[Thảo luận] Đường THANH HÓA Video

tomo

Xe tải
Vầng... Thưa các Cụ. Hôm qua em cũng vừa ở Thanh Hóa về
Cái video của cụ post lên quá chuẩn nhưng em muốn bổ sung tý là:
1. Trên đường có quá nhiều biển "cấm vượt",
2. Khoảng cách giữa biển "hết cấm vượt" và "cấm vượt" quá gần nhau, không biết có phải là "bẫy" không? nhưng nếu không chú ý thì các bác rất dễ bị dính khi vượt xe khác.
3. Việc này làm em bực mình nhất đó là trên đường về Hà Nội em có ghé đổ xăng ở cây xăng đầu cầu vượt. Sau khi đổ xăng xong em chạy về đến Bỉm Sơn thì xe tự nhiên bị chết máy.
- Hiện tượng : Tự nhiên chết máy, Đề lại thì nổ ngay nhưng cứ lục khục rồi lịm dần và ra khói trắng. Sau vài lần như thế em đoán là bị đổ xăng pha nước rồi liền chọn giải pháp "Điện thoại cho người thân"
- Giải pháp sau khi gọi điện: Đề nổ rồi ga thật to thật nhiều lần... hic... may quá "Cô" thương nên xe lại nổ ngon lành và về đến nhà an toàn.
Nhân có cái thớt này nên cảnh báo với các Cụ không nên đổ xăng ở cái cây xăng đầu cầu vượt hướng từ Thanh Hóa về Hà Nội. với lại em cũng cảm ơn các Cụ đã tư vấn cho em xử lý cái vụ xăng dính nươc lã ợ..

xuandai

Xe buýt
Bổ xung cho cụ vài clip em mới quay hôm 30/6/2011 đoạn Cẩm Thủy - Ngọc Lặc.
Bọn chim mồi giờ khôn hơn rồi, nó cứ chạy chậm chậm trước mặt cụ, thi thoảng lại còn đè vạch nữa

[YOUTUBE]pXhd2b8ghmo[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]qmHcQsSidNU[/YOUTUBE]

Cụ nào giúp em đăng video đó lên nhé, thanks cụ trước

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Vầng... Thưa các Cụ. Hôm qua em cũng vừa ở Thanh Hóa về
Cái video của cụ post lên quá chuẩn nhưng em muốn bổ sung tý là:
1. Trên đường có quá nhiều biển "cấm vượt",
2. Khoảng cách giữa biển "hết cấm vượt" và "cấm vượt" quá gần nhau, không biết có phải là "bẫy" không? nhưng nếu không chú ý thì các bác rất dễ bị dính khi vượt xe khác.
3. Việc này làm em bực mình nhất đó là trên đường về Hà Nội em có ghé đổ xăng ở cây xăng đầu cầu vượt. Sau khi đổ xăng xong em chạy về đến Bỉm Sơn thì xe tự nhiên bị chết máy.
- Hiện tượng : Tự nhiên chết máy, Đề lại thì nổ ngay nhưng cứ lục khục rồi lịm dần và ra khói trắng. Sau vài lần như thế em đoán là bị đổ xăng pha nước rồi liền chọn giải pháp "Điện thoại cho người thân"
- Giải pháp sau khi gọi điện: Đề nổ rồi ga thật to thật nhiều lần... hic... may quá "Cô" thương nên xe lại nổ ngon lành và về đến nhà an toàn.
Nhân có cái thớt này nên cảnh báo với các Cụ không nên đổ xăng ở cái cây xăng đầu cầu vượt hướng từ Thanh Hóa về Hà Nội. với lại em cũng cảm ơn các Cụ đã tư vấn cho em xử lý cái vụ xăng dính nươc lã ợ..
Thực ra em chèn chữ nó hơi mất công nên vắn tắt vậy thôi.

- Biển cấm vượt nhưng không có biển hết cấm vượt ợ.
- Đầu cầu biển cấm vượt hết cầu là hết cấm vượt khoảng cách quá gần vì vậy nhiều lái xe sẽ không nhìn thấy biển hết cấm vượt nên cứ lò dò khiến xe luôn phải xếp hàng dài.
- Tuân thủ nguyên tắc AN TOAN là không tiêu tiền ở Thanh Hoá (ăn, ngủ, đổ xăng… )
- May mắn là nó vừa bỏ mấy cái biển 40 đó nên cũng đỡ cực nhiều.

Với hệ thống biển báo đó thì xxx TH có thể vịn bất cứ Cụ nào ạ. Không lỗi nọ thì cũng lỗi kia. Bẩn nhất là nó thấy biển tỉnh ngoài nên dù không vượt đèn đỏ nó cũng cứ đuổi theo để bắt vượt đèn đỏ. Cãi là nó yêu cầu quay lại và có một số nhân chứng sẵn sàng ký biên bản. Hic

Chỉnh sửa cuối:

hungbm

Xe điện
Thanh Hóa anh hùng, Sông Mã anh hùng. Muôn thủa là như vậy.

calibrationwater

Xe điện
Xin lỗi các cụ TH chân chính :(

Em cạch mặt dân TH từ khi gặp:
- 01 thằng CĐT mất dạy: chủ sân sát hạch Lam: 0904041789: bùng tiền
- 1 thằng thầu phụ mất dạy: Sơn 0982342139 : bùng tiền
- 1 thằng nhân viên mất dạy: Hạnh 0975386489: lừa đảo

gaubaccuc

Xe tải
@ cụ tomo : Chắc cụ đổ xăng ở cây xăng bán xăng sinh học E5 rồi ! Cụ tham khảo nhé :
Xăng E5 kỵ nước

Một số khách hàng phản ánh, đối với xăng thông thường khi bị lẫn vài giọt nước, động cơ sẽ có tiếng kêu "khục khục" rồi chết máy. Tuy nhiên, đối với xăng E5 thì khác, động cơ chết máy ngay lập tức. Lý giải điều này, ThS Trần Thắm cho biết, một vài giọt nước lẫn vào xăng A92 chúng sẽ tách ra và lắng xuống phía dưới. Khi đó, người ta chỉ cần mở phao xăng cho nước chảy ra.

Ở xăng pha cồn thì khác. Khi có vài giọt nước lẫn vào, nước sẽ không tách ra được và hòa tan vào trong xăng (do tính chất nước có thể tan trong cồn - PV). Về lý thuyết, điều này không tốt cho động cơ. Tuy nhiên, động cơ vẫn sẽ tiếp tục hoạt động nếu với hàm lượng là 2 - 3 giọt nước trong 1 bình xăng 4 - 5 lít.

Nếu để nước vào bình xăng quá nhiều, nước hòa vào xăng E5 thì sẽ làm cháy động cơ. Tùy theo từng mức độ mà có những đánh giá, việc động cơ chết máy vì nước lẫn vào xăng, trong trường hợp cần thiết thì phải thay thế hoàn toàn bình xăng đó.

Các chuyên gia khuyên, người sử dụng xăng E5 cần phải chú ý trong việc bảo quản bình xăng. Thay vì chỉ cần xả ra một ít nước đọng ở đáy bình xăng rồi chạy tiếp thì lại phải đổ đi cả bình xăng, nên tránh không để nước tiếp xúc với bình xăng, không bơm xăng dưới trời mưa không có mái che, không mua xăng ở những hàng bán dạo và tránh các hoạt động để nước tiếp xúc với bình xăng.

Tổng Công ty Dầu Việt Nam (PV Oil) bán rộng rãi xăng sinh học E5 trên thị trường với 12 điểm bán đầu tiên tại TP.HCM, Hà Nội, Vũng Tàu, Hải Phòng và Hải Dương. Sau đó, xăng sinh học E5 sẽ được PV Oil mở rộng bán tại 3 cửa hàng ở Đà Nẵng, 3 cửa hàng ở Huế và 5 cửa hàng ở Cần Thơ.

Trong giai đoạn đầu, PV OIL đã tiến hành đầu tư lắp đặt 4 trạm pha chế đặt tại các kho Đình Vũ (Hải Phòng), Liên Chiểu (Đà Nẵng), Nhà Bè (TP.HCM) và Vũng Tàu (Bà Rịa - Vũng Tàu) đồng thời nâng cấp các cửa hàng xăng dầu và hệ thống xe bồn để phục vụ việc tồn trữ, vận chuyển và phân phối xăng E5.

gaubaccuc

Xe tải
Xoá vì trùng nội dung

Chỉnh sửa cuối:

be beo

Xe tăng
Em xem thấy ấn tượng nhất cái đoạn đầu cầu hết đô thị cuối cầu lại đô thị, và XXX đứng ngay gần biển báo. 8-x
Em phục các cụ đi qua TH. :-bd

vutamhoan

Xe tăng
Với hệ thống biển báo đó thì xxx TH có thể vịn bất cứ Cụ nào ạ. Không lỗi nọ thì cũng lỗi kia. Bẩn nhất là nó thấy biển tỉnh ngoài nên dù không vượt đèn đỏ nó cũng cứ đuổi theo để bắt vượt đèn đỏ. Cãi là nó yêu cầu quay lại và có một số nhân chứng sẵn sàng ký biên bản. Hic
Xe mà hay qua đó thì cụ làm quả X-Driven đi, nó bảo vượt đèn đỏ cụ xuống chửi cho nó bung mả tổ nó luôn, sợ giề :D

Porsche 911

Xe container
Dân có nguồn gốc là vua-chúa mà. Không thế thì làm sao làm vua-chúa được.
- Nhà Hồ nhé,
- Nhà Hậu Lê nhé
- Chúa Trịnh nhé
- Chúa Nguyễn nhé và sau này là các đời vua Nguyễn ở Kinh thành Huế nhé.
- Nguyên quán của anh em Tây Sơn nhé

Có tỉnh nào được như vậy không?
Với những động thái như vậy, có khi TH nó còn muốn lập vương quốc riêng ấy chứ (đó là em nói về luật, lệ ở cái địa phương này thôi, chứ không có ý khác về mặt chính trị).

Thang_i30

Xe hơi
Các cụ nhầm thế oan cho em quá,em có chửi bậy bao giờ đâu,video trên là của cụ Thangi30 đấy chứ,em chỉ post hộ thôi,các cụ đừng vơ đũa Cả nắm ,TH cũng như mọi chỗ khác cũng có người nọ người kia chứ,chỉ là để có thêm kinh nghiệm thôi ,chứ em thấy các cụ còn chửi bậy hơn Cả cụ trong Video :D
Cụ chạ tắt hộ em cái tiếng gì cả :D

Naviman

Xe tăng
Bẩn nhất là nó thấy biển tỉnh ngoài nên dù không vượt đèn đỏ nó cũng cứ đuổi theo để bắt vượt đèn đỏ. Cãi là nó yêu cầu quay lại và có một số nhân chứng sẵn sàng ký biên bản. Hic
Cái này thì nhà cháu thấy mấy cụ có kinh nghiệm bẩu là đến ngã 4 ở TH thì cứ dừng 1 đèn đỏ cho chắc, chỉ có "xanh mới" thì mới đi qua, còn không thì ^:)^

MB E250

Xe tải
Bây giờ đi đường 1A hay đường HCM cũng vẫn bị xxx TH vịn nếu chủ quan

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xe mà hay qua đó thì cụ làm quả X-Driven đi, nó bảo vượt đèn đỏ cụ xuống chửi cho nó bung mả tổ nó luôn, sợ giề :D
Nó bẫy em sai làn ở Khe Hạ cũng bị em chửi cho té tát sau khi nó ngẩn tò te nghe em thuyết trình về cái X-Driven!x-(

zuanh88

Xe buýt
em ko nói tất cả nhưng đa số là bẩn, cực kì bẩn tính. Vụ biển báo đường 1 thì khỏi nói rồi, dân mình chuyển sang đường HCM thì xxx cũng chuyển sang chim mồi, bắn tốc độ. Em đi đường HCM từ Xuân Mai vào tận Quảng Bình chẳng lo đoạn nào cả chỉ lo đi đoạn Thanh Hóa. Ông bác làm xe khách đi đường 1 thì cứ đến đầu Thanh Hóa là phải làm luật, bất kể ngày đêm, lên tận xe kiểm tra dù không làm gì.... còn trong cuộc sống thì em cứ nghiệm ra là ko nên dính vào dù chơi hay làm....

DuongNV

Xe buýt
Clip rất hay. Cảm ơn cụ chủ!

MiTa

Xe lăn
Khiếp quá, e đã đọc nhiều than phiền trên OF rồi hôm nay lại được xem thế này thì làm sao em dám cầm lái ra thăm Thủ Đô hở các Cụ? Biển báo thì em còn tuân thủ được chứ mà chơi bẫy thì làm sao em né được, hu hu.

Hay tại ăn rau má nhiều quá nên nó sinh ra cái tính như vậy?( em xin lỗi Cụ ofer nào ở Hoa Thanh Quế nhá).

pacuapin

Xe buýt
đúng là bọn chó Thanh Hóa, bọn nó không biết nhục hay sao ý.

ZAD Viet

Xe điện
Các cụ nhầm thế oan cho em quá,em có chửi bậy bao giờ đâu,video trên là của cụ Thangi30 đấy chứ,em chỉ post hộ thôi,các cụ đừng vơ đũa Cả nắm ,TH cũng như mọi chỗ khác cũng có người nọ người kia chứ,chỉ là để có thêm kinh nghiệm thôi ,chứ em thấy các cụ còn chửi bậy hơn Cả cụ trong Video :D
Chửi nhẹ nhàng đáng yêu thế k biết!