[Funland] Đường hầm tử thần ở Hàn Quốc

XSim

Xe container
Thủ thiêm có ngập nhưng ko nặng cụ ơi. Ngập tới nóc thì báo chí nó đào mả bố iq cao nên chửi nhé. Ko có vụ tới nóc đâu vì TP có hợp đồng hút ngập ngay khu đó .
Bơm hút chỉ giới hạn đến mức nào đó thôi. Nước ngập 1m trên đường tràn vào thì bơm nào tải nổi, lúc đó bơm làm gì cho tốn điện nữa.

Bơm hút chỉ giới hạn đến mức nào đó thôi. Nước ngập 1m trên đường tràn vào thì bơm nào tải nổi, lúc đó bơm làm gì cho tốn điện nữa.
Ac ac cụ cứ đùa. Ko bơm TP đè doanh nghiệp chịu trách nhiệm ra phạt sml nhé. E ko rành lắm đại khái đang mưa đang ngập mà TP xuống kt ko có bơm là bùm.

xherox

Xe điện
Bon Hàn này toàn vụ chết 1 đồng người theo kiểu rất ất ơ, chẳng hiểu kiểu gì.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Trước xem film gì Holywood Đường hầm, có ông nào nổi tiếng đóng nhỉ. Chắc Sylvester Stallone, kịch bản gì mà HLW chả nghĩ ra rồi.

tquang

Xe tăng
Hầm Thủ Thiêm hơi bị to đấy cụ ạ, ko như cái ngón chân đâu!
Cụ nói ngược rồi, cái hầm ở Hàn bị ngập kia thì nó bằng cái mắt muỗi so với hầm thủ thiêm nhà mình nhá.
Ak ý cháu là hàn nó có công trình đường hầm vượt biển từ Busan đi ra đảo rồi mà, trong khi hầm Thủ Thiêm ở mình chỉ lã hầm vượt sông nên kinh nghiệm sẽ có mà còn để xảy ra vụ này nên mình ko chủ quan dc ạ.

xitrum145

Xe tải
Nay em vừa đọc vụ này ở Hàn Quốc thấy mấy ông chính trị gia bên đó buồn cười phết. Vụ này lỗi chủ yếu là do không có cảnh báo sớm để đóng cửa hầm trước khi nước tràn vào. Do đó kinh nghiệm rút ra là thiết kế hầm và hệ thống cảnh báo sớm để ngăn phương tiện đi vào hầm khi có nguy cơ nước tràn. Thay vào đó, các ông lại bàn về biến đổi khí hậu, một chủ đề hết sức vĩ mô và chả biết đúng sai, giải pháp thế nào :))

Giải pháp cho biến đổi khí hậu là tầm nhìn xa, cho đại cục và những biến đổi tương tự.
Giống nước anh nào đó làm các siêu đập, ngoài việc trị thủy, năng lương...còn để điều tiết chống biến đội khí hậu gây các đại họa.
Còn nước em nào đó thì hơi nắng, hơi hạn tí là thủy điện cạn nhăn, hơn trăm thủy điện tự phát thì khỏi bàn...
Nên chắc chắn là họ có giải pháp ngắn hạn, trước mắt cho vấn đề ngay và luôn. Còn cái vừa To vừa Dài kia thì nước em còn lâu mới theo được, thưa cụ.