[Funland] Đường Trần Hữu Dực kéo dài vào Khu HUD Vân Canh (đã quy hoạch)

surynguyen

Tháo bánh
thế Sếp ấy lúc xuống tiền mua ở Vân Canh không "mắt thấy tai nghe" được ah cụ? :)
Lúc đó cụ đang ở MĐ nên kỳ vọng vậy á cụ. Mà nhà ông ý khắp trong năm ngoài bắc chỗ nào chẳng có. Xèng ko phải là vấn đề.

lenhaque

Xe tăng
Lúc đó cụ đang ở MĐ nên kỳ vọng vậy á cụ. Mà nhà ông ý khắp trong năm ngoài bắc chỗ nào chẳng có. Xèng ko phải là vấn đề.
Đoạn này nghe lại hơi không hợp lý. Nhà khắp nơi, xèng không phải ngợi thì về Vân Canh làm đếk rì cụ ơi

Hieumedia

Xe tải
ai cũng có lúc này lúc khác thôi cụ. 1 nửa sự thật chưa phải là sự thật. Nhưng mình thì tin đ* có ông sếp nào nhiều tiền mà ngu vậy :D
Nói vậy để biết, cũng có thế ổng thích thay đổi chỗ ở sôi động hơn, chứ Sếp đã nhiều tiền thì ít khi "Trượt", làm gì có chuyện ổng "không mắt thấy tai nghe"

surynguyen

Tháo bánh
Đoạn này nghe lại hơi không hợp lý. Nhà khắp nơi, xèng không phải ngợi thì về Vân Canh làm đếk rì cụ ơi
Em làm sao mà biết được ông ý nghĩ gì mà hợp lý mới ko hợp lý, VC cách đây 10 năm chả vẽ 1 tấc lên giời ý à. Mỹ Đình 25 tỷ mà VC có mấy tỷ. Xèng sẵn trong túi thì có xuống ko. Đấy là tâm lý bình thường. Các cụ thắc mắc làm gì. Vui tinhs

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vân Canh HUD cháu thấy cụ nào có quả nhà to phết, 3 mặt đường, tầm hơn 1200m2. Chắc mua 4 cái BT rồi đập đi xây lại!

surynguyen

Tháo bánh
Nói vậy để biết, cũng có thế ổng thích thay đổi chỗ ở sôi động hơn, chứ Sếp đã nhiều tiền thì ít khi "Trượt", làm gì có chuyện ổng "không mắt thấy tai nghe"
Hạ tầng chỉ là dự đoán thôi cụ ạ. Mua theo kỳ vọng nhưng thực tế ko như là mơ

lenhaque

Xe tăng
Em làm sao mà biết được ông ý nghĩ gì mà hợp lý mới ko hợp lý, VC cách đây 10 năm chả vẽ 1 tấc lên giời ý à. Mỹ Đình 25 tỷ mà VC có mấy tỷ. Xèng sẵn trong túi thì có xuống ko. Đấy là tâm lý bình thường. Các cụ thắc mắc làm gì. Vui tinhs
Cụ cù thế em cũng nhột :D
Mua thì cứ mua nhưng đang ở Mỹ Đình mà lại đông xèng bảo chuyển về VC chắc không chỉ vì chờ thông đường.

surynguyen

Tháo bánh
Cụ cù thế em cũng nhột :D
Mua thì cứ mua nhưng đang ở Mỹ Đình mà lại đông xèng bảo chuyển về VC chắc không chỉ vì chờ thông đường.
Hỏi cụ khí ko phải chứ cụ đôi co làm gì. Để thời gian mà kiếm xèng đê. Em cũng đang vứt xèng vào bank đấy, nếu cụ có lô nào cắt máu thì inb. Thế thôi nhỉ

lenhaque

Xe tăng
Hỏi cụ khí ko phải chứ cụ đôi co làm gì. Để thời gian mà kiếm xèng đê. Em cũng đang vứt xèng vào bank đấy, nếu cụ có lô nào cắt máu thì inb. Thế thôi nhỉ
Em chém cho vui thôi cụ, cuối năm em cũng nhàn :D. Em xin lỗi nếu làm cụ phiền lòng ạh.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Nhà xây thô cả dãy bỏ không bị xuống cấp trầm trọng

Cả đô thị chờ nút thông TVB có 300m

Các đại gia về hoàn thiện bt

BT nhìn ok chứ Lk nhìn thiết kế chán ko tưởng

Đường xá vẫn chưa asphal lần cuối

Quán cafe chảnh nhất đô thị

1-2 năm nữa e nghĩ khác nhiều đó. Bây h đã nhiều nhà xây hơn r. :D

thinhkieuphong

Xe điện
trần hữu dực ngay đoạn kéo dài là chỗ cầu vượt từ k2 sang hỏa lò sáng nào cũng ùn tắc. chưa kể là sau dân về iris với florence thì ngay góc đó thì còn chết nữa

Hieumedia

Xe tải
trần hữu dực ngay đoạn kéo dài là chỗ cầu vượt từ k2 sang hỏa lò sáng nào cũng ùn tắc. chưa kể là sau dân về iris với florence thì ngay góc đó thì còn chết nữa
Ùn tắc vì Vin đang làm đường đua F1 nên ảnh hưởng toàn bộ khu M Đình.

biahoihanoi

Xe lăn
Năm 2011 em lần đầu chui vào Vân Canh HUD ngó nghiêng vì bạn em mua ở đây nó dẫn vào. Aí chà khu đô thì này đẹp phết! Nhà xây tăm tắp, đường xá ngon lành dù hơi hẹp, công viên cũng đẹp. Đường vào có cái barie nên người dân không đi qua đây. Về chỉ muốn bán nhà mua ở đây cho đỡ đông.
Năm 2019 em lại vào, lúc này không phải chui barie nũa. Ơ sao mà lộn xộn, nhếch nhác xuống cấp kinh thế nhỉ? Tường nhà loang lổ, sân tường sụt lún, cỏ mọc khắp nơi, dân bên ngoài được đi qua khu đô thị nườm nượp. Trước nhà xây tăm tắp, giờ cho sửa cái mặt tiền trông xấu hẳn. 1 số nhà đã về ở nhưng nói chung vẫn vắng.
Túm lại. Khu này mà không có đường THD kéo vào thì không đông người về ở. Mà như vậy thì vẫn không phát triển được.

surynguyen

Tháo bánh
Năm 2011 em lần đầu chui vào Vân Canh HUD ngó nghiêng vì bạn em mua ở đây nó dẫn vào. Aí chà khu đô thì này đẹp phết! Nhà xây tăm tắp, đường xá ngon lành dù hơi hẹp,
công viên cũng đẹp. Đường vào có cái barie nên người dân không đi qua đây. Về chỉ muốn bán nhà mua ở đây cho đỡ đông.
Năm 2019 em lại vào, lúc này không phải chui barie nũa. Ơ sao mà lộn xộn, nhếch nhác xuống cấp kinh thế nhỉ? Tường nhà loang lổ, sân tường sụt lún, cỏ mọc khắp nơi, dân bên ngoài được đi qua khu đô thị nườm nượp. Trước nhà xây tăm tắp, giờ cho sửa cái mặt tiền trông xấu hẳn. 1 số nhà đã về ở nhưng nói chung vẫn vắng.
Túm lại. Khu này mà không có đường THD kéo vào thì không đông người về ở. Mà như vậy thì vẫn không phát triển được.
Em vừa vào lại thứ 7 vừa rồi. Cảm nhận như cụ ạ

Gạt Mưa

Xe tải
Em vừa vào lại thứ 7 vừa rồi. Cảm nhận như cụ ạ
Em cũng vào năm 2011 và thấy giá cao ngất, năm 2017 em qua lại thấy giá quá êm mà đường THD đã thông tới đường 70 rồi. Mỗi người nhìn nhận là cơ hội hay là thách thức đều theo góc nhìn chủ quan các cụ ạ.
Mà thất bại của người này đôi khi là cơ hội cho người khác.
Còn nhà xấu, xuống cấp thì có thể sửa hoặc đập đi được như một số đại gia đã làm thưcj tế trong đó ạ.
Trên đây là ý kiến chủ quan của em

surynguyen

Tháo bánh
Em cũng vào năm 2011 và thấy giá cao ngất, năm 2017 em qua lại thấy giá quá êm mà đường THD đã thông tới đường 70 rồi. Mỗi người nhìn nhận là cơ hội hay là thách thức đều
theo góc nhìn chủ quan các cụ ạ.
Mà thất bại của người này đôi khi là cơ hội cho người khác.
Còn nhà xấu, xuống cấp thì có thể sửa hoặc đập đi được như một số đại gia đã làm thưcj tế trong đó ạ.
Trên đây là ý kiến chủ quan của em
Thế 2017 cụ có mua ko

BARCA

Xe tăng
Năm 2011 em lần đầu chui vào Vân Canh HUD ngó nghiêng vì bạn em mua ở đây nó dẫn vào. Aí chà khu đô thì này đẹp phết! Nhà xây tăm tắp, đường xá ngon lành dù hơi hẹp, công viên cũng đẹp. Đường vào có cái barie nên người dân không đi qua đây. Về chỉ muốn bán nhà mua ở đây cho đỡ đông.
1 căn LK Mỹ Đình bằng 1 căn BT dưới này, thông đường thì khoảng cách là 3km = quãng đường cháu đi bộ đi làm các buổi sáng, cũng đáng suy nghĩ cụ nhỉ..