Đường xá châu Âu này

nhoem1277

Xe buýt
Bác được đi nhiều sướng nhỉ.

abc_cad

Xe tăng
Vote cho pác. Cứ thấy chủ đề này là em lại háo hức lám đấy.(b)(b)(b)

redarcher

Xe buýt

xherox

Xe điện
Các bác nên nhớ Việt mình lạc hậu và vưỡn còn nghèo như ngày hôm nay là có đóng góp ko nhỏ của các cụ bên châu âu mà các bác đang ca ngợi đến bao giờ mới được bằng nó đâu nhá . Trong khi nó ăn sung mặc sướng giầu có lém rồi thì nó bắt đầu nhòm ngó sang các nước vốn đã nghèo như Việt mình,rồi xâm lược,chiến tranh liên miên...Dân nó ở nhà vưỡn ăn sung mặc sướng,nền kinh tế vưỡn phát triển,trong lúc ấy Việt mình dân đang chạy loạn chiến tranh,tâng lớp thanh niên lao động thì cầm súng bảo vệ tổ quốc.Trong hàng mấy chục năm chiến tranh,đến cái nhà còn nát bét thì nói gì đến đường xá với cả giao thông phát triển,xe này xe kia :77: . Mà cái gọi là đường xá loạn ngậu cũng chỉ tập trung ở miền Bắc thôi,vì miền Bắc là thủ đô kháng chiến,nên hậu chiến tranh mọi thứ đều chậm phát triển hơn cả nước,chứ ko như mấy tỉnh miền Trung và Nam ,Nha trang,Đà nẵng,Huế ... từng bị coi là thuộc địa của đế quốc nên hệ thống kinh tế,giao thông và ý thức con người vẫn ngon lành hơn trong 1 thời điểm nào đó và vương vấn đến tận bây giờ ,các bác vào Đà nẵng,Nha trang... mà xem có tắc đường ko,đường xá lại sạch bong,rộng thênh thang ấy chứ. Em là em phản đối và rất dị ứng với mấy cái câu kiểu như : Đấy nước nó thế chứ,chả bù cho Việt nam...
Nên nhớ cái gì cũng có lí do của nó ,đừng có phiến diện :102:

Chồn

Xe tải
Các bác ơi, đường Hà nội đời chút chít chúng ta này, không bị xước xe đâu nhá :6: (ảnh này em chụp ở Brussels, Bỉ, em có nhiều ảnh chụp khi ở mấy nước châu Âu đẹp lắm ợ, các bác vote em up tiếp ợ)

Đây là Prague, Czech ợ

Cái này cụ chụp ở bãi Park xe đối diện Bảo tàng và Đài phái thanh Châu Âu tự do [cũ], cạnh quảng trường Con ngựa đúng không ợ?

Oxiu

Đi bộ
Bên này đường rộng mà thoáng đi xe thích nhất còn gì nữa mà con xe bác nhìn ngon nghe sáng loáng ấy nhỉ, em thấy mấy cái đường cao tốc của nó mà phóng mấy con xe này thì pai biết cảm giác tuyệt vời

Nhi_Nho

Đi bộ
Cái đường xá nó rộng rãi thích thật các bác nhỉ , em có đc thưởng thức mấy lần nhưng h về thấy đừong xá tuy đông nhưng cũng thấy thích vì nơi mình sinh ra thích hơn là ngoài . nhưng mà nói chung là em cũng vẫn hay chạy qua chạy lại nên cũng thấy bình thường

Tuan Photo

Xe tải
Ở Hà nội các bác đường buổi đêm cũng vắng thế này. Biết bao giờ Vịt mình mới bằng mấy nước xung quanh, đâu nói xa tới châu Âu.(b)

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Toàn đường là đường, chẳng thấy người đâu cả, thua nhà mình xa

Còn lâu nó mới được như mình nhá!

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Cảm ơn ảnh của cụ chủ thớt nhiều, rất bổ ích đối với em

Bên mình cũng sắp được như bên họ rồi (nếu tập trung vào học tập, làm ăn và nâng cao tri thức. Cãi nhau vặt ít thôi :21: )

vietbinh1981

Xe buýt
khổ thân cái bọn đường to thế ko có người mà đi
:77: cụ nói thế nào ý ạ, em cũng đang ở châu âu đây ạ, đường xá tùy vùng thôi cụ ạ, cụ lên capital xem nào, đông chả kém gì VN đâu ạ :21:
Đây là tầm 11h30 bên Pháp đây ạ, em chụp ở Terminal 2F, Ter đông nhất của sân Bay CDG ạ, nó cũng vắng vẻ thế này vì mọi người sử dụng phương tiện giao thông để giảm tác đường ạ (l) ý thức rất cao.

còn đây là ven trung tâm em học, tuy bé lại rất đông ạ :77:

ở bên EU, ra đường phải hết sức quan sát biển chỉ dẫn, cụ mà đi sai thằng sau đâm vào đít là đền ốm đòn :77: ngược hẳn với VN :21:

HONGDAxin

Xe đạp
Ui xời, mấy cái nước dân ít chấp làm giề
Lấy người đâu ra mà tắc :77:
Ý thức giao thông bên ấy như thế thì muốn xem cảnh tắc đường cũng còn lâu nhá :77:

THUA VIỆT NAM MÌNH XA.A.A.A AAAAAAA !:))
Em chứng kiến cảnh tắc đường bên Paris rồi, khu Latin đường nhỏ người đông, xe máy cũng lạng lách chả kém ai đâu ạ :101::101::101:

Tien Tinh Toi

Xe hơi
Bác post tiếp đeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee! E thích nhất Châu Âu. Bác thật mắn, ah may mắn quá, hị hị

xebanhxich

Xe tải
Các bác nên nhớ Việt mình lạc hậu và vưỡn còn nghèo như ngày hôm nay là có đóng góp ko nhỏ của các cụ bên châu âu mà các bác đang ca ngợi đến bao giờ mới được bằng nó đâu nhá . Trong khi nó ăn sung mặc sướng giầu có lém rồi thì nó bắt đầu nhòm ngó sang các nước vốn đã nghèo như Việt mình,rồi xâm lược,chiến tranh liên miên...Dân nó ở nhà vưỡn ăn sung mặc sướng,nền kinh tế vưỡn phát triển,trong lúc ấy Việt mình dân đang chạy loạn chiến tranh,tâng lớp thanh niên lao động thì cầm súng bảo vệ tổ quốc.Trong hàng mấy chục năm chiến tranh,đến cái nhà còn nát bét thì nói gì đến đường xá với cả giao thông phát triển,xe này xe kia :77: . Mà cái gọi là đường xá loạn ngậu cũng chỉ tập trung ở miền Bắc thôi,vì miền Bắc là thủ đô kháng chiến,nên hậu chiến tranh mọi thứ đều chậm phát triển hơn cả nước,chứ ko như mấy tỉnh miền Trung và Nam ,Nha trang,Đà nẵng,Huế ... từng bị coi là thuộc địa của đế quốc nên hệ thống kinh tế,giao thông và ý thức con người vẫn ngon lành hơn trong 1 thời điểm nào đó và vương vấn đến tận bây giờ ,các bác vào Đà nẵng,Nha trang... mà xem có tắc đường ko,đường xá lại sạch bong,rộng thênh thang ấy chứ. Em là em phản đối và rất dị ứng với mấy cái câu kiểu như : Đấy nước nó thế chứ,chả bù cho Việt nam...
Nên nhớ cái gì cũng có lí do của nó ,đừng có phiến diện :102:
Về cơ bản em cũng đồng ý lập luận của bác thôi, nhưng cái ví dụ đo đỏ mà bác đưa ra em chả đồng ý lắm, vì di cư dân số cũng tuân theo quy luật nước chảy chỗ trũng thôi. Nơi nào có kinh tế phát triển hơn thì chỗ đó sẽ tập trung dân cư hơn, dẫn tới mặt trái là tắc đường, bẩn thỉu (em nói trong phạm vi VN đã nhé).... Nếu Nha Trang hay Đà nẵng mà có nhiều cơ hội kiếm tiền như HN hay TP HCM thì em cam đoan với bác là cũng sẽ tắc đường, bừa bộn như 2 thành phố lớn, nếu không muốn nói là có khi còn hơn :).
Kính!

Em chứng kiến cảnh tắc đường bên Paris rồi, khu Latin đường nhỏ người đông, xe máy cũng lạng lách chả kém ai đâu ạ :101::101::101:
Dân mấy quận này đỗ xe nó còn đủn thằng trước lên một ít, đẩy thằng đằng sau xuống một chút để đỗ vào cơ!

fansbmw

Xe tải
Em cũng từng đi qua Pháp, Đức, Bỉ..và chỉ kết luận một câu là : Tại sao bằng lái xe ô tô của Việt Nam được nước ngoài đánh giá cao thế!