[Thảo luận] Đường tắc cứng đờ - Sững sờ vì XXX (NoVideo - NoRecord - Tả bằng mồm :D)

PPACCH

Xe máy
Hài hước không chịu được, công nhận cụ cũng rảnh để quay lại gặp xxx làm xxx cũng sững sờ toàn tập. Chắc cũng ít người làm như cụ đấy Vodka cụ rồi nhé.

Pham Thai Hoang

Xe tải
Em lạ quá nên trình bày hơi dài dòng, các cụ thông cảm cho em nhé :D

7h20p sáng Thứ 6 - 10/02/2012, em lãnh trách nhiệm cao cả là đưa 2F đi học tại trường Trưng Vương. :x

Em phấp phới theo tuyến đường quen thuộc là: Đông Kim Ngưu - Rẽ trái lên Cầu sắt đôi - Rẽ phải ra Kim Ngưu và đi vào vòng xoay Trần Khát Chân + Kim Ngưu + Lò Đúc để đi thẳng sang Lò Đúc.
Chuyện xảy ra ở vòng xoay này. #:-s

Như các cụ đã biết, nhiều năm nay ở vòng xoay này mặc dù thường xuyên ùn ứ (có lúc tắc cứng) nhưng không có CSGT đứng (khi mới có cầu sắt đôi các chú ý thường đứng dưới ô bên kia đường hoặc đầu cầu để bắt lỗi xi nhan, cài dây, hoặc cụ nào lớ ngớ phi ô tô vào cầu cấm :x).

Nhưng hôm nay thì khác, có 2 bạn XXX được phân công ra vòng xoay để điều tiết giao thông :x.
Khi em tới đây, các bạn ý đứng dưới đường ở sát vòng xoáy để dừng xe chiều Kim Ngưu (chiều em đi) - cho xe chiều Trần Khát Chân đi. Lúc này có 1 cụ Mec 16 chỗ le te vượt lên bên trái em để tiến thẳng vào vòng xoay (thấy XXX đứng, bèn phanh khựng lại), và vì thế, em em bị khuất tầm nhìn và không thể nhìn thấy tín hiệu hướng dẫn giao thông của XXX, và hồn nhiên tiến thẳng về phía Lò Đúc :(

Ngay lập tức, 1 con rắn cạp nong lao thẳng vào mũi xe em và yêu cầu em xuống xe. Hức.
XXX: Chào đúng điều lệ và đọc lỗi luôn - Anh không tuân thủ hiệu lệnh giao thông, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ xe (bất ngờ tập 1).
Em: Hơi sững sờ vì thật sự mà nói là em không hề nhìn thấy XXX do bị khuất bởi bác 16 chỗ. Nên trình bày với XXX nguyên văn như trên.
XXX: Việc quan sát và tuân thủ hiệu lệnh của CSGT là việc của anh. Hiện trạng là anh không tuân thủ. Đúng không?
Em (ngẫm lại): Đúng, tôi là đã vi phạm :((. - Mở cửa xe lấy giấy tờ.

Lúc này XXX nhìn thấy 2F nhà em ngồi trong xe (băng sau) liền nói:
XXX: Anh đưa giấy tờ cho tôi, tôi tên là N.K.Trung số hiệu xyz, rồi đưa 2 cháu đi học, 30p sau quay lại chốt của tôi ở Ô Cầu Dền - tôi sẽ tiếp tục xử lý, vì hôm nay tôi được phân công xuống chốt dưới này hỗ trợ điều tiết giao thông (ngạc nhiên tập 2).

Em đưa túi giấy tờ cho XXX (vì trong lòng đã cảm thấy thiện cảm và hơi tin tưởng). Buồn cười nhất là em đưa cho XXX cái túi không =)) =)) =))
(Cái này cụ nào đi xe Lacetti thì biết là theo xe nó có cái túi da be bé, em thường vứt ở đó: sổ đăng kiểm, giấy tờ xe, bằng lái, và quyển hướng dẫn sử dụng, nhưng hôm nọ em rút toàn bộ giấy tờ ra để công chứng - nên bỏ cả tập giấy tờ ra hộc để găng).

XXX - (không biết) đút vào túi cái mà vẫn tưởng là giấy tờ xe ý và tiếp tục ra vòng xoay để điểu khiển giao thông.

Em (cũng không biết) - tiếp tục đưa 2F đến trường. Đến cửa trường, con bé thứ 2 nhà em đòi lấy khăn (vì lạnh), em mở hộc thì mới thấy quyển sổ đăng kiểm xanh lè với 2 cái giấy tờ vẫn vứt ở đó.

Đấu tranh tư tưởng sau 1 điếu Marlboro, em vẫn quyết định quay lại gặp XXX.
Khi ra tới nơi, XXX đã về chốt chính ở đầu Phố Huế. Cầm sẵn giấy tờ trên tay, em ra gặp XXX (lúc này đứng 2 người, thêm 1 đ/c nữa, nhưng em không để ý tên).

XXX (giận dữ): Sao ông lại đưa tôi mấy cái linh tinh này (dứ dứ cái túi không với quyển hướng dẫn sử dụng ra) =))
Em
: Tôi biết tôi vi phạm luật giao thông, và cũng biết đưa nhầm cho anh cái túi không rồi. Nhưng với tinh thần hết sức cầu thị, anh phải thấy là tôi đã quay lại đây gặp anh còn gì. :D Cười tươi.
XXX (hơi sững lại tý): Anh đưa giấy tờ tôi kiểm tra. ...
Em: Đưa luôn.
XXX: Giấy tờ anh đủ. Lỗi của anh tôi đã nói khi dừng xe. Nhưng tôi thấy là ý thức của anh rất tốt. Lỗi của anh có là do nguyên nhân khách quan. Vì vậy, tôi không xử phạt anh mà nhắc nhở anh nên chú ý hơn nữa khi tham gia giao thông. Anh cầm giấy và đi nhé.

Em (Choáng váng. Ngạc nhiên. Bối rối và Sững sờ): Chỉ kịp nói mỗi câu cảm ơn rồi đi.
----------------------------------------------------------------

Hix, các cụ đánh giá và cảm nhận về tình huống của em cũng như cách xử lý của XXX như thế nào? - 2 ngày rồi em vẫn còn đang Ngạc Nhiên
Nói thật với cụ, quả này nó mà còn xử cụ thì em đào cả công tằng tổ tỷ, công tằng tổ khảo nhà nó lên ấy chứ.

morning79

Xe tải
xxx này tốt phết nhờ =))

slaz8

Xe ba gác
Như cụ là lần đẩu tiên được tha nên trước tiên chúc mừng cụ và hoan nghênh xxxx!
trước cháu cũng bụ một lần tương tự ở bến xe nước ngầm, nhưng xxx còn giữ bằng của cháu cơ, hôm sau xuông thì chỉ nge nhắc nhở rồi tha cho vể, cháu cũng thực sự ngạc nhiên (đến giờ chả hiểu tại sao) ???

toanthangcs

Xe điện
Phải nói là xxx đã "cảm động". XXX cũng là con người thôi.

cháu lên 3

Xe container
Phải nói là rất hiếm mới có 1 trường hợp như cụ, với tinh thần người Việt (vốn ko tin vào PL) nên khi có chuyện tương tụ như thế thì chuồn luôn, vote cụ vì ý thức tốt :)

ToLaiNhanDan

Xe hơi
cụ quay lại còn đc bao da chứ bỏ đi là mất mấy lít :D

Bung To

Xe điện
OFer tốt gặp XXX tốt.
Mời cụ ly rượu !

Fastandfurious

Xe hơi
Nếu trong túi da là giấy tờ thật liệu xxx có xử phạt cụ k??????

micheleus

Xe hơi
em mà là cụ chủ em đòi lại giấy tờ ngay. he he. Xem lúc đấy xxx sẽ xử lý thế nào

dung_6990

Xe hơi
thôi, bác nói thật đi, chẳng qua là bắc tiếc cái túi chứ gì, hi hi
nói thật là giao thông cần những con người như bác

Hungsafia

Xe hơi
Cả cụ chủ và xxx đều rất đàng hoàng. Vote cho cả hai

Tùng91

Xe tải
Cụ và xxx là 2 thanh niên chuẩn của năm 2k12 đấy
nhà cháu mời cụ ly riệu nhạt

spiderman_anhvu

Xe máy
Em thích câu chuyện của bác :D Gương người tốt việc tốt đó bác (cả bác và cả XXX) :D

totot

Xe đạp
CỤ mà làm lại lần nữa thì kết quả ko như lần này đâu nhé.

vietanh_car

Xe tăng
trời XXX Hà Nội đang học theo cách lịch sự của XXX Đà Nẵng kìa =D> thật đáng trân trọng đúng không các cụ =D> XXX nào mà cũng như này thì dân nào gét ;))