[Funland] Đường phố Hà Nội những ngày CT16

search

Xe điện
Cách ly giời đi nữa cũng muộn rồi. Bởi cách ly vỡi giãn cách mãi đc không ? Chỉ cần lọt lưới 1 vài người nhiễm bệnh là vài tuần sau nó lại mọc ra cảm đám như cỏ dại sau mưa.
giờ chỉ còn Vaccin là cứu cánh duy nhất. Biển thể Delta nó lây nhanh khủng khiếp. VN Chúng ta đã quá muộn trong vc đàm phán mua Vaccin.
Mong là tập trung tiêm cho những người tuyến đầu và người lớn tuổi trc. không là thê thảm như các nước khác thôi. Trẻ thì gần như chẳng sợ mấy, Nên cứ bình tĩnh đi. Vệ sinh thật kỹ đôi bàn tay, bịt khẩu trang ko đủ đâu, gắn thêm mũ chống giọt bắn nữa cho chắc. ra đường hạn chế sờ mò vào đồ vật, luôn có lọ dung dịch nhỏ sát khuẩn trong người để rửa tay ngay sau khi ra khỏi siêu thị, chợ.... trc khi vaò nhà làm thêm 1 lần nữa. Đừng quên hay lười , bởi ông bà, cha mẹ già yếu sẽ chết vì mình mang bệnh về nhà đấy.
Tiêm VC xong mũi 2 vẫn nhiễm như thường, nhưng hiếm chết hay phải vào viện điều trị. Nên ai đó đc tiêm xong 2 mũi vẫn mang mầm bệnh lây nhiễm cho người khác. Xin đừng chủ quan, mình mà chủ quan. mình sẽ gây ra cái chết cho người thân của mình trc .
Thế chưa đủ vaccine thì kệ mịa ko giãn cách à. Giãn cách để đỡ lây lan khi mà chưa kịp triển khai vaccine, chứ cần phải tiêm vaccine thì ai cũng biết rồi, ko cần phải nói nhiều.

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Hai_75

Xe điện
Em ra chợ vẫn đông người. Nhưng công an có rào chắn. Ô tô, xe máy bắt để ở ngoài. Vào cửa chợ có đo nhiệt độ nhưng không khử khuẩn tay (chợ 230 Sài Đồng ợ).

harman_kardon

Xe điện
Thế chưa đủ vaccine thì kệ mịa ko giãn cách à. Giãn cách để đỡ lây lan khi mà chưa kịp triển khai vaccine, chứ cần phải tiêm vaccine thì ai cũng biết rồi, ko cần phải nói nhiều.
Ai kêu ko phải giãn cách vậy ? Anh nhìn thấy tôi viết chữ nào phản đối giãn cánh? Nhưng VC phọt phẹt nhỏ giọt như này thì giãn đc bao lâu ? Kể cả có nhiều VC bây giờ thì phải 4 tháng nữa mới bớt. Chứ ko phải có là giải quyết xong. Hậu quả rất nặng nề đối với nước nghèo như Việt Nam. . Không thuốc là( chết )mọi thứ, đây là ý chính. Giãn cách chỉ là biện pháp đối phó nhất thời. Không phải là giải pháp lâu dài, đường lối sai lầm giờ mới sửa thì nó muộn rồi. Thành phố Hồ Chí Minh là hậu quả nhãn tiền. Tất cả đã quá tải và gần như mất kiểm soát khi gặp biến thể này.XH Tiêm rồi còn lây nhiễm tòe loe. . 7...80% là biến thể delta. chứ đừng nói thiếu trầm trọng thuốc tiêm của VN hiện này.
2, 3 tuần nữa thôi, người nghèo họ sẽ lĩnh hậu quả trc tiên của giãn cách. Nhưng nó là bắt buộc chẳng tránh khỏi.

search

Xe điện
Ông mua vc về đi hay ngồi cào phím. Mình là nc ko sx đc thì đã đủ mọi cách đi đàm phán rồi, tốt hơn là tuân thủ lệnh giãn cách nếu ko biết làm gì giúp đc ng khác. Ngồi kêu vaccine quan trọng thì cả TG đều biết rồi. Ông có giải pháp gì ko hay chỉ ngồi kêu với phê phán.

VIKO L

Xe điện
Cầu Vĩnh tuy 7h30': đông hơn hôm qua nhưng vắng hơn nhiều ngày thường

nicktrongsang

Xe buýt
Ai kêu ko phải giãn cách vậy ? Anh nhìn thấy tôi viết chữ nào phản đối giãn cánh? Nhưng VC phọt phẹt nhỏ giọt như này thì giãn đc bao lâu ? Kể cả có nhiều VC bây giờ thì phải 4 tháng nữa mới bớt. Chứ ko phải có là giải quyết xong. Hậu quả rất nặng nề đối với nước nghèo như Việt Nam. . Không thuốc là( chết )mọi thứ, đây là ý chính. Giãn cách chỉ là biện pháp đối phó nhất thời. Không phải là giải pháp lâu dài, đường lối sai lầm giờ mới sửa thì nó muộn rồi. Thành phố Hồ Chí Minh là hậu quả nhãn tiền. Tất cả đã quá tải và gần như mất kiểm soát khi gặp biến thể này.XH Tiêm rồi còn lây nhiễm tòe loe. . 7...80% là biến thể delta. chứ đừng nói thiếu trầm trọng thuốc tiêm của VN hiện này.
2, 3 tuần nữa thôi, người nghèo họ sẽ lĩnh hậu quả trc tiên của giãn cách. Nhưng nó là bắt buộc chẳng tránh khỏi.
đôi co với mấy nó làm gì cụ. Nó không phải trải qua cái cảnh chạy ăn từng bữa thì giãn cách đến hết đời cũng được. Giãn cách sướng hay khổ tùy cuộc sống từng người

cháu lên 3

Xe container
Sáng nay ngày đi làm, ko biết đường xá tnao hả các cụ, một số ngành vẫn phải đi làm, qua chốt có phải khai báo ko các cụ

rfs

Xe điện
Đường phố bắt đầu đông người hơn