[Thảo luận] Đường dẫn cầu Nhật Tân phía Hà Nội

congnong1975

Xe tải
Em thấy mấy hôm nay xxx đứng rất nhiều ngã tư Nguyễn Hoàng Tôn và đường lên cầu NhậtTân , Nhiều xe bị vịn lắm. Em hỏi ngu tí : nếu em đi vào làn có hình xe khách trên giá long môn có vi phạm không và phải cãi thế nào . Các cụ khai sáng giúp em

Bopbi_hsgs

Xe container
Em thấy mấy hôm nay xxx đứng rất nhiều ngã tư Nguyễn Hoàng Tôn và đường lên cầu NhậtTân , Nhiều xe bị vịn lắm. Em hỏi ngu tí : nếu em đi vào làn có hình xe khách trên giá long môn có vi phạm không và phải cãi thế nào . Các cụ khai sáng giúp em
Cụ là xe khách thì đi vào làn đường xe khách là chuẩn quá rồi còn gì :D, xe của cụ là xe con thì được các "anh ấy" chào ngay...

Chỉnh sửa cuối:

phuquan

Xe tải
Xe của cụ mà không đúng loại được vẽ trên long môn đó thì mời cụ nộp tiền, lỗi sai làn, cãi thì em chệu.

congnong1975

Xe tải
Em xin lỗi các cụ vì em đẫ đi như trên và " các anh ấy " chào em ngay rồi :-s. Em cầm giấy tờ trên tay và thực hiện đúng quy trình. chú xxx trẻ sau khi chào đúng điều lệnh nói răng em đi vào làn xe 16 chỗ, em thì nói rằng đúng như vậy nhưng làn này không cấm xe con đi vào. Đôi co một hồi thì chú xx thứ 2 đi tới nói rằng có gì anh em ôn tồn nói chuyện o có gì phải căng thẳng như thế , lúc này gấu ( Công tác trong 1 ngành gần giống xx ) thấy lâu quá xuống nói chuyện. Chú xx trẻ ban đầu : Hôm nay em chỉ nhắc nhở thôi nhưng chị bảo anh ấy đi như thế là sai rồi đó
Vấn đề là không biết em cãi đúng hay vì gấu nên các chú bỏ qua

dannhontn

Xe tải
Em hóng tý. Em hay đi sang làn này nhưng chưa bị tít bảo giờ.

Bopbi_hsgs

Xe container
Em xin lỗi các cụ vì em đẫ đi như trên và " các anh ấy " chào em ngay rồi :-s. Em cầm giấy tờ trên tay và thực hiện đúng quy trình. chú xxx trẻ sau khi chào đúng điều lệnh nói răng em đi vào làn xe 16 chỗ, em thì nói rằng đúng như vậy nhưng làn này không cấm xe con đi vào. Đôi co một hồi thì chú xx thứ 2 đi tới nói rằng có gì anh em ôn tồn nói chuyện o có gì phải căng thẳng như thế , lúc này gấu ( Công tác trong 1 ngành gần giống xx ) thấy lâu quá xuống nói chuyện. Chú xx trẻ ban đầu : Hôm nay em chỉ nhắc nhở thôi nhưng chị bảo anh ấy đi như thế là sai rồi đó
Vấn đề là không biết em cãi đúng hay vì gấu nên các chú bỏ qua
Cụ này chọn "Gấu" khéo thế..., đến bây giờ cụ cãi được xxx mà vẫn tưởng công do mình... (Có giỏi, lần sau vẫn đi như thế mà không có gấu xem); Đã gọi là "Làn đường dành cho ôtô khách" thì khi cụ đi vào là "Đi không đúng làn đường theo qui định" thôi; Mức phạt là 800 - 1.200k, hình phạt bổ sung là bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 01 tháng

Chỉnh sửa cuối:

redhair

Xe tải
Em có lần cũng bị tuýt ở đây, em hạ kính nói luôn: "Anh từ Ciputra ra, không có biển báo gì đâu nhé". Thế là chú xxx bảo luôn: "Anh đi đi".

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Em có lần cũng bị tuýt ở đây, em hạ kính nói luôn: "Anh từ Ciputra ra, không có biển báo gì đâu nhé". Thế là chú xxx bảo luôn: "Anh đi đi".
May xxx không có ghi hình bác nhẩy :D

xebongac

Xe buýt
em dự là cụ phải lao vào chỗ đám đông ấy cho nó giả tán đỡ gây ùn tắc,:))

ngungo thien ly

Xe container
Không cấm xe con đi vào thì họ treo cái biển 412 trên giá long môn làm gì cho nó tốn kém các cụ nhỉ, nhà em thì cứ chấp hành thôi, cãi thì chịu

No Fear

Xe điện
Biển cấm xe tải thì xe con được đi. Làn này có cấm xe con không? Nếu không cấm thì em đi. Công dân được làm những gì pháp luật không cấm. Em fun thế có gì sai khôg ak?

congnong1975

Xe tải
Cụ này chọn "Gấu" khéo thế..., đến bây giờ cụ cãi được xxx mà vẫn tưởng công do mình... (Có giỏi, lần sau vẫn đi như thế mà không có gấu xem); Đã gọi là "Làn đường dành cho ôtô khách" thì khi cụ đi vào là "Đi không đúng làn đường theo qui định" thôi; Mức phạt là 800 - 1.200k, hình phạt bổ sung là bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 01 tháng
Vâng chính vì thế nên em nhờ các cụ chỉ giáo là công em, hay công gấu .Một lý do khác nếu bắt đúng chú xx 2 không cần phải "có gì anh em ôn tồn nói chuyện o có gì phải căng thẳng như thế "

Bopbi_hsgs

Xe container
Biển cấm xe tải thì xe con được đi. Làn này có cấm xe con không? Nếu không cấm thì em đi. Công dân được làm những gì pháp luật không cấm. Em fun thế có gì sai khôg ak?
"Làn đường dành riêng cho từng loại xe" để chỉ dẫn cho người lái xe biết có làn đường dành riêng cho từng loại xe riêng biệt, các loại xe khác không được (cấm) đi vào làn đường có đặt biển này (trừ các xe được quyền ưu tiên theo quy định); Nếu có biển số 412a mà xe con đi vào thì đương nhiên là vi phạm rồi (miễn cãi :))).

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
E gặp tình huống này em cũng chịu :))

Bopbi_hsgs

Xe container
Vâng chính vì thế nên em nhờ các cụ chỉ giáo là công em, hay công gấu .Một lý do khác nếu bắt đúng chú xx 2 không cần phải "có gì anh em ôn tồn nói chuyện o có gì phải căng thẳng như thế "
Muốn biết là công của cụ hay công của "gấu" thì dễ thôi, lần sau nếu thấy xxx từ đằng xa thì cụ cứ đi như thế (khoảng 10 lần cho dễ tính tỉ lệ), nếu xxx vịn lại thì cụ cứ cãi y như hôm trước (cụ cứ mạnh miệng vào), sau đó tính xem tỉ lệ cụ thắng/thua là bao nhiêu?!, nếu cụ bị thua nhiều thì là do công của "gấu", lúc đấy thì đề nghị cụ tặng thật nhiều hoa... (hoa gì thì e không biết... :)))

dungphp

Xe điện
Giờ có phân làn xe con rồi thì đi vào cho đúng, lệch là vi phạm. Đi đâu nhớ cho Gấu đi cùng nhé, bồ đi là phạt nặng hơn đấy

congnong1975

Xe tải
Thôi nói túm lại là gấu luôn đúng các cụ nhỉ =)) . Về phần em nếu có đúng đi chăng nữa cũng không nên mạo hiểm chuột bạch lần thứ 2. Thanks các cụ, gấu mẹ vĩ đại của em muôn năm:((

congnong1975

Xe tải
Muốn biết là công của cụ hay công của "gấu" thì dễ thôi, lần sau nếu thấy xxx từ đằng xa thì cụ cứ đi như thế (khoảng 10 lần cho dễ tính tỉ lệ), nếu xxx vịn lại thì cụ cứ cãi y như hôm trước (cụ cứ mạnh miệng vào), sau đó tính xem tỉ lệ cụ thắng/thua là bao nhiêu?!, nếu cụ bị thua nhiều thì là do công của "gấu", lúc đấy thì đề nghị cụ tặng thật nhiều hoa... (hoa gì thì e không biết... :)))
Tồi về em đòi tặng luôn òi gấu ngúng nguẩy mãi mới nhận . Sau đó nói : tinh tướng lắm cơ không có con này thì an o biết bao cái biên bản roài