[Thảo luận] Đường không có biển cấm đỗ cũng bị phạt??

binhtth

Xe đạp
sáng sớm e báo tin buồn:
hqua lái xe bên e lên đội 3 đưa công văn làm việc, chả hiểu bọn họ nói thế nào mà chú ấy ký luôn vào biên bản, ko ghi thêm gì
nội dung cơ bản là xxx bảo ko làm việc với công ty, đây là phạt người điều khiển phương tiện chứ ko phạt phương tiện, còn ko ký vào biên bản là chống người thi hành công vụ... chú e lái xe nhát quá ký luôn vào biên bản (trước khi đi e đã dặn kỹ ko đc ký cái gì hết, lên đấy gọi thêm lần nữa nhắc ko đc ký.. thế mà vẫn ký).
bây giờ đợi có quyết định xử phạt rồi đi nộp phạt
chắc mình ko làm đc gì rồi các cụ nhỉ
buồn quá các cụ ạ
:( :( :(
Bác chủ vẫn có thể làm đơn khiếu nại được mà. Các xxx cũng ngại làm văn bản trả lời lắm. Sau khi có văn bản trả lời khiếu nại rồi bác có kiện gì thì kiện nhé

xe365vn

Xe container
Em nghĩ là Cụ 365 bị tác động hoặc không muốn đầu tư thời gian vì anh em mình nên thoái thác nhiệm vụ thôi :)).
Phải có biên bản mới khiếu nại hành vi hành chính được chứ, Trương Tuần cầm có mỗi cái bằng lái, chưa kí biên bản làm sao khiếu nại Trươgn Tuần được. Nếu khiếu nại Trương Tuần vẫn ra QĐ thì mới khiếu nại tiếp hoặc khởi kiện được chứ? Cái lý thì mình vẫn còn nguyên 100% (Đỗ xe không vi phạm pháp luật). CỤ 365 xem lại ý kiến của em đi, các Cụ tỉnh lại đi đừng để cụ 365 ru ngủ, ném đá mạnh cho Cụ ấy nghĩ lại.
Em khẳng định cụ 365 bị tác động.
Mà các cụ cũng thông cảm cho cụ ấy, bởi cụ 365 đang kinh doanh ở đây mà.
Làm căng với nó vớ vỉn nó sui thằng t ổ...bố nó cắm 2 cái biển cấm dừng và cấm đỗ ở 2 đầu cửa hàng nhà cụ 365 thì cụ ấy còn làm ăn gì được nữa.
chán cái kụ 365 naỳ quá. cứ tưởng cụ dũng cảm chiến đấu bảo vệ công lý nhưng cuối cùng lại buông súng đầu hàng. lần sau kụ mà đưa vấn đề bức súc nào lên 4r chắc anh em sẽ không hiệt tình với cụ nữa đâu
Các cụ cũng phải hiểu cho cụ 365.
Cụ 365 cũng muốn "chiến" với xxx.
Ác nỗi, xxx được đào tạo rất bài bản. Vận dụng tốt sách " chia để trị".
Một khi cái thằng trực tiếp cầm volant đã nhận tội thì làm sao "ông chủ" còn có đủ cơ sở pháp lý vững chắc để mà " chiến" lại xxx chớ.
Đúng là Bó tay.com
hix
các cụ nghĩ oan cho e quá
nói như cụ Vịtxanh mới đúng ah
1. e đang chờ xử phạt xong rồi sẽ tính tiếp
2. e vẫn để xe câu xxx và lần này e sẽ đưa bằng của e hoặc gấu nhà ra làm việc

chúc các cụ vui :(

yenbn23

Xe hơi
căng nhỉ!
Thế này thì biết đỗ xe kiểu gì cụ nhỉ, ko có lẽ mua 2 cái biển cảnh báo nguy hiểm vứt vào cốp xe, mà đặt 2 cái biển báo trước và sau xe thì lại phải trông chứ ko mất cắp thì bỏ mie. Nhà cháu chịu cái luật nhà miềng

ÐIỀU 18. DỪNG XE, ÐỖ XE TRÊN ÐƯỜNG NGOÀI ÐÔ THỊ (LUẬT GTĐB)
....
....
ÐIỀU 19. DỪNG XE, ÐỖ XE TRÊN ÐƯỜNG TRONG ÐÔ THỊ (LUẬT GTĐB)

Khi dừng xe, đỗ xe trên đường trong đô thị, người điều khiển phương tiện phải tuân theo quy định tại Ðiều 18 của Luật này và các quy định sau đây

.....
.....

Trong đô thị bao hàm ngoài đô thị rồi cộng thêm 1 số quy định khác nữa cụ ah.
Cụ sắm thêm hai cái dây xích dài mấy mét khóa vào xe. Mất sao được

butchikim

Xe ba gác
Sai hay không thì người nghi ngờ vi phạm luật cứ sẽ mất thời gian hoặc/và mất tiền đã...còn việc xử lý với luật là cơm ăn áo mặc hàng ngày của XXX rồi

Mệt lắm....

thienphuc

Xe điện
sao k chọn phương án gọi đt cho ng thân có phải xong rồi k ?
đề nghị off 1 lần nữa lại phải thành lập đội phản ứng nhanh nữa rồi

Tribute

Xe container
hix
các cụ nghĩ oan cho e quá
nói như cụ Vịtxanh mới đúng ah
1. e đang chờ xử phạt xong rồi sẽ tính tiếp
2. e vẫn để xe câu xxx và lần này e sẽ đưa bằng của e hoặc gấu nhà ra làm việc

chúc các cụ vui :(
Ko ăn thua đâu cụ ơi, chơi được là chơi luôn chứ mình chuẩn bị bài bản đầy đủ, lại còn lên OF này rêu rao nữa chả bao giờ câu được cá. Em rút kinh nghiệm vụ Láng Hạ -Thái Hà và đường 5 rồi. Mình tính câu anh Trương, nhưng anh Trương ứ bắt mình, cứ bắt xe khác cơ. Em đảm bảo giờ cụ đỗ xe ở đó vô tư chẳng thằng nào dám bén bảng đến phạt cho đến khi nó ngứa mắt quá vác biển ra cắm. Trên OF nhiều cá chìm lắm, hở ra cái là họ phím cho nhau hết òi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ko ăn thua đâu cụ ơi, chơi được là chơi luôn chứ mình chuẩn bị bài bản đầy đủ, lại còn lên OF này rêu rao nữa chả bao giờ câu được cá. Em rút kinh nghiệm vụ Láng Hạ -Thái Hà và đường 5 rồi. Mình tính câu anh Trương, nhưng anh Trương ứ bắt mình, cứ bắt xe khác cơ. Em đảm bảo giờ cụ đỗ xe ở đó vô tư chẳng thằng nào dám bén bảng đến phạt cho đến khi nó ngứa mắt quá vác biển ra cắm. Trên OF nhiều cá chìm lắm, hở ra cái là họ phím cho nhau hết òi.
Muốn câu cá thì để em! Hô hoán ầm ầm trên OF lộ hết hàng trước mà vẫn một phát ăn ngay!!!:-ss

3_banh

Xe điện
Cảnh báo các cụ là một số tuyến đường 1 chiều xxx đi hót các xe để bên trái nhé, tuyến Ngô quyền nhà em thứ 7 vừa rồi bị xxx nó đi hót 1 loạt các xe, mặc dù có vạch liền kẻ sát vỉa hè.

dht

Xe điện
Muốn câu cá thì để em! Hô hoán ầm ầm trên OF lộ hết hàng trước mà vẫn một phát ăn ngay!!!:-ss
Cụ Ngoc Phan XLS vẫn nổ kinh nhỉ :))

Cụ thắng CSGT Hải Dương không có nghĩa là cụ luôn sẽ thắng CSGT mãi mãi đâu nhé. Tuy nhiên em rất phụ cụ là cụ luôn đi đúng luật, học tập được như cụ quả là khó.

meoluoi

Xe điện
Ủng hộ cụ, làm tới luôn
vâng, chắc là e cũng học cụ Đông, cứ nộp 800K và ghi rõ ko đồng ý với việc biên bản này, rồi thì tính tiếp
dù sao kinh tế xì xụp nên cũng đang rảnh, kiện tới bến thì thôi, cùng lắm thua thì cũng mất 800K với vài ngày giữ bằng thôi mà
nhân tiện, có cụ nào làm báo chí thì giúp e 1 tay nhé
thk các cụ ;)

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Muốn chơi lại xxx thì về lý mình phải luôn khẳng định theo luật hiện hành mình không sai.
Ác nỗi thằng lính yếu bóng vía bị xxx nạt đã nhận mắc lỗi rồi thì "bánh kẹo hỏng hết" rồi còn đâu. Đúng là cái loại đầy tớ phản chủ.
Phải em là cụ 365 thì em đuổi việc thằng này sớm. Vì cái tội "ăn hại-*** nát"

Tuôi

Xe tăng
Hóng hớt một hồi, đọc xong 18 trang, cụt cả hứng!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ Ngoc Phan XLS vẫn nổ kinh nhỉ :))

Cụ thắng CSGT Hải Dương không có nghĩa là cụ luôn sẽ thắng CSGT mãi mãi đâu nhé. Tuy nhiên em rất phụ cụ là cụ luôn đi đúng luật, học tập được như cụ quả là khó.
Sao cụ lại kêu là em nổ nhỉ???
Cụ chả hiểu bọn em đang nói gì rồi!!!

Em xấu hổ khi số em nó nhọ quá! Chả hiểu sao Trương Tuần rất thích bắt em lại để hoạnh họe trong khi đó các cụ khác đi đứng y hệt và mong được gọi vào để cãi nhau thì chả được!

Còn chuyện thắng thua em không nghĩ như cụ!!!
Em sai Luật thì em nộp phạt! Lúc đó em chỉ đơn giản là sai chứ chả thua Trương Tuần!
Em đúng Luật mà bị xử oan thì em thề với cụ và anh em OF là sẽ lập tức có dongkijote Đệ Nhị!!! Lúc đó cũng không gọi là thắng hay thua nữa mà là chiến đấu vì công lý thôi!

PS: Em lại nổ tí vậy nhá, cụ đừng cười em nhá! Cụ xem nè: (em vẫn thắng đấy chứ) X_X
http://www.otofun.net/threads/260814-nga-tu-lang-ha-huynh-thuc-khang-re-phai-ma-khong-di-vao-duong-nho-la-sai/page9

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

bth8888

Xe hơi
Em như cụ đưa bằng cho xxx rồi yêu cầu xxx đưa lại phù hiệu ...

haduc99

Xe máy
thế cuối cùng cụ nào đúng ạ, để cháu còn theo ! Được đỗ hay Không được ạ ????

zen-zen

Xe hơi
cụt hứng quá kụ 365 ah.

Captiva HN-SG

Xe buýt
Chỉ có Hà nội mới văn minh? Hà nội đẻ ra những văn bản nghị định chỉ có 1 không 2.