[Thảo luận] Đường Phạm Văn Đồng - XXX: Biển phân làn ở đằng kia!!! - Bắt láo quá

NoMoney NoTalk

Xe hơi
Em cho rằng cụ bị bắt với lý do đó chưa chuẩn. Cơ mà cụ chạy giống cái taxi sân bay phía trước là ra làn trái ngay thì chắc chắn kô bị xxx dừng xe. Việc này có 1 OFer nhà mình bị xxx dưng ở PVĐ này tường thuật rồi mà

_vihali_

Xe hơi
Hôm chủ nhật rồi, nhà cháu đi từ Nam định, đến ngã ba Pháp vân bị XXX vẫy lại, câu đầu tiên cháu nghe được là "Xe chạy sai làn, lỗi này 1 triệu 2" và có 1 chú Zace biển 37 đang bị lập biên bản cũng vì sai làn, kệ. Cháu hỏi luôn:" xe tôi chuẩn bị rẽ phải, tôi từ từ nép vào làn bên phải khi có điều kiện thuân lợi, vì thế nên các anh gọi tôi lại chắc có chuyện gì khác nữa?" thấy 2 chú nhìn nhau, cháu biết ngay, hỏi tiếp :"Từ đầu ca đến giờ các anh phạt bao nhiều người lỗi này rồi? Nói thêm là cái chuyện làn xe tải xe con ở gần ngã ba ngã tư là các anh mang ra để dọa dân, chứ thật ra không có luật nào vô lý như vậy vì đến ngã 3 xe làn trong muốn rẽ trái, xe làn ngoài thích rẽ phải,... đấy là nguyên nhân ùn tắc, việc này đã được lên tiếng và bàn cãi, đi đến thống nhất từ rất lâu rồi". Thế là một chú nở ngay nụ cười ngọt nhạt hỏi han vớ vẩn. Em đíu thèm trả lời, lên xe đi thẳng. Pốn nạn.
Ối giời, xxx gặp cụ cao to lừng lững, cổ đeo khẩu bazuka to tướng thì rét là phải rồi.

santafe_9999

Xe tải
Câu chuyện của em là thế này:
Trưa nay em về đến đoạn bến xe Nam Thăng Long em đi làn ngoài cùng bên trái do trước có vài xe ùn lại vì chờ 1 bác buýt sang đường em đi vào làn trong cho thoáng
Qua ngã 4 thì vướng xe không ra làn ngoài ngay được và đi làn giữa, trước em có 1 taxi, 1 CRV đè vạch sang làn trái, mình em bon bon thì bị xxx bắt mời các bác xem video và hội thoại:

Vào đề luôn không đợi xxx hỏi: anh cho e biết lý do dừng xe
XXX: Anh cho kiểm tra giấy tờ đã
Em: Giấy tờ em đủ, anh cho biết lý do dừng xe.
XXX: anh đi sai làn, làn của anh là bên ngoài kia, anh đi vào làn xe tải, xe khách, xe buýt.
Em: Anh cho biết biển phân làn ở đâu
XXX: ở đằng kia (tay thì chỉ lên mấy ngọn đèn cao áp có vẻ xa xăm lắm)
Em: Nếu đúng là em đi sai làn thì em sẽ bật máy ghi âm và ta nói chuyện.
Em vào xe lấy điện thoại và nói với XXX: "Em khẳng định không đi sai làn, có đủ giấy tờ và không quen biết ai, em chỉ dùng điện thoại này để ghi âm. Em bắt đầu ghi âm nhé: "Anh cho biết lý do dừng xe ...." như đoạn ghi âm mời các bác nghe cho sướng tai
-------
Cuối cùng là cho em đi không quên dặn và chỉ tay đi ra làn ngoài, em nghĩ bụng lão này chưa được học về vạch kẻ đường vì từ đó đi đến ngã 4 cổ nhuế toàn vạch liền, và em cứ làn giữa đi tiếp bỏ ngoài tai.
Đây là video:
[video=youtube;TB7GANDOTGE]http://www.youtube.com/watch?v=TB7GANDOTGE[/video]

Đây là đoạn nói chuyện ghi âm: (em không biết post audio thế nào nên ghi lại = video trên youtu)
[video=youtube;Y__O0vZivwQ]http://www.youtube.com/watch?v=Y__O0vZivwQ[/video]

Còn đây là cái biển mà XXX cho là biển phân làn. ai đi làn giữa chắc phải vào đến chỗ cụ Rùa mới được quay ra
Em hỏi bác phát nhơ:
1. Bác chạy tốc độ bao nhiêu? (hy vọng bác còn nhớ)
2. Xe tải có được phép đi làn ngoài không?

Tribute

Xe container
Em hỏi bác phát nhơ:
1. Bác chạy tốc độ bao nhiêu? (hy vọng bác còn nhớ)
2. Xe tải có được phép đi làn ngoài không?
Em xin mạn phép trả lời thay cụ chủ nhé?

Câu 1: xxx ko bắt lỗi tốc độ mà bắt lỗi sai làn; Tốc độ trên cái Clip là do setup số lượng hình ảnh trong 1 giây nên khi xem clip cụ cảm thấy xe chạy quá nhanh đúng không? Quan sát đầy đủ sẽ thấy xe 2b còn vượt bên phải xe cụ chủ rầm rầm kia mà.

Câu 2: Làn ngoài có chữ "DÀNH CHO XE CƠ GIỚI", vậy xe TẢI là xe thô sơ hay xe cơ giới mà cụ hỏi thế nhỉ?

1landuynhat

Xe đạp
Em thích câu cuối của bác chủ thớt. "Bắt láo, nó bảo đi sai làn... bắt láo" =))

Loong Phoong

Xe điện
đúng là bố láo ăn cắp, xxx mù luật hay là cố tình làm trò thế này không biết, thế mà cũng toàn đc ra đứng đường là thế nào nhỉ, xxx mà chả có chút kiến thức về GT gì cả

oto9fun

Xe tải
Em có ý kiến thế này ạ

1. Đoạn đường này chỉ có 2 làn : làn trái cho xe cơ giới cụ thể là tất cả các xe có gắn động cơ , làn phải dành cho xe thô sơ cụ thể xe đạp, xe thồ chạy bằng cơm

2. Làn trái được chia làm 2 làn xe chạy bởi 1 cái vạch kẻ đường bị vẽ bởi những thằng điên chưa biết luật GTDB *em nặng lời" : vạch 1-11

Vạch số 1-11: Là hai vạch song song (vạch kép) màu trắng, một vạch đứt quãng và một vạch liền liền nét.
Vạch dùng để phân chia dòng phương tiện hai hướng ngược chiều nhau trên các đường có hai hoặc ba làn xe chạy. Lái xe được phép cắt ngang qua vạch từ phía có vạch đứt quãng.

thực chất nếu làn trái chia đôi thì sẽ phải dùng vạch 1-6

Vạch số 1-6: Là vạch đứt quãng màu trắng, rộng 10 cm. Tỷ lệ L1:L2 = 3:1, dùng để báo hiệu gần đến vạch 1-1 hay 1-11, để phân chia dòng xe ngược chiều hay cùng chiều.

Em nghĩ mấy chú CSGT ở đây chắc sẽ bị về vườn nhanh lắm...

Em thương xuyên đi đường này lên 219 Phạm Văn Đồng, xe em là loại 9 chỗ, em chạy cả hai làn, lúc trong, lúc ngoài đi ngay qua mẹt cớm, thế mà chả thấy chúng nó hỏi bao giờ, chắc cụ chủ thớt chạy xe biển tỉnh hay nhìn mặt xanh quá nên bắt nạt thôi.

etisalat

Xe tải
Đoạn này ngày nào em chả đi làm qua, đối diện công viên Hòa Bình đúng không kụ. Tưởng mấy chú này là chuyên ngành làm luật xe tải thôi, hóa ra cũng bày trò bắt ô-tô con cơ à? Chắc lúc kụ đi qua đấy ít xe tải quá nên mấy chú đấy mới ngoáy cạp nia thôi, khổ nỗi luật chưa thuộc nên mới thế. Chán! =))

nvnptb

Xe hơi
tôi thất ghi âm được là kụ chủ thớt cũng kinh nghiệm lắm rồi

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Nghe cái giọng chú xxx này có vẻ phê phê thế nào ấy nhể. Cụ chủ có ngửi thấy mùi cồn ko ạ? Bắt láo, bắt láo tất. Em vừa ở sân bay NB về (đi xe cơ quan, gần đến trạm soát vé thì xxx vẫy xe vào (lúc đó xe đi làn giữa)
Em hỏi: lỗi gì vậy
Chú tài cơ quan bảo: chắc nó bắt sai làn
Em bảo ngay: ko có chuyện sai làn, tôi vừa nhìn thấy chỗ kia có biển phân làn giữa cho cả xe tải, xe khách, xe con.
Chú tài nhảy xuống bla bla.... xxx cũng bla bla..., tôi định nhảy xuống thì chú tài quay lại bảo nó hết bảo sai làn rồi bảo vượt phải, em phải bảo xe người thân nhà nó nó mới quay ra bắt lỗi ko xi nhan, em cũng ko nhớ lúc trước có xi nhan ko nữa, thôi cho nó mấy hào ăn trưa về cho nhanh. Thấy chú LX kẹp 100k vào tờ giấy công lệnh đưa cho nó, xong.
Chính anh đã làm hư CSGT !hi

chevroletcruz

Xe điện
phải cứng thì bọn cờ hó mới hết ăn bẩn, bắt láo

anhtuan83vh

Xe hơi
Cụ làm căng lên tí nữa thì tốt, vì xxx yếu thế nhưng vẫn cố gượng để lấy thể diện.

cocsku

Xe cút kít
Chứng tỏ bắt láo là nghề của mấy xxx

achille2k

Xe tải
Em đi đường này nhiều em dự là bác biển tỉnh và gặp xxx túng làm liều. Đường này có 3 làn.
1. Chỉ dành cho xe con có thể chuyển vào làn giữa (làn 2)
2. Dành cho xe con xe tải xe khách. Xe con đã vào làn này thì không chuyển sang làn 1 dính vạch liền
3. Cho xe thô sơ

Chỉnh sửa cuối:

Mr Win

Xe buýt
trắc hôm nay nó chưa vịn đc ai