[Funland] Đường đi World cúp vẫn còn hơi xa :))

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chẳng hiểu e viết gì, cụ đọc sẽ thấy e phân tích trình độ 2 nền bóng đá Nhật - VN hiện nay, hay cụ chỉ đọc tiêu đề.
Em xem bóng đá từ 1997. Khi đó gọi Ngoại hạng Anh là Dunhil London .
Nên em chưa nhất thiết pải show kiến thức ra :) và em có nói đến mốc thời gian trước Aff cup 2018 nghĩa là em vẫn hay viết về bóng đá ở OF rồi
Em chỉ nói là cụ mở thớt theo hot trend à ?
Chả ai ảo tưởng là Vietnam sẽ dự WC hay là đòi 5 năm nữa sẽ ngang Nhật.
Những ai hiểu . Ở ngoài lẫn OF . Đều chỉ nói đến niềm tin và tình yêu bóng đá được tìm lại .
Còn cái kiểu ảo tưởng hoặc gây war hoặc chạy tittle theo trend thì...
Và lão tự dưng cũng vậy .
Lão so sánh làm gì cái ai cũng biết. Em trộm thấy lãng phí tài nguyên web. Và tự dưng ảnh hưởng cả suy nghĩ của em lâu nay : lão Juve này cũng hiểu soccer đấy, chả pải loại gõ phím mới mọc tháng này

Nếu lão nói lão làm thế là đúng. Thì thôi, mình khẽ nhún vai và cười cười thế thôi. Chả lội vào dòng nước xáo xào

Đợi dăm bữa nửa tháng. Khi các giải đấu đi qua. Các HLV ol ngãng ra. Mình lại bàn bóng đá sau :)

I gotta go. Bye buddy :))

juve99

Xe cút kít
Nếu quan sát và đánh giá trên khía cạnh cá nhân từng cầu thủ
Các cụ nhìn cách cầu thủ họ đỡ quả bóng để ko mất 1 nhịp
Các cụ nhìn cách họ xoay xở trong phạm vị hẹp và quan sát khi chuyển bóng sẽ thấy độ chênh lệch lớn
Còn về khía cạnh đồng đội, nhiệt huyết thì nhật tuổi tôm so với cầu thủ ta nhé
So sao dc về chuyên môn chứ cụ, bọn nó lê la khắp sân cỏ châu âu, lương cả triệu đô...

Totti2911

Xe buýt
Em nghĩ, đẳng cấp vượt trội mình hẳn chắc chỉ có Nhật, Hàn, Iran thôi cụ ơi. Mấy ông kia tuy hơn mình, nhưng vẫn có độ may rủi, năm ăn năm thua.
Đống ý với cụ. Chỉ Nhật, Hàn, Iran mới vượt trội. VN phấn đấu vào vòng loại thứ 2 WC để tranh chấp là thành công rồi

juve99

Xe cút kít
Em xem bóng đá từ 1997. Khi đó gọi Ngoại hạng Anh là Dunhil London .
Nên em chưa nhất thiết pải show kiến thức ra :) và em có nói đến mốc thời gian trước Aff cup 2018 nghĩa là em vẫn hay viết về bóng đá ở OF rồi
Em chỉ nói là cụ mở thớt theo hot trend à ?
Chả ai ảo tưởng là Vietnam sẽ dự WC hay là đòi 5 năm nữa sẽ ngang Nhật.
Những ai hiểu . Ở ngoài lẫn OF . Đều chỉ nói đến niềm tin và tình yêu bóng đá được tìm lại .
Còn cái kiểu ảo tưởng hoặc gây war hoặc chạy tittle theo trend thì...
Và lão tự dưng cũng vậy .
Lão so sánh làm gì cái ai cũng biết. Em trộm thấy lãng phí tài nguyên web. Và tự dưng ảnh hưởng cả suy nghĩ của em lâu nay : lão Juve này cũng hiểu soccer đấy, chả pải loại gõ phím mới mọc tháng này

Nếu lão nói lão làm thế là đúng. Thì thôi, mình khẽ nhún vai và cười cười thế thôi. Chả lội vào dòng nước xáo xào

Đợi dăm bữa nửa tháng. Khi các giải đấu đi qua. Các HLV ol ngãng ra. Mình lại bàn bóng đá sau :)

I gotta go. Bye buddy :))
Tiện bàn về chuyên môn để nhiều cụ khỏi ảo tưởng là ta ngang hàng với Nhật thôi cụ. P/s. e kể cả trên mạng ảo hay ngoài đời thực, chả bao giờ có kiểu hả hê vùi dập một vấn đề sư việc hay cá nhân nào đó, khi nó không mang lại quyền lợi và niềm vui gì cho mình :) , e mà hả hê vùi dập thì cứ phải đứng trước mặt nhau dùng đến chân tay mới đã X_X thắng thua xong là xong k để bụng.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tiện bàn về chuyên môn để nhiều cụ khỏi ảo tưởng là ta ngang hàng với Nhật thôi cụ. P/s. e kể cả trên mạng ảo hay ngoài đời thực, chả bao giờ có kiểu hả hê vùi dập một vấn đề sư việc hay cá nhân nào đó, khi nó không mang lại quyền lợi và niềm vui gì cho mình :) , e mà hả hê vùi dập thì cứ phải đứng trước mặt nhau dùng đến chân tay mới đã X_X thắng thua xong là xong k để bụng.
Chả có ai ảo tưởng cả cụ ạ. Thể thao mà cụ, phải có nỗ lực, phải có niềm tin chứ. Và cụ không thích điều đó là quyền của cụ, nhưng cũng không nên cầm nước lạnh đi hất vào mặt người khác như vậy chứ.

juve99

Xe cút kít
Chả có ai ảo tưởng cả cụ ạ. Thể thao mà cụ, phải có nỗ lực, phải có niềm tin chứ. Và cụ không thích điều đó là quyền của cụ, nhưng cũng không nên cầm nước lạnh đi hất vào mặt người khác như vậy chứ.
E thật ko hiểu cụ đọc hiểu có vấn đề gì nữa, e đang nói rất tích cực về trình độ chuyên môn 2 đội, ko có một ý gì mà cụ suy luận phức tạp hắt nước non lọ kia, hay là cụ nghĩ ai cũng như mình, luôn nghĩ những cái xấu để áp đặt cho nguòi khác

quangmanh123

Xe buýt
So sao dc về chuyên môn chứ cụ, bọn nó lê la khắp sân cỏ châu âu, lương cả triệu đô...
Về mầu cờ sắc áo, em hoàn toàn tự hào về đội tuyển
Còn khía cạnh chuyên môn thì đúng là kỹ thuật cơ bản cần phải trau dồi thêm, hy vọng vào tương lai vì các em còn trẻ với cơ hội thi đấu các giải chuyên nghiệp khác chứ ko phải võ lích

juve99

Xe cút kít
Về mầu cờ sắc áo, em hoàn toàn tự hào về đội tuyển
Còn khía cạnh chuyên môn thì đúng là kỹ thuật cơ bản cần phải trau dồi thêm, hy vọng vào tương lai vì các em còn trẻ với cơ hội thi đấu các giải chuyên nghiệp khác chứ ko phải võ lích
Các cụ muốn đt mạnh nhưng lại tảy chay giải VĐ thì đừng có mong chờ đt sẽ mạnh...Chính sự khắc nghiệt của VL, hàng ngày hàng tuần tranh chấp so kè cùng tây, va chạm hàng ngày từ lối đá đến văn hoá từng qg mới có dt ngày hôm nay. Hiếm có đội U23 nào trên TG mà các cầu thủ lại đá chính và là trụ cột tại clb trong nhiều năm như VN, sụ già rơ này là yếu tố chính để thành công trong các giải gần đây... sang Âu hay Nhật mà dự bị thì cũng hỏng chân

Chỉnh sửa cuối:

vietnamcongtru

Xe buýt
Về mặt tỉ số thì ngon, nếu bóng đá giống toán học, nhìn như thể ngày mai có suất vào vck WC ngay được. VN đã rất hay rồi, nhưng thực tế nhìn nhận vẫn còn khoảng cách xa, các cụ suy luận ra, khi ta đánh cờ với người kém hơn hẳn 1 bậc thì rõ, đâu cần phải gắng sức và nghĩ nước cao làm gì khi trước sau gì ta cũng thắng, trận đấu hôm nay của 2 đội cũng tương tự như vậy, bảo họ nhường thì ko phải, nhưng bảo họ rất vất vả và chơi tất tay mới thắng được VN thì có lẽ 2022 các cụ được xem ta đá WC :)), cả trận họ không 1 thẻ vàng, gần như không một pha đá rắn hay phạm lỗi thì đã đủ hiểu. Cụ nào hay xem C1 và Seria chắc vẫn nhớ thằng số 5 Nagatomo, trước khi chuyển sang Galatasaray nó đá chính cho Inter chinh chiến khắp châu âu và có thời điểm còn là cầu thủ không thể thay thế, rồi thằng Sakai đá NHA và Pháp rầm rầm...Khi nào thu nhập cầu thủ của ta đá 2-3 mùa có thể sống đến lúc về già như họ, các clb châu âu tranh nhau mời gọi thì lúc đó ta sẽ hiên ngang dự WC và tranh giành hcv với người Nhật - Hàn - Iran ..., còn hiện tại thôi thì có sao dùng vậy, được như này đã là quá tốt khi mà mọi yếu tố để nâng tầm nền bóng đá chúng ta đều rất bất lợi...
Em hoàn toàn đồng ý với Cụ, nhưng tính em nhát nên không dám lập thớt. Khỏi khoe coi nhiều coi ít làm gì, em U40 nhưng coi bóng đá từ năm mùa hè Italia 90(đang học lớp 3 :D), quan trọng là coi mà có hiểu không....
Nhìn Iran, Nhật Bản, Hàn Quốc đỡ trái banh chuyền mạnh dính như keo mới thấy đích đến World Cup còn xa lắm. Cái hay của ông Park là liệu cơm gắp mắm; tinh thần cầu thủ ta thì quá tuyệt vời, dân ta lại thông minh mưu mẹo. Chứ về thể chất, kỹ thuật thì còn thua khá nhiều đấy.
Nagamoto thường xuyên đá chính ở Inter mấy năm trước, Yoshida đá chính Southampton mấy mùa....
Nói không phải để thui chột ý chí, nhưng phải thực tế, biết ta đang ở đâu để định hướng phát triển.

lacettiGG

Xe điện
Thành công mấy năm gần đây theo em chủ yếu là đến từ sự mát tay của ông Park. Mà thành công nó ko bền vững vì đến từ một số ít cá nhân (ông bầu, HLV) và vẫn còn đó bộ khung VFF vĩnh cửu.
Quan trọng nhất là cải tổ hệ thống bóng đá để khai thác hết tiềm năng của 90triệu dân em nghĩ mới là mục tiêu số một bây giờ.

luot_song

Xe điện
WC thì xin 10-15 năm nữa... thì may ra...
vì sao ư?
- Cầu thủ lứa này rất tốt về kỷ thuật nhưng khi đá với đám Đông Bắc á luôn luôn chậm hơn chúng nó một nhịp thua về cơ địa, thể lực
- Tập trung phát triển đào bóng đá trẻ...
- Tìm cách cho các cầu thủ ra được châu âu thi đâu... ít nhất 4-5 cầu thủ

_AHA_

Xe điện
Về mặt tỉ số thì ngon, nếu bóng đá giống toán học, nhìn như thể ngày mai có suất vào vck WC ngay được. VN đã rất hay rồi, nhưng thực tế nhìn nhận vẫn còn khoảng cách xa, các cụ suy luận ra, khi ta đánh cờ với người kém hơn hẳn 1 bậc thì rõ, đâu cần phải gắng sức và nghĩ nước cao làm gì khi trước sau gì ta cũng thắng, trận đấu hôm nay của 2 đội cũng tương tự như vậy, bảo họ nhường thì ko phải, nhưng bảo họ rất vất vả và chơi tất tay mới thắng được VN thì có lẽ 2022 các cụ được xem ta đá WC :)), cả trận họ không 1 thẻ vàng, gần như không một pha đá rắn hay phạm lỗi thì đã đủ hiểu. Cụ nào hay xem C1 và Seria chắc vẫn nhớ thằng số 5 Nagatomo, trước khi chuyển sang Galatasaray nó đá chính cho Inter chinh chiến khắp châu âu và có thời điểm còn là cầu thủ không thể thay thế, rồi thằng Sakai đá NHA và Pháp rầm rầm...Khi nào thu nhập cầu thủ của ta đá 2-3 mùa có thể sống đến lúc về già như họ, các clb châu âu tranh nhau mời gọi thì lúc đó ta sẽ hiên ngang dự WC và tranh giành hcv với người Nhật - Hàn - Iran ..., còn hiện tại thôi thì có sao dùng vậy, được như này đã là quá tốt khi mà mọi yếu tố để nâng tầm nền bóng đá chúng ta đều rất bất lợi...
Cứ có đc sự tự tin khi chiến đấu, đủ sức tung hoành là đã Ok rồi. WC là mục tiêu

superrlinh

Xe buýt
Muốn đi WC phải có ông hlv cao tay hơn cả cụ Park :D

Ladagia

Xe điện
Trận này Nhật bắt ng ác quá, nó to khỏe hơn nên mình triển khai bóng khó hơn. Cảm giác đội mình hết sức hơi sớm.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Trận đấu quá hay, thiếu chút may mắn thôi. Tí thì anh jav ôm hận, khà khà:)

coindesar

Xe buýt
WC vòng loại cuối cùng chia 2 bảng đá vòng tròn. Thể thức này gần như không có cơ hội cho sự đột biến như U20 Việt Nam tham dự U20 World Cup. Cứ từng bước một, vào vòng loại cuối cùng như Thái đã rồi lần sau mơ tiếp.

hauyenhd

Xe container
Nhật vs Hàn nó chỉ đá hay khi gặp đối thủ trên cơ thôi, đá với đội dưới cơ nó đá như lập trình nên cảm giác k vượt trội chứ xem kỹ trận hôm qua nó luân chuyển bóng ở trung lộ nhìn hoa cả mắt. Hôm qua Việt Nam có trận đấu hay nhưng là ở yếu tố lối chơi k quá thụ động và mặt tỉ số còn lại trình độ vẫn còn khoảng cách xa lắm.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Đi tắt đón đầu theo sự chỉ đạo quyết liệt cuả Oảng được ko cụ chủ :)))))

hnilqhuy

Xe tăng
Các cụ muốn đt mạnh nhưng lại tảy chay giải VĐ thì đừng có mong chờ đt sẽ mạnh...Chính sự khắc nghiệt của VL, hàng ngày hàng tuần tranh chấp so kè cùng tây, va chạm hàng ngày từ lối đá đến văn hoá từng qg mới có dt ngày hôm nay. Hiếm có đội U23 nào trên TG mà các cầu thủ lại đá chính và là trụ cột tại clb trong nhiều năm như VN, sụ già rơ này là yếu tố chính để thành công trong các giải gần đây... sang Âu hay Nhật mà dự bị thì cũng hỏng chân
Ý này chuẩn nhất mà ít ai nói ra hay nhận ra.
Chừng nào khán đài nội địa đìu hiu, liên đoàn bóng đá còn mâu thuẫn lục đục, ông chủ các CLB thích thì làm giận dỗi thì doạ bỏ bóng đá.... thì thành công của ĐTQG sẽ chỉ như sao chổi bay vụt qua bầu trời mà thôi.