[Thảo luận] Đường Phạm Văn Đồng - XXX: Biển phân làn ở đằng kia!!! - Bắt láo quá

yeswrong

Xe buýt
Câu chuyện của em là thế này:
Trưa nay em về đến đoạn bến xe Nam Thăng Long em đi làn ngoài cùng bên trái do trước có vài xe ùn lại vì chờ 1 bác buýt sang đường em đi vào làn trong cho thoáng
Qua ngã 4 thì vướng xe không ra làn ngoài ngay được và đi làn giữa, trước em có 1 taxi, 1 CRV đè vạch sang làn trái, mình em bon bon thì bị xxx bắt mời các bác xem video và hội thoại:

Vào đề luôn không đợi xxx hỏi: anh cho e biết lý do dừng xe
XXX: Anh cho kiểm tra giấy tờ đã
Em: Giấy tờ em đủ, anh cho biết lý do dừng xe.
XXX: anh đi sai làn, làn của anh là bên ngoài kia, anh đi vào làn xe tải, xe khách, xe buýt.
Em: Anh cho biết biển phân làn ở đâu
XXX: ở đằng kia (tay thì chỉ lên mấy ngọn đèn cao áp có vẻ xa xăm lắm)
Em: Nếu đúng là em đi sai làn thì em sẽ bật máy ghi âm và ta nói chuyện.
Em vào xe lấy điện thoại và nói với XXX: "Em khẳng định không đi sai làn, có đủ giấy tờ và không quen biết ai, em chỉ dùng điện thoại này để ghi âm. Em bắt đầu ghi âm nhé: "Anh cho biết lý do dừng xe ...." như đoạn ghi âm mời các bác nghe cho sướng tai
-------
Cuối cùng là cho em đi không quên dặn và chỉ tay đi ra làn ngoài, em nghĩ bụng lão này chưa được học về vạch kẻ đường vì từ đó đi đến ngã 4 cổ nhuế toàn vạch liền, và em cứ làn giữa đi tiếp bỏ ngoài tai.
Đây là video:
[video=youtube;TB7GANDOTGE]http://www.youtube.com/watch?v=TB7GANDOTGE[/video]

Đây là đoạn nói chuyện ghi âm: (em không biết post audio thế nào nên ghi lại = video trên youtu)
[video=youtube;Y__O0vZivwQ]http://www.youtube.com/watch?v=Y__O0vZivwQ[/video]

Còn đây là cái biển mà XXX cho là biển phân làn. ai đi làn giữa chắc phải vào đến chỗ cụ Rùa mới được quay ra

Chỉnh sửa cuối:

Libor

Xe điện
Túm lại là có phân làn không ạ? Em chưa tin lắm là có phân làn ở đây??? Nếu vậy cụ xử thế thì vẫn còn non một tý... :) :P Đề nghị các cụ khác có đi đi qua đoạn này chụp ảnh rõ cái phân làn nó ra sao đã rồi lại cùng nhau ta xử lý các cụ nhể? :))

Già làng

Xe tải
Đoạn đối thoại cuối thì chú xxx vẫn khẳng định "làn này giành cho tải,khách...".Vậy biển báo tn cụ chủ?

yeswrong

Xe buýt
Đường này em đi làm hàng ngày có phân 2 làn : "Dành co xe cơ giới" và "dành cho xe thô sơ" ngay ngã 4 Tân Xuân - PVD vừa xuống cầu.
Cứ cho là biển này có hiệu lực đi thì đến đoạn giao cắt với bên xe Nam Thăng Long là hết hiệu lực và tiếp theo không có phân làn nữa, xe em 4 bánh là xe cơ giới thì đi làn nào cũng được. Cái đoạn cãi nhau phân làn em không ghi âm lại vì lúc đấy chưa điên, nó cứ giàng giải làn đường làm em điên lên mới thỏa thuận với nó là tao bắt đầu ghi âm và nói chuyện từ đầu về lỗi dừng xe (lúc đố em chưa đưa giấy tờ) sao bắt đầu ghi âm thi nó chuyển sang kiểm tra hành chính => láo quá. Kiểm tra đủ xong nó trả lại em và gỡ tí thể diện bằng việc giảng giải cho em làn đường đoạn cuối của cái ghi âm đó. Em chở ông cụ đi về quê lên cũng muộn hơn 12h rồi chứ không còn tranh luận nhau với nó về làn đường tiếp cho bẽ mặt bắt láo ra. Bác xe tải xuống nộp thóc 200K không biết lỗi gì rồi đi luôn. Các bác lái xe mà cứ như bác lái xe tải này thì XXX càng làm loạn thôi

Libor

Xe điện
Nếu đúng là chỉ có 2 phân làn cho : Xe cơ giới và xe thô sơ thì lại phải làm việc đến cùng cho CSGT tại đây chừa cái thói bắt nạt dân đen rồi.. vụ này cụ nào làm thí điểm đê ạ! :))

Già làng

Xe tải
Lạ thật,con taxi đè vạch mà xxx kô tóm là sao cụ chủ?

B_e

Xe điện
XXX bắt cụ chủ thớt vì tội vượt phải thì chuẩn hơn. Xem X-Driven của cụ thì rõ.

yeswrong

Xe buýt
Đoạn đối thoại cuối thì chú xxx vẫn khẳng định "làn này giành cho tải,khách...".Vậy biển báo tn cụ chủ?
Nếu em sai thật có biển phân làn rõ ràng thật thì liệu XXX có tha không sau 1 hồi cò quay không được. Cụ cũng thấy giọng lão XXX rất to và đầy hằn học còn gì. Giảng giải đoạn cuối để gỡ gạc tí chút về thể diện vì có ông xe tải vừa mới bị bắt đứng đó nghe đoạn sau câu chuyện của em mà. Em cũng vội nên thôi gật và vâng dạ đi cho được việc (xxx này khoảng 50 tuối bằng tuổi ông chú em nên em nói chuyện rất lễ phép không lại bảo em xúc phạm người thi hành công vụ)

anchibui

Xe điện
Em hay đi sân bay... làn ngoài đc phép vào làn giữa.... Đang ở làn giữa muốn chuyến vào làn ngoài éo vào đc... vì vạch đôi nhưng 1 liền, 1 đứt... (chỉ vào làn giữa, ko chuyển vào làn ngoài đc),
Nếu chiểu theo quy định của xxx thì:
1- Đi sai làn (nếu ở giữa)
2- Đè vạch nếu vào làn ngoài

ying_jun

Xe tăng
E cũng gặp 2 lần như này rồi từ thời đường Phạm Hùng còn chưa bổ sung chữ "xe con" ở làn giữa. Nhưng gặp em cãi mất điện, cũng dọa này dọa nọ nếu gặp lại xe này thì blabla...
Chỉ giỏi bắt dân đen!!!

Tribute

Xe container
Nghe cái giọng chú xxx này có vẻ phê phê thế nào ấy nhể. Cụ chủ có ngửi thấy mùi cồn ko ạ? Bắt láo, bắt láo tất. Em vừa ở sân bay NB về (đi xe cơ quan, gần đến trạm soát vé thì xxx vẫy xe vào (lúc đó xe đi làn giữa)
Em hỏi: lỗi gì vậy
Chú tài cơ quan bảo: chắc nó bắt sai làn
Em bảo ngay: ko có chuyện sai làn, tôi vừa nhìn thấy chỗ kia có biển phân làn giữa cho cả xe tải, xe khách, xe con.
Chú tài nhảy xuống bla bla.... xxx cũng bla bla..., tôi định nhảy xuống thì chú tài quay lại bảo nó hết bảo sai làn rồi bảo vượt phải, em phải bảo xe người thân nhà nó nó mới quay ra bắt lỗi ko xi nhan, em cũng ko nhớ lúc trước có xi nhan ko nữa, thôi cho nó mấy hào ăn trưa về cho nhanh. Thấy chú LX kẹp 100k vào tờ giấy công lệnh đưa cho nó, xong.

Tribute

Xe container
Đi đúng làn, đúng tốc độ thì cụ nào yếu bóng vía mới bị lỗi vượt phải nhé.

No nick nói:
Em hay đi sân bay... làn ngoài đc phép vào làn giữa.... Đang ở làn giữa muốn chuyến vào làn ngoài éo vào đc... vì vạch đôi nhưng 1 liền, 1 đứt... (chỉ vào làn giữa, ko chuyển vào làn ngoài đc),
Nếu chiểu theo quy định của xxx thì:
1- Đi sai làn (nếu ở giữa)
2- Đè vạch nếu vào làn ngoài
Đường đi sân bay có 3 làn cụ nhá, 2 làn ngoài vạch đứt, làn trong cùng vạch liền. Cứ qua mỗi cái ngã ba ngã tư lại có 1 cái biển chỉ dẫn màu xanh mũi tên và chữ trắng bé tí bên phải đường, đi thật chậm mới đọc được. Làn ngoài cùng là làn xe con, làn giữa là làn hợp chủng xe cơ giới, làn trong cùng là xe 2b và thô sơ.

Nghếch

Xe tăng
Đường có kẻ vạch phân làn không bao giờ có khái niệm vượt phải cụ nhé. Em chuyển làn sang phải vượt thường xuyên, kể cả trước mặt xxx mà chả thấy bị vẫy. Vấn đề ở đây là: không vi phạm tốc độ, nhớ bật tín hiệu chuyển làn và chuyển làn đoạn vạch đứt. Có cụ còn lèm bèm đằng sau không dám vượt kể cả khi xe trước họ phát xi nhan trái thì em cũng chịu, không biết cụ ấy học luật ở đâu.

lehuy_kr

Xe tải
Thôi, nhắc nhở là tốt rồi, cứ ai mềm là nó thịt ngay, ***

B_e

Xe điện
Đường có kẻ vạch phân làn không bao giờ có khái niệm vượt phải cụ nhé. Em chuyển làn sang phải vượt thường xuyên, kể cả trước mặt xxx mà chả thấy bị vẫy. Vấn đề ở đây là: không vi phạm tốc độ, nhớ bật tín hiệu chuyển làn và chuyển làn đoạn vạch đứt. Có cụ còn lèm bèm đằng sau không dám vượt kể cả khi xe trước họ phát xi nhan trái thì em cũng chịu, không biết cụ ấy học luật ở đâu.
Em cũng chả sợ, tuy nhiên em đang nói ở đây là nếu xxx bắt cụ chủ thớt lỗi vượt phải thì còn hợp lý hơn là lỗi sai làn.

yeswrong

Xe buýt
Không bắt em vuwotj phải ở đây được lý do như sau:

1. Hai cái xe em vượt chỗ ngã 4 là nó bị chặn bởi 1 cái buýt phía trước sang đường nó phải dừng lại nên không bắt em dừng lại chờ 2 cái xe bị chặn đó đi thì mới được đi tiếp vì em đã chuyển làn lúc chưa vào ngã 4. Hơn nữa được phép vượt phải khi xe phía trước có tín hiệu rẽ trái là quy định trong luật rồi.
2. Em đi làn trong và đường này có kẻ vạch phân làn nên không thể bắt em lỗi vượt ở nơi có điểm giao cắt.
3. Khi em qua giao cắt thì không thể vào làn trái vì vạch liền, không quá tốc độ thì xe bên trái nó dừng lại em đâu có nghĩa vụ dừng theo nó vậy càng không thể bắt em lỗi vượt phải
Nếu bắt lỗi này em sẽ nói như vậy hoặc ghi ý kiến như vậy vào biên bản kèm theo X-driven xem xxx có phạt được không

Em bắt đầu vượt cái xe

kin_ha

Xe tăng
dạo này e đi đường, tháy nhiều xxx quá, e cũng bị xxx gọi lại hỏi thăm 1 lần ở đầu dốc trần hưng đạo roài, đến ngán

yeswrong

Xe buýt
Nghe cái giọng chú xxx này có vẻ phê phê thế nào ấy nhể. Cụ chủ có ngửi thấy mùi cồn ko ạ? Bắt láo, bắt láo tất. Em vừa ở sân bay NB về (đi xe cơ quan, gần đến trạm soát vé thì xxx vẫy xe vào (lúc đó xe đi làn giữa)
Em hỏi: lỗi gì vậy
Chú tài cơ quan bảo: chắc nó bắt sai làn
Em bảo ngay: ko có chuyện sai làn, tôi vừa nhìn thấy chỗ kia có biển phân làn giữa cho cả xe tải, xe khách, xe con.
Chú tài nhảy xuống bla bla.... xxx cũng bla bla..., tôi định nhảy xuống thì chú tài quay lại bảo nó hết bảo sai làn rồi bảo vượt phải, em phải bảo xe người thân nhà nó nó mới quay ra bắt lỗi ko xi nhan, em cũng ko nhớ lúc trước có xi nhan ko nữa, thôi cho nó mấy hào ăn trưa về cho nhanh. Thấy chú LX kẹp 100k vào tờ giấy công lệnh đưa cho nó, xong.
lỗi không xi nhan cụ không đòi xem ảnh thì có phải được chuyển thành lỗi nhắc nhở không. Bắt hết bệnh này sang bệnh khác là bắt láo rồi, nếu cụ bảo cso xi nhan thì lại chuyển sang kiểm tra hành chính do nghi ngờ bằng giả, xe ăn cắp .... như xxx bắt em cho mà xem. Nếu đủ hết đành cho đi, không đủ thì lãnh đòn vậy

tranvuhoang2005

Xe điện
***, toàn bọn bắt láo để ăn bẩn. Hy vọng với sự giúp sức của tiến bộ kỹ thuật, công nghệ, con giun sẽ có lúc xéo mãi cũng oằn... Hiện tượng bẫy, bắt láo sẽ giảm nếu các cụ cứng với c.h.o' v.'a.n.g