[Thảo luận] Đường Nguyễn Trãi bị điên rồi các bác ạ

gameover1107

Xe tăng
Đêm qua thao thức vì tức (không dự SN OF được) em nghĩ ra một phương án phải nói là tuyệt hảo (2.5 in 1) để giải quyết vấn đề phân luồng kiểu mới được mà dự án đèn xanh đèn đỏ vẫn tiêu được tiền bình thường, ngoài ra lại giải quyết thêm công ăn việc làm cho 1 số lao đông dư dôi trong GTCC (phần này nhỏ, em chỉ tính là 0.5 thôi).

Đó là: vẫn phân luồng, vẫm bựt đèn, vẫn không làm ảnh hưởng đến các cụ đi. Phương án thật là đơn giản, chỉ cần lấy mấy tấm tôn, buộc lên che đèn đi là xong!

Ôi, cái vĩ đại nằm trong chính cái sự đơn giản. Mình tự phục mình quá á á á á.....!
vĩ đại j hả bác
mở cái tủ điện ngắt cái aptomat còn nhanh và đơn giản gấp vài tỉ lần cách của bác ạ
bác tưởng buộc cái đấy đơn giản à -- phải có xe chuyên dụng bắc lên cao rùi buộc mà k cần thận hum nào gió to nó rơi cho phát lia trúng cổ ng khác là có ng ra đi rùi đấy

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
- Nhiều trò quá, rõ ràng sự bất lực trong quản lý hạ tầng thể hiện rõ. Mỗi lần thay đổi, phân làn, phân luồng tốn bao nhiêu tiền của...Kiểu này ít nữa anh em OF đều đơ đơ hết vì cứ phải quay đầu xe liên tục...Bắt đầu mở rộng ra cả Nguyễn Chí Thanh..v.v...

longvu

Xe tăng
Các Cụ cứ nói thế, hôm qua nhà cháu có qua đường này, trộm vía, có nhanh và thoáng hơn đây ợ. Túm lại, là bây giờ trở đi, HN sẽ không còn ngã tư trở lên nữa, chỉ còn ngã 3 thôi.
Toàn bộ hệ thống đèn xanh đèn đỏ, được tài trợ hay mua gì đấy từ bên Pháp sẽ được gỡ xuống, cho và bán, sang Lào hoặc Cam pù chia, cũng có thể là nước XHCN Vê nê zua la anh em.
Đỡ được ối tiền đấy ợ, cả tiền điện nữa. Nhưng nhà cháu biết chắc chắn rằng việc gỡ cái đèn đỏ xuống là doanh số của một số đơn vị sẽ giảm đấy, đố các Cụ biết là đơn vị nào ? :21:
Em nghĩ, đó là chú hapulico, đúng ko cụ ? :)):)):))

vatuan

Xe máy
Các cụ chịu khó làm quen cái mới đi. Cái mới bao giờ cũng bỡ ngỡ và hơi băn khoăn một chút trong vấn đề sử dụng. Cứ tìm hiểu và dùng vài lần thì sẽ thấy OK. Em đánh giá: việc thay đổi này là tích cực và là một trong những quyết định sáng suốt của GTCC.
Em cũng có cảm tưởng là đường đỡ tắc hơn, vì những phương tiên quay đầu sẽ tạt vào trái từ xa, còn phương tiện đi thẳng thì sang bên làn phải là chạy thoải mái. Tuy nhiên phải xem thực tế một thời gian thế nào

alehap

Xe tải
Báo công an bẩu thế này em thấy cũng hợp lý:

Theo những gì chúng tôi chứng kiến, việc này đã giải quyết vấn đề ùn tắc cục bộ, khắc phục xung đột giữa các làn xe tại các điểm giao cắt. Tuy nhiên, vấn đề sang đường của người đi bộ lại gặp khó khăn.

Sắp tới, Sở Giao thông Vận tải sẽ phối hợp với cơ quan điều khiển đèn tín hiệu bố trí lại thời gian biểu cho phù hợp. Và để người dân quen với sự thay đổi này, cần có thời gian và phải có sự bố trí thích hợp hệ thống đèn tín hiệu

http://www.cand.com.vn/vi-VN/xahoi/2009/6/114336.cand

Cyclopusse

Xe máy
Đường Nguyễn Trãi có điên tí nào đâu?

Tôi ở đường Nguyễn Trãi, thỉnh thoảng có việc phải qua đường (đi bộ), trông thấy các bác 2B; 4B lao mà khiếp. May ngày hôm nay tôi thấy đèn tín hiệu xanh đỏ có thay đổi. Tín hiệu xanh cho các phương tiện qua đã được chỉnh lại có thể lên tới hơn 150s. Vì đèn chỉ có 2 số nên số 99 xanh cứ hiện một lúc rất lâu rồi mới lần lượt giảm. Số đỏ chỉ có 22s, đủ thời gian cho người đi bộ qua đường. Tôi thấy cách này hợp lý đó. Thỉnh thoảng các bác 2B, 4B cũng nên dừng lại một tí để xả hơi, nhường đường cho người đi bộ chứ. Thông cảm bác nhé (b)

lái đêm

Xe buýt
Nhiều lúc người còn điên nữa là đường :)):)):)):))

Tank T54

Xe tải
cái hệ thống đèn này chưa hết khấu hao. Em nghĩ là thế:21:

BinLaden

Xe đạp
E thấy cũng có đấy bác ạ ! chỉ trừ sáng thứ 2 thôi

NguoiGia

Xe tăng
vĩ đại j hả bác
mở cái tủ điện ngắt cái aptomat còn nhanh và đơn giản gấp vài tỉ lần cách của bác ạ
bác tưởng buộc cái đấy đơn giản à -- phải có xe chuyên dụng bắc lên cao rùi buộc mà k cần thận hum nào gió to nó rơi cho phát lia trúng cổ ng khác là có ng ra đi rùi đấy

Bác lày! Thế bác không để hội bật đèn quyết toán tiền sủ dụng đèn, điện à? Giật aptomat 1 phát? Nhanh nhưng chỉ giải quết 1 vấn đề thoai.

Gió to rơi á? Càng có việc đi buộc lại càng thích! Chiện ra đi là chiện...nhỏ (bác mau quên chị Táo điện bẩu gì rồi sao?)

gameover1107

Xe tăng
Bác lày! Thế bác không để hội bật đèn quyết toán tiền sủ dụng đèn, điện à? Giật aptomat 1 phát? Nhanh nhưng chỉ giải quết 1 vấn đề thoai.

Gió to rơi á? Càng có việc đi buộc lại càng thích! Chiện ra đi là chiện...nhỏ (bác mau quên chị Táo điện bẩu gì rồi sao?)
ờ nhẩy e quên :21::21::21:

vihali

Xe container
Các bác thấy chưa, rồi cuối cùng cũng phải dùng đèn giao thông để điều tiết lưu thông thôi. Bây giờ, họ để đèn để người đi bộ sang đường nhưng khốn nạn ở chỗ người sang đường không chỉ sang ở ngã 3 mà còn ở chỗ đã bị đục phân cách để xe quay vòng nên đến mấy đoạn đó vẫn phải chú ý như thường.

Các bác phải tuân thủ đèn nhé vì hôm nay em thấy xxx đứng bắt xe không theo tín hiệu đèn rồi.

Hôm nọ, đường Nguyễn Tuân cấm xe ô tô từ Nguyễn Trãi đi vào, hôm qua em thấy còn mỗi cọc, biển đã cho đi đồng nát rồi, vậy là cứ vô tư mà phi vào thôi ạ.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Bác nào hay đi 4b đoạn đường này chắc hẳn bi h bức xúc lắm
ai đời nó đã ngăn hết giải phân cách tại các nút giao thông có đèn vào k đèn tín hiệu GT lại rồi mà vẫn cứ bật đèn đỏ các bác ạ
e dek hiểu cái sở GT nó nghĩ cái j nữa
thời gian chờ đèn đỏ vẫn lâu và ngta vẫn phải dừng thì k hiểu ngăn đường làm j nữa :mad::mad::mad:
lại còn cái đoạn đối diện trg` bưu chính nữa chứ bực cả mình -- chỗ đấy coi như chỉ là chỗ quay đầu or sang đường lưu lượng xe sang or quay đầu rất ít thế mà nó cũng ngăn -- sinh viên mún quay đầu thì lại đi tít lên chỗ rẽ vào khu Văn Quán và chỗ đấy h cao điểm thì đâu có vắng vẻ j :mad:
đúng là cái kiểu VN nghĩ ra cái j là làm 1 lèo chỗ nào giống thế là làm luôn mặc dù k ngăn thì nó dek có tắc đường bao h --- pó tay mấy ôg sở GTVT toàn đốt tiền 1 cách vớ vẩn
hi vọng là sau 1 tuần nữa các thanh tra luôn túc trực ở các điểm đã ngăn báo cáo lên và tắt hết đèn tín hiệu đi ( Trừ ngã 3 Khuất duy tiến vì chỗ này ko ngăn ) e đi mà ức cả chê :mad:
Kim mã đoạn trước cửa nhà hát chèo cũng có 1 quả tương tự :102:

BinLaden

Xe đạp
Hôm nay đương Nguyễn Trãi lại tắc các cụ ạ ! E thấy có lẽ nên dời đô thôi đường thì bé và thấp không ngập thì lại tắc đường sợ quá :77::77::77:

:102: