[CCCĐ] Đường Hồ Chí Minh Tây các cụ đã bao giờ trải nghiệm

yensuong

Xe điện
Nhận được lệnh của sếp: mang con xe escape cổ từ HCM city ra HN, tìm được bài viết này, em quyết định tẩy chay QL 1 để đi theo QL 14 và đường HCM...
Nhưng có các đoạn sau chưa đi lần nào:

Ngày 1: Từ HCM đi Tx Gia Nghĩa đến BMT
... Ngày 3: Từ Plei Kần đi Tt Thạnh Mỹ vào đường HCM tây đến cầu Đăkrông...
(Sau đó vào đường HCM đông thôi ạ!)

Các cụ mợ có kinh nghiệm chỉ bảo thêm để em vững tay, lên đường! Cảm ơn trước!
Thế thì cụ cứ vững bước mà đi thôi, em thấy đường rất vắng, quanh co, ngoài ra cũng...chẳng có gì :D

VRX400

Xe tải
Năm 2003 em đi từ Pleiku-kontum-một mạch đến Khe Sanh,nhưng đến đây em phi đường này hướng về Đông Hà,sau đó lại vào HCM Đông rồi đi tiếp.5h sáng từ Pleiku- Đến 9h tối mới đến Vinh. Tay chân nhừ đòn.sáng hôn sau chạy từ Vinh ra Hn mà tay vẫn quen chực đánh lái để vào cua tay áo. Bình thường đi đèo Hải Vân chỉ có vài cái tay áo(miền trong gọi là cùi chỏ)nhưng đi cả trăm km đường đèo trên cung này thì không đếm được .nhưng năm đó em đi thì nền đường cực đẹp, kể cả đoạn ql1 từ quảng bình ra hn.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
E có thắc mắc hình như trên đường TST em đi qua có vài chỗ mộ nguoif táng cạnh đường ko có hòm j, thò cả chân ra phải ko ạ, E cầm lái nên ko nhìn kỹ được

tvdung

Xe điện
Nhận được lệnh của sếp: mang con xe escape cổ từ HCM city ra HN, tìm được bài viết này, em quyết định tẩy chay QL 1 để đi theo QL 14 và đường HCM...
Nhưng có các đoạn sau chưa đi lần nào:

Ngày 1: Từ HCM đi Tx Gia Nghĩa đến BMT
... Ngày 3: Từ Plei Kần đi Tt Thạnh Mỹ vào đường HCM tây đến cầu Đăkrông...
(Sau đó vào đường HCM đông thôi ạ!)

Các cụ mợ có kinh nghiệm chỉ bảo thêm để em vững tay, lên đường! Cảm ơn trước!
Từ Pleikần đi Thạnh Mỹ thì em vừa đi 3 tháng trước, đường quá ngon, mỗi tội hơi mỏi tay tí khi qua đèo Lò Xo, cụ nhớ đi buổi sáng còn ngắm cảnh đẹp
Em xem trên bản đồ thì từ Thạnh Mỹ đến cầu Đakrông (Quảng Trị) là đường HCM nói chung, không thấy phân nhánh Đông, Tây. Đường HCM nhánh Tây bắt đầu từ TT. Khe Sanh đến VQG Phong Nha, cụ nên chạy đường này nữa mới phê thực sự

Chỉnh sửa cuối:

Ngựa hoang 789

Xe đạp
Cụ này giống em, em cũng mới chỉ đi đường HCM từ HN đến Quảng Trị thôi, đường HCM nhánh đông đi rất thích, giờ đi đâu vào trong QB hay ĐN em toàn đi đường này, rất nhẹ nhàng và thanh thản, quanh năm ở HN toàn phanh nhiều hơn ga, căng mắt ra tránh xe cộ, thi thoảng phải đi đường HCM để tâm hồn thanh thản, phóng khoáng, tự nhiên lại thấy đời phơi phới.
Nhánh tây em chưa đi nhưng chắc chắn sẽ đi, đi như vậy mới cảm nhận được cái hay, cái đẹp, sự hùng vĩ và một chút msoj hiểm làm chất đàn ông có cơ trỗi dậy khi bao năm tù túng trong TP toàn người với người.
Cụ nên đi và đi rồi cụ sẽ không hề ân hận, cho dù có phải ngủ đêm trên đường :D. Em đã trải nghiệm hầu như mọi cung đường VN và mỗi cung có 1 sự thú vị riêng cụ ạ

lanph2

Xe buýt
Chuyến đi của Cụ hay quá, chúc mừng cụ đã có chuyến đi tốt đẹp

xedieu

Xe cút kít
Em định đi từ Khe Gát vào A Lưới rồi nghỉ thì hết bao lâu các cụ nhỉ? A Lưới có nhà nghỉ hay khách sạn gì không ạ?

joyride

Xe điện
Em định đi từ Khe Gát vào A Lưới rồi nghỉ thì hết bao lâu các cụ nhỉ? A Lưới có nhà nghỉ hay khách sạn gì không ạ?
Khe Gát - Khe Sanh tầm 200km đường HCM nhánh tây. Chạy tằng tằng hết 3h-3h30. Cụ ngủ luôn Khe sanh cho máu, còn đi thăm di tích Làng Vây, sân bay Tà Cơn, cứ điểm Caro,..

bocubau

Xe tăng
Khe Gát - Khe Sanh tầm 200km đường HCM nhánh tây. Chạy tằng tằng hết 3h-3h30. Cụ ngủ luôn Khe sanh cho máu, còn đi thăm di tích Làng Vây, sân bay Tà Cơn, cứ điểm Caro,..
Cụ tư véo thế thì chết... tầm 250km, chạy ít khi quá được 60km/h.

tvdung

Xe điện
Tính cả dừng lại chụp choạch cũng mất tầm 5 tiếng cho cái đoạn 250km này đới ạ

xedieu

Xe cút kít
Kinh nghiệm nhiều lần đi của em thì tính trung bình 50km/h là hơi nhanh rồi đấy! Em ngủ A Lưới để hôm sau vào Kontum cụ ạ! Nhưng cũng chưa biết nên chơi ở đâu. Khe Sanh và Tà Cơn có gì vui? :(

joyride

Xe điện
Kinh nghiệm nhiều lần đi của em thì tính trung bình 50km/h là hơi nhanh rồi đấy! Em ngủ A Lưới để hôm sau vào Kontum cụ ạ! Nhưng cũng chưa biết nên chơi ở đâu. Khe Sanh và Tà Cơn có gì vui? :(
Vui e khó cụ ạ. Mấy chỗ em đưa ra là các di tích thời chiến tranh. Mỗi chỗ ghé vào 30 phút là OK, để biết và tìm hiểu. Còn lại thì lượn về Kontum thì đông vui hơn.

Hè năm ngoái em vào thắp hương Hang Tám Cô xong lúc khoảng 17h30, thấy có biển chỉ dẫn Phong Nha em cứ thế đi, cha mẹ ơi em đi vào con đường giữa rừng trường Sơn, trời thì tối đường xấu không một bóng người, mất khoảng 2h em cũng về tới Phong Nha. Cả nhà được bữa sợ phát khiếp.

P/S: Hình như đường đó là đường 20 thì phải, cụ nào biết xác nhận hộ em cái.

hapnh12

Xe đạp
đi như cụ mới gọi là real phượt OF. Vodka cụ phát