[Thảo luận] Đường Quang Trung - HN thành 2 chiều

koolnet

Xe tải
Chiều vừa chạy thử kinh bỏ mợ các bác ạ. Thế nào mấy hôm nữa cũng có tai nạn rồi loạn lên thì nhiều người mới biết:77:

CuKenPis

Xe tăng
E cứ để cho thành thói quen cái đã.Giờ đi vào chắc bị đâm chết hoặc người ta nhìn bảo mình thách thưc pháp luật

cachoi

Xe điện
Chiều qua em tét thử 1 đoạn (ngược chiều) thấy rất nhiều tài xế nháy đèn, ánh mắt hết sức thông cảm cho người tỉnh xa:)

Chỉnh sửa cuối:

sv_ngheo

Xe điện
Chiều nay em đi thử, mk, mình như thằng dở hơi.
Đến mỗi ngã tư xe máy, oto dàn hàng ngang đứng trên làn đường "của mình".
Em chỉ cho họ biển cấm đã tháo, họ trả lời : vẫn đường 1 chiều, biển bị mất cắp ý mà :redface::redface::redface:
Sau bao nhiêu nỗ lực và đầy rẫy sự "vô ý thức" trong mắt mọi người đi đường em đã đến được cổng trường Quang Trung.
Đàng hoàng đỗ xe theo đúng chiều "của mình".
15' sau loay hoay tiến lùi đỗ lại theo chiều "của họ" vì chắc chắc đến khi tan trường chiều "của mình" không thể đi được.
Ngày mai em sẽ làm theo họ (số đông)
Tuần sau hoặc sau nữa em sẽ làm theo mình (cho nó đỡ kỳ quặc :P)
Việc gì phải thế, tuần sau mới đi mất xừ nó tính nóng hổi, in A4 "Đường Quang Trung là đường hai chiều kể từ ngày £@€#*, vui lòng đừng cản bước tui" rồi dán vào kính lái và hiên ngang đi thôi

kieninlove

Xe tăng
Hôm qua nhà em đi thử, ngoái cổ lại nhìn toàn thấy biển đã bị dỡ hết, xe đi toàn choán hết đường, đố ai đi được chiều ngược :77:

danmexe

Xe điện
***, đáng nhẽ khi bỏ biển thi cũng nên kẻ rõ vạch sơn đê người đi 2 chiều còn biết nữa chứ...:102:

Evolution

Xe điện
Ơ sáng nay em đi làm vẫn thấy dường như là vẫn 1 chiều, lạ nhở :102:

ITVN

Xe tải
Cám ơn bác chủ thớt (b)(b)(b)

boylangthang

Xe hơi
Em thấy cái bọn CQ chức năng tháo biển này rất vô trách nhiệm. Lúc cắm biển cấm thì lập tức có xxx đứng ra bắt người vi phạm đi ngược chiều ngay. Nhưng khi tháo biển thứ cứ im ỉm thế thôi, ai biết thì biết mà không biết thì ... ráng chịu. Đúng ra cần treo một số pano hoặc băng rôn ngang đường ở các ngã ba ngã tư thông báo đường đã chuyển thành hai chiều để bà con biết và đi về làn của mình. Như hiện nay mà phi chiều ngược lại rất ghê răng, nhất là lại gặp chú nào ôm cua từ ngã ba ngã tư phi vào mình thì thôi rồi.

theph

Xe điện
Em thấy cái bọn CQ chức năng tháo biển này rất vô trách nhiệm. Lúc cắm biển cấm thì lập tức có xxx đứng ra bắt người vi phạm đi ngược chiều ngay. Nhưng khi tháo biển thứ cứ im ỉm thế thôi, ai biết thì biết mà không biết thì ... ráng chịu. Đúng ra cần treo một số pano hoặc băng rôn ngang đường ở các ngã ba ngã tư thông báo đường đã chuyển thành hai chiều để bà con biết và đi về làn của mình. Như hiện nay mà phi chiều ngược lại rất ghê răng, nhất là lại gặp chú nào ôm cua từ ngã ba ngã tư phi vào mình thì thôi rồi.
Em đồng ý với cụ này. Hồi ở SG em thấy mỗi khi phân lại luồng họ treo băng rôn trước cả tuần trên cao và đập vào mắt người đi đường. Ở HN thì cứ âm thầm làm và tranh thủ ăn bẩn.
Chiều qua em đi lên 53 Quang Trung mà ** dám rẽ phải từ Thợ Nhuộm ra Quang Trung mặc dù em đọc bài này rồi cũng như không có biểm cấm rẽ phải chỉ bởi vì chiều đi ngược lại (chiều thuận cũ) bà con vẫn dàn hết cả mặt đường vì chắc vẫn nghĩ là 1 chiều. Em có thấy 2 chú 4B bị kẹt cứng ở ngã 4 Thợ Nhuộm - Quang Trung khi đi chiều ngược lại.
Chán XXX vãi cả lúa.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng ý với cụ này. Hồi ở SG em thấy mỗi khi phân lại luồng họ treo băng rôn trước cả tuần trên cao và đập vào mắt người đi đường. Ở HN thì cứ âm thầm làm và tranh thủ ăn bẩn.
Chiều qua em đi lên 53 Quang Trung mà ** dám rẽ phải từ Thợ Nhuộm ra Quang Trung mặc dù em đọc bài này rồi cũng như không có biểm cấm rẽ phải chỉ bởi vì chiều đi ngược lại (chiều thuận cũ) bà con vẫn dàn hết cả mặt đường vì chắc vẫn nghĩ là 1 chiều. Em có thấy 2 chú 4B bị kẹt cứng ở ngã 4 Thợ Nhuộm - Quang Trung khi đi chiều ngược lại.
Chán XXX vãi cả lúa.
Cái này chỉ có khi 2 chiều thành 1 thôi cụ, còn ở phố Quang Trung này phải gọi là ngu và vô trách nhiệm với dân :mad:

CuKenPis

Xe tăng
Các cụ có để ý xem có vạch phân cách liền không nhì.E quên không để ý

Gau_soc

Xe hơi
Thưa với các bác,
GTCT nhà mình làm việc quá nửa vời.
Khi đi từ các đường khác vào để hòa vào đường Quang Trung vẫn còn biển cấm rẽ thì cũng bó tay luôn.

solero

Xe hơi
Thông báo mới nhất: đường Quang Trung đã trở lại 1 chiều như trước
Em vừa đi qua đường này xong, sáng nay em cũng đi qua thì vẫn tháo biển cấm 1 chiều, nhưng đến chiều nay các biển cấm đã đc đặt lại đúng chỗ! em còn ko tin vào mắt mình! bó tay.com

Badriver

Xe tải
Thông báo mới nhất: đường Quang Trung đã trở lại 1 chiều như trước
Em vừa đi qua đường này xong, sáng nay em cũng đi qua thì vẫn tháo biển cấm 1 chiều, nhưng đến chiều nay các biển cấm đã đc đặt lại đúng chỗ! em còn ko tin vào mắt mình! bó tay.com
Bác nhầm! Em vừa phóng qua Nguyễn Du, thấy lại bỏ biển 1 chiều rồi! Từ 3h hôm nay lại thành 2 chiều các bác nhá!:101:
:)):)):))

cham_hoc

Xe tăng
hehe, chắc họ tháo biển để bảo dưỡng. Lúc sáng nay em rẽ từ Lý Thường Kiệt vào Nguyễn Du, chẳng ai nhường đường cho em, họ còn chỉ trỏ và lắc đầu. Vừa xong em chạy đường Hai Bà Trưng,ngó sang đường Quang Trung đã thấy cái biển 1 chiều đc dựng lên :)):)):)):)):)):))

(nghĩ lại cũng thấy em may, chứ chẳng may nó lắp biển đúng lúc em đang đi thì nhục :P:)):)):)):)):))

Alexandre Ciskob

Xe điện
Túm lại là seo?đường này em hay đi qua lắm :102:

Donquixote

Xe buýt
Update 3.30pm 26/01/2010

Update 3.30pm 26/01/2010.

Em định đi thử nhưng thấy các biển hiệu cảnh báo ngược chiều lại được lắp như cũ.

Đã đánh võng như qua 1 loạt ngã tư giao cắt với Quang Trung (trừ đoạn giữa Nguyễn Du và Trần Nhân Tông nhé). Chính thức cảnh báo các cụ hôm qua còn đi được.