Đường Đào Duy Anh, làm thế nào để xử lý ?!

dongkijote

Xe điện
Cái đường gom từ bùng binh đối diện cổng vào TT HNQG chỗ bên trên đường hầm đến ngã rẽ vào Lê Quang Đạo là 2 hay 1 chiều hả cụ? Em thỉnh thoảng đi 4B vẫn gặp 2 bánh đi bên trái em, phóng nhanh lắm, mình không chú ý là ăn đòn với họ ngay.
Cả đai lộ duy nhất đoạn này là 1 chiều Cụ ạ

hhc88

Xe tải
em có lần cũng đi như cụ, cơ mà e đi 2B, bị mấy ông ô tô ép cho, dân tình đi 2B như e nhìn e với ánh mắt hình viên đạn. đường này là theo thói quen rồi cụ ạ,

quang74

Xe buýt
Chuyện từ hôm thứ 4 tuần này, em rẽ trái từ Hoàng Tích Trí vào Đào Duy Anh để đi ra Xã Đàn, nối đoàn có 4 cái xe mà đi khổ nhục như dog...
99,8% số người bảo đi ngược chiều, rồi ánh mắt nhìn, rồi mồm chửi,.... M.ịa nhà nó chứ... :(

Cũng do đường này ít người đi chiều kia quá, cũng có thể họ nghĩ vẫn là đường 1 chiều nên k dám đi, nên .... ^:)^

Hơn 1 năm nay rồi mà người vẫn tưởng đường 1 chiều... đi ra Xã Đàn khổ thật.... Chán quá
Mợ làm cái đơn gửi ông Sở GTVT bảo kẻ lại vạch phân làn và biển báo là xong ợ

mrto0ms

Xe buýt
đường này ít người đi quá nên mọi người toàn nghĩ là đường 1 chiều,cũng phải chịu thôi cụ chủ ạ

SUV only

Xe buýt
Đường này em đi làm hàng ngày em biết nhưng em cũng biết là dân mình không biết nên em không liều với dân :P
Đố các kụ đường này 2 chiều từ đoạn nào đó ?

Cahtra2008

Xe tăng
Chuyện từ hôm thứ 4 tuần này, em rẽ trái từ Hoàng Tích Trí vào Đào Duy Anh để đi ra Xã Đàn, nối đoàn có 4 cái xe mà đi khổ nhục như dog...
99,8% số người bảo đi ngược chiều, rồi ánh mắt nhìn, rồi mồm chửi,.... M.ịa nhà nó chứ... :(

Cũng do đường này ít người đi chiều kia quá, cũng có thể họ nghĩ vẫn là đường 1 chiều nên k dám đi, nên .... ^:)^

Hơn 1 năm nay rồi mà người vẫn tưởng đường 1 chiều... đi ra Xã Đàn khổ thật.... Chán quá
Chia xẻ với bác chủ thớt,em cũng thường xuyên bị như vậy.
Có lần còn bị 2B chửi là ngu thế,đi thế này để mà nuôi xxx à^#(^

MaiMai

Xe buýt
Cũng có các ông GTCC không chịu kẻ vạch đường cho người đi đường rõ hình dung đó là đường 2 chiều ạ. Nếu như kẻ lại rõ 2 làn, có mũi tên chỉ hướng đàng hoàng thì không đến nỗi.

Ford_Everest

Xe buýt
Em cũng cứ tưởng 1 chiều mới chết :D
hai chiều lâu rồi cụ ợ. Có lần em đi gặp chú taxi Mai Linh đi đối diện. Chú ế ngỡ em đi vào đg cấm nên đã thả cả hai tay ra làm dấu chéo, ý là em đi vào đường cấm. chú ế tốt bụng thật, cơ mà thả cả hai tay nên xe loạng choạng. Chưa đam vao em nhg cũng làm em mộtnphen hết hồn #:-s

ying_jun

Xe tăng
Cứ phải đi thôi, nhưng cẩn thận một chút. Đã vài lần em phải dừng xe, hạ kính: đây là đường 2 chiều - thế là xe máy mới tránh cho mình đi.
Mà lạ cái là họ không cảm thấy có lỗi gì đâu :)
Không tránh được nhiều đâu cụ ơi, 4B còn dúi thẳng sát m.õm mình vì cho là mình đi sai :(

Cái đoạn này em đi 2 bánh cũng tưởng đường 1 chiều nên lấn đường của 4 bánh ( xin lỗi nha). Xe 2 bánh lấn đường nhiều lắm. 4 bánh thì cứ ron rén từ mét khổ thật
e cũng đi theo số đông coi như đường 1c, vì mấy lần đi như cụ xuýt xảy ra va chạm, nên sau cạch, va chạm lại mất thời gian phân xử. E thấy nhiều xe dính chấu rồi nên thôi tránh đi cho lành. Ởta làm gì có luật đâu
hai chiều lâu rồi cụ ợ. Có lần em đi gặp chú taxi Mai Linh đi đối diện. Chú ế ngỡ em đi vào đg cấm nên đã thả cả hai tay ra làm dấu chéo, ý là em đi vào đường cấm. chú ế tốt bụng thật, cơ mà thả cả hai tay nên xe loạng choạng. Chưa đam vao em nhg cũng làm em mộtnphen hết hồn #:-s
Lúc hạ kính xuống nói với người ta là đường này 2c, còn bị đồng thanh liếc, bĩu, lườm, ... ^:)^

cwise

Xe container
Tội của GTCC không kẻ đường, k phân làn. Khốn nạn

2R+

Xe điện
em đi 2B đường Tăng Bạt Hổ (chiều từ Viện VSDT về) cũng khổ. Các bác 4B và 2B toàn lấn làn của em, mấy bác 4B lại còn có ý định chèn cho em lên hè nữa chớ :((

knedi1

Xe tăng
Em đi đón con ở đấy cũng phải nháy đèn loạn lên. Toàn bị bọn xe máy nó chửi thôi. Chán quá đi đúng mà lại bị chửi.

Santa2008

Xe tải
Em ngày nào cũng phải đi như thế 2 lần, nhiều lúc cũng bực thật. Tại sao mấy ông GTCC không vẽ cải mũi tên để cho người ta biết đường nhỉ? Lười thôi rồi.
Hóa ra cụ cũng cùng chung nỗi thống khổ với tôi:)

master89

Xe hơi
Dg` 2 chiều nhưng xxx gặp nó vin cớ cụ nào yếu tim vẫn chết :|...:))

vdung

Xe hơi
Em vẫn tưởng đây là đường 1 chiều cho đến khi thấy 4b đi ngược ở đây nhiều quá nên mới quay đầu lại ngó thì đúng là ko có biển cấm đi ngược thật, oan cho các bác quá :D.

DDK foter 2011

Xe hơi
dân ta hay đi theo thói quen mà, có ai để ý nhìn biển đâu. Tại đoạn này có lúc 1 chiều nên người ta vẫn nghĩ thế.

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Cũng có các ông GTCC không chịu kẻ vạch đường cho người đi đường rõ hình dung đó là đường 2 chiều ạ. Nếu như kẻ lại rõ 2 làn, có mũi tên chỉ hướng đàng hoàng thì không đến nỗi.
Chuẩn cụ ạ. Sở GTVT làm ăn thiếu trách nhiệm.

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Đường này 1 chiều từ số 1 Đào Duy Anh, Tòa nhà OCEAN PARK, Tổng Công Ty Hàng Hải Việt Nam. Đi từ đây ra Phạm Ngọc Thạch, các cụ tránh được hai đèn đỏ ở nút Giải Phóng - Đại Cồ Việt (gần 70') và nút Xã Đàn - Phạm Ngọc Thạch (gần 40'). Các nút này giờ cao điểm rất dễ dính hai đỏ. Vì vậy, e luôn chọn lối này khi ra Phạm Ngọc Thạch. Khi ra kể cả ban ngày là e bật đèn, nháy pha, còi cảnh báo và quyết không đi sát vỉa hè mà phải hơi ra ngoài để chứng tỏ đi đúng đường. Trộm vía cũng vài lần bị 2B dọa đâm, nhưng nhờ trời gần năm nay vẫn ổn.
Đường này em đi làm hàng ngày em biết nhưng em cũng biết là dân mình không biết nên em không liều với dân :P
Đố các kụ đường này 2 chiều từ đoạn nào đó ?