[VHGT] Đường trên cao đầu tiên của Thủ đô, Mời các cụ vào ngắm ảnh

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Đây, như đã hứa. Mời các cụ !
[video=youtube;bpOz4Q5xl-g]http://www.youtube.com/watch?v=bpOz4Q5xl-g&feature=youtu.be[/video]
[video=youtube;gM-ACRlnDk0]http://www.youtube.com/watch?v=gM-ACRlnDk0&feature=youtu.be[/video]

Chỉnh lại cho dễ xem
[video=youtube;zW9Ez5MvMoo]http://www.youtube.com/watch?v=zW9Ez5MvMoo&feature=youtu.be[/video]
[video=youtube;V2-XYUN9zt0]http://www.youtube.com/watch?v=V2-XYUN9zt0&feature=youtu.be[/video]

Trên đoạn đường từ Cầu Thanh Trì đến Mai Dịch chỉ có 4 lối lên xuống ở Tam Trinh, Pháp Vân, Nguyễn Trãi (hanh Xuân) và Đại Lộ Thăng Long (Trung Hòa).

Moon10

Xe hơi
Qua Trung quốc hay Thái Lan cầu cầu họ cao vút mà trụ cầu nhỏ nhắn xinh lắm cơ, dưới gầm cầu thì họ có đường dưới đó mới tận dụng được diện tích lưu thông. Làm như mình đây không tăng thêm tí diện tích đường giao thông nào, chỉ tránh được các điểm giao cắt đồng mức thôi. Có cụ nói sao không làm cầu vượt chỗ giao cắt thôi và làm giải phân cách cứng cũng có lý. Nhưng em thấy tại sao không mở rộng làn đường dưới đất ra cho thoáng mà cứ phải rọi từ trên và trồng cỏ phía dưới: đoạn ĐTC có 1 trụ thì đường phía dưới có thể mở sát gần đến chận trụ đượng mà. Đoạn có ĐTC 2 trụ thì cho thêm làn đường giữa 2 trụ vẫn OK. Nước ngoài họ vẫn làm thế mà.
Nhưng cái tệ nhất là quản lý nó và sử dụng nó. Xe khách trả - đón khách trên cầu, xe ôm chạy ngược xuôi, xe máy lao vào như thiêu thân. Quản lý ở đâu ? CSGT ở đâu ?. Không nghiêm ngay từ đầu thì có 10 cuộc ra quân rồi đâu lại vào đó. Haizzz
Đi qua ền xanh ở đường trong phố vẫn phải ngó trái ngó phải, đảo mắt như rang trứng đã đành, đằng này đi trên đường cao tốc trên cao mà vẫn phải vậy thì bó tay toàn tập thật. Chán dell chịu được

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Mở kính có mà hít khói xe tải cụ ạ :) Em chỉ lên núi, ra biển may mới dám mở kính :P
Hehe, cụ không nhìn thấy cái avata của em đang chạy xe tải à? Cụ cứ đợi đến lên núi với ra biển mới được hít khí trời thì phí quá, thời tiết này không nóng cứ đường đẹp là mở cửa.

czechonline

Xe điện
Cụ có biết cái tí màu xanh đó đáng giá bao nhiêu không hơn 5500 tỷ tiền thuế của dân đấy cụ!!!

Mất bao tiền làm cái đường ngu trên cao này, bỏ đúng một cái đường dưới gầm cầu. Sao không làm hàng rào cao lên cho xe chạy xuyên TP, ngã ba, ngã tư làm cầu vượt có phải đỡ tốn hơn bao nhiêu không??? đan mạch mấy thằng lờ đờ vẽ trò để kiếm chác trong khi dân thì đang khốn khổ thế này
Không ai cấm cụ bày tỏ quan điểm , nhưng cụ có phát biểu thì cũng ko nên chửi ngu người khác . Quyết định làm một con đường như này chắc ko phải do một người quyết và chắc chắn là cũng cân nhắc rất nhiều các phương án . Cao tốc Trung Lương cụ có xem chưa ? Lan can sắt to như cột chuồng trâu nhà cụ mà dân VN mình còn tháo ra được để mở lối đi tắt thì thử hỏi con đường này đi dưới đất thì thành con đường gì . Riêng em thấy có con đường này trông thành phố hiện đại lên hẳn và chắc chắn cũng sẽ giảm ách tắc giao thông .

Motorider

Xe đạp
Clip của cụ Stinger trông cứ y như ở xứ bên kia ấy nhỉ, nhà cao tầng + xe hơi + đường sơn mới không có xe máy trông khác hẳn. Clip này mà mang đi báo cáo thành tựu của VN cho các nước đàn em học tập thì bể mũi mất

Chỉnh sửa cuối:

123xe

Xe đạp
Không ai cấm cụ bày tỏ quan điểm , nhưng cụ có phát biểu thì cũng ko nên chửi ngu người khác . Quyết định làm một con đường như này chắc ko phải do một người quyết và chắc chắn là cũng cân nhắc rất nhiều các phương án . Cao tốc Trung Lương cụ có xem chưa ? Lan can sắt to như cột chuồng trâu nhà cụ mà dân VN mình còn tháo ra được để mở lối đi tắt thì thử hỏi con đường này đi dưới đất thì thành con đường gì . Riêng em thấy có con đường này trông thành phố hiện đại lên hẳn và chắc chắn cũng sẽ giảm ách tắc giao thông .
Hôm nay đi đường trên cao em thề là thấy mấy chú choai đi bộ và cả 1 bác già đi xe đạp, tất cả đều trông rất yêu đời => trên cao hay dưới thấp đều thành "con đường gì" hết.

April83

Xe hơi
đẹp thật, nhìn khu vực này như bên nước ngoài vậy