[Thảo luận] Đường Khương Thượng 5h chiều - ô tô rúc đầu vào rọ

hieutaihai

Xe tải
Thật kinh hoàng các cụ ạ. Em là tài non, mới lái đc có mấy tháng thôi, nên chưa gặp phải cảnh tượng nào như thế này cả.
Em bị 1 thằng nó lừa, bảo em cứ cho xe vào phố Khương Thượng, cứ vô tư đi, ô tô tải còn vào được đừng nói là xe con. Thế là em tin lời nó.

Kết cuộc là vào hồi 5h chiều 17-08-2011 em đã rúc con lancer nhà em từ phố Tây Sơn vào đường Khương Thượng.

Đây là video đoạn căng thẳng nhất.
[video=youtube;JtIQcKjWe5E]http://www.youtube.com/watch?v=JtIQcKjWe5E[/video]
Đằng trước, đằng sau dân tình đàn ông đàn bà la ó gào thét, chửi bới, quát tháo, v.v. 2 bác công nhân môi trường thì kiên quyết ko chịu lệch cái xe rác để nhường đường cho mình, anh sửa xe máy thì nói đến gãy lưỡi mới chịu dịch cái xe ra 1 tí để cho mình lách vào.
Lúc đầu cũng định lùi nhưng đằng sau xe máy vừa đông vừa hung hãn quá ko thể lùi nổi nên chỉ còn mỗi 2 lựa chọn: P/á 1 là nằm im, chốt cửa lại và nghe chửi, P/á 2 là tiến lên. Em sau 1 phút suy nghĩ trong hoang mang đã quyết định là tiến lên. Mà ko hiểu thế nào mà em vẫn thoát ra đc. May quá.

Khi thoát đc ra đến đường rộng ven hồ, việc đầu tiên là em chui ra khỏi xe, thở dốc hít sâu mấy cái để lấy lại tinh thần, rồi sau đó là kiểm tra thân thể vợ 2 thế nào. Kết cục là xe en bị dính 7 vết xước sâu hoắm ở đầu, đuôi, thân xe. :(

Bây giờ có cho em tiền em cũng thề ko bao giờ rúc xe vào mấy con đường kiểu như thế này nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Chia buồn cùng bác, thế mới có kinh nghiệm !

Accent1110

Xe tăng
Nhiều người nhìn bác như người ngoài hành tinh ấy nhỉ:((

tuanzs

Xe container
Đúng là kinh nghiệm nào có được cũng phải trả giá
Không sao là may rồi, xước sát tí kệ nó.
Hồi trước em cung có lần phải trả giá khi đi vào ngõ. Số là trong ngõ có cái chỗ rộng, chủ nhà sát chỗ đấy vẫn cho xe 4b ghé mít vào quay đầu để đi ra - vài lần như thế rồi quen mui em cứ phi vào thì gặp ngay cái cọc mới chôn chỗ quay đầu thế là phải nhắm mắt lùi, ngõ bé tí tiến thì dễ chứ lùi thì khoai lắm, 2b bim bim cả đầu lẫn mít làm mình cũng suốt ruột --> hậu quả là xuóc một nhát bên má phải, em cứ để đấy gần năm rồi chưa thèm đi BH. Kệ

Tribute

Xe container
Em bị một lần ở Kim Giang định rẽ ra Giải Phóng nhầm vào 1 cái ngõ tương tự ở khu Định Công Thượng, càng vào sâu càng thắt lại, xe máy chen chúc, sợ phát khiếp, may mà vớ được 1 chỗ có nhà làm thụt vào, nhờ ghé cái đầu xe vào cửa để quay đầu, chuồn thẳng.

Một lần khác đến nhà bạn, cũng nghe bạn bảo xe tải vẫn vào được, lúc vào qua mấy chỗ rẽ vuông góc đã khó, lúc quay đầu ra giãy dụa gần chục đỏ với khoảng cách mũi xe và sườn xe chỉ còn hơn 1cm là cọ vào các góc tường.~X(

Lần sau đến chỗ lạ là cứ phải nhảy xuống thám thính trước xem sao đã.

LuckyCar

Xe container
Xem clip của cụ thấy cũng vãi lái thật. Em hiểu cảm giác của cụ lúc đó vì em cũng có lần tương tự. Thực ra lúc đó việc lái xe không phải là quá khó về mặt kỹ thuật, nhưng cảm giác chán nản, bực bội thì nhiều vì nghĩ là mua được cái 4b đi cho đỡ khổ mà lại thành ra khốn khổ éo chịu được thế này.

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
em cũng 1 lần vãi lái như cụ. đi vào đầu ngõ rất to, thằng bạn ngồi bên cạnh còn làm 1 câu :"xe innova còn vào ngon". thế là em phăm phăm phi vào. đến giữa ngõ thì ngang ngày càng bé vào. em đã ngờ ngờ, thằng bạn cứ bảo yên chí, đi thêm tý nữa thì ôi thôi. đến mấy em yarris cũng chả vào được. hóa ra ông bạn quý hóa của em mới học lái xe. chưa biết căn xe nào vào được. báo hại em phải lùi mất hơn 15p cộng với vô số cái nhin thiếu thiện cảm vì làm tắc đường. may mà trên xe còn có ông bạn nữa biết lái chạy xuống xi nhan lùi cho em chứ không thì chắc chết

FordEverest2007

Xe buýt
Em thì dính một lần ở sân bóng trường Thủy Lợi, mựa kiếp, em tưởng từ sân bóng đi ra rẽ trái là ra được đường Tây Sơn, ai ngờ đi hết đường gặp cái công sắt to lù lù, báo hại em phải lùi từ đấy ra đến sân bóng, xe thì số MT, côn thì nặng, dân thì chửi và la ó, cáu quá em hạ kính xuống: Nói ít thôi, bố mày nhầm đường, đi từ đầu ngõ vào có ai bảo đường cụt đâu.
May quá khong bị thằng nào chơi đểu nên khi thoát ra em nó vẫn nguyên vẹn không chầy xước

Chỉnh sửa cuối:
kụ thật là 17h.bất đắc dĩ lắm em mới dám chạy ra đường.mà h ấy chạy 2 b đường lớn đã mệt,chứ không nói 4b .mà kụ lại lao vào ngõ.xước sát tý thôi.kụ rút kinh nghiệm.

Muabui29A09395

[Tịch thu bằng lái]
Đáng nể Bác quá! Đường bé thế mà bác cũng phi vào, em là em lùi ra ngay từ cái đoạn nhà ông sửa xe máy.
Vãi thật, sao người ta k đặt cái biển cấm 4b là xong nhỉ, thế có phải Bác đỡ khổ.
May mà sedal chứ mà FE thì thôi cụ nhỉ.

lead2011

Xe container
Đúng là dở khóc dở cười....

hieutaihai

Xe tải
Em là đã cắt bớt cái đoạn đầu tiến tiến lùi lùi chán chê để né cái xe rác. Đã thế lại gặp toàn thằng mồm to cứ ngoác mồm ra kêu gào nữa chứ.

May mắn là đường phía sau thì tắc 1 đoàn nhưng phía trước ko đông lắm nên còn có thể đi đc, chứ nếu ko em đã ko toàn thây để về đến nhà được.

Lovestory1008

Xe tăng
Em bị 1 thằng nó lừa, bảo em cứ cho xe vào phố Khương Thượng đi, ô tô tải còn vào được đừng nói là xe con.

Kết cuộc là vào hồi 5h chiều 17-08-2011 em đã rúc con sedan nhà em từ phố Tây Sơn vào đường Khương Thượng.

Thật kinh hoàng các cụ ạ. Đằng trước, đằng sau dân tình đàn ông đàn bà la ó gào thét, chửi bới, quát tháo v.v. ko hiểu thế nào mà em vẫn thoát ra đc.

Kết cục là xe bị dính 7 vết xước sâu hoắm ở đầu, đuôi, thân xe. :(

Bây giờ có cho em tiền em cũng thề ko bao giờ rúc xe vào con đường này nữa.
Xem Video của bác mà nhìn Thương lắm ạ !
:( Chắc là cái thằng Lừa bác nó được 1 trận khoái chí.
Hic .
Dã man !
May mà bị ít đấy !
Chứ em gặp cảnh có xe còn bị dân nó thúc vào *** liên tục.
Mà ko làm gì đc.

CuTip

Xe tải
Cụ chủ bóp còi hay nói thế nào mà người ta nhấc xe máy dẹp đường cho cụ? Hehe

hung303

Xe điện
nó ko lừa cụ đâu, cái đạo này trước e có thỉnh thoảng đi, nhưng toàn lúc vắng xe máy
cụ đi lúc đông thế vất vả là phải!! :))

4500EFI

Xe buýt
Làng nhà em đây mà, xe máy em đi còn ngại thế mà bác lại phi 4B vào. Hồi mới đi xe em cũng bị dính 1 vụ ở khu tập thể Nam Thành Công, vào tới nơi thì ngõ cụt, bên trái rúc đầu được thì lại có đống gạch, đi xe ỉn, thân xe dài, về xước hết cả xe, may mà đi tầm trưa nên dân tình không chửi. Kể ra việc đường hẹp mà 4B cứ rúc vào đi, dẫn tới tăc đường, dân họ ko "mắng yêu" mới là lạ :D

TVDH

Xe tăng
D: \Tài liệu\Quan trọng\Kế toán\Cấm xóa\Yui Hatano
Em bị một lần ở Kim Giang định rẽ ra Giải Phóng nhầm vào 1 cái ngõ tương tự ở khu Định Công Thượng, càng vào sâu càng thắt lại, xe máy chen chúc, sợ phát khiếp, may mà vớ được 1 chỗ có nhà làm thụt vào, nhờ ghé cái đầu xe vào cửa để quay đầu, chuồn thẳng.
Một lần khác đến nhà bạn, cũng nghe bạn bảo xe tải vẫn vào được, lúc vào qua mấy chỗ rẽ vuông góc đã khó, lúc quay đầu ra giãy dụa gần chục đỏ với khoảng cách mũi xe và sườn xe chỉ còn hơn 1cm là cọ vào các góc tường.~X(
Lần sau đến chỗ lạ là cứ phải nhảy xuống thám thính trước xem sao đã.
Ngày trước em cũng dính ở chỗ này, cơ mà em đi 2b hôm đó trời mưa xe chết máy giữa đường mà ko có chỗ nào núp vào cứ thế dắt dẫn đầu một đoàn người đằng sau ngại vãi chưởng. Trong tình huống này cần phải có thần kinh thật vững. Chúc mừng bác chủ thớt cuối cùng cũng nhìn thấy ánh sáng ở cuối con đường :-"

hieutaihai

Xe tải
Cụ chủ bóp còi hay nói thế nào mà người ta nhấc xe máy dẹp đường cho cụ? Hehe
Em mà bóp còi ko thì bọn nó ko cho em toàn thây để mang xác về đâu.

Em bảo là: Em cắn rơm cắn cỏ em lạy các cụ các bác, các cụ các bác nhường đường hộ em ko thì bọn đằng sau nó ko đi được nó chém em chết ạ.

Thế là mọi người mới chừa lại tí đường cho em đi đấy. Em vừa đi vừa nghe mấy ông đằng sau suýt xoa khen lái giỏi thế mà lòng ko khỏi xót xa. Phen này phải sơn lại cản trước, cản sau, 2 bên gương, 2 cánh bị bánh xe rác + tường quyệt vào bong tróc hết cả sơn rồi :( Biết là xe sẽ bị dính chưởng nhưng ko có cách nào khác, vì chỉ có 1 đường duy nhất để đi, ko thể lùi hay lách đc.