Đường lên đền thượng vườn quốc gia Ba Vì và đường đi Yên Bái - Sapa

joyride

Xe điện
Ạ cụ, cụ có ảnh chụp con ma tịt ở chỗ gửi xe đền thượng không ????????????????
Đền Thượng Ba Vì em đi thường xuyên nên cũng không nghĩ chụp ảnh làm gì. Hay hôm nào cụ với em đi giao lưu nhé? Xe là 1 chuyện nhưng kỹ năng lái xe cũng quyết định nhiều thứ.

Em gửi mấy cái ảnh em đi Tây Bắc:

Còn đây là trên đỉnh đèo Đá Đẽo - Quảng Bình:

Em đang plan sang Lào bằng con xe này đấy. Cụ có máu đi với em không? (Lần trước em đi Lào bằng Innova nhưng chưa thấy phê nên lần này định chạy con này)

quanganh999

Xe buýt
Lào thì sợ không có time cụ à. Có lẽ phải chờ đến hè.
Em đã được mở mắt ở bài của cụ Thule6 (taxi matiz đủ tải lên được đền Thượng). Xin lỗi cụ (mời cụ ly riệu - SR cụ: phải chờ bún trả - nhưng chưa được) và chúc mứng trình tay lái của cụ.
Học hỏi cụ nhiều.%%-

Đền Thượng Ba Vì em đi thường xuyên nên cũng không nghĩ chụp ảnh làm gì. Hay hôm nào cụ với em đi giao lưu nhé? Xe là 1 chuyện nhưng kỹ năng lái xe cũng quyết định nhiều thứ.

Chỉnh sửa cuối:

joyride

Xe điện
Lào thì sợ không có time cụ à. Có lẽ phải chờ đến hè.
Em đã được mở mắt ở bài của cụ Thule6 (taxi matiz đủ tải lên được đền Thượng). Xin lỗi cụ (mời cụ ly riệu - SR cụ: phải chờ bún trả - nhưng chưa được) và chúc mứng trình tay lái của cụ.
Học hỏi cụ nhiều.%%-
Đã bún chả cụ rồi nhé. Với xe số sàn, theo kinh nghiệm của em thì có thể vô tư chinh phục mọi con đường, do kỹ năng lái xe có thể bù được sự thiếu hụt của công suất xe. Nhưng với xe số tự động thì không nên chọn xe dung tích nhỏ để đi đường dốc, đường núi. Phải từ 1.8 trở lên, dù gì thì số tự động nó cũng ngu hơn người.

Bonus các cụ con Matiz trên đỉnh đèo Phou Khuon (Lào) bên cạnh Alfa Romeo và Fiat Sport:

Chỉnh sửa cuối:

conga

Xe tải
Ạ cụ, cụ có ảnh chụp con ma tịt ở chỗ gửi xe đền thượng không ????????????????
Nhà cháu công nhận, hôm thứ 7 vừa rồi (12/3) nhà cháu lên đền thượng cũng có gặp 1 em matit tacxi đỗ gần nhà cháu (không nhớ rõ của hãng nào) cũng lên đến đền thượng đó;

Trainningdriver

Xe tải
Hài nhất lúc lên được nửa đường từ chỗ bể bơi lên mới để ý đến xăng thì thấy cạn ráo nhưng chưa có đèn, hơi ghê, đến lúc xuống lại thấy bình còn hơn 1 vạch mới nghĩ cái xe mình nó ngu quá lên dốc bình xăng nó bị dốc ra đằng sau mà nó không biết :-|, chắc anh Hàn xẻng phải sửa lại cái lỗi này. Bị 1 quả đang cua tay áo thì có 2 chú cá mập liền lao xuống như lao thẳng vào mình, cũng hơi hoảng nhưng may quá nhấn phát qua được, thấy xe nào xuống cũng thấy bốc mùi khét lẹt. Gấu nhà em và nhà bạn thấy im re không dám nói gì.8-x
Lên đến chỗ đỗ xe lại không đưa được xe vào bãi mà phải đỗ lưng chừng dốc, bình tĩnh dừng lại roài phanh tay, về số 1, tắt máy, ra ngoài tận hưởng cảm giác chiến thắng, mà còn tuyệt hơn khi thấy vợ hai của em còi nhất đám trên đó, thấy toàn zace và cá mập thoai (vợ 2 em 1.6 thoai)
Được 1 lúc đang chém gió với gấu thì bác đi cùng nói, đi xuống nguy hiểm hơn đi lên làm nhà em tái mặt thấy rét run, gấu phải bảo mặc áo khoác vào kẻo trời lạnh, em nghĩ bụng bảo chắc em cần bỉm hơn =))
Lúc xuống bác đi cùng nói để bác ấy lượn cho, em cũng muốn thử sức nhưng sợ nên để bác ấy đi, thấy bác ấy gài số 4-5 để xuống vun vút mà đường thì ướt lại có rêu, được 4 cái dốc thì thấy mùi quá vì bác ấy rà phanh nhiều. Biểu bác dừng để em thử sức cái, em xuống xem phanh thấy khét và cả la zang nóng bỏng tay. Em lên chỉ gài số 2 roài theo bài của bác trên cơ quan, cứ nhanh quá thì tớp phanh tuyệt đối không để chân chạm ga, máy hơi gằn nhưng ơn chúa xuống đến đất thì không thấy mùi gì.

Bây giờ cũng tương đối tự tin đi sapa nhưng chắc phải chế gấp quả đèn phá sương mù chứ như hôm nay chỉ nhìn được tầm 10m thoai.
Bác ấy chạy kiểu giề mà để số 4 và số 5 đổ đèo đền thượng Ba vì. hãi quá. chắc bác tài này có gắn dù phía sau xe mà bác không để ý đấy thôi.
Cháu hãi quá.

matmo

Xe tăng
Cháu thích đi đèo dốc để lấy thêm "cảm xúc sống". Hôm rồi, cháu xuôi Tam Đảo xuống. Khi đổ đèo, cháu hỏi ý kiến "GẤU": cứ chạy chậm cho an toàn nhẩy? Gấu duyệt ngay. Thế là cháu cắm số 1, để xe tự chạy, rồi 1 tay vô lăng+1 tay nhổ râu. Thấy cũng nhàn nhã các cụ ạ. Thấy ngon ăn quá, F2 nhà cháu nói: bố cho con lái thử. Cháu nghe mà...hãi. Không hiểu cháu chạy xe vậy có nên không?