[VHGT] Đường rộng quá, nhiều làn quá, nhiều xxx quá bắn và bắt các kiểu...ôi Hải Phòng.

Rickyman

Xe điện

Quả ngã tư này đúng là bá đạo thật...làn ngoài cùng bên trái chỉ rẽ trái, làn giữa đi thẳng và rẽ phải, làn ngoài bên phải ko biết đi dư nào? Cái ngã tư đơn thuần đến 3 cái pha đèn lệch sóng...vãi các bố!

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Vị trí này ở HP, hỏi đứa trẻ con nó cũng biết là có xxx chốt và quay phim, thế mà ngày nào xxx cũng kiếm bẫm, tất cả là do ý thức tham gia giao thông của dân nhà mình thôi, họ ra đường như đi dạo chơi, mải nói chuyện, mải ngắm người ngắm cảnh, vạch hay đèn đối với họ chỉ là cái để trang trí trên đường (các bác nơi khác em ko dám nói, em chỉ nói riêng dân HP thôi)
Các bác có tin là có người 1 tháng bị bắt tới 2 lần ở đúng chỗ trên ko, ở cty mình có 1 thằng cu gần 3 xịch rồi, đi xe máy lấn làn rẽ trái ở chỗ đó, bị xích, đến cty cứ luôn mồm chửi xxx, mấy bữa sau nó lại bị cái lỗi đó, cũng ở chỗ đó và mồm nó lại tiếp tục, nhưng lần này thì nó bị cả cty chửi vì cái tội đầu đất đó, thằng này chắc ngày nào cũng phạt thì may ra nó mới có ý thức
tội này là tội bon chen mà cụ. họ éo có khái niệm xếp hàng

romantic_kt1

Xe tăng
Đường này dễ đi mà các cụ.
Có phần đường dành riêng cho ô tô, có biển phân làn phương tiện, hướng đi của các làn, tốc độ cụ thể cho các làn.
Nếu các cụ chưa quen đường mà cần đi thẳng hoặc rẽ phải thì cứ làn giữa mà đi. Đèn của làn nào thì làn đấy theo, GTCC treo đèn trên từng làn đường nên có khó khăn gì đâu ạ.
Cụ chủ kêu khó chắc bởi HN nhà cụ không có cái đường nào "ngon" như đường này thôi. Cụ cứ đúng nguyên tắc biển + đèn + vạch mà đi, chẳng thằng nào vịn được cụ đâu.
Nếu các cụ thạo đường thì có thể tính thời gian đèn của làn đi thẳng ở giữa với làn xe tải trong cùng để chọn làn đi phù hợp thoát cho nhanh. Lưu ý khi dùng làn trong cùng thì tốc độ phải nhỏ hơn hoặc bằng 40km/h không thì lại bị vịn đấy ạ.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com

Quả ngã tư này đúng là bá đạo thật...làn ngoài cùng bên trái chỉ rẽ trái, làn giữa đi thẳng và rẽ phải, làn ngoài bên phải ko biết đi dư nào? Cái ngã tư đơn thuần đến 3 cái pha đèn lệch sóng...vãi các bố!
cái làn bên phải gần dải phân cách là làn cho xe tải, xe con vẫn đi đc và được đi thẳng, rẽ trái, phải nhưng tốc độ 40km nhé

romantic_kt1

Xe tăng

Cái làn ngoài bên phải các cụ đi cả 3 hướng: thẳng, rẽ phải, rẽ trái đều được nhưng tốc độ chỉ 40km/h. Xe tải chỉ được phép đi làn này
Làn này thường thì bọn em lựa chọn sẽ dùng khi đi thẳng hoặc rẽ phải tùy thuộc vào thời gian đèn. Chỉ cần lưu ý tốc độ và xi-nhan khi chuyển làn.

Chỉnh sửa cuối:

khoainuongchip

Xe buýt
Đi thẳng thì đi làn giữa hoặc làn ngoài cùng bên phải mà con taxi màu vàng đang đi. Rẽ trái thì tất nhiên phải vào làn trong cùng rồi. Còn nếu như cụ đi xe máy, cụ phải đi làn trong cùng giới hạn 40km/h và chờ tín hiệu đèn rẽ trái. Đơn giản thế thôi

blackpaint

Xe container
Toàn thấy đèn là đèn...tốn điện quá

Rickyman

Xe điện
Cái làn ngoài bên phải các cụ đi cả 3 hướng: thẳng, rẽ phải, rẽ trái đều được nhưng tốc độ chỉ 40km/h. Xe tải chỉ được phép đi làn này
Làn này thường thì bọn em lựa chọn sẽ dùng khi đi thẳng hoặc rẽ phải tùy thuộc vào thời gian đèn. Chỉ cần lưu ý tốc độ và xi-nhan khi chuyển làn.
Em đã từng đi con đường này nhiều từ khi chưa cắm biển, bản thân mấy thằng GTCC Hp tự làm rắc rối thêm tình hình khi phân làn và hạn chế tốc độ ở riêng cái làn bên phải, các cụ ở Hp đi đường bao Nguyễn Văn Linh thì rõ, đi đúng thì oánh võng như rang lạc, giao thông cự kỳ rối loạn...

hoangculo

Xe hơi
em cũng hay đi HP đi cả đường này cả đường Nguyễn Văn Linh thấy cực kì ok luôn , đường NVL thì hạn chế tđ 40 rồi nên cứ từ từ mà đi thôi chẳng phải suy nghĩ , ngã 3 ngã 4 thì làn sát dải phân cách dành cho xe rẽ trái hết . đường Lê Hồng Phong thì quá dễ đi đường rộng ít xe , chẳng hiểu sao cụ chủ lại kêu đc .

NvKia

Xe máy
Cụ chủ một là chưa quen đường, hai là lái xe ít kinh nghiệm. Bởi đọc các biển báo, đèn tín hiệu điều khiển giao thông là kỹ năng của người lái xe. Không có bẫy gì ở chỗ này cả. Bị phạt một lần sẽ đi đúng thôi. Hải phòng còn dễ chịu hơn HN nhiều, thậm chí cụ chủ vào trong nội thành đỗ xe cả ngày chỉ có 5k thôi.
Bận quá bây giờ mới vào bàn tiếp được. Tớ đi đúng như cái hình này
Chưa đi lấy được giấy tờ. Mấy anh em lại còn đang bàn luận về đèn, đi làn giữa và dừng lại chờ đèn đỏ đàng hoàng. Đèn xanh phía đối diện bật mới bắt đầu đi. Thế mà vừa sang đến bên kia là bị vẫy với lý do "ko chấp hành đèn tín hiệu". Tớ bảo tôi ko sai nhưng chú lx lại đưa giấy tờ cho xxx. Tớ bảo ko sai ko ký bb, các anh ý ko giải quyết mình chơi bài cùn, cứ đi theo. Chụp ảnh trong xe ra (nếu nó biết là bụp hình ngay theo cái TT của cái thằng điên nào ý.

gandat

Xe tải
nhìn thì cũng loằng ngoàng nếu không nhanh mắt thì toi. Cơ mà e nghĩ đi bình thường thì không mấy ai tự nhiên ra bắt các cụ làm gì, ít nhất cũng có biểu hiện nghi vấn hay đại loại như phong cách đi... rón rén...E không bảo vệ xxx. Đôi khi xxx cũng bắt theo cảm tính thì phải, thấy đi lơ ngơ với biển lạ là gọi vào nắn gân chơi đới.

Chỉnh sửa cuối:

gunner_hp

Xe tăng
Chưa đi lấy được giấy tờ. Mấy anh em lại còn đang bàn luận về đèn, đi làn giữa và dừng lại chờ đèn đỏ đàng hoàng. Đèn xanh phía đối diện bật mới bắt đầu đi. Thế mà vừa sang đến bên kia là bị vẫy với lý do "ko chấp hành đèn tín hiệu". Tớ bảo tôi ko sai nhưng chú lx lại đưa giấy tờ cho xxx. Tớ bảo ko sai ko ký bb, các anh ý ko giải quyết mình chơi bài cùn, cứ đi theo. Chụp ảnh trong xe ra (nếu nó biết là bụp hình ngay theo cái TT của cái thằng điên nào ý.
Theo ý em hiểu, cụ đang đi làn giữa, vậy thì cứ nhìn cái đèn giữa mà đi thoai - cụ được rẽ phải và đi thẳng, tốc độ dưới 60km/h. Hay là cụ lại nhìn sang cái đèn ở phía đối diện - đèn làn trong cùng bên phải hoặc ngoài cùng bên trái - 2 cái ấy nó xanh là cụ đi ?

buicongchuc

Xe ba gác
Nát hết cỏ rồi xxx ởi........

ngaynha

Xe tăng
Cụ có clip k, xem là rõ lỗi nhất.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Lỗi ko chấp hành của đèn tín hiệu gt là 1,4- 2 triệu chắc mất 1,7trieu. Nhiều xèng như vậy mà ko có cái hình ảnh để chứ minh là sao

gl1600

Xe điện
Em sợ thật ạ. Đường to rộng, biển báo đèn cho từng làn thế kia mà các cụ còn chê. .. Bọn XXX Hà Nội xuống đây mà học tập Hải Phòng nhé.

romantic_kt1

Xe tăng
Nhìn tình huống từ ảnh cụ cung cấp thì cũng khó nói lắm, nhưng xxx bảo lỗi không chấp hành "tín hiệu đèn giao thông" thì em nghĩ theo lẽ thông thường là có vấn đề vì trước cụ chỉ có 2 xe mà toàn biển 15. Người quen đường họ sẽ không rón rén đâu mà phi ngay khi đèn xanh, như vậy xe cụ thừa thời gian đi qua khi đèn xanh.
Chỉ sợ cụ rón rén không dám đi qua khi đèn xanh, đến khi quyết định đi qua thì nó nhẩy sang đèn đỏ cũng nên.
Nhà em gần đấy, em chưa thấy XXX ở đấy bắt láo lỗi vượt đèn đỏ bao giờ vì nó có ghi hình. Cụ nên bắt xxx cung cấp hình ảnh lỗi này rồi xử lý tiếp.

crazyfanBentley

Xe tải
Em chả bênh gì xxx cả đâu, thậm chí còn ghét như con chó ấy chứ, nhưng tình huống của cụ chủ thì em thấy có vẻ không ổn. Em nhìn hình thì thấy là chỗ xxx đứng tại ngã tư Yamaha, vậy mà hình kụ chủ chụp đưa lên lại là ngã tư TD Plaza, như vậy bằng chứng hình ảnh kụ đưa ra là khôgn thuyết phục. Thứ hai, xxx đoạn này luôn có người cầm Cam để quay làm bằng chứng, cần thiết kụ có thể yêu cầu cho xem hình ảnh tại chỗ hoặc khi lên nhận quyết định phạt có thể yêu cầu cho xem hình ảnh. Nói thật, chỗ khác thfi khôgn dám nói chứ chỗ này xxx nó bắt thfi chỉ có chuẩn 100%.