[Funland] e bị sâu răng nặng viêm nha chu. miệng bị hôi thối quá

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Anh đấy là anh Cờ Lác Ga Bông đóng phin Quấn theo chiều gió, bạn diễn là cô Vê Viên Cũng Lác chê anh kia mồm thối, cứ đóng cảnh hôn xong là cô kia phải đi vệ sinh vì thối từ trên mồm mà thối lan xuống tận đuýt. Nhưng lý do là bố kia nghiện xì gà với rượu lại lười oánh răng.

Người bên mình khi trước, việc răng miệng nhiều khi cũng không được chỉn chu. Lắm cô xinh rõ là xinh, răng trắng như ngọc nhưng hễ mà anh em ngồi tán phét với nhau chuyện gì cười tươi một lúc, loại mắt nhựa như em nhìn nhanh cũng ước lượng được đến độ mấy đồng cân bựa ở hàng tiền đạo. Đấy một phần là do thói quen ăn uống của mình, ăn thì nhiều tinh bột mà gạo lại phải cái gạo ngon lắm nhựa, rồi thịt gà thì để cả tảng gặm như beo gặm thịt bò, rồi thì hành mùi thái nhỏ các thức gia vị tíu tít bám vào các kẽ. Mặt khác thì dân mình được dạy phép vệ sinh theo lối cần lao, sáng dậy chưa oánh răng mà đã ăn thì kinh kinh là bẩn, nhưng ăn xong rồi thì lại quáng quàng xỉa răng toành toạch hớp nước sọc sọc mấy cái là coi như xong. Phản vệ sinh như thế nên giai gái gặp nhau không dám hôn hít theo lối tây lông, ghé miệng vào mà làm đối tác xây xẩm mặt mày kể cũng không lịch sự lắm.
Giọng văn của cụ như mấy cụ Hà Nội học ngày xưa:)). Phan Kế Bính thời phải

Rickyman

Xe điện
Em thì nghĩ khác, đôi khi mồm thối lại từ trong ra. Nếu bị dạ dày mà không chữa trị, thì nguyên nhân thối mồm từ bệnh dạ dày cũng nên cân nhắc đến.
Nhưng trước hết cần triệt tiêu các thứ về răng lợi đi đã, mồm mà vẫn thối thì xét tiếp ~X(...
Chứ thối mồm, thực ra cũng thảm họa thật ...:-t
Thối mồm do dạ dày mới khủng khiếp,

Làm sao để biết mình thối mồm hả các cụ, hay là phải cho ng đối diện ngửi mới biết được ?
Cụ trề môi dưới ra, hướng cong lên gần mũi, thở phì đằng miệng để mũi tự cảm nhận, thở nhẹ thôi.. :)
Với người không bị bệnh răng miệng như chủ thớt cũng bị nếu ko chú ý.
Thủ phạm gây hôi thối thì có từ kẽ răng ( e vẫn mua thêm chỉ nha khoa để giật các kẽ răng, đánh răng thôi ko đủ, nếu đánh mạnh ta tưởng sạch nhưng sẽ mòn bề mặt răng nhanh), từ cuống lưỡi ( cuống lưỡi rất ít người để ý nhưng kinh khủng đấy, e thì lấy luôn cái tưa lưỡi của trẻ con cho đầu ngón tay lồng vào cọ 2 , 3 lượt).
Nhà tắm không thể thiếu 1 lọ nước súc miệng của traphaco ( 12k ),
Tự tin giao tiếp cả ngày, không ngại nói nhiều , miệng thơm :))

luongngoc

Xe tăng
Tăm tre hại là đương nhiên , gây rách lợi , làm to cái kẽ răng ra . Sau em chuyển nha khoa thấy ổn nhưng từ lúc xài tăm nước thấy sướng nhất . Giờ ăn xong không xịt nhát thấy vương vướng
Của cụ là máy hay loại cầm tay em đang tính mua 1cai

xegiacmo

Xe container
Của cụ là máy hay loại cầm tay em đang tính mua 1cai
Em mua loại này nhưng giá có 1.4 tr free ship thôi

https://shophangvip.com/products/tam-nuoc-oral-b-braun-professional-care-waterjet

Kết hợp với bàn chải điện của cụ thuankhuonmau bán nữa . Răng trắng ra rõ rệt , hết hôi mồm khi ngủ dậy buổi sáng nữa ( ngày em bắn hết 1 gói thuốc nên nám hơi kinh). Tổng đầu tư 1.8 củ thấy hợp lý

cọ lốp

Xe buýt
Biết mình mồm thối là cụ sắp khỏi rồi đấy. Nhiều bác mồm thối còn không biết mồm mình thối cơ.

El Jefe 2

Xe tăng
Kinh nhất mất bố thối mồm, cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng. Nhiều ông thối nhưng không biết mình thối, nói chuyện cứ ghé sát vào người đối diện. Có ông trong bữa rượu còn choàng qua khoác vai, thì thầm vào tai. Mùi mồm thối, mùi rượu, mùi gia vị ợ lên, cái đcm, chỉ muốn nôn thẳng vào mặt lão ấy!

zonda82

Xe container
Cụ ghét thằng nào thì hà hơi thổi vào mặt nó.

Shopnhat9999

Xe tải
Cụ nên lấy cao răng. Uống mỗi ngày 1 cốc nước chanh. Đầu tư bàn chải điện (nên dùng của philip nếu bị viêm lợi) tăm nước cũng nên dùng của philip nếu ko muốn chảy máu. E ko bị hôi miệng nhưng bị viêm lợi. Dùng thấy răng sạch và ko bị chảy máu nữa. E đang dùng 2 loại này để cụ tham khảo

meomun346

Xe container
Ngậm cái rượu ngâm với quả cau ấy cụ. Nó sẽ hết mà
Ngâm hạt cau già (quả cau bắt đầu vàng vỏ) với rượu trắng cao độ 1 chút. Muốn dùng ngay thì cụ giã nhỏ hạt cau ra. Ngâm với tỉ lệ 1:1. Độ 1 tuần là dùng được. Rượu này dùng để ngậm, 15' rồi nhổ đi. Cháu đau răng ê ê, ngậm 1 lần là im liền. Ngậm độ 2 - 3 lần chắc dứt hẳn.
Rượu này chữa đau răng, viêm lợi răng. Cụ cũng nên đi khám răng, lấy cao răng nhé.

Chỉnh sửa cuối:

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Ngâm hạt cau già (quả cau bắt đầu vàng vỏ) với rượu trắng cao độ 1 chút. Muốn dùng ngay thì cụ giã nhỏ hạt cau ra. Ngâm với tỉ lệ 1:1. Độ 1 tuần là dùng được. Rượu này dùng để ngậm, 15' rồi nhổ đi. Cháu đau răng ê ê, ngậm 1 lần là im liền. Ngậm độ 2 - 3 lần chắc dứt hẳn.
Rượu này chữa đau răng, viêm lợi răng. Cụ cũng nên đi khám răng, lấy cao răng nhé.
Cụ này bày cách chuẩn này.
Về vấn đề răng miệng sâu/ viêm...thì rượu cau là chuẩn rồi (nhưng nhớ là súc miệng thôi, chứ cái rượu ấy thơm thơm, mà tu rồi ực là thôi xong đấy).

• Vodka
Reactions: Kuu

Ớt xanh

Xe điện
Em thì ở nhà vợ chê hôi miệng nhưng ra ngoài còn được hít hà mãi cơ. Chả biết thế nào kkkkk

Ớt xanh

Xe điện
Cụ này bày cách chuẩn này.
Về vấn đề răng miệng sâu/ viêm...thì rượu cau là chuẩn rồi (nhưng nhớ là súc miệng thôi, chứ cái rượu ấy thơm thơm, mà tu rồi ực là thôi xong đấy).
Rượu độc lắm hử bác???

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Rượu độc lắm hử bác???
Em chưa thử uống nên cũng ko biết nó độc ntn cụ ạ :))
Dưng mờ cay thì chắc chắn rồi. Nên có nuốt vào thì chắc như cụ uống sinh tố tương ớt ấy ạ.
Ah mà nói là rượu cau, nhưng ngâm là ngâm cái hạt cau đấy nhé, chứ mà bỏ hạt mà lại đi ngâm cái cùi thì chả khác gì ngâm tre nứa cả :D

Ớt xanh

Xe điện
Em chưa thử uống nên cũng ko biết nó độc ntn cụ ạ :))
Dưng mờ cay thì chắc chắn rồi. Nên có nuốt vào thì chắc như cụ uống sinh tố tương ớt ấy ạ.
Ah mà nói là rượu cau, nhưng ngâm là ngâm cái hạt cau đấy nhé, chứ mà bỏ hạt mà lại đi ngâm cái cùi thì chả khác gì ngâm tre nứa cả :D
Vâng bác, nếu rượu rễ cau thì ta làm cả chum kkkkk

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Vâng bác, nếu rượu rễ cau thì ta làm cả chum kkkkk
Rễ cau ta, và là loại rễ nổi cụ hầy :D
Ko liên quan lắm, nhưng trước em làm 1 bình, bạn em làm Đông Y, cũng bắt em phải để nó "khử độc" cái rễ cau ấy rồi mới phi vào rượu để ngâm, tất nhiên ko cầu kỳ tới mức "cửu chưng cửu sái" như là với Sâm Cau, dưng nó vẫn bắt em phải để nó sơ chế đã cụ ạ

Hình như cứ liên quan tới Cau là có độc tính vậy. Lạ lạ là :T

slaz8

Xe ba gác
Anh đấy là anh Cờ Lác Ga Bông đóng phin Quấn theo chiều gió, bạn diễn là cô Vê Viên Cũng Lác chê anh kia mồm thối, cứ đóng cảnh hôn xong là cô kia phải đi vệ sinh vì thối từ trên mồm mà thối lan xuống tận đuýt. Nhưng lý do là bố kia nghiện xì gà với rượu lại lười oánh răng.

Người bên mình khi trước, việc răng miệng nhiều khi cũng không được chỉn chu. Lắm cô xinh rõ là xinh, răng trắng như ngọc nhưng hễ mà anh em ngồi tán phét với nhau chuyện gì cười tươi một lúc, loại mắt nhựa như em nhìn nhanh cũng ước lượng được đến độ mấy đồng cân bựa ở hàng tiền đạo. Đấy một phần là do thói quen ăn uống của mình, ăn thì nhiều tinh bột mà gạo lại phải cái gạo ngon lắm nhựa, rồi thịt gà thì để cả tảng gặm như beo gặm thịt bò, rồi thì hành mùi thái nhỏ các thức gia vị tíu tít bám vào các kẽ. Mặt khác thì dân mình được dạy phép vệ sinh theo lối cần lao, sáng dậy chưa oánh răng mà đã ăn thì kinh kinh là bẩn, nhưng ăn xong rồi thì lại quáng quàng xỉa răng toành toạch hớp nước sọc sọc mấy cái là coi như xong. Phản vệ sinh như thế nên giai gái gặp nhau không dám hôn hít theo lối tây lông, ghé miệng vào mà làm đối tác xây xẩm mặt mày kể cũng không lịch sự lắm.
nghe cụ tả thi hà hơi là chuối chín rụng luôn ;)

Ớt xanh

Xe điện
Rễ cau ta, và là loại rễ nổi cụ hầy :D
Ko liên quan lắm, nhưng trước em làm 1 bình, bạn em làm Đông Y, cũng bắt em phải để nó "khử độc" cái rễ cau ấy rồi mới phi vào rượu để ngâm, tất nhiên ko cầu kỳ tới mức "cửu chưng cửu sái" như là với Sâm Cau, dưng nó vẫn bắt em phải để nó sơ chế đã cụ ạ

Hình như cứ liên quan tới Cau là có độc tính vậy. Lạ lạ là :T
Vâng bác.
Lại còn vụ :"ú em lúm nhúm chúm cau, cho anh..... anh đền" độc hại lắm ợ.

Hero_Nup

Xe tải
Lâu mới thấy một thớt có nhiều thông tin bổ ích, hay cái là qua trang 3 mà vẫn không thấy chửi nhau :D
Klq nhưng cụ nào thấy gái ở vp bị hôi miệng chưa ạ, em cũng không biết góp ý hay nhắc khéo thế nào, nó cứ đứng trước mặt là em phải hơi nghiêng tầm 30 độ mới tiếp chuyện được :-t
Hôm nay em lạc vào theard này. Thề vs cụ đã xấu gái còn hôi nách lại thối mồm định mệnh em giơ cờ trắng xin hàng mà ko tha Thiếu tháo s.i.p. bịt mũi

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Cụ trề môi dưới ra, hướng cong lên gần mũi, thở phì đằng miệng để mũi tự cảm nhận, thở nhẹ thôi.. :)
Với người không bị bệnh răng miệng như chủ thớt cũng bị nếu ko chú ý.
Thủ phạm gây hôi thối thì có từ kẽ răng ( e vẫn mua thêm chỉ nha khoa để giật các kẽ răng, đánh răng thôi ko đủ, nếu đánh mạnh ta tưởng sạch nhưng sẽ mòn bề mặt răng nhanh), từ cuống lưỡi ( cuống lưỡi rất ít người để ý nhưng kinh khủng đấy, e thì lấy luôn cái tưa lưỡi của trẻ con cho đầu ngón tay lồng vào cọ 2 , 3 lượt).
Nhà tắm không thể thiếu 1 lọ nước súc miệng của traphaco ( 12k ),
Tự tin giao tiếp cả ngày, không ngại nói nhiều , miệng thơm :))
"Thủ phạm gây hôi thối thì có từ kẽ răng." nguyên nhân chính vẫn là răng khôn, ai bị răng khôn thì mạnh dạn lên đi nhổ ngay .. miệng thơm tho như baby liền.