[Thảo luận] Đường lên CÀO LAI ->" Lào Cai"

Muối_Vừng

Xe đạp
Cái đường HN - Vinh thì em lại sợ kiểu khác cụ ạ,
đường đó em chỉ sợ đổ máu thôi ạ, chứ k sợ oằn tà là vằn như này:)):)):)):)):))

awen

Xe máy
Ku nào mới có bằng muốn nâng cao làm chuyến Hà Nội - Sapa về đảm bảo nuột.

Muối_Vừng

Xe đạp
Ku nào mới có bằng muốn nâng cao làm chuyến Hà Nội - Sapa về đảm bảo nuột.
Đúng đấy cụ ạ, lái đêm còn thú hơn lái ngày, đêm đường quanh co thì còn có đèn dễ phản xạ. Lái ngày nhiều khi ... Dễ đổ máu

vietran

Xe ba gác
Hơ, đuờng bi giờ đỡ nhiều, trước đây đôi năm cụ mà đi thì còn kêu nữa. Đi đường rừng có cái hay của rừng, nằm khoang 4 ốp gỗ máy lạnh nó có cái hay của máy lạnh. Để thưởng thức thì chèo đèo lội suối, để giải quyết công việc thì tàu cho lành.:)

Muối_Vừng

Xe đạp
Hơ, đuờng bi giờ đỡ nhiều, trước đây đôi năm cụ mà đi thì còn kêu nữa. Đi đường rừng có cái hay của rừng, nằm khoang 4 ốp gỗ máy lạnh nó có cái hay của máy lạnh. Để thưởng thức thì chèo đèo lội suối, để giải quyết công việc thì tàu cho lành.:)
em cũng nghe thấy thế cụ ạ, chính em em cũng thấy là đường cũng được nhưng phải cái đoạn Yên Bái đó, từ Yên Bái lên LC kinh!:P:P:P:P:P

theanhanh

Xe đạp
Đúng đấy cụ ạ, lái đêm còn thú hơn lái ngày, đêm đường quanh co thì còn có đèn dễ phản xạ. Lái ngày nhiều khi ... Dễ đổ máu
:^) bác nói đúng ban ngày mà lái mấy cái đường đèo mà có góc cua khuất thì khiếp lắm . nhiều khi gặp mấy bác đi ngược chiều phóng như điên

Muối_Vừng

Xe đạp
Giờ em cứ tàu em chiến, khi nào cần lắm hoặc thử tay lái thì em mới dùng 4b thôi.

montaigne

Xe tải
Nói thật với các bác chứ, em đi 4b mà đi được lên Yên Bái, cố lắm rồi mà vẫn " cho chó ăn chè" hết cả.
Vãi linh hồn! Lúc về đi xe con rết, lên ngủ 1 giấc ngon lành chăn ấm đệm êm , vèo 1 đêm là về tới HN. Sướng
Nếu cụ chủ thớt lái xe mà "cho chó ăn chè" được thì lập được kỷ lục rồi.

Ai vào đây thì cũng yêu các cung đường. Còn nếu lúc nào cụ muốn làm một giấc "chăn ấm nệm êm" thì ở nhà chứ lên đường làm gì?

Muối_Vừng

Xe đạp
Nếu cụ chủ thớt lái xe mà "cho chó ăn chè" được thì lập được kỷ lục rồi.

Ai vào đây thì cũng yêu các cung đường. Còn nếu lúc nào cụ muốn làm một giấc "chăn ấm nệm êm" thì ở nhà chứ lên đường làm gì?
Lạy cụ, em đâu lái xe, nếu lái mà em cho chó ăn chè đc thì em quá giỏi chứ k phải giỏi cụ ạkk

ntphuong

Xe tải
Bác này chắc ko đi miền núi bao giờ.
1 năm trc mà bác đi Lào Cai thì có lẽ bác thề ko đi bg nữa luôn. chứ bg đường quá đẹp, ko còn cảnh không có chỗ để mà tránh xóc.
E đây 2 năm liền tháng nào cũng phải đi con Zace đểu lên đấy mà cũng ko kêu như bác.:))

tuanprado

Xe tăng
Nói thật với các bác chứ, em đi 4b mà đi được lên Yên Bái, cố lắm rồi mà vẫn " cho chó ăn chè" hết cả.
Vãi linh hồn! Lúc về đi xe con rết, lên ngủ 1 giấc ngon lành chăn ấm đệm êm , vèo 1 đêm là về tới HN. Sướng
Bạn không có đam mê lái xe thì còn tham gia otofun Forum làm gì.
Tôi chỉ thích tự mình lái xe đi bất cứ nơi đâu muốn.

tungcalo

Xe điện
Trời ơi! tối qua em mới có chuyến đi Cào Lai mà vất vả quá! Bình thường đi bằng "xe con rết" , ấy chết em nói lộn : đi tàu ấy mà thì đi rồi nằm ngủ chẳng biết j, vậy mà hôm qua đi 4b 1 bữa mà vãi cả linh hồn.
Cứ lên lên xuống xuống, quanh bên này, nghẹo bên kia, ặc ặc đi chỉ sợ chết he he.
Thấy các chú tránh nhau cũng giỏi, nhưng 4b đúng là đi núi nguy hiểm thật.
Vãi.....linh hồn! Lần sau có lẽ lại chọn xe con rết cho lành các bác ạ!
Phía Bắc bán kính 350km bây giờ ngại nhất là Lào Cai, Cao Bằng.
Điện Biên giờ ngon rồi

tranthihao

Xe tải
Đường Lào Cai mờ cụ đã vãi linh hồn.
Cụ đi đường Điện Biên chắc là thay chục cái quần.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Đường đi Lào Cai (QL70) giờ ngon lắm rồi, cụ kêu ca làm em mủi lòng, từ năm 2008 đến Tết vừa rồi thì trung bình 1 tháng em đi 3 chuyến cụ ạ, còn tắc đường, lở núi.v.v.. Năm nay đường ngon quá rồi cụ vẫn kêu...

Vietinco

Xe tăng
Bác Muối Vừng chỉ thích vào Bạc Liêu thôi chứ j? em biết mà bác là công tử rồi không chịu được khổ đâu :)):))