[Thảo luận] Đường Đào Duy Anh giờ thành 2 chiều rồi

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Từ ngày phân luồng lại nút giao thông Xã đàn - Phạm Ngọc Thạch - Đào Duy Anh, em để ý thấy có mấy thay đổi
- GTCC đã tháo gỡ biển cấm 1 chiều trên tuyến phố Đào Duy Anh, mặt đường đã được kẻ vẽ lại, mấy hôm nay bắt đầu lác đác có người đi theo chiều đi mới
- Biển báo "Đèn đỏ được phép rẽ trái" chỗ ngã 4 Đào Duy Anh - Hoàng Tích Trí cũng không còn
Các bác đi lại chỗ này nên cẩn thận, kẻo một ngày đẹp trời xxx có gọi thì lại ấm ức vì không biết mình phạm lỗi gì

Được cái, đi từ Ngà Vinh ra Hiếu Béo đơn giản hơn trước rất nhiều :D

Chỉnh sửa cuối:

robin2.0

Xe tăng
bọn GTCC ở ta cứ thay đổi liên tục tóng cả mặt. toàn lấy đg nhà nclamf chỗ nháp của tui nó thui

nolovetoday

Xe tải
Bác có chắc chắn không thế? Em nghe trên VOV có nói là thành 2 chiều nhưng rất ít người đi nên em sợ, hihi. Ngày nào cũng đưa đón vợ cũng phải đi qua đường sắt rồi vòng lại, mất bao nhiêu time, hic. Nếu đúng như vậy thì ok qua, hehe.

tom_nongdan

Xe tải
Hôm qua em thấy kẻ vạch đường theo kiểu 2 chiều rồi đó.
Nhưng chưa dám đi thử. Sợ chú xe máy nào quen lấn trái phan vào đầu thì lại khổ

Seafood

Xe tải
Nhà cháu đi trong KS Kim Liên ra cũng ko dám rẽ trái, vì chiều này chả thấy ai đi, mà chiều ngược lại tràn hết sang làn trái. Chắc lại thành 1 chiều sớm.

trienchieu12

Xe tăng
Vậy từ Giải Phóng rẽ thẳng vào Đào Duy Anh đc ko bác

PhanhGap

Xe điện
Đúng roài, sáng nay e thấy 4b chạy vô tư, nhưng chúng nó làm ăn chán pỏ mệ, chẳng lắp biển cấm đỗ,... thay vào vị trí biển 1 chiều đã tháo ra, k kẻ lại vạch sơn giữa đường cho dân đen còn biết. Nhiều ông vẫn tưởng 1 chiều như cũ cứ lấn làn, chửi thằng chạy chiều ngược lại. Kiểu gì cũng chiến nhau trên đường cho mà xem.

Chỉnh sửa cuối:

mai.thanh10

Xe container
Thế àh kụ Dong Nờ Nờ, sáng nay em vẫn đi như là 1 đường một chiều. Mai phải cửn thựn hơn, ko thì có ngày dính nặng. Cám ơn kụ nhé.

kochino

Xe tăng
đoạn này làm đèn phân luồng mới lại được mấy hôm rồi mà các bạn , nhưng đèn đỏ phía Phạm Ngọc Thạch rẽ trái đi Xã Đàn nó để đèn đỏ tận 80s mà đèn xanh được có 10s, nên là em để ý buổi chiều kô có csgt thì hay bị xung đột do phía Phạm Ngọc Thạch - Xã Đàn đèn xanh được ít, các phương tiện hay đi cố , hay bị nhất là mấy bác 4b( vì 2b đi nhanh qua được ) 4b thì 10s chưa chắc đã qua được nên có nhiều bác bị đứng giữa ngã tư thế là lại lộn xộn hết cả lên :(, cái đèn xanh chỗ đấy bố trí lên 20s thì có khi đỡ hơn.

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Bác có chắc chắn không thế? Em nghe trên VOV có nói là thành 2 chiều nhưng rất ít người đi nên em sợ, hihi. Ngày nào cũng đưa đón vợ cũng phải đi qua đường sắt rồi vòng lại, mất bao nhiêu time, hic. Nếu đúng như vậy thì ok qua, hehe.
Hì, đấy là em nhìn biển. Còn bác thì nghe VOV nói rồi mà bác còn hỏi chắc không :-o
Em chỉ nhắc các bác chạy 4b, nếu thấy có ai đó đi ngược đường với mình thì đừng có lấn làn, chèn người ta! Vì người ta đi đúng, nếu chẳng may có va chạm thì mình thành người sai

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
nếu thành đường 2 chiều cho đường Đào Duy Anh thì có cách nào rẽ từ đường Giải phóng vào Đ .D. Anh các cụ nhể???

mr.ken_no1

Xe container
Ngày nào nhà cháu cũng đi qua đoạn đường này, phân 2 chiều cháu thấy có vẻ không tốt hơn 1 chiều (dân mất tiền xăng vì phải đợi đèn đỏ).

Mima08

Xe tải
Chỗ này hôm nay em bị 1 quả rựt hết cả mìn. Từ PNT rẽ vào DDA vẫn theo thói quen như mọi khi bám luôn bên trái đường. Chạy trước em là 1 chú Cap, tự dưng thấy chú ý đánh lái cái vèo về bên phải và rồi lù lù trước đầu xe em là 1 chú taxi làm em phải phanh dúi dụi, cũng may là không có chú nào bám sau không thìX_X

xe365vn

Xe container
bj e thấy tắc còn kinh hơn ý cứ gọi là dài luôn vì chờ đèn đỏ đường bé ,...

haivina

Xe điện
Em vừa đi thử hôm qua (23/8), vẫn chưa có ai quen là đường 2 chiều cả. Xe từ Phạm Ngọc Thạch lại vẫn đi như 1 chiều, thậm chí còn đỗ xe phía làn bên kia như trước nữa kia.
Nguy hiểm lắm.
Em làm ở phố Đào Duy Anh mà cả sáng nay chả thấy ai đi chiều từ Giải Phóng ngược lại cả. Thậm chí trưa nay đi ăn về chú taxi đi từ Lê Duẩn về vẫn vòng tới tận PNT rồi vòng lại.

Bigbird

Xe hơi
Em đi hôm nào cũng bị chửi. Nhà ngay đấy gửi xe tòa nhà số 1 ĐDA hay đi ra Phạm Ngọc Thạch.
Có chú còn phi cả vào đầu xe em rồi ngồi chửi em đi ngược chiều, đợi em lùi lại cho đi. Lại phải mở cửa xe xuống giải thích tiện thể nghe các bạn 2B chửi mình :(
Hôm nào đi em cũng phải gọi VOV báo cho các em ý thông báo.
Nói chung là do dân đi theo thói quen thôi, vài bữa là ổn nhưng các chú GTCC thay đổi liên tục thế này thì thói quen nào đổi cho kịp.

Bác nào hỏi đi từ đường Giải Phóng ra Phạm Ngọc Thạch: Xe 2B em toàn thấy đi vòng vào bãi xe ở tòa nhà Hàng Hải rồi đi xuống. 4 bánh chưa thấy bác nào đi kiểu này :D

2R+

Xe điện
nếu thành đường 2 chiều cho đường Đào Duy Anh thì có cách nào rẽ từ đường Giải phóng vào Đ .D. Anh các cụ nhể???
em dự là chỉ 2 chiều mỗi đoạn từ KS Kim Liên đi ra thôi, còn từ đường Giải Phóng muốn rẽ vào chắc vẫn phải đi vòng như trước

nolovetoday

Xe tải
Vậy tóm lại nó là hai chiều hay không? Em đi mà cư ca mơ runnn, hic. Hôm trước ông xe ôm còn kêu em đi ngược chiều, em hạ kính xuống bảo hai chiều thì ông ấy ngơ ngơ ngác ngác nhìn xem có biển báo nào không nữa. Sợ qua.