[Funland] đường Hà Tĩnh xấu?

money_talk

Xe tăng
Đường nội tỉnh tốt nhất vn phải là Bình Dương - đà nẵng ko so đc về chất lượng, độ phủ, quy mô.
Vể phong cảnh Đường ven biển Đà Nẵng đã thua Quảng Ninh đoạn Quảng Hanh - Cẩm phả Và rất nhiều tỉnh khác Ví dụ đoạn Phan Rí- mũi né dài cả trăm km luôn cụ ạ.
Cao tốc dài phong cảnh đẹp , chất lượng tốt vẫn là đường đi Móng CÁI.
Đường Ven biển đẹp nhất của Đà Nẵng là đoạn đi lên Sơn Trà và mặt đường vịnh Đà Nẵng. Mặt võ Nguyên giáp hiện nay đã qua bé và chật chội cộng với xe du lịch biển 92 bấm còi vô tội vạ phóng nhanh vượt ẩu nên mất điểm rất nhiều.
Nhưng nói gì thì nói trong các thành phố Thuộc trung ương Đà Nẵng vẫn là đẹp nhất,

Chỉnh sửa cuối:

Moriarty

Xe container
Em chạy vào tới Quảng Nam rồi chạy ra, lượt vào đi ven biển, lượt ra chạy QL1A và cao tốc.
Em thấy tầm 100km từ Kỳ Anh tới QL1A rồi tới đường tránh Hà Tĩnh rồi đến đầu Bãi Vọt thì đường mấp mô, mặt đường rỗ vá víu đi rất ồn, hầu hết xấu chỉ có vài km thị xã Hồng Lĩnh là êm êm. Các cụ Hà Tĩnh cho em hỏi vì sao đường quê cụ xấu thế? :D
À, lượt đi em cũng ghé mấy bãi: Nghi Sơn, Thiên Cầm, Cửa Việt nhưng sau khi so sánh thì không đâu có mọi mặt ổn như Đà Nẵng, lượt ra em không ghé thêm bãi nào cả.
Tả mồm nhiều rồi, em xin góp cái ảnh Đà Nẵng, chỉ là ven biển bình dân chứ chưa cần vào rì dọt đã đẹp vầy 😍

Ảnh thứ 2, góc dưới bên phải, cụ vui lòng cung cấp thêm tư liệu thì mới ra đc vấn đề giao thông hà tĩnh

tungpt13

Xe tăng
Khiếp đỡ hơn 1-2 năm trước rồi mà còn thế hả cụ? Hôm em đi thấy đường Phú Yên với Nghệ An xấu nhất nước nhưng Nghệ An thì còn thông cảm được vì đang làm + sửa đường, nhưng Phú Yên không sửa gì cả mà đi như đường rải sỏi. Trong khi đó 2 tỉnh trước và sau nó đường khá là đẹp. Chắc do Phú Yên không có gì để thu ngân sách nên không có kinh phí sửa đường hay sao ấy.
Vâng , năm nay do đã được sửa nhiều rồi , cháu đi chỉ còn vài đoạn đang làm chứ như tầm 3 năm về trước đường đi xấu dã man , thế nên 2 năm trước thì sửa đường nhiều . còn quốc lộ là do bộ giao thông quản lý , chứ tỉnh cũng không tham gia được . đợt này có nhiều trạm thu phí nên đường xá cũng đỡ nhiều 😅

Rookies

Xe tăng
Chắc các cụ không để ý đoạn 1A dọc biển này là đường kiêm tràn lũ - năm nào cũng bị ngập. Chỗ nào không bị vá víu là đường bê tông xi măng.

Làm đường nhựa asphalt là toi đặc mùa mưa lũ - điểm sáng được các cụ nhắc đến chính là Phú Yên :)) - mặt đường toàn ao.
Nên chỉ các đoạn không bị ngập qua các thị tứ 38 là trải asphalt ngon được tý, còn lại vá nát.

Bọn Mẽo đế ăn chắc mặc bền toàn đường bê tông xi măng. Mãi không chịu hỏng - nhược điểm là ồn. Bạn em đứa nào sang cũng thắc mắc sao chạy xe phân khúc D mà ồn hơn cả C ở VN - em chỉ mặt đường mới nhận ra. Choén lốp thôi rồi - mòn rất nhanh nếu các cụ quất đều 100-140 kmh mỗi ngày

Đường Kỳ Anh thì xấu thật, không biết vì sao mang tiếng thị xã mà đường sá lại tệ vậy. Nhưng em thấy trừ Kỳ Anh ra thì đường toàn tỉnh Hà Tĩnh nói chung là đẹp, ăn đứt Nghệ An bên cạnh.

Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít
Đoạn qa Hồng Lĩnh xấu, tránh tp HT cũng xấu.
Tránh kỳ anh mới sửa nhưng biển cấm vượt vs 50 cắm từ lúc đg xấu vs sửa k chịu nhổ để ae làm kte
Nói chung là rất thông cảm vì ae38 k có nhiều đất đường để làm ăn nên phải vậy! :)
Em đi xuyên TP Hà Tĩnh luôn vì ngắn hơn.
Lúc quay ra đang bon mồm thì chui vào đường tránh thi vừa xấu vừa lắm biển hạn chế tốc độ, phanh nhấc người.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mạn hà tĩnh hết hồng lĩnh là e phi ra đường ven biển rồi em thấy đường đẹp tốc độ cơ bản toàn 80 mà đường vắng, đến kỳ anh thì em đi thẳng vào trung tâm thị xã chứ k đi đường tránh, em đi đường tránh 1 lần mà hết hồn đông xe, nhiều biển xe nhích đoạn 1 cực kỳ mệt mỏi và do đi chậm nên em k cảm nhận đc độ ồn cho lắm

blackwhitentd

Xe hơi
Mạn hà tĩnh hết hồng lĩnh là e phi ra đường ven biển rồi em thấy đường đẹp tốc độ cơ bản toàn 80 mà đường vắng, đến kỳ anh thì em đi thẳng vào trung tâm thị xã chứ k đi đường tránh, em đi đường tránh 1 lần mà hết hồn đông xe, nhiều biển xe nhích đoạn 1 cực kỳ mệt mỏi và do đi chậm nên em k cảm nhận đc độ ồn cho lắm
Chuẩn luôn bác, một đoạn lại có biển 50 nản luôn

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
E đi khá nhiều thấy ghê nhất là tuyến tránh Thanh Hóa- Vinh- Hà Tĩnh có đoạn 1A từ qua Hồng Lĩnh - hết TP HT là xấu thậm tệ. Còn tuyến Hộ Độ ven biển HT thì............quá đẹp r :) chạy xiên vào tận Kỳ Anh - cụ nào máu khám phá nên trải nghiệm 1 lần.

z300

Xe điện
Xe quá tải nặng nhiều quá cụ à

Nghen loc

Xe tăng
Đường Hà Tĩnh xấu, cụ phải hỏi Cienco4 ạ.