[Thảo luận] Đường này đi thế nào cho đúng luật?

LeTai1979

Xe cút kít
Nhà cụ mặt phố mà cũng khổ nhỉ, cũng chỉ tại cái thằng quy hoạch như mứt, chúng nó kô tính đến nhà cụ có Oto:21::21::21:. Xe cụ gầm cao chèo qua cho nó nhanh.

gameover1107

Xe tăng
thế này
ban đêm cụ xây thêm cái dốc nhỏ 2 bên của cái giải phân cách ý
sợ chạm gầm thì mỗi lần vào chịu khó chạy vào nhà lấy cái j kê cho k chạm gầm
k thì hàn 4 cái dốc = sắt mỗi lần cho xe là chạy vào nhà mag 4 cái kê vào giải phân cách
có khi OK đấy :41:

idlaptop.vn

Xe tải
Em thấy vỉa hè rộng đới, cụ phi lên đó rồi lùi lại xin nhan phải, nhìn thấy chú 113 nào thì bảo là em đang lùi vào nhà :D:D

novrain

Xe máy
Cụ làm cái dốc sắt, bắc từ ngoài đường vượt qua làn cho xe đạp vào đến sân nhà cụ :69:

longvu

Xe tăng
theo em (cái chỗ bôi đậm kia kìa) bác chịu khó lùi một đoạn có được không ? cần gì phải quay hẳn đầu (vì chỉ có 50m thôi mà) (b)(b) mời bác ly ,chúc bác nhanh lấy lại giấy tờ
:41::41::41:
Chuẩn ko cần chỉnh.
Từ hồi HN áp dụng sáng kiến gỡ bỏ nhiều ngã tư và tăng cường các đoạn quay đầu, nếu đoạn quay đầu sau ...ít em mà gần, em toàn lùi rồi quay đầu luôn, còn hơn là tiến. Tất nhiên, lúc lùi phải rất để ý các xe đi phía sau, và thường là lúc lưu lượng tương đối vắng mới dám lùi, mặc dù, tổng số quãng đường lùi (an toàn) của em từ lúc cầm lái cộng lại đến giờ có khi phải đến vài km rồi :21::21::21:.
Chuẩn đấy bác VCTT ạ, mà xe bác có đầy đủ camera sau dư thế, lùi xe lại rồi rẽ vào làn xe đạp, trèo qua vỉa hè vào hầm là ổn ấp đấy bác ạ.

vctv

Xe buýt
Em thấy vỉa hè rộng đới, cụ phi lên đó rồi lùi lại xin nhan phải, nhìn thấy chú 113 nào thì bảo là em đang lùi vào nhà :D:D
Vỉa hè rộng nhưng lùi trên đó vẫn sai luật và nguy hiểm cho người đi bộ, thôi em cứ đi vòng vậy, chờ đến ngày bên giao thông công chính giải tán cái dải phân cách vô tích sự kia đi.

2R+

Xe điện
Cụ chủ top chịu khó đi đúng chiều là OK, ko có chú nào làm gì được cụ đâu.
đi đúng chiều thì vẫn là đi sai lane cụ nhé :)):)):)):)):)):)). kiểu j cụ chủ thớt cho xe vào đc nhà cũng là sai luật :P. Có mỗi cách là trèo qua cái giải phân cách đó thôi :6:

vctv

Xe buýt
:41::41::41:
Chuẩn ko cần chỉnh.
Từ hồi HN áp dụng sáng kiến gỡ bỏ nhiều ngã tư và tăng cường các đoạn quay đầu, nếu đoạn quay đầu sau ...ít em mà gần, em toàn lùi rồi quay đầu luôn, còn hơn là tiến. Tất nhiên, lúc lùi phải rất để ý các xe đi phía sau, và thường là lúc lưu lượng tương đối vắng mới dám lùi, mặc dù, tổng số quãng đường lùi (an toàn) của em từ lúc cầm lái cộng lại đến giờ có khi phải đến vài km rồi :21::21::21:.
Chuẩn đấy bác VCTT ạ, mà xe bác có đầy đủ camera sau dư thế, lùi xe lại rồi rẽ vào làn xe đạp, trèo qua vỉa hè vào hầm là ổn ấp đấy bác ạ.
Các cụ toàn khuyên em đi lùi như họ nhà tôm :21:, em thấy lùi dài quá không an toàn, thôi em cứ tiến rồi vòng lại cho nó lành.

vctv

Xe buýt
đi đúng chiều thì vẫn là đi sai lane cụ nhé :)):)):)):)):)):)). kiểu j cụ chủ thớt cho xe vào đc nhà cũng là sai luật :P. Có mỗi cách là trèo qua cái giải phân cách đó thôi :6:
Em hỏi cụ đi như xe này có đúng luật không ạ:

2R+

Xe điện
Em hỏi cụ đi như xe này có đúng luật không ạ:

cụ hỏi thì sẽ đc CAP trả lời là xe đang làm nhiệm vụ. :P:)):)):)):)):)).
Cái bọn đấy có hôm em còn gặp nó chạy ngược chiều cơ :102:

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ tưởng là đi là trèo qua giải phân cách là đúng luật chắc :77: . Bác chủ cứ đi đúng chiều trong làn xe thô sơ cho em , nó mà chặn lại thì bác bảo nó lên mà lái xem làm thế nào để cất xe vào nhà mà không phạm luật

Mà có cái ảnh xe của xxx cũng đỗ trong làn dành cho xe thô sơ đấy thôi sao bác không vịn lại

RuaHoGuom

Xe tải
Lúc đấy còn cách hơn chục mét mới tới nhà em, 2 chú nhảy xuống chặn ngay đầu xe em, em bảo để em cho xe lên hè cho khỏi chắn đường xe đạp nhưng các chú không nghe.
Các chú ý để cho bác đánh xe lên hè rồi bác mà cãi thì sao mà các chú ý giữ bằng bác được, luật rồi :21: giữ nguyên hiện trường

Lucy

Xe hơi
Tiện nhất là bác gọt cái vỉa bằng đá mỗi bên khoảng 50 cm , làm 4 phát theo đúng vị trí 4 bánh xe khi đánh lùi xe vào nhà vuông góc với đường , mà tốt nhất là gọt hết cả 2 bên mỗi bên khoảng 2,5 m sau đó mài lại cho đẹp. Làm khoảng 3 tiếng là xong ( làm đêm ) , chưa xong thì đêm hôm sau mài tiếp . Trước cửa nhà mình sợ gì . Không thì xây cầu lấn ra đường khoảng 15cm , chính quyền thắc mắc thì phá cầu . E nghĩ bác gọt phăng đi như em nói ở trên rồi mài lại cho đẹp chắc chẳng ai nói gì .

lenamhung83

Xe tăng
Vỉa hè rộng nhưng lùi trên đó vẫn sai luật và nguy hiểm cho người đi bộ, thôi em cứ đi vòng vậy, chờ đến ngày bên giao thông công chính giải tán cái dải phân cách vô tích sự kia đi.
Đúng đấy. Bác cứ đi vòng cho lành, nhanh thêm 1 vài phút làm gì mà có khi gây phiền toái nhiều hơn.

vctv

Xe buýt
Cụ tưởng là đi là trèo qua giải phân cách là đúng luật chắc :77: . Bác chủ cứ đi đúng chiều trong làn xe thô sơ cho em , nó mà chặn lại thì bác bảo nó lên mà lái xem làm thế nào để cất xe vào nhà mà không phạm luật

Mà có cái ảnh xe của xxx cũng đỗ trong làn dành cho xe thô sơ đấy thôi sao bác không vịn lại
Em biết mình đi ngược chiều là sai nên em ko cãi, chỉ xin họ thông cảm nhưng ko được. Em mà đi cùng chiều như xe của xxx trong làn xe đạp thì em cũng cãi ngay :21:

Các cụ cho em hỏi lỗi đi ngược chiều thì phải nộp phạt bao nhiêu ạ?

Coltplus2008

Xe điện
Đi cùng chiều làn xe đạp từ phía trái gần nhất có thể.
Một số cơ quan ở chỗ em cũng cố tình làm cái dải phân cách thế để cho an toàn, tránh xe trong cổng cơ quan phi thẳng ra quốc lộ.
Kụ đi ngược bị bắt là đúng rồi.

ducvu

Xe tải
Nhiều anh em nói vui với cụ thôi, cụ chẳng thể đi vào đường ngược chiều, đi sai làn hay trèo qua dài phân cách đều sai và phải vòng lại phía xã tắc và đi vào làn xe đạp để về nhà em đảm bảo cụ không bị phạt. Còn lại cụ phải trọn giải pháp khác hợp lí hơn. Có bác đã nói, buổi tối khá vắng tuy có quy định cấm lùi và đường 1 chiều nhưng cụ có thể lợi dụng lúc vắng cẩn thận lùi lại chút rồi chui qua làn xe đạp và vào nhà, nếu họ có hỏi cụ cũng đễ bề đối đáp và nếu cụ lùi cẩn thận em nghĩ chúng nó cũng không hỏi đâu.

ducvu

Xe tải
Em biết mình đi ngược chiều là sai nên em ko cãi, chỉ xin họ thông cảm nhưng ko được. Em mà đi cùng chiều như xe của xxx trong làn xe đạp thì em cũng cãi ngay :21:

Các cụ cho em hỏi lỗi đi ngược chiều thì phải nộp phạt bao nhiêu ạ?
Mức phạt thì không cao lắm, cụ đọc nghị định 146 ạ.

Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
5. Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 600.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Đi vào đường cấm, khu vực cấm, đi ngược chiều của đường một chiều; trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp theo quy định;

Chỉnh sửa cuối:

vctv

Xe buýt
Mức phạt thì không cao lắm, cụ đọc nghị định 146 ạ.

Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
5. Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 600.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Đi vào đường cấm, khu vực cấm, đi ngược chiều của đường một chiều; trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp theo quy định;
Cảm ơn cụ, hôm nay em hết vodka mời cụ rồi, mai em bù nhé :)