[Funland] Đuống Lên Thớt

coixay13

Xe tăng
Ô bậy bạ nhỉ,báo đài tivi câm như hến,chả có lẽ xử kín
Vụ xả dầu thải xử xong rồi. Giờ làm sao chứng minh vai trò chủ mưu, chỉ đạo là ai đó khác đây cc?
Cụ chau xin lỗi em đuê...

Đê Làng

Xe máy
mẹ chúng mày cho ông uống dầu thải nhá,ông vẫn cay mũi lắm

Huricane.GL

Xe tải
Nản thật các cụ nhỉ? Đụng đâu là thấy bê bối, nhơ nhuốc ở đó.

matavn

Xe tăng
Lại căng đét 30 năm như cụ gì rồi, đến chết vẫn chưa trả án đc ngày nào

MrBAT

Xe tải
Quả Sông Đuống này ngày trước nhiều bank đòi cho vay lắm, bên em cũng định cho vay, pháp lý đầy đủ, hàng hoá thiết yếu, dòng tiền trả nợ đảm bảo, cũng giống như bên điện.... hú hồn T.T"
Vì được xem kỹ hồ sơ pháp lý dự án rồi nên em nghĩ soi pháp lý thì chắc chỉ có soi từ quy hoạch cấp nước tại thành phố xem có trái không, với cả soi lại việc thẩm định tổng mức đầu tư (vì liên quan đến lợi nhuận dự án và khấu hao để HĐND duyệt giá nước)

ExclMan

Xe điện
Em vào hóng cá mập cắn cáp

Matiz 1.0

Xe điện
Thôi xong rồi! đã báo ung thư lại thêm lịch. Vụ này cũng đoán được vì thông tin lộ tràn lan (có chủ ý). Cá mập thì thách thức nữa cơ.
Cá mập là Xác Niên ấy hả cụ? thấy bảo thoái vốn xong rồi (mà Xác cũng hay nói đạo lý lắm, không biết lần này có sao ko?)

Sau khi suy ngẫm, e thấy nên cho con thi vào xxx. Vừa ít rủi ro vừa đc đè đầu thiên hạ, tới lại đc cấp phép lx và giám sát toàn đại dự án ngàn tỉ. E thấy mùi thơm rồi cc à :))
Thơm thì có thơm nhưng lựa cơm gắp mắm cụ nhé...gương a CC to đùng ra đấy thôi!

Chỉnh sửa cuối:

samsungl2400

Xe tải
Tướng Pak Chung Hy lãnh đạo suốt đời và Hàn quốc thời ông này lại phát triển cứ đều đều như tên lửa trong mấy chục năm liền, đặt nền tảng cho Hàn quốc từ nghèo đói trở thành nước công nghiệp top10 thế giới, ông này chết thì sau đó chưa bao giờ quay lại tốc độ tăng trưởng được như thời độc tài của tướng Pak.
Nhà cháu có nghe đâu được giai thoại, khi HQ tái thiết kinh tế bắt đầu xây dựng các tuyến cao tốc xuyên quốc gia, Ông Pak Chung Hy có tuyên bố sẽ bắn bỏ bất kỳ một ai nếu ăn cắp hoặc tham nhũng dù chỉ 1 đồng. Hồi đó ông ta cho cả quân đội đi đánh thuê để lấy tiền về làm, có cả sang VN mình.

Salamander

Xe tăng
Quả Sông Đuống này ngày trước nhiều bank đòi cho vay lắm, bên em cũng định cho vay, pháp lý đầy đủ, hàng hoá thiết yếu, dòng tiền trả nợ đảm bảo, cũng giống như bên điện.... hú hồn T.T"
Vì được xem kỹ hồ sơ pháp lý dự án rồi nên em nghĩ soi pháp lý thì chắc chỉ có soi từ quy hoạch cấp nước tại thành phố xem có trái không, với cả soi lại việc thẩm định tổng mức đầu tư (vì liên quan đến lợi nhuận dự án và khấu hao để HĐND duyệt giá nước)
Thế cuối cùng Bank màu xanh sữa lại cho vay, các bank khác không vào được à cụ?

Dodge Ram

Xe điện
Thực ra VN mình kỷ luật cũng khá trong thời kỳ bao cấp, đáng lẽ nên tìm cách để duy trì trật tự xã hội và kỷ luật lao động, sau khi mở cửa cảm giác như bị buông luôn, giờ nhộm nhoạm quá rồi, nói thật là trật tự xã hội không bao giờ có được nề nếp nữa.
Cụ này không sống trong thời đó nên nghe hơi nồi chõ phát biểu ngô nghê cực. :D
Đánh kẻng chấm công, kinh tế kế hoạch, thằng làm nhiều như thằng làm ít, chỉ chăm chú vào thửa % của mình..., Ông chủ nhiệm htx Kim Ngọc mở màn phong trào khoán mười mà suýt bị đi tù. :))

Ant man

Xe buýt
Cụ này không sống trong thời đó nên nghe hơi nồi chõ phát biểu ngô nghê cực. :D
Đánh kẻng chấm công, kinh tế kế hoạch, thằng làm nhiều như thằng làm ít, chỉ chăm chú vào thửa % của mình..., Ông chủ nhiệm htx Kim Ngọc mở màn phong trào khoán mười mà suýt bị đi tù. :))
Cụ bị làm sao thế? Em nói cái kỷ luật, nề nếp, chứ em không nói về tính hiệu quả. Hiệu quả nó bao gồm nhiều yếu tố, trong đó có luôn cả hài hòa giữa thu nhập và lao động.

endz

Xe buýt
Em có ku bạn đh làm ở Đuống bênh cá mập kinh. Đúng là ăn cây là rào cây ấy. Đợt covid nó bảo Liên lợn phi vào sg tránh dịch. Chắc chưa sở lượn sang Đức được. Còn vụ đổ dầu thải thì chỉ có Liên lợn ủ mưu với nhóm lợi ích thủ đô thôi. Với mồm cá ngão của Cc thì chẳng nhẽ lại giúp đỡ trong sáng cho nước sông Đuống. Hạ tầng hệ thống cấp nước đã đc làm doanh nghiệp chỉ việc đấu nối để bán sau khi xử lý thì buôn tài nguyên gì cho lại.
Đề nghị bắt Liên lợn và mấy thằng trong đống rơm đền tội
Với phụ nữ là phải nhẹ nhàng, dịu dàng.. dù người ta có xấu kinh hoàng :">
Nhưng riêng với nhà bà này, cụ dùng từ Liên lợn.. em ưng cái bụng lắm :))

Dodge Ram

Xe điện
Cụ bị làm sao thế? Em nói cái kỷ luật, nề nếp, chứ em không nói về tính hiệu quả. Hiệu quả nó bao gồm nhiều yếu tố, trong đó có luôn cả hài hòa giữa thu nhập và lao động.
Kỷ luật cái gì? Nề nếp ở đâu?! :-j
Cán bộ thì sáng cắp ô đi, tối cắp ô về, công nhân thì ăn cắp nguyên vật liệu, thành phẩm, nông dân thì ăn cắp thời gian.
Được kỉ luật như cụ nghĩ thì “đổi mới” làm gì? :))

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ theo dõi vụ đổ dầu thì sẽ rõ.
1.Dầu thải, nhớt thải là tiền làm gì có của đổ đi. Bán cho đội thu mua về tái chế dầu nhớt
2. Xe từ Bắc Ninh lên Phú Thọ nhận dầu, chở về Hưng Yên nằm 1 hôm, hôm sau lại bò lên Hòa Bình đổ trộm.
Vụ này mà không bắt được kẻ chủ mưu thì oan ức cho mấy triệu dân Hà Nội quá.
Oan quá, oan quá, oan cho cc quá....! Oan cái CCC ấy các cụ nhỉ :)) :))

• Vodka
Reactions: XPQ

xichhoptau

Xe tăng
Đuống lên rồi thì lôi cả Đà lên theo giúp em với, vỡ hơn hai chục lần rồi mà chả ai ý kiến gì

Ant man

Xe buýt
Kỷ luật cái gì? Nề nếp ở đâu?! :-j
Cán bộ thì sáng cắp ô đi, tối cắp ô về, công nhân thì ăn cắp nguyên vật liệu, thành phẩm, nông dân thì ăn cắp thời gian.
Được kỉ luật như cụ nghĩ thì “đổi mới” làm gì? :))
Thưa với cụ, thế sau 30 năm thì cán bộ không cắp ô đi về hả cụ? công nhân không những ăn cắp vật liệu mà còn ăn cắp nhiều hơn. Em đã nói với cụ, vấn đề thời điểm ấy là lao động và thu nhập nó không đi với nhau, còn xã hội nó vẫn quy củ, đâu ra đó, không có chuyện tự nhiên nhảy ra cắm đất biến thành của mình, hay là cướp trộm này nọ, bởi quản lý con người hồi đó là cực kỳ chặt chẽ.