên đủ thức thuốc vào người, từ kích trứng, lấy trứng, rồi đặt phôi..... mà không phải ai cũng thành công ngay lần đầu tiên vì tùy thuộc vào cơ địa của từng người.
Chúc vc cụ sớm có tin vui

NQN

Xe tăng
VC cụ còn trẻ thì e khuyên là nên chịu khó tập luyện, bồi bổ sức khỏe và tinh thần thoải mái trước khi nghĩ đến làm ivf.
E cũng làm ivf, nhưng ở bên Thái, chi phí đắt hơn nhiều ở VN. ơn giời e cũng thành công ngay lần đặt đầu tiên. Thằng cu nhà e năm nay 2t rồi.
làm ivf cực kỳ vất vả và tốn kém, nhất là đối với chị em. Tiên đủ thức thuốc vào người, từ kích trứng, lấy trứng, rồi đặt phôi..... mà không phải ai cũng thành công ngay lần đầu tiên vì tùy thuộc vào cơ địa của từng người.
Nhà mợ mấy năm ms đi làm ạ. Chi phí bên Thái là bn ạ

bizicafe

Xe tăng
Cụ bẩu vợ qua viện y học cổ truyền quân đội uống một đợt thuốc của cô Cúc xem thế nào nhé.

Cogangnao

Xe đạp
Vâng , e cảm ơn các cụ mợ, e vừa làn iui lần thứ 2 rồi ạ, ( lần đầu lọc rửa rồi bơm ko dùng đến thuốc) , lần 2 thì có uống thuốc 5 ngày đầu chu kì , sau đó gần đến ngày rụng thì tiêm thuốc kích rụng, kết quả lọc rửa ko dc như lần đầu, khả năng tiếp lại đợi chờ
Mong các cụ mợ xem e có làm lần thứ 3 iui nữa ko ạ, hay làm ivf luôn, e đang định bệnh viện bưu điện hoặc đại học y hà nội ạ
Kết quả của e từ trước như này ạ

Cụ bẩu vợ qua viện y học cổ truyền quân đội uống một đợt thuốc của cô Cúc xem thế nào nhé.
Hai vợ chồng còn trẻ cứ thoải mái, tìm thuốc thang gặp thày gặp thợ ắt sẽ có tin vui. Cụ cho vợ uống thuốc này xem em thấy nhiều người uống hiệu quả đấy(thuốc bổ kích trứng cho phụ nữ).

Nhà E đã từng đi khám chữa vô sinh nên cũng hiểu tâm trạng của vợ chồng chủ thớt. Mọi người ở đây đã tư vấn nhiều rồi nên E k nói lại nữa. Chỉ khuyên Cụ nên làm IVF càng nhanh càng tốt, không nên đi khám nhiều nơi, cũng không nên uống thuốc theo kinh nghiệm của người khác. Một địa chỉ làm E thấy uy tín, tỷ lệ thành công cao hiện nay là BV Tâm Anh. IVF thành công k phải chỉ bác sỹ điều trị mà cả đội ngũ kỹ thuật viên, trang thiết bị nuôi cấy phôi nữa. Chi phí ở đó thì khá cao so với một số BV khác nhưng k phải chờ đợi. E thấy tivi nói hiện nay Tâm Anh còn chữa trị trả góp nữa. Chúc Vợ chồng Cụ chủ may mắn và thành công nhé
Ở HN thấy các mẹ trên wtt hay làm ở viện C.
Từ lúc khám đến lúc chuyển phôi lần 1 là khoảng 70-80tr.
Nêú còn phôi dự trữ thì mỗi lần chuyển khoảng 20tr.
IVF tỉ lệ thành công chỉ khoảng 30 40%, kèm theo nhiều rủi ro như sinh non (phần lớn sinh non), đa thai (đừng có ảo tưởng nốt công đẻ 1 lần 2 đứa cho khoẻ, đa thai có nguy cơ sẩy, sinh non, biến chứng khác trong thai kì, sinh ra rồi chăm 2 đứa 1 lúc là vô cùng vất vả, thiếu sữa mẹ, thường hay bị bệnh cùng lúc do lây nhau...).
Chủ top còn trẻ, nếu sức khoẻ sinh sản 2vc đều ổn thì nên tập thể dục thể thao đều đặn, sinh hoạt điều độ, hạn chế các thức uống có ga, cafein, như vậy sẽ gia tăng khả năng có thai tự nhiên.
Như nhà m thì khả năng có tự nhiên là rất khó, nên bắt buộc phải ivf.

Cogangnao

Xe đạp
tỷ lệ thành công trung bình khoảng 40% cụ ạ.
như em gái em làm năm ngoái, cực khổ vô cùng, chủ yếu đau đớn mọi thứ người phụ nữ
phải chịu hết, rồi còn bị bị quá kích buồng trứng nữa, rồi đủ thứ phát sinh, nằm nghỉ ở nhà ko đi làm dc, cũng may mắn dc thai đôi nhưng cuối cùng sinh non ở tuần 25, ko giữ được bé nào cả. Nói chung ảnh hưởng về sức khỏe và tâm lý là rất lớn. Như nhà cụ còn có khả năng có con tự nhiên được thì cố gắng cụ ạ, tinh thần thoải mái, chứ càng suy nghĩ áp lực thì càng khó có cụ ạ.
Cụ xem với kq như trên liệu có dc tự nhiên ko ạ

Cogangnao

Xe đạp
Em thấy thường Ck tinh trùng yếu sẽ đi làm xn đó, còn nhà em ko làm nên ko rõ lắm. Còn làm ivf chỉ đc 3-40% thành công thôi cụ
ạ. Cùng bất đắc dĩ hẵng làm. Cụ cứ động viên vợ thoải mái, bạn em cũng có bạn sẩy lần 1 xong mấy năm sau mới có bé lại. Nên chủ yếu do tâm lý.
E làm lần 2 rồi ạ, kq như e mợ xem e nên làm như nào

puredoll

Xe điện
Đã làm 2 lần IUI mà kết quả k tốt thì nên làm IVF luôn Cụ ạ. BV BĐ hay ĐHY cũng ok chỉ tội hơi đông. Nếu có thể, Cụ làm Tâm Anh ý, vắng vẻ và tay nghề cao, giá đắt hơn 2 BV kia. Chúc Cụ thành công

Hạnh TTM

Xe tải
E làm lần 2 rồi ạ, kq như e mợ xem e nên làm như nào
Tinh trùng của cụ hơi kém tý thôi, cụ chịu khó bồi bổ đã, chưa làm ivf thì hết cũng nhiều mà phôi chất lượng có tốt ko thì phụ thuộc nhiều chất lượng trứng và tinh trùng. Thơi gian này cụ kiêng rượu bia, bốc 1 đợt thuốc nam giải dộc gan bổ thận, hai vc chú ý ăn nhiều trứng, thịt bò, hàu, hải sản, ăn nhạt, uống nhiều nước, tập thể dục 1 h/ngày. Trái cây ăn chuối, quả bơ, sâu riêng. Có thể uống thêm vitamin dành cho nam giới như kiểu menlevit hoạc tinh chất hàu chẳng hạn. Vợ uống thêm vitamin e, vitamin tông hợp. Cứ 3 - 5 ngày quan hệ 1 lần, tính ngày rụng trứng để quan hệ. Lưu ý là cần quan hệ đều đặn thì chất lượng tinh trùng đc sinh mới cũng sẽ cải thiện dần. Làm như thế này từ 3-6 tháng hẵng đi làm ivf nếu chưa có bé