Đường gom đại lộ thăng long - sao lại có cái biển này

thinhkieuphong

Xe điện
Đường 2 chiều, nếu đi bên kia nó có bắt lỗi sai làn không?
em nghĩ là sẽ bị tóm đấy cụ ạ, chỗ này xxx phường hay đứng bắt linh tinh, hôm nọ ông ba gác gần nhà em bị tóm ở đấy với mấy ông khác, xe nào nó cũng làm 2tr tiền phạt (ko biên lai )

HANOICity

Xe điện
Vấn đề là nó là lịch sử cụ à.

Ngày xưa Láng- Hòa Lạc chỉ có 2 phần đường ngăn cách bởi dải phân cách.
Sau đó nâng cấp lên thành 4 phần đường, 2 chiều xuôi, và hai chiều ngược. Lúc đầu thì hai phần đường của một bên thì phần ngoài cho ô tô, phần trong thì cho tất và đi một chiều.
Nhu cầu nảy sinh là dân sinh 2 bên đường nhiều quá, mà số lượng cầu chui thì lại ít nên nó lại chia 2 phần ngoài cùng thành 2 làn ngược chiều nhau, tuy nhiên thì một bên chỉ xe máy, một bên thì đi tất như cụ thấy.
Vì do thói quen và lưu lượng giao thông theo các hướng thuận như cũ nhiều hơn nhiều nên các xe vẫn tràn sang làn bên kia.

P/s: XXX mà đứng dọc đường vợt sai làn thì có mà kiếm biển tiền, =)). Ngày nào e cũng phải đi ít nhất 2 phát trên đường này từ 2006 nên nắm rõ.
Đi như vậy cũng chưa kết thành lỗi để thu tiền cụ ơi! nếu được thì CSGT chả chờ đến cụ mách nước.

cháu lên 3

Xe container
Vạch đứt giữa đường thì chỉ được mượn để vượt hoặc tránh thôi, ko phải đi hẳn sang bên trái được, mấy thằng đi trái đường toàn thằng ngu

longlinh

Xe hơi
Có bắt lỗi đi sai làn các cụ nhé, nhà cháu đã thấy xxx vợt trên đoạn này rồi nên ấn tượng mãi

giangcoi79

Xe điện
Trước cũng có 1 thớt cảnh báo oto đi sai làn đường gom đại lộ Thăng long rồi cụ nhé. Đoạn này xxx bắt thường xuyên các cụ đi cẩn thận nhất là những cụ lần đầu qua đây không để ý tưởng đường 1 chiều.

sathach2010

[Tịch thu bằng lái]
Em đi mấy lần phát hiện ra cái biển này (trước em toàn đi đường bên trong chạy 100km/h)

Theo biển thì mình đi từ Big C lên (hoặc chiều ngược lại) thì 4B đi chung với 2B ở làn trong, còn làn ngoài dành cho 2B đi ngược lại. Mà em đi thì toàn thấy 4B +2B lấn sang làn kia đi, chiều ngược lại cả đoạn dài 20km may ra có 1, 2 xe 2B đi thôi. Ko hiểu tại sao lại làm cái biển này các cụ nhỉ ???
Cái này có từ lâu rồi cụ ạh,em đi đậy qua đây suốt nó cắm từ lúc khánh thành cơ cụ ạh

dungltp

Xe máy
Mình đi đường này cũng thường xuyên luôn, biển báo chỉ dẫn đúng, chỉ có một số tay lái muốn vượt đi nhanh nên lấn làn thôi

pnew

Xe điện
Mình đi đường này cũng thường xuyên luôn, biển báo chỉ dẫn đúng, chỉ có một số tay lái muốn vượt đi nhanh nên lấn làn thôi
Biển báo thì không đúng (không có trong quy chuẩn). Nhưng thông tin của biển rất hữu ích cho ai muốn biết mình đang đi trên đường 1 chiều hay 2 chiều.
Vấn đề là tại sao lại chia 50/50 trong khi chiều ngược lại chỉ có 2b và mật độ thấp. Làn đường ngược chiều chỉ cần 1/3 đường là đủ.

dp090x

Xe tăng
à ko em nói là em bt đi đường làn trong (chỉ cho 4B đi) thì đi 100 mà cụ. đường này em đi được 60 là căng. Vấn đề em định nói ở đây là chiều ngược lại (tức là cái làn phía bên trái) làm quái gì có xe nào đi mà nó lại chia đôi thành 2 làn ngược chiều nhau làm gì. 4B với 2B đều phi ầm ầm
Đường này 1 Chiều Ô tô và 2 Chiều xe máy cụ nhé, cụ không để ý đi hết phần đường của xe ngược chiều đấy.

thinhkieuphong

Xe điện
Đường này 1 Chiều Ô tô và 2 Chiều xe máy cụ nhé, cụ không để ý đi hết phần đường của xe ngược chiều đấy.
em nhìn thấy biển này đâm có dám đi lấn sang bên kia đâu, trong khi các bác 4B khác vẫn phi ầm ầm :D

dungltp

Xe máy
Biển báo thì không đúng (không có trong quy chuẩn). Nhưng thông tin của biển rất hữu ích cho ai muốn biết mình đang đi trên đường 1 chiều hay 2 chiều.
Vấn đề là tại sao lại chia 50/50 trong khi chiều ngược lại chỉ có 2b và mật độ thấp. Làn đường ngược chiều chỉ cần 1/3 đường là đủ.
Cái này thì em cũng không rõ bác ạ. Đúng như bác nói biển báo này rất hữu ích. hiện giờ thì mật độ các xe qua đây vẫn chưa đông, nhưng vài năm nữa thông mấy con đường lớn, có khi cái biển đấy mới được xem xét lại

Gaffer

Xe tăng
Em thấy cái đường gom này cứ lộn xộn sao đó, toàn thấy đi hẳn sang làn đối diện, chả ma nào bắt. Chiều nay em đi chưa tới 10km đường này mà chứng kiến 2 vụ xe máy tai nạn, 1 vụ 2 xe quay lơ chả thấy người đâu, 1 vụ thì vỡ tan yếm + vành cong veo.

ubisapro

Xe trâu
Đoạn này cho phép xe máy và xe thô sơ đi từ bên mỹ đình sang được rẽ phải để đi đến chỗ rẽ trái đi cầu đôi . Chỉ có một đoạn đó thôi cụ ơi
Cái này áp dụng cho toàn tuyến đường gom 2 bên nhé cụ, để xe máy trong các khu dân cư di chuyển thuận tiện, trước thì ko có cái biển này, dân tình vẫn đi ngược chiều ầm ầm vì ngại vòng qua các hầm chui dân sinh. Đi cái đường gom này, nhiều khi còn thấy cả xe tải nó đi ngược chiều cơ, nhưng toàn dân thổ địa ở đó nên nó biết đoạn nào an toàn để đi láo.
Em thấy cái đường gom này cứ lộn xộn sao đó, toàn thấy đi hẳn sang làn đối diện, chả ma nào bắt. Chiều nay em đi chưa tới 10km đường này mà chứng kiến 2 vụ xe máy tai nạn, 1 vụ 2 xe quay lơ chả thấy người đâu, 1 vụ thì vỡ tan yếm + vành cong veo.
Chắc số cụ đen nên mới gặp nhiều tai nạn vậy, em đi cũng kha khá mà chưa thấy mấy. Có điều đi đến đoạn giao cắt với hầm dân sinh là phải giảm tốc độ và căng mắt ra ngó xem có xe nào phóng ra ko, cái đoạn hầm dân sinh cũng hay có nhiều xe máy ngược chiều đi chéo đường phi sang hầm dân sinh lắm. Nên đi đường này cứ thấy gờ giảm tốc thì nên giảm tốc lại vì sắp đến đoạn giao với hầm dân sinh.
Còn nếu xxx vợt thì theo em nghĩ nó bắt lỗi sai phần đường mới đúng chứ nhỉ, phạt thế mới ra tiền nhiều. ko sai nó còn bắt sai được, đằng này các cụ đi sang hẳn phần đường ngược chiều mà :)) Mà em nghĩ cãi cũng khó, vì mượn phần đường ngược chiều nó khác với các cụ cứ bên phần đường đấy lao ầm ầm. Cái chia phần đường này đúng là củ chuối hết chỗ, phần đường ngược lại theo em chỉ nên để 1/5 thôi là hợp lý.

giangdev

Xe hơi
Đoạn này chỉ cho xe máy đi ngược chiều được thôi, còn ô tô phải đi theo đúng chiều thuận cụ ạ

Gaffer

Xe tăng
Cái này áp dụng cho toàn tuyến đường gom 2 bên nhé cụ, để xe máy trong các khu dân cư di chuyển thuận tiện, trước thì ko có cái biển này, dân tình vẫn đi ngược chiều ầm ầm vì ngại vòng qua các hầm chui dân sinh. Đi cái đường gom này, nhiều khi còn thấy cả xe tải nó đi ngược chiều cơ, nhưng toàn dân thổ địa ở đó nên nó biết đoạn nào an toàn để đi láo.

Chắc số cụ đen nên mới gặp nhiều tai nạn vậy, em đi cũng kha khá mà chưa thấy mấy. Có điều đi đến đoạn giao cắt với hầm dân sinh là phải giảm tốc độ và căng mắt ra ngó xem có xe nào phóng ra ko, cái đoạn hầm dân sinh cũng hay có nhiều xe máy ngược chiều đi chéo đường phi sang hầm dân sinh lắm. Nên đi đường này cứ thấy gờ giảm tốc thì nên giảm tốc lại vì sắp đến đoạn giao với hầm dân sinh.
Còn nếu xxx vợt thì theo em nghĩ nó bắt lỗi sai phần đường mới đúng chứ nhỉ, phạt thế mới ra tiền nhiều. ko sai nó còn bắt sai được, đằng này các cụ đi sang hẳn phần đường ngược chiều mà :)) Mà em nghĩ cãi cũng khó, vì mượn phần đường ngược chiều nó khác với các cụ cứ bên phần đường đấy lao ầm ầm. Cái chia phần đường này đúng là củ chuối hết chỗ, phần đường ngược lại theo em chỉ nên để 1/5 thôi là hợp lý.
Đi hẳn sang phần đường kia cả thân xe em nghĩ nó quy tội đi vào đường cấm, đi ngược chiều, phạt từ 1,4T-2,0T, giữ bằng 30 ngày thì cũng chẳng cãi được.