[Thảo luận] Đường QL3 đi Thái Nguyên đã sửa xong chưa các bác?

Elec

Xe buýt
Cuối tuần e lại phải về Thái Nguyên mà ko biết tình hình QL3 dạo này thế nào rồi? Lần trước e về thì đang sửa tắc đường lắm ko biết dạo này còn tắc ko các bác?

Ah hôm trước có bác nào xui e đi đường QL1 thấy bào dài hơn 25km mà đường đẹp hơn thì theo các bác có nên đi ko ah?

Thanks các bác trước.

kevilvnn

Đi bộ
Đường QL3 chắc 2 năm nữa mới xong(đấy là e nói thế, nhưng chắc cũng còn lâu), còn tắc dài dài...ko biết bác đi từ đâu, em thấy nếu đi đường Bắc Giang cũng tốt lắm...

Payroll

Xe điện
Đi TN đường Bắc Giang thì đi thế nào. Thỉnh thoảng em cũng phải đi Thái nguyên mà đường 3 thì chán hẳn

butchikim

Xe ba gác
Cụ đi lên Tuyên Quang theo QL2 rồi vòng về Đại Từ đi cho máu b-(

nguyenduchiep

Xe tải
lần trc về e đi QL3 mà nản luôn, xe to, xe bé đỗ hàng dài ra mà cứ lấn nhau, tắc đg chả chen vào đâu đc nữa lên càng tắc, gần 1 tháng rùi ko về ko biết khấm khá hơn ko?

Elec

Xe buýt
Cảm ơn tất cả các bác. Em khởi hành từ Ô Chợ Dừa ah.

Lần trước e nhớ trong 1 topic nào có bác xui chạy QL1 đến Bắc Giang chỗ BQL các KCN Bắc Giang thì rẽ trái chạy QL 37 là đến thẳng Thái Nguyên, chạy như thế e đo trên Google maps thấy xa hơn tầm 30km nhưng ko biết đoạn QL37 chất lượng đường xá ra sao. Có bác nào chạy tuyến này chưa ah?

kenu97

Xe container
Bác cứ đi QL3 bt thôi, sửa chưa xong nhg mà đi cũng ổn rồi. đợt trc vừa sửa vừa đi nên mới hay tắc thế. e vừa đi về cách đây mấy hôm. nếu đi sớm thì chỉ mất hơn tiếng rưỡi là đến nơi thôi

Getz9204

Xe tải

Lần trước e nhớ trong 1 topic nào có bác xui chạy QL1 đến Bắc Giang chỗ BQL các KCN Bắc Giang thì rẽ trái chạy QL 37 là đến thẳng Thái Nguyên, chạy như thế e đo trên Google maps thấy xa hơn tầm 30km nhưng ko biết đoạn QL37 chất lượng đường xá ra sao. Có bác nào chạy tuyến này chưa ah?
E ở Thái Nguyên đây, cuối tuần em cũng từ Ô Chợ Dừa về Thái Nguyên đấy. Cụ về đến đâu ở Thái Nguyên? Đường QL3 nếu cụ đi về đến Phố Cò thì cũng ổn rồi, tuần trc em vừa về ăn hỏi đứa em đi ngon cụ ạh. Nhưng đoạn từ Phố Cò lên TP thì e k rõ nhưng hình như chưa xong.

lacked_moon

Xe tải

e đầu tháng 12 vừa rồi cũng đưa gấu lên TN thi kho bạc cũng đi theo đường này nói chung đường okie cụ ah,chỉ có khoảng 1km đường đang làm ko đi đc nhanh chứ ko bị tắc a.

Chỉnh sửa cuối:

ducvv

Xe tải
Cứ bình thường mà đi thôi cụ, đừong nhỏ, đông xe cụ ko quen thì cứ củ từ mà chạy...

hoinhap

Xe tăng
Có hai cách đi HN_TN. Nếu đi theo QL 1A thì đến KCN Đình Trám (Bắc Giang) rẽ trái, đến Thắng rẽ phải qua Phú bình Gang thép là đến TN. Đường đẹp còn 1km đang rải nhựa. xa hơn đi đường QL3 một chút nhưng đi nhanh hơn nhiều, và chắc cũng đỡ tốn xăng hơn!
Cách thứ 2 đi theo QL3, nếu xuất phát từ Mỹ Đình thì đi Bắc thăng long Nội bài rẽ ra đường 18 xuống Sóc sơn theo QL3 đi thẳng TN, Đường cũ nhỏ hẹp, đến cầu Đa phúc mới sửa xong (em đoán thế, vì nghe có cụ nói về phố cò thì đi dễ rồi). Đến ngã tư khu công nghiệp sông công thì rẽ phải sang Phú bình để về Thái nguyên, Đường đẹp vắng người và hình như gần hơn được 5km thì phải, còn nếu đi thẳng không rẽ sang Phú bình thì thôi rồi!

dam_duong_xa

Xe buýt
E mới chạy đêm 14 lên TN. 2h30 sáng về Hn, chạy đêm thì ngon lành ko vấn đề gì mặc dù đương đang sửa hầu như toàn tuyến địa phận Thái Nguyên. E dự là chạy ngày thì cụ cần 4h để đi hết quãng đường 80km. Khuyên cụ chạy qua Vĩnh Tuy lên QL1 đi Lạng Sơn, đến KCN Đình Trám rẽ QL 37 lên thẳng TP Thái Nguyên, đường đẹp xa hơn 28km nhưng chắc chỉ mất 2h45p. Cụ cứ xem trên Gmap lộ trình E vừa nói, có thằng cu cháu lái xe cho Nhà Đài trên TN xác nhận chất lượng đường xá rồi.

Chỉnh sửa cuối:

kenu97

Xe container
E mới chạy đêm 14 lên TN. 2h30 sáng về Hn, chạy đêm thì ngon lành ko vấn đề gì mặc dù đương đang sửa hầu như toàn tuyến địa phận Thái Nguyên. E dự là chạy ngày thì cụ cần 4h để đi hết quãng đường 80km. Khuyên cụ chạy qua Vĩnh Tuy lên QL1 đi Lạng Sơn, đến KCN Đình Trám rẽ QL 37 lên thẳng TP Thái Nguyên, đường đẹp xa hơn 28km nhưng chắc chỉ mất 2h45p. Cụ cứ xem trên Gmap lộ trình E vừa nói, có thằng cu cháu lái xe cho Nhà Đài trên TN xác nhận chất lượng đường xá rồi.
Cụ cứ tư vấn mua đường thế. Nhà cụ ý ở Ô Chợ Dừa mà lại đi thế thì mua đường quá.
E đi từ 7h sáng, đi HQV rồi ra THăng Long, rẽ QL2 rồi rẽ vào đi qua Sóc sơn ra QL3, tổng thời gian e đến thành phố là 1 tiếng 40 phút. e đi Kia chứ ko phải siêu xe gì nhá.
Có hôm e đi sớm hơn thì mất có tiếng rưỡi thôi.

Kenket

Xe điện
Cứ thẳng QL3 mà chạy là ngắn nhất, nhưng chịu khó chạy đêm đường cho đỡ tắc.
Em từ HN đi TN toàn ăn tối xong tầm 19h30 là xuất phát, đường thoáng chạy khoảng 1 tiếng rưỡi là tới.

Super Bong

Xe hơi
Tuần nào em cũng phải đi TN, toàn đi ban ngày mà nghe cụ nói hết 4h làm em sợ quá. Nhà em ở Thái Hà ạ. Em đi lên đúng trung tâm TN cũng chỉ hết tối đa 2h30p theo đường thông thường thôi (trừ hôm gặp tai nạn).

Super Bong

Xe hơi

Bác cứ yên tâm đi ra cầu Thăng Long, đi đường Thăng Long - Nội Bài, vòng qua khu CN Nội Bài đến Sóc Sơn đi như bình thường. Cách đây hơn tháng đường 3 có bị sửa ở Phổ Yên phục vụ lễ hội chè nên tắc tứ tung (có hôm em bị tắc gần 1h). Nhưng giờ chỗ đấy sửa xong rồi nên đi bình thường. Em đi ban ngày từ Ô Chợ Dừa lên trung tâm TN chắc hết 2h30 tối đa (đi đúng tốc độ quy định). Nếu mà bác biết đường đi vòng qua Hồ Tây thì còn nhanh hơn ạ

Elec

Xe buýt
Cảm ơn tất cả các bác đã comment, có vài ý e phải làm rõ:

- Báo cáo các bác là quê gấu nhà e ở Thái nguyên, đường Quang Trung ngay chỗ gần cầu vượt Thịnh Đán thì phải (em ko sure lắm về tên cái cầu vượt này, đại khái là cái cầu vượt QL3 đi Bắc Kạn). Nên QL3 đợt trước em vẫn chạy thường xuyên, em chạy Kia Morning hết tầm 2h15 phút, chạy đúng tốc độ, cẩn thận ko chạy ẩu.

- Lần gần đây nhất em về QL3, hình như tầm trước lễ hội chè 1 tháng vì dạo này Gấu nhà em bầu bí nên ít về thì bị tắc đường đúng đoạn giáp ranh Sóc Sơn- Thái Nguyên mất đâu như 2h mà tắc chỉ vì mấy bác lán đường vượt ẩu nên tắc thôi.

Chính vì vậy đợt đấy về em có hỏi trên này thì có bác xui là đi QL1 rồi chạy đường 37 ngon hơn và đi nhanh hơn mặc dù xa hơn 30km. Bây giờ có bác comment là chạy QL3 vẫn ổn ah làm e phân vân chưa biết chạy đường nào mà sang mai em đã phải đi rồi. Các bác cho em xin ý kiến đi ah>>

E ở Thái Nguyên đây, cuối tuần em cũng từ Ô Chợ Dừa về Thái Nguyên đấy. Cụ về đến đâu ở Thái Nguyên? Đường QL3 nếu cụ đi về đến Phố Cò thì cũng ổn rồi, tuần trc em vừa về ăn hỏi đứa em đi ngon cụ ạh. Nhưng đoạn từ Phố Cò lên TP thì e k rõ nhưng hình như chưa xong.
Chào bác em sáng mai đi về rồi bác ah, em đi đến đường Quang Trung-Thái Nguyên, bác về đâu?

Civic TN

Xe lăn
Có hai cách đi HN_TN. Nếu đi theo QL 1A thì đến KCN Đình Trám (Bắc Giang) rẽ trái, đến Thắng rẽ phải qua Phú bình Gang thép là đến TN. Đường đẹp còn 1km đang rải nhựa. xa hơn đi đường QL3 một chút nhưng đi nhanh hơn nhiều, và chắc cũng đỡ tốn xăng hơn!
Cách thứ 2 đi theo QL3, nếu xuất phát từ Mỹ Đình thì đi Bắc thăng long Nội bài rẽ ra đường 18 xuống Sóc sơn theo QL3 đi thẳng TN, Đường cũ nhỏ hẹp, đến cầu Đa phúc mới sửa xong (em đoán thế, vì nghe có cụ nói về phố cò thì đi dễ rồi). Đến ngã tư khu công nghiệp sông công thì rẽ phải sang Phú bình để về Thái nguyên, Đường đẹp vắng người và hình như gần hơn được 5km thì phải, còn nếu đi thẳng không rẽ sang Phú bình thì thôi rồi!
Cụ cứ theo cụ này này. Đường QL3 vẫn đang làm, nhỏ, xấu, nhưng dạo này cũng không bị tắc đâu

catking113

Xe Cứu Trợ
- Lần gần đây nhất em về QL3, hình như tầm trước lễ hội chè 1 tháng vì dạo này Gấu nhà em bầu bí nên ít về thì bị tắc đường đúng đoạn giáp ranh Sóc Sơn- Thái Nguyên mất đâu như 2h mà tắc chỉ vì mấy bác lán đường vượt ẩu nên tắc thôi.
Đoạn này thì cụ yên tâm nhé, đường đã đc thảm ngon ngẻ 95% roài. Máy móc thi công đã rút. E vừa đi Phổ Yên cách đây 2 tuần.

hadt4b

Xe hơi
Nhà tôi ở Thái Nguyên đây. Hàng tuần diễn HN - TN đều. Đợt trước sửa đường cộng với chen lấn vượt ẩu mới tắc. Quốc lộ 3 thì hẹp mà lưu lượng xe (đặc biệt xe tảit khủng nhiều) không thể mát ga được. Bây giờ từ HN đến Sông Công đi tạm ổn vì chưa làm đường tới. Từ Sông Công lên Thành phố đang làm càng đường chật lắm. cứ từ từ mà đi. Tốt nhất cụ đi sáng sớm là ngon nhất.