[Thảo luận] Đường TP đông người, xe sau xin vượt?

Website
www.facebook.com
Cháu vẫn chỉ lăn tăn cái vụ
nhỡ xe sau có việc gấp thật
chẳng hạn chở bệnh nhân
Thế thôi các cụ ạ.
Thường xe chở bệnh nhân là xe 115. Nhưng đôi khi vẫn phải dùng xe dân sự, trong trường hợp này thì cần phải đi gấp thật. Thế mới nói là xét tình hình cho vượt được thì nhường ngay, ko được thì cũng xi nhan trái báo hiệu cho xe sau biết. Lắm bác đi ham vượt lắm, đường thì đông, chả vội gì nhưng cũng đòi vượt bằng được, ko vượt được thì bức xúc. Hết vượt trái lại vượt phải :77::77::77::77: Chả để làm gì, cũng có nhanh hơn được tý nào đâu.

fineline

Xe tải
Em dễ tính ,thấy còi hay nháy đèn là em cho vượt ngay .Em cứ đi sát vào lề trái , đi chậm lại và nháy xi nhan trái, nhường cho các bác vượt phải .Nhỡ có rắc rối với xe 2B hay xxx thì kệ với các bác ấy .Còn xe mà trở bệnh nhân , mà nhường kiểu này là họ cũng vượt phải ngay.Còn nếu họ không vượt là họ nhắc mình đi nhanh lên

Chỉnh sửa cuối:

xyz

Xe tải
Website
www.xyz.com.vn
Em đi trên đường Thanh Niên, đường thì hẹp thế, xe máy đông mà có ông ML350 pha trắng chói mắt cứ đi sau nháy liên tục. Em thì mắt 6/10, hoa hết mặt mày. Cũng muốn né cho vượt, cho đỡ hoa mắt, cơ mà đông quá không thể vào phải được. Được nửa đường không chịu được, em hạ kính lái xuống giơ Ngón tay thối ra.... Quả nhiên hết nháy đèn. Lúc ra bùng binh cửa khẩu An Dương, nhìn sang mới thấy hóa ra 2 ông trung niên mặt đỏ gay...Chán luôn...

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
em cứ thấy Bác nào nháy đèn, nếu có thể là em nhường. Để họ nháy đèn thúc vào đít mình cũng ko thích.

9Dragon

Xe tăng
Đường đông mà đòi vượt thì khoai nhở, có mà dạng *áng để cho chui qua ah :))

La Rang

Xe hơi
Theo em nói chung la nên nhường các pác ạ,đỡ áy náy:^):^):^)

Biahoi

Xe hơi
Em nghĩ mình muốn nhường đường thì cũng phải nhìn trước nhìn sau, đủ an toàn mới cho vượt. Có lần bên Gia Lâm, thấy xe 115 một bác già hoảng quá vội tạt đầu bên phải em, suýt nữa thì em dính đòn. May đi chậm, phanh dúi dụi nên ko sao.

bigredone

Xe buýt
theo em các bác cứ cho vượt theo luật, Nếu có đường đủ an toan. Chú ý nhường các loại xe công của xxx và quân đội. Trong Thành phố thì ít phiền phức, ra xa lộ em đã chứng kiến 3 xe bị xxx ở miền Tây Nam Bộ bẻ gương vì tội không cho vượt.

mycivic06

Xe hơi
Em đi đường trong TP đặc biệt là buổi tối, đường thì đông, cả đoàn ô tô nối đuôi nhau mà nhiều bác đi sau cứ nháy đèn xin vượt.
Nếu em có cho vượt thì cũng chỉ nhanh hơn được 1 thân xe em, còn nhiều xe khác phía trên nữa.
Nếu không cho vượt thì nháy đèn liên tục khó chịu lắm.
Các bác bảo em phải làm sao?
Thỉnh thoảng rỗi hơi em cho vượt rồi đi sau nháy đèn xin vượt lại (cho biết nỗi khổ khi có người đi sau nháy đèn). Nhưng nghĩ lại làm thế cũng chẳng hay ho gì.
Mong các bác chỉ giáo.
Em cũng gặp bọn này mấy lần, chưa kể có thằng cố vượt rồi tắp vào lề mới chuối chứ. Theo em trừ khi là xe ưu tiên không bác cứ đường ta ta đi:21::21::21:

Ta Viet Cuong

Xe tăng
nhưng mà cũng phải đề phòng cái trường hợp có logo và offer nháy chào

kunkun99

Xe đạp
Hê hê các cụ phanh gấp thằng đằng sau nó hôn đít cho thì vui....e đi đường đông đứa nào cứ nháy nháy là e chả bao h cho vượt, cứ đi kiểu dập dình khoái lắm :21:

chengzhong

Xe tải
:))Nháy pha mà không kèm theo xinhan trái thì còn lâu em mới cho vượt:))
Bởi em nghĩ:
1- Bác đi sau không muốn rọi đèn vào mặt mình nhưng vì phía trước nhìn không rõ nên nháy cái để định hình phía trước xem thế nào rồi đi tiếp; Thỉnh thoảng nháy một cái:21:
2- Hmm, tớ nháy pha để nhắc nhở các đồng chí ngược chiều đi đúng làn đi, đường của tớ là theo dải đèn pha tớ vừa nháy nhá:21:
3- :mad:Mấy bác đi xe máy đừng có chen vào giữa tớ với bác 4B đằng trước chứ:mad:
4- Vừa lắp đèn Nava xong, công nhận sáng thật:)):))
.....Các bác xem còn trường hợp nào thì bổ sung nhá(b). Em là em cứ nghĩ đơn giản nó thế nên cũng chả tức bực bao giờ, lái xe an toàn là cần tinh thần minh mẫn không ức chế (b)

vihali

Xe container
Em thấy đèn đỏ hoặc sắp đỏ là cắt côn cho trôi xe, thế mà các đồng chí ở sau cũng khó chịu đánh trái, đánh phải sang làn bên cạnh để rồi phanh dúi dụi trong khi em nhẹ nhàng trườn tới. Cuối cùng các chú tốn xăng mà chả hơn được em :21:

nhbinhdbp

Xe tải
Khó chịu nhất là đi cầu vượt các bác đi sau đá pha xin vượt
Ac ac
:77:

cam07

Xe buýt
Nếu không cho vượt được, mình nháy xi nhan trái cho ông đăng sau hiểu "tao biết mày muốn vượt rồi, nhưng chưa được"

Moi-Mua-Xe

Xe máy
Theo em là cũng chưa ai bị tai nạn khi nhường đường cho xe khác cả nên gặp thằng nào thần kinh ko bình thường thì các bác cứ tránh xa ạh đừng có để ý nó mà có khi mình lại bị mất tập trung thì chít. Sai hay đúng mình đều thiệt thân mà các bác:77:

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Đi đường thì gặp trường hợp này suốt, em thì thường kiềm chế và không cho vượt, vì đa số là các ông ý chả vội gì, chỉ vì cái suy nghĩ đáng quý là tôi thì phải hơn người nên cư xử thiếu văn hóa như thế đấy. Em đang định đổi xe gầm cao cũng một phần là vì cái lý do này, nhiều ông cậy đèn sáng nháy vài phát ko được thế là giương lên luôn, nhiều khi kiềm chế cũng khó! Vài lần em còn bị nháy điên cuồng trên cầu Chương Dương, xong đối tượng lại vượt lên tạt đầu, nghĩ mà thấy thương cho những đối tượng thiếu văn hóa này! Em để ý thì rất nhiều đối tượng đi ẩu chạy Innova (các cụ OF đi Innova bỏ quá cho, đấy là cá nhân em thống kê như thế).

tqt77

Xe điện
khoan đã các bác, liệu các bác có nghĩ đó là anh em nhà mình chào nhau ko nhỉ? hôm trước em đi đường Phạm Hùng, có bác đi sau cứ nháy đèn mấy phát liền, em nghĩ là muốn vượt nhưng lúc đó ko cho vượt được nên khoảng 5phút sau lại thấy nháy em liền cho vượt thì mới thấy cái logo OF ở đít bác đó, có khi là bác đó chào mình em liền nháy pha 3 cái, bác đó liền nhấn đèn hazat (hay cái j đó - em quên mất rồi cái đèn dừng khẩn cấp ý). Hóa ra là anh em nhà mình chào nhau các bác ạ.

OKLEY

Xe buýt
E la e k cho vuot ke mia chung no nhay den chan thi thoi............:21: