Duyệt binh kỷ niệm 1000 năm Thăng Long - Hà Nội !

anhcobra

Xe container
Mệ, thế mài không thấy cái caption đặc công ở ảnh trên à? vưỡn dùng AK mà

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
anh hông biết nhưng quân phục ấy là đặc công
dánh sâu lòng địch dùng m4 có nhẽ là loại tinh nhuệ à dùng đạn của nso đánh lại no s
chứ móc đâu ra M43 ở căn cứ địch

sleepdriver

Xe buýt
anh hông biết nhưng quân phục ấy là đặc công
dánh sâu lòng địch dùng m4 có nhẽ là loại tinh nhuệ à dùng đạn của nso đánh lại no s
chứ móc đâu ra M43 ở căn cứ địch
Theo em biết, khối đấy thuộc Công an ạ, nhưng chả biết nói gọi là gì. Khối này đã diễu hành hôm 19/8 ở Mỹ Đình rồi ạ. Các bác để ý sẽ thấy nó đứng trong đội Công an chứ không phải Quân đội. Hoa rằn ri kiểu da beo đấy đúng là đặc công Quân đội vẫn dùng để may quần áo cộc (thời VNCH thì hoa đấy dành cho lính dù). Biệt động Đặc công Quân đội dạo này lại chuyển sang hoa xám xám, loang to cơ ạ (không giống trên ảnh đâu). Bác nào CA vào phán anh em nghe phát, thanks.

Estonque

Xe điện
Theo em biết, khối đấy thuộc Công an ạ, nhưng chả biết nói gọi là gì. Khối này đã diễu hành hôm 19/8 ở Mỹ Đình rồi ạ. Các bác để ý sẽ thấy nó đứng trong đội Công an chứ không phải Quân đội. Hoa rằn ri kiểu da beo đấy đúng là đặc công Quân đội vẫn dùng để may quần áo cộc (thời VNCH thì hoa đấy dành cho lính dù). Biệt động Đặc công Quân đội dạo này lại chuyển sang hoa xám xám, loang to cơ ạ (không giống trên ảnh đâu). Bác nào CA vào phán anh em nghe phát, thanks.
Ý anh zai nói có phải là khối đi cuối cùng không ạk, khối diễu binh cuối cùng là khối Bộ binh của Quân đội nhân dân Việt Nam, còn các khối thuộc Công an thì không có khối nào mặc rằn rì cả. Em thề

sleepdriver

Xe buýt
Vâng ạ, em đang nói khối rằn ri mang M4 (hoặc kiểu M4) ạ, em thấy hôm 19/8 diễu hành trong Mỹ Đình mà, hôm đó có tý bộ đội nào tham gia diễu duyệt đâu? Khối này mà xác minh đúng của CA thì lạ thật vì em chưa dự nổi nó thuộc đơn vị nào và chức năng làm gì hic (em không khẳng định nhé).
Quên, em nghĩ đấy chỉ là kiểu M4 vì Mỹ vẫn cấm vận vũ khí đối với Việt Nam, nên chỉ có thể mua hàng chuyển giao công nghệ do nước thứ 3 sản xuất chứ không thể mua M4 xịn made US được.

Estonque

Xe điện
Vâng ạ, em đang nói khối rằn ri mang M4 (hoặc kiểu M4) ạ, em thấy hôm 19/8 diễu hành trong Mỹ Đình mà, hôm đó có tý bộ đội nào tham gia diễu duyệt đâu?
Em thề là anh chưa xem hết buổi diễu binh - diễu hành hôm 19/8, hôm đó, bên Quân đội có 3 khối đó là :
1.Khối ba quân chủng Quân đội Nhân dân Việt Nam (chính xác là Đoàn nghi lễ Quân đội)

2.Khối Học viên sỹ quan Lục quân

3. Khối chiến sĩ Bộ binh

Thêm tí ảnh nữa nhé

Toàn cảnh

anhcobra

Xe container
Hí hí, có khi nào là khối chiến sĩ Asean, Thái sing mã phi nóa toàn chơi hàng mẽo mà

hieu0210

Xe buýt
Sáng nay tại sân bay Hòa Lạc (Hà Nội), pháo binh, máy bay trực thăng đã phối hợp với các lực lượng bộ binh diễn tập chuẩn bị đại lễ 1000 năm Thăng Long. Bộ trưởng Quốc phòng Phùng Quang Thanh đã đến thị sát.

Tham gia diễn tập diễu binh sáng nay gồm có các đơn vị : Bộ đội Biên phòng, Hải quân, Nữ thông tin, Phòng không không quân, sĩ quan lục quân, hồng kỳ, quân nhạc, dân quân tự vệ...

Đội tiêu binh.

Binh chủng pháo binh tham gia diễn tập, những tiếng nổ vang dội cách nơi diễu binh chừng 500 mét.

Các đơn vị trực thăng xuất hiện trước màn chào cờ và tiến dần vào khu vực diễu binh.

Khối Hồng kỳ dẫn đầu đoàn diễu binh cùng 10 chiếc trực thăng kéo cờ.

Lần lượt các đơn vị tiến qua lễ đài.

Khối học viện, nhà trường.

Bộ binh.

Sĩ quan lục quân.

Khối nữ thông tin.

hieu0210

Xe buýt

Uy nghiêm và oai hùng.

Lực lượng dân quân tự vệ.

Khối học viện nhà trường.

Phòng không không quân.

Khối hồng kỳ.

Quân nhạc.

Các chiến sĩ toát mồ hôi tập luyện, có nhóm các anh phải đứng nắng 4 tiếng đồng hồ.

Bộ trưởng Quốc phòng Phùng Quang Thanh động viên các chiến sĩ hăng say tập luyện chuẩn bị cho Đại lễ nghìn năm Thăng Long - Hà Nội.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Em thấy Lính Bộ binh nhà mình bây giờ nhìn cũng dữ dằn đấy chứ nhỉ. mẽo nhìn thấy cũng run chứ hả dám khinh đâu.

sleepdriver

Xe buýt
@Estoque: Ảnh chuẩn đới. Em chủ quan quá, đúng là hôm 19 có cả bộ đội thật hì hì ... Thế chắc khối mặc đồ hoa da beo, cầm M4 mà Anhcobra hỏi là Đặc công Biệt động (chắc thuộc Đoàn 1) rồi. Thanks bác.
@CD5: BB mình thế này ăn thua gì đâu bác, có thể nói là quá đơn giản ấy chứ. Em nhớ nghĩa vụ ngày trước khổ nhất là không có bao chuyên dụng cho xẻng hay cuốc chim; phải luồn cán, đeo bằng dây dù qua vai. Chạy vài km đầu thì thấy nhẹ, một lúc sau dây dù nó cứ cứa vào bầm hết cả vai với cổ, mồ hôi ra xót không chịu được mà trông thì không gọn gàng (mãi nó chai cái vệt đấy đi mới quen). Hình như bây giờ cũng vẫn thế.
Mình phát hiện thêm trong cái ảnh hợp luyện của Khối nhà trường có 1 chú đang cố thực hiện động tác đổi chân he he ... mắt vưỡn tinh tường quá đi

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Đúng là quân đội nhân dân nhể! Toàn thấy nhân dân, chả thấy vũ khí đâu.