[Thảo luận] Đường Phạm Hùng- Làn trong là làn đường của xe tải và xe Buýt

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Chào cả nhà

Hôm nay em bị dính chưởng ở đuờng Phạm Hùng,ngay cửa cơ quan.

Bị tuýt còi mà em còn chưa biết mình bị lỗi gì. Chú CSGT nói em phạm lỗi đi sai làn: em còn cười cho đuợc : anh trêu em, cty em ở đây, ngày nào em cũng biết các anh đứng đây, đời nào em mắc lỗi ngay truớc mắt các anh thế đuợc.

chú ấy bảo em: đi sai làn,làn trong là làn của xe tải và xe buýt, em lơ ngơ vào đấy dễ gây tai nạn cho người khác.

Ối cha mẹ ơi!! các bác đã từng biết em thì biết em lái xe thế nào rồi, bó tay các chú, luật này mới sinh ra bố ai mà biết được.

em nói các chú: Luật đâu em chả biết, ngày nào em cũng 4 lần lượn qua mặt các anh, lần đầu tiên nghe nói đến cái luật này.

Xe em đủ giấy tờ, nhưng mọi thứ đều là bản công chứng, kể cả bằng lái. các chú chả giữ đuợc cáigì, nói một lúc là cho đi thôi.

nghĩa là : không đuợc nhường phải để xe sau vượt các bác nhé, vì nhường vào làn trong phát các bác bị dính đòn đi sai làn ngay,cho nên nếu đi ở Phạm Hùng,đừng bác nào bức xúc vì xe đi truớc không cho vượt nhé.

Đúng là chuyện ngược đời.

Pitt

Xe điện
Hơ hơ... Mợ Z cũng bị hỏi thăm à. Nói chung mợ thoát được là tài rồi. :D

cuuthuong

[Tịch thu bằng lái]
Chào cả nhà

Hôm nay em bị dính chưởng ở đuờng Phạm Hùng,ngay cửa cơ quan.

Bị tuýt còi mà em còn chưa biết mình bị lỗi gì. Chú CSGT nói em phạm lỗi đi sai làn: em còn cười cho đuợc : anh trêu em, cty em ở đây, ngày nào em cũng biết các anh đứng đây, đời nào em mắc lỗi ngay truớc mắt các anh thế đuợc.

chú ấy bảo em: đi sai làn,làn trong là làn của xe tải và xe buýt, em lơ ngơ vào đấy dễ gây tai nạn cho người khác.

Ối cha mẹ ơi!! các bác đã từng biết em thì biết em lái xe thế nào rồi, bó tay các chú, luật này mới sinh ra bố ai mà biết được.

em nói các chú: Luật đâu em chả biết, ngày nào em cũng 4 lần lượn qua mặt các anh, lần đầu tiên nghe nói đến cái luật này.

Xe em đủ giấy tờ, nhưng mọi thứ đều là bản công chứng, kể cả bằng lái. các chú chả giữ đuợc cáigì, nói một lúc là cho đi thôi.

nghĩa là : không đuợc nhường phải để xe sau vượt các bác nhé, vì nhường vào làn trong phát các bác bị dính đòn đi sai làn ngay,cho nên nếu đi ở Phạm Hùng,đừng bác nào bức xúc vì xe đi truớc không cho vượt nhé.

Đúng là chuyện ngược đời.
may mà cụ gặp mấy chú gà mờ nên vợ 2 cụ không bị tạm giam.

FujiS5200

Xe điện
Ôi mạ ơi. Em là em toàn cho vượt. Cái luật bố khỉ này ở đâu ra ấy nhỉ...

Dogia

Xe điện
Hôm nay em mới biết quả giấy tờ bằng lái đăng ký...tuốt tuột công chứng đem đi đường, luật đâu đấy chỉ cho em với ~X(

phanthanh

Xe tải
hôm nay em cũng nghe anh em cơ quan nói bị cs bắt sai làn ở cầu vượt phạm hùng chúc mừng mợ thoát nạn

lenamhung83

Xe tăng
Tóm lại là sao hả các bác? Không cho vượt thì phạm luật mà cho vượt thì mắc lỗi sai làn? Làm sao đây?????
Lại còn giấy tờ xe nữa? Theo tôi biết thì mọi giấy tờ xe: GPLX, sổ đăng kiểm, giấy chứng nhận BHTNDS đều phải là bản chính, còn nếu xe mua trả góp thì cho phép dùng bản công chứng đăng ký xe nhưng phải có xác nhận của ngân hàng ??
Không biết nên hỏi ngu tí, mong các bác rành về luật giải thích hộ~X(

minhab

Xe điện
Bản công chứng mà mợ cũng được thả, phải chú khác thì mợ no đòn :))

DHT06

Xe tăng
Mợ Z4 lại hiền thế à? Bó tay! Luật nào cấm đi vào làn trong ạ? Biển vuông nền xanh là loại biển gì ạ? xxx làm ăn láo nháo, em đã cãi nhau một vụ như này trên đường Phạm Văn Đồng, mà em vượt bên phải đàng hoàng nhé! :)) Các chú xxx chém em lỗi vượt phải không được lại xoay sang lỗi đè vạch liền, em cũng cho một trận xong phải trả giấy tờ em để em té đó! :)):)):))

toanvinh_forever

Xe điện
phạm hùng chiều từ khuất duy tiến về phạm văn đồng em toàn đi làn trong mà chẳng ai hỏi, chiều ngược lại thì em cũng không dám đi làn trong híc

namquang

Xe buýt
Không biết đường phạm hùng có vẽ hình ảnh để qui định về làn xe không, nếu không các chú áo vàng mặc định là làn trong dành cho xe tải còn xe con đi làn ngoài cùng, chỉ đi vào làn trong khi nhường cho xe khác vượt và mình phải có tín hiệu chuyển làn. Theo phán đoán của em thì chắc bác không xi nhan

Carens2009

Xe điện
Các cụ cho em hỏi .Em đi từ cầu Thăng Long về, nhìn mấy lấn mà không thấy biển báo khu vực đông dân cư ở đâu.Nhưng em về đến cầu giấy thì thấy biển báo bắt đầu khu vực đông dân cự và biển báo tốc độ của khu vực đông dân cư.Như vậy nếu em bị bắn tộc độ trên đường Phạm Văn Đồng em có cãi được không các cụ.

toanvinh_forever

Xe điện
Các cụ cho em hỏi .Em đi từ cầu Thăng Long về, nhìn mấy lấn mà không thấy biển báo khu vực đông dân cư ở đâu.Nhưng em về đến cầu giấy thì thấy biển báo bắt đầu khu vực đông dân cự và biển báo tốc độ của khu vực đông dân cư.Như vậy nếu em bị bắn tộc độ trên đường Phạm Văn Đồng em có cãi được không các cụ.
qua cầu thăng long cái là có biển khu dân cư và biển chỉ dẫn tốc độ 40; 50

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
vâng, em đưa giấy tờ công chứng, các chú ấy không phạt lỗi ấy, chỉ mắng tội đi sai làn thôi.

Luật nào thì em chịu.

bằng Lái của em cũng công chứng.bác nào mắng em chịu, em toàn thế.

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Không biết đường phạm hùng có vẽ hình ảnh để qui định về làn xe không, nếu không các chú áo vàng mặc định là làn trong dành cho xe tải còn xe con đi làn ngoài cùng, chỉ đi vào làn trong khi nhường cho xe khác vượt và mình phải có tín hiệu chuyển làn. Theo phán đoán của em thì chắc bác không xi nhan
Em có chuyển làn đâu mà xi nhan, vẫn làn đó đi, trong khi bên ngoài thì các xe phi ầm ầm. hôm nay em lại nhu mì đi hiền từ thế.

Mr.Tuong

Xe máy
Website
www.cuahangtructuyen.com
Loạn hết cả lên, riêng đi trong HN chỗ nào ẩu thì ẩu chứ Phạm Hùng em cứ đúng tốc độ, đi làn ngoài cùng bên trái. Cũng nhờ các cụ cảnh báo thường xuyên.

czechonline

Xe điện
Hỏi xem luật do luật đường bộ hay do luật của mấy xxx đề ra ??? bó tay với các loại tệ nạn xã hội Việt nam , cứ như vậy chắc chỉ chết dân đen .