[Thảo luận] Đường HCM - em thấy lạ quá!!!

Vodich_beer

Xe đạp
Bác xem lại khả năng ... nhìn của bác. Từ Lam Sơn về đến Xuân mai chắc chắn có ít nhất 3 biển hạn chế 40km/h: Đoạn qua Cúc Phương (dốc lên trước khi qua mấy cái cầu theo chiều TH-HN), đoạn chớm vào đất Hòa bình (dốc dài, cấm 40 hai lần sát nhau). Ngoài ra còn một số biển khu dân cư đoạn Miếu môn, trước khi về đến Xuân Mai. Em nhớ láng máng có biển 60 loanh quanh đoạn này nhưng không dám chắc lắm
Trừ trường hợp là các bác giao "thông" nhà ta mới nhổ hết mấy cái bẫy ấy cho anh em lái xe được nhờ :-?
Tất cả các biển này đã được bỏ hết rồi Cụ ạ. Chỉ có đoạn Miếu Môn là còn thôi

2fast2fear

Xe tăng
Em vừa đi về tuần trước đây. Từ Thái Hòa đến tận quá Hòa Bình thì cứ cắm cổ mà chạy, chả có biển cấm gì cả, chả có XXX nhưng trâu bò chó mèo đi dạo trên đường nhiều vô kể, các cụ chú ý.

ngtc

Xe hơi
Tôi cũng vừa từ HN-Vinh và ngược lại thứ 4 đến thứ 6 tuần trước (27-29/10) không thấy 1 bóng 3X, tôi nghĩ vừa rồi bắt tên Hải ở Hoa Thanh Quế rồi, chắc giờ bọn 3X nằm im một thời gian đới; còn biển 40 thì bỏ lâu rồi, thỉnh thoảng có biển khu thị trấn thị tứ (cả ở Nam Đàn, Hưng Nguyên, Tân Kỳ, Hoa Thanh Quế và Hòa Bình đấy).

SU31

Xe tải
Chán các bác quá....khen đường HCM đẹp mà chẳng cho mấy cái ảnh lên để các OF cứ phải tưởng tượng....
Để em làm vài cái khuyến mại trước nhé....
VN quê hương tôi....có đi mới trải nghiệm được nhiều cái đẹp...

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Thưa các cụ.

Từ trước nghe các cụ mô tả đường HCM thế này thế kia cùng với các điều kiện em cũng nghe sờ sợ. Nhưng hôm qua có việc, em chạy đường HCM đoạn từ Nhà Máy đừong Lam Sơn - Thanh Hóa về Hà Nội, phải nói là đừong quá đẹp ạ, dân cư bên đường đông đúc (chứ hoàn toàn không như trước đây tưởng tượng). Bên cạnh đó là điều lạ ạ: em đi từ đấy về tới Xuân Mai mà không hề thấy 1 cái biển nào hạn chế tốc độ cả, hoàn toàn không có 1 bóng dáng xxx nào. Lần đầu tiên em đi nên rất chú ý nên chắc chắn là không bỏ sót ạ. Đến bây giờ em vẫn băn khoăn, mong các cụ chỉ giáo ạ. ????
2 năm nay đi Hà Tĩnh, Vinh em toàn phang đường này, xa hơn so với đường 1AH,thời gian tương đương,nhưng được cái thỏa mái tâm lý thấy đỡ mệt.

Viking

Xe điện
Em vừa đi về tuần trước đây. Từ Thái Hòa đến tận quá Hòa Bình thì cứ cắm cổ mà chạy, chả có biển cấm gì cả, chả có XXX nhưng trâu bò chó mèo đi dạo trên đường nhiều vô kể, các cụ chú ý.
Nhà bác Too fast to fear nên không còn biết sợ nữa chứ hôm í là bác xuân đấy.
Từ Thái Hòa, bác chạy mấy chục Km là đến Khe Hạ biển khu đông dân cư giới hạn 50Km/h, nổi tiếng bắn cả đêm nhất là dịp 28-29 tháng 4 và dịp 1 tháng 9 ( Bà con HN đi chơi miền trung)

nnc_vn

Xe tải
Đoạn này tháng nào cũng 2 lần đi về quê, cháu toàn chạy đường Vân Đình ra chợ Bến nhưng các cụ chú ý đoạn Phố Vác bây h cũng bắn tốc độ, còn nếu đi đường Xuân Mai thì bắn tốc độ ở Miếu Môn. Bắt lỗi đè vạch thì nổi tiếng ở Ngọc Lặc và Cẩm Thủy, nên đi từ HN về thì từ Cẩm thủy đến Lam sơn thì các cụ nhớ đi đúng đường cho em, xxx có 2 máy quay video ở 2 chiều.

tienpham1102

Xe tăng
Các cụ, các mợ cho nhà cháu hỏi nhờ, mấy hôm mưa gió vừa rồi, đường HCM Tây, đoạn Phong Nha - đỉnh U Bò - Khe Sanh - ĐăK Rông - A Lưới có sạt lở gì không ạ? Nhà cháu sang tuần có việc vào A Lưới, mà ko biết dư lào, lo quá. Cám ơn các cụ, các mợ trước ạ.
đoạn Phong Nha trong đợt bão số 5 (khe Gát - cái sân bay cũ) bị ngập (đợt bão số 6 thì không).
đoạn ĐăK Rông - A Lưới này hiếm khi sạt lở lắm.....vì nó sạt lúc làm đường hết cả rồi ạ....
đoạn Đồng Hới - Hà Nội: Chó, lợn, gà, bò và người như nhau.....lao ra đường không cần nhìn....các cụ cảnh giác cao độ....

Chỉnh sửa cuối:

Mapu

Xe tăng
Có mấy cái biển khu dân cư cụ ạ, em vừa bị bắt hôm chủ nhật vừa rồi ở Mỹ Đức thì phải(bị quá 55/50). Lý do là tại em cứ phải đuổi theo mấy cụ đánh quả lẻ đi offroad này. Thế mà cuối cùng, các cụ ấy chẳng sao còn em thì bị bắt:

Có cụ nào biết "đội" trong ảnh này là đội nào không ạ? hôm rồi đi cùng em cả đoạn dài.

vt_hoa

Xe tăng
Em chạy đường này đoạn Hoa Thanh Táo đã bị thanh niên chạy xe máy đấu đầu, đến gần mới lắc tay lái đánh võng ra, mà tốc độ của em lúc đó 80, cứ tưởng nó sẽ lên ngồi trên nóc capo của mình. Các cụ chạy lưu ý nhé

29Y9-1998

Xe hơi
Em chả biết các Pác chay xe thế nào chứ Em bi mấy Ông xxx bắn từ Lam Sơn đến Ngọc Lặc thì bị túm (Lỗi vượt xe không theo biển báo, mà chẳng thấy biển nào cả...hic). Trên đường đi ghét nhất xxx Thanh Hóa ăn bẩn.

nddu

Xe buýt
đoạn Phong Nha trong đợt bão số 5 (khe Gát - cái sân bay cũ) bị ngập (đợt bão số 6 thì không).
đoạn ĐăK Rông - A Lưới này hiếm khi sạt lở lắm.....vì nó sạt lúc làm đường hết cả rồi ạ....
đoạn Đồng Hới - Hà Nội: Chó, lợn, gà, bò và người như nhau.....lao ra đường không cần nhìn....các cụ cảnh giác cao độ....
Oái oái, cám ơn cụ nhìu lém. Thế thì cháu yên tâm rồi. Cháu sợ nhất đoạn đèo U bò, hồi đầu năm cháu đi, tẹo nữa thì quay lại. Còn đoạn Đắk rông - A Lưới, cháu chưa đi bao giờ.

Mitsumi

Xe buýt
em thích nhất cái đoạn mà vượt qua 2 hay 3 quả đồi ở Nghệ An ấy!
thẳng tắp! lúc em xuống dốc toàn lao 140-160km/h! :-s

9Dragon

Xe tăng
EM đã chạy đường HCM từ HN đến Quảng Trị. Nói chung là sướng. Có bắn tốc độ, xxx bắt ở vài chỗ như các bác đã nói (Ngọc Lặc, Cầu Cẩm Thủy, và một chỗ qua Đồng hới). Cõ chỗ đường cực vắng: Hương Khê=> Đèo Đá Đẽo; Khe Gát... chạy đoạn này cũng kinh kinh. Năm tới em đi Huế sẽ chạy tiếp đường này.
THực ra xxx bắt cũng không oan đâu. Ghớm, vào đây nhiều chỗ toàn quất 100 thui. Nói chung có tham khảo trước các bác trên OF nên trọm vía, em không bị tóm

tienpham1102

Xe tăng
Oái oái, cám ơn cụ nhìu lém. Thế thì cháu yên tâm rồi. Cháu sợ nhất đoạn đèo U bò, hồi đầu năm cháu đi, tẹo nữa thì quay lại. Còn đoạn Đắk rông - A Lưới, cháu chưa đi bao giờ.
sau vụ bão vừa rồi (bão số 6 hay 7 gì đấy) đường HCM đoạn Quảng Bình bị sạt lở tắc đường mất mấy ngày....cụ nên cập nhật thêm thông tin.....

nddu

Xe buýt
em thích nhất cái đoạn mà vượt qua 2 hay 3 quả đồi ở Nghệ An ấy!
thẳng tắp! lúc em xuống dốc toàn lao 140-160km/h! :-s
Nhất cụ, cháu nghe mà bái phục cụ! Chúc cụ thượng lộ bình an!

EM đã chạy đường HCM từ HN đến Quảng Trị. Nói chung là sướng. Có bắn tốc độ, xxx bắt ở vài chỗ như các bác đã nói (Ngọc Lặc, Cầu Cẩm Thủy, và một chỗ qua Đồng hới). Cõ chỗ đường cực vắng: Hương Khê=> Đèo Đá Đẽo; Khe Gát... chạy đoạn này cũng kinh kinh. Năm tới em đi Huế sẽ chạy tiếp đường này.

Cháu chạy cả nhóm, 3-4 xe qua đoạn này, nên cũng không thấy sợ mí. Chỉ sợ trâu bò ngủ trên đường thôi ợ.

sau vụ bão vừa rồi (bão số 6 hay 7 gì đấy) đường HCM đoạn Quảng Bình bị sạt lở tắc đường mất mấy ngày....cụ nên cập nhật thêm thông tin.....
Haizz, thía là cháu lại phải hỏi nữa ạ. Dù sao cũng cám ơn cụ!

tienpham1102

Xe tăng
đoạn Đakrong - A Lưới chỉ có chỗ này bị sạt (nhà em qua cách đây 1 tháng). Cái này chắc bị lâu rồi nhưng không ai dọn, xe nhỏ đi vô tư

Chỉnh sửa cuối:

SU31

Xe tải
Gọi là đèo Đá Đẽo nhưng em thấy thấp tè.....lại con ngắn nữa chứ...

Chạy ban ngày thì hay gặp mấy bác này....

Có đoạn này chạy sướng...giống trong phim Tây Du Ký...

Khuyến mại quả ảnh hơi hơi độc...