[Thảo luận] Đường phố Hà Nội chạy xe gầm cao thật là sướng

Trạng thái
Thớt đang đóng

viciv

Xe buýt
E đến ạ các cụ bảo : đường vắng, có sao đâu...Sai thì cứ nhận là sai, còn sửa hay không thì tính sau, chứ cứ nói kiểu đó thì hài lắm.

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em ^:)^^:)^^:)^^:)^ 2 cụ. 2 cụ lần sau có comment thì làm ơn bớt chút thời gian đọc đầy đủ từ đầu đến cuối giùm :-h
bác thông cảm. mấy bố này mới lấy xe. điếc không sợ súng, không biết xe đấy nó thế nào nên nói luyên thuyên ạ. :))

yeswrong

Xe buýt
Bẩm các cụ, bản thân nhà cháu cũng không ủng hộ đi như này vì vi phạm Luật GTĐB là chắc rồi; tiếp nữa là gây ảnh hưởng đến OF. Có cụ bảo không ảnh hưởng gì???; theo cháu thì thế này ạ: OF đúng nghĩa là một diễn đàn, OF không đại diện cho ai nhưng cũng là đại diện "trong tâm trí" nhũng member của OF. Vào OF để học cái hay, bỏ cái dở, rèn cái chưa tốt của mình để " có văn hóa hơn khi tham gia giao thông" và cũng đúc rút được nhiều bài học hay trong cuộc sống.
Với bản thân cháu, OF là một "THƯƠNG HIỆU", và đã dán logo OF lên xe thì "phải có trách nhiệm bảo vệ thương hiệu" đó. (cũng vì nghĩ như vậy mà cháu không dám xin logo OF vì sợ một lúc nào đó, mình sẽ làm "hỏng" nó).
Các cụ có nghỉ: gấu nhà các cụ sẽ nghĩ gì?, F1 nhà các cụ sẽ nghĩ gì? khi các cụ ngày ngày vào OF, hoan hô, cổ vũ những hành vi đẹp trong giao thông, phê phán những hành vi chưa đẹp mà các cụ lại thực hiện cái việc như cụ chủ thớt đã nêu.
Mấy lời dài dòng, các cụ bỏ quá.
Đồng ý với cụ, em thì dán cái logo of để luôn nhắc nhở mình là 1 công dân gương mẫu trong giao thông.

canbo

Xe tăng
P/S: cụ canbo bớt nóng nhé. Cụ và các cụ khác cũng đều vì 1 khẩu hiệu " chung tay xây dựng văn hóa giao thông" thôi mà :)
Quả thật là em đang nóng trong người, nhưng mà đọc mấy comment trên thì toàn cái kiểu chẳng biết gì mà nói bừa nên mới phải trả lời thôi ạ. Còn các bác nào còn thắc mắc gì thì cứ tiếp tục nhé >:D<.

musiclife

Xe tăng
Cán bộ mà không gương mẫu thì nói gì đến dân đen, đúng là nhà dột từ nóc

depalendoc

Xe tải
Gầm cao, máy thoáng, mát chân ga...

Red_Evil

Xe buýt
Cụ Chã Noza đã có nhời với anh em rồi nên thôi các cụ đừng ném đá cụ ấy nữa. Cái điều em dự hôm qua đã sai vì cụ Noza đã ko nói là "cho mượn" hay "bán quên chưa tháo logo" và cái thớt này vẫn còn tồn tại để các cụ vào chém nên em nghĩ là chúng ta có thể dừng việc trao đổi ở đây. Kẻo lời qua tiếng lại nói nhiều thành ra mất vui.

Kia6582

Xe buýt
Theo em có hay ko có logo thì đều có lúc sai. Vấn đề là sai thì sửa để lần sau đỡ sai (với cái giao thông nhà mình thì ko sai ko đc)
Cũng là thêm 1 lời cảnh báo cho những ai đang có logo of nên có trách nhiệm hơn khi tham gia GT kẻo bị BẮN rồi lên Thớt thì mệt lắm.
Em cũng gặp vài lần xe có logo of đi sai, nhưng đó là những cái sai mà đúng (sai luật nhưng phù hợp với tình huống lúc đó) mà cái sai này ai cũng dính cả:D nên em thấy bình thường, chứ sai kiểu ko có ý thức là em BẮN lun.

Sonbh

Xe tăng
Thôi các cụ nhà mình ko ném đá nữa đi, em nói thật em cũng chả quen gì cụ Noza cả, nhưng có đọc hết 11 trang và thấy cụ Noza đã nhận sai rồi thì các cụ cũng ko cần ném đá thêm nữa đâu, ai cũng có lúc sai mà, có điều nhiều khi cụ ý là người được nhiều người biết hoặc là có chút ảnh hưởng với OF nên càng phải noi gương hơn thôi :D. Các cụ khác cũng thôi đừng chém nhau nữa, em thấy chiến sự bắt đầu nóng lên roài đó :D.

Vitara in TN

Xe tải
em thấy chuyện này rất bình thường mà nhiều cụ ném đá tảng thế ạ.
em hỏi các cụ ném đá to là các cụ từ bây giờ trở đi có chắc chắn 100% là đỗ xe dưới lòng đường hoặc trên hè đúng quy định không ah?.....nhất là ở HN???
" Biết là sai nhưng vẫn phải làm đó thôi"

Chỉnh sửa cuối:

Orient Sea

Xe điện
Quả thật là em đang nóng trong người, nhưng mà đọc mấy comment trên thì toàn cái kiểu chẳng biết gì mà nói bừa nên mới phải trả lời thôi ạ. Còn các bác nào còn thắc mắc gì thì cứ tiếp tục nhé >:D<.
Dạ thưa cán bộ, chúng em đầu trọc dân đen, chẳng biết gì cả nói bừa mong cán bộ thông cảm. Em thề là em ngưỡng mộ văn hóa, kiến thức của cán bộ lắm lắm đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

bagiahuhu

Xe buýt
Vừa post xong thì lại thấy cái này. Em xin thưa, các bác đừng có nâng cao quan điểm tây thì thế này thế nọ, nghe chuối lắm. Em là ghét nhất cái thể loại A thì phải thế này, B thì phải thế khác, cực kỳ cảm tính. Các cụ nhà ta có câu "Ở trong chăn mới biết chăn có rận" quả ko ngoa.
Trong trường hợp này ko hề có csgt vì tai nạn nó nằm phía trên 3km, em đợi lâu quá nên phải cố rẽ ra đường nhánh, còn các bạn đi quá chỗ rẽ thì quay đầu đi vào đường ngược chiều dể ra đường nhánh.
Còn dân EU thì lại ko như bác nghĩ. Một người trong số đông sẽ ko dám phạm luật , nhưng nhiều người sẽ dẫn đến cả đàn phạm luật đấy ạ. Trái hoàn toàn với suy nghĩ của bác đấy ạ.
Haizzz, tớ ko tận mắt xem cái cảnh tắc đường mà chú cán bộ chụp được tuy nhiên tớ nhìn thấy 3 thằng mặc đồng phục đứng 3 góc (ở trong 3 cái vòng tròn đỏ đó) tớ đoán là C.S.G.T vậy thôi, nếu tớ sai thì chú cán bộ chỉ giáo thêm. Chú cán bộ đang làm nhiệm vụ gì ko hoàn thành bị sếp mắng hay sao mà có vẻ bức xúc cay cú quá nhỉ, đã tự nhận là cán bộ thì ngôn từ của cán bộ nên hòa nhã hơn để cho bà con nhân dân được nhờ cán bộ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

canbo

Xe tăng
Em có nói cái gì quá thì các bác bỏ quá cho, nhiều lúc bức xúc quá lời nói có thể hơi nặng, nhưng thực tình em mong các bác hiểu rõ nguồn gốc vấn đề.
Dạ thưa cán bộ, chúng em đầu trọc dân đen, chẳng biết gì cả nói bừa mong cán bộ thông cảm. Em thề là em ngưỡng mộ văn hóa, kiến thức của cán bộ lắm lắm đấy ạ.
Dạ thưa bác, kiến thức em nông cạn lắm ạ chỉ được cái đi nhiều nên biết được một chút ít.

bagiahuhu nói:
Haizzz, tớ ko tận mắt xem cái cảnh tắc đường mà chú cán bộ chụp được tuy nhiên tớ nhìn thấy 3 thằng mặc đồng phục đứng 3 góc (ở trong 3 cái vòng tròn đỏ đó) tớ đoán là C.S.G.T vậy thôi, nếu tớ sai thì chú cán bộ chỉ giáo thêm. Chú cán bộ đang làm nhiệm vụ gì ko hoàn thành bị sếp mắng hay sao mà có vẻ bức xúc cay cú quá nhỉ, đã tự nhận là cán bộ thì ngôn từ của cán bộ nên hòa nhã hơn để cho bà con nhân dân được nhờ cán bộ nhé.
Em bức xúc chứ ko hề cay cú, nếu bác thấy cay cú thì có thể chỉ ra rõ ràng. Em cũng hòa nhã nó quen rồi nhưng trong nhiều trường hợp ko thể hòa nhã được bác à. Bác đưa ra 3 cái vòng tròn em cũng choáng nhưng ko ngờ mode năm nay của Đức lại là màu đỏ. Thôi thì em gửi bác 3 cái ảnh crop từ ảnh gốc cho rõ ràng nhé. Còn cảnh sát bên này ko phân biệt giao thông hay là phường phiếc gì hết chỉ có một màu xanh lá cây đậm thôi ạ, hoặc một số nơi có thêm màu xanh đậm nữa ạ. Ngoài ra ở một số trường hợp có khoác thêm áo phản quang có màu nõn chuối.

bagiahuhu

Xe buýt
OK, thank cán bộ, tớ đúng là chưa đến nước Đức thật nên cũng ko biết đồng phục CS của nó là màu xanh, còn mấy ông bà già kia mà tớ tưởng là CS thì là đoán sai rồi, bà già mắt kém mà.
Cán bộ đi nước ngoài nhiều biết nhiều, chắc học vấn cũng cao nữa có gì chưa biết tớ hỏi, cán bộ nhiệt tình giúp bà già này nhé.

Còn thế nào là bức xúc cay cú thì cán bộ cứ đọc lại các bài viết của mình thì thấy thôi.

Cuối tuần rồi, để tinh thần vui vẻ còn làm việc khác.

civic pro

Xe tải
Cụ Chã Noza đã có nhời với anh em rồi nên thôi các cụ đừng ném đá cụ ấy nữa. Cái điều em dự hôm qua đã sai vì cụ Noza đã ko nói là "cho mượn" hay "bán quên chưa tháo logo" và cái thớt này vẫn còn tồn tại để các cụ vào chém nên em nghĩ là chúng ta có thể dừng việc trao đổi ở đây. Kẻo lời qua tiếng lại nói nhiều thành ra mất vui.
em cũng đồng tình với ý kiến của cụ,cụ noza đã vào đây nhận lỗi rồi mà các cụ vẫn ném đá bác ấy ghê quá,em nghĩ chúng ta nên thôi việc trao đổi ở đây,kẻo mất lòng nhau

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em tạm khóa thớt vì nội dung đã rõ và chủ để lại được chuyển sang hướng khác.

Trạng thái
Thớt đang đóng