[Thảo luận] E bị xxx bắt lỗi sai làn ở Quán Gỏi đg 5

Misaviet

Xe tải
em cũng bị 1 lần nhưng ở chiều về ngã 4 châu quỳ trường Nông nghiệp ,ngã 4 chỗ đấy rẽ trái ,em đang đi làn ngoài cùng đánh lái vào làn trong bên phải để chờ đèn đỏ ,xxx bắt lại và nói em đi sai làn , chỉ được đi duy nhất 1 làn ngoài cùng ,cá nhân em cũng thấy rất cú nhưng vì không muốn lằng nhằng nên đá gôn tôm 200k đi mẹ cho nhanh , đi rồi vẫn thấy ức vì chỗ ngã 4 đó vạch cắt ,làn ngoài lại chờ đèn đỏ rẽ trái , chẳng hiểu đúng sai thế nào ,nhưng em vẫn nghĩ bọn nó bẩn bựa

binhnhi95

Xe hơi
Sáng nay 30/10 e đi từ HP về HN qua quán gỏi HD bị xxx bắt vì lỗi đi sai làn đg, mà trên đường 5 từ HP về HN ko có biển phân làn đúng theo QC 41:2012. E nói với xxx là đi từ HD đến lúc bị bắt qua bao nhiêu cái ngã 4 ko có biển phân làn nào thì sao phạt đc, xxx nói quy chế đg 5 ko cần biển phân làn. Vậy e đồng ý cho lập biên bản mà lại giữ cả đăng kiểm và GPLX của e ( e có ghi ý kiến là ko thấy biển phân làn và lúc đó có xe sang đg khẩn cấp nên e phải tránh sát vào làn trong cùng ko đâm *** xe trc), lúc e nhận lại đăng ký ko để ý thì thiếu bảo hiểm. Có 1 xxx đứng xem sau khi lập BB xong bảo e vào nói chuyện, vì làm việc mất nhiều thời gian nên e từ chối, cậu ta xin số ĐT của e, 2h sau gọi lại bảo e rơi bảo hiểm sang tuần qua HD trả lại bảo hiểm rồi nói chuyện. E bảo lập BB rồi thì còn chuyện gì mà nói, BH mấy trăm mua cái mới cũng đc, vấn đề là tôi sẽ khiếu nại đến cấp trên của các a nếu ko giải quyết chính đáng tôi sẽ kiện tổ công tác của các a ra toà. E có clip, e sẽ post lên sau. Các cụ có kinh nghiệm cho e xin vài lời tư vấn về tình huống của e (sai và đúng), tư vấn e cách trình bày trong đơn khiếu nại. E cảm ơn! ( e đi làn thứ 3 bên tay phải mà xxx bảo làn cho xe máy nhưng ko có biển phân làn)
E không hiếu các anh xxx nói Quy chế đường 5 là cái quy chế gì, nó cao hơn Lụât GTĐB hả cụ chủ ơi? E tìm trên mạng thì chỉ có cái 31/1999/QĐ-BGTVT cách đây đến 16 năm (năm 1999), tức là chưa có Luật GTĐB, và từ đó đên nay đã có ti tỉ thứ văn bản mới bác ti tỉ văn bản cũ. Cụ cứ hỏi các anh xxx cái quy chế đường 5 là cái gì cho ae được thông lão tý

Hiệp Tùng

Xe tải
Cụ thắng chắc rồi.
CSGT Hải Dương là nổi tiếng dở trò với lái xe mà. Có lần bực mình em giật cả Camera hành trình xuống để các anh ý làm bằng chứng. Thấy em làm căng các bác ý bảo AE nhắc nhở
đã xử phạt A đâu.Thôi A đi cẩn thận .
Bực mình nhưng đành đi cho đỡ mất thơigian

motphat

Xe tải
cụ chủ đưa cái clip của cụ lên cho anh em dễ tư vấn. Chúc cụ thắng trận này

manhhung1901

Xe điện
Vụ này nhiều Cụ nhà mình cũng đa từng win. Cụ chủ ngâm cứu làm từng bước cho chắc nhé. Em ủng hộ.

khkdgs

Xe điện
em nghi cụ đi vào làn moto.

Muon_biet

Xe cút kít
Lỗi hệ thống rồi, buồn quá thôi

Hổ Lành

Xe tải
Cụ ko nói rõ là làn nào? Vì đường 5 có 3 làn, trong đó 2 làn ô tô và 1 làn xe thô sơ, nếu cụ đi ở 1 trong 2 làn trong thì ko bao giờ có lỗi sai làn hay vượt phải, chỉ e một số cụ thỉnh thoảng vẫn chạy vào làn xe thô sơ (một số đoạn làn này rất rộng, thậm chí chia làm 2 làn hẳn hoi) thì số đen gặp xxx là mất tiền...
Vấn đề nằm ở chỗ là ko có biển phân làn ở đầu đg Cụ ơi.

Hổ Lành

Xe tải
Sáng nay 30/10 e đi từ HP về HN qua quán gỏi HD bị xxx bắt vì lỗi đi sai làn đg, mà trên đường 5 từ HP về HN ko có biển phân làn đúng theo QC 41:2012. E nói với xxx là đi từ HD đến lúc bị bắt qua bao nhiêu cái ngã 4 ko có biển phân làn nào thì sao phạt đc, xxx nói quy chế đg 5 ko cần biển phân làn. Vậy e đồng ý cho lập biên bản mà lại giữ cả đăng kiểm và GPLX của e ( e có ghi ý kiến là ko thấy biển phân làn và lúc đó có xe sang đg khẩn cấp nên e phải tránh sát vào làn trong cùng ko đâm *** xe trc), lúc e nhận lại đăng ký ko để ý thì thiếu bảo hiểm. Có 1 xxx đứng xem sau khi lập BB xong bảo e vào nói chuyện, vì làm việc mất nhiều thời gian nên e từ chối, cậu ta xin số ĐT của e, 2h sau gọi lại bảo e rơi bảo hiểm sang tuần qua HD trả lại bảo hiểm rồi nói chuyện. E bảo lập BB rồi thì còn chuyện gì mà nói, BH mấy trăm mua cái mới cũng đc, vấn đề là tôi sẽ khiếu nại đến cấp trên của các a nếu ko giải quyết chính đáng tôi sẽ kiện tổ công tác của các a ra toà. E có clip, e sẽ post lên sau. Các cụ có kinh nghiệm cho e xin vài lời tư vấn về tình huống của e (sai và đúng), tư vấn e cách trình bày trong đơn khiếu nại. E cảm ơn! ( e đi làn thứ 3 bên tay phải mà xxx bảo làn cho xe máy nhưng ko có biển phân làn)
Cụ chủ làm theo Cụ này này :

Hổ Lành

Xe tải
làm kheo cụ nhé, đừng mềm lòng như cụ Quatmay ( vụ PVĐ)
Vụ đấy gọi là ko kiên quyết.
Khi đã chấp nhận đưa ra pháp luật thì lúc xxx có dùng tình cảm cũng vẫn cứ phải theo lập trường đề ra .

thanhtrung052

Xe tăng
Em đi qua hải dương nhiều mà chưa có dịp đc gặp các xxx ở đây. Nhưng giờ cái gì cũng phải nói có sách mách có chứng. Chứ chưa gì đã đưa giấy tờ là mình nắm lưỡi. Thả gà ra đuổi là chết mệt cụ ạ. Chúc cụ win xxx

Hổ Lành

Xe tải
Em đi qua hải dương nhiều mà chưa có dịp đc gặp các xxx ở đây. Nhưng giờ cái gì cũng phải nói có sách mách có chứng. Chứ chưa gì đã đưa giấy tờ là mình nắm lưỡi. Thả gà ra đuổi là chết mệt cụ ạ. Chúc cụ win xxx
Thì có ai muốn thế đâu Cụ :)

Sơmi

Xe tải
Vụ đấy gọi là ko kiên quyết.
Khi đã chấp nhận đưa ra pháp luật thì lúc xxx có dùng tình cảm cũng vẫn cứ phải theo lập trường đề ra .
vâng, dễ tính như cụ Quạtmay mà là con gái thì .... chửa suốt ...=))

ubisapro

Xe trâu
Cụ chủ đi vào làn 3 sát phải thì cũng ko đúng rùi. Đường này ko phân làn (có cái biển ko đúng quy chuẩn). Nhưng nếu bỏ biển đó ra thì làn này đi 40 + kẻ vạch 1.2 thì phải => lần bên phải dành cho xe thô sơ

Tuy nhiên, như cụ nói, nếu có tình huống bất ngờ, cụ mượn làn đó để tránh thì chả sai j cả. Mượn chứ ko phải đi luôn trong đó nhé. Cá nhân e ko thích mấy cụ cứ phi vào đó đi luôn:)

ngungo thien ly

Xe container
Nhà em đi đường chỉ biết nhìn biển để đi, sao không dán cái qui chế đường 5 đấy ở các ngã rẽ để tuyên truyền, cùn

podr everet

Xe buýt
Lại xxx HD>>>> quá nản đối với CAND kiểu này.

hanchimsat

Xe hơi
cảm ơn các cụ đã tư vấn và quan tâm, e đang làm theo cách của e và chắc chắn e sẽ ko bị thiệt thòi, e sẽ thông tin sớm nhất khi có kết quả

trananh03

Xe tải
Cụ đi vào đó tránh xe rồi ra luôn thì e ủng hộ ,
Cụ chủ đi vào làn 3 sát phải thì cũng ko đúng rùi. Đường này ko phân làn (có cái biển ko đúng quy chuẩn). Nhưng nếu bỏ biển đó ra thì làn này đi 40 + kẻ vạch 1.2 thì phải => lần bên phải dành cho xe thô sơ

Tuy nhiên, như cụ nói, nếu có tình huống bất ngờ, cụ mượn làn đó để tránh thì chả sai j cả. Mượn chứ ko phải đi luôn trong đó nhé. Cá nhân e ko thích mấy cụ cứ phi vào đó đi luôn:)
E đồng quan điểm với cụ