[Funland] Đường của bố tại sao phải nhường?

Dan du an

Xe ba gác
Em nhường tất, chỉ cần ngó gương thấy bác nào đá đèn hoặc nháy xi nhan, mà đủ điều kiện là em sang làn cho các bác ấy vượt. nhanh chậm gì vài phút đâu.
Em giống cụ này, thấy cụ nào vội vội là cháu nhường, trong đầu nghĩ chắc đưa người nhà đi cấp cứu, chắc vợ gọi về ăn cơm, chắc hội bạn rủ đánh bài....chắc bồ nó rửa sạch nằm phơi trong nhà lao động chờ nên các cụ ấy vội

VoCan

Xe điện
Em giống cụ này, thấy cụ nào vội vội là cháu nhường, trong đầu nghĩ chắc đưa người nhà đi cấp cứu, chắc vợ gọi về ăn cơm, chắc hội bạn rủ đánh bài....chắc bồ nó rửa sạch nằm phơi trong nhà lao động chờ nên các cụ ấy vội
Tất cả những gì cụ nghĩ đều là có thể mà thôi, nhưng ngược lại thì là chậm trễ cứu mạng người đó .

sonvg

Xe điện
Xe biển D kia chắc non kinh nghiệm. Trước e mới lái cũng thế, tưởng chỉ cần nhường đường là được, không nhất thiết phải di chuyển về bên phải nhưng nhầm ạ. Đơn giản nhất là xe ưu tiên đi làn ngoài cùng trên đường đôi, tránh dc nhiều rủi ro từ bên trái.

formen

Xe lăn

hatngonon

Xe buýt
Cơ mà có thật xe đang đi công vụ không?
Cháu thấy lúc mà bị tai nạn gọi cho cc mà cấp cứu còn thắc mắc là gọi thật hay đùa không nhỉ? Đối với các trường hợp khẩn cấp, kể cả chấp nhận bị lừa vẫn còn hơn là bỏ sót 1 cơ hội. Hi vọng cụ đừng làm ngành nào liên quan đến các vấn đề trên.

Taolavn

[Tịch thu bằng lái]
Khi ghi âm nó ghi âm thanh khoang lái, còn loa nó phát bên ngoài mà bác
Mấy chú pccc này rảnh thật, làm nhiệm vụ thì chỉ dùng bộ đàm chuyên dụng đã mệt rồi, đây con quay cả video :))

Taolavn

[Tịch thu bằng lái]
Xe biển D kia chắc non kinh nghiệm. Trước e mới lái cũng thế, tưởng chỉ cần nhường đường là được, không nhất thiết phải di chuyển về bên phải nhưng nhầm ạ. Đơn giản nhất là xe ưu tiên đi làn ngoài cùng trên đường đôi, tránh dc nhiều rủi ro từ bên trái.
Biển D chắc cũng có dính dáng tí tới ng trong ngành

Taolavn

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi đó cụ , con người mà có phải cái máy đâu , phải biết suy nghĩ chứ .Chứ đã không học luật lại như cái máy thì ra đường làm gì
Luật đường bộ có cái quái gì đâu mà loè nhau.
Cái qtrong là xử lý tình huống trên dg như nào.
Cách xử lý như trong clip là kém

lai thue

Xe điện
Lội còm 1 lúc phát hiện ra ko phải chỉ 1 ch.ó lái xe biển Đ kia mà nguyên trong thớt còn đầy con nữa, nguyên tắc là thấy xe, thấy còi tránh cmn rồi, đằng này lại có con c.hó hỏi xe đang đi làm nhiệm vụ hay không, đúng là thành phần cặn bã của xã hội. Tôi đang đỗ đèn đỏ, thấy xe thấy còi đành phải vượt đèn đỏ rồi lách qua cho họ đi làm nhiệm vụ

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Juanxt

Xe tải
Nhìn cái Morning lại nhớ mấy vụ đường đang bon bon bỗng cả đoàn ùn lại ... bò, lết được lên liếc ngang té ra có thằng lái xe bận nghe điện thoại cười nói lơi lả. Mờ thế dell nào giờ lắm thành phần như này. Khả năng ông Morning cũng vậy. Vkl :T
Hôm nay em đi chỗ đường Phạm Hùng, đoạn gần cầu vượt qua nút giao Cầu Giấy, một thằng 4b đi rùa bò bên trái, vượt qua nó xong em mới thấy nó đang nhắn tin đt. Sau vẫn thấy nó vừa bò vừa nhắn tin trên cầu vượt. Em chỉ mong nó tông vào giải phân cách cho chừa đi

duongph

Xe tăng
Website
www.quatangnamviet.com.vn
Trong lúc các cụ mắng nhau với bao biện lý do nọ kia thì em cười khẩy vì có 1 thằng ngu tự dưng muốn nổi váng, mất tiền, treo bằng. Nó cố tình thích ngu thì chiều nó thôi.

j23

Xe container
Trưa nay em cũng tí dính trấu. Có con béo lững thững đi vào cổng viện Lao, đang đi đột nhiên nó khựng lại rồi quay 180 độ, thấy đầu xe em cách 2 mét (em đi tốc tầm 10km/h và lúc đó đã dừng hoàn toàn rồi nhá), ấy thế mà nó vẫn giật mình, mồm lẩm bẩm và lườm nguýt em mấy cái liền :))

Con morning ko có khả năng đánh lái sang phải lý do thì chưa biết nên nó bật hazard, đường làn giữa cũng đang trống, và tốc độ đấy con cứu hoả có thể rẽ được -> tinh tướng hú còi, bla bla... phải linh hoạt xử lý tình huống hơn, thay vì 47 định hướng chửi morning, cần nâng cao nghiệp vụ lên
Ủa xe mà ko đánh lái đc sang phải thì phải dừng lại rồi gọi cứu hộ chứ sao cứ đi nhẩn nha thế?? Thế anh ấy định cứ thế đi thẳng khi nào hết xăng thì thôi hả??
Thế đi đến đoạn nào đó đường nó cong bắt buộc phải đánh lái sang phải mà xe như thế thì cứ lao luôn vào rào hoặc vỉa hè à??
Xe bị lỗi như thế tại sao còn lưu thông trên đường gây hiểm họa cho ng khác??

TSTA

Xe container
Quên mở loa ngoài, hoặc tạo cảnh lên tivi :))

E cũng nghĩ giống cụ. Gấp thì bên phải rộng thế kia vượt trong phút mốt ;)) Xe ưu tiên nhất mà kỹ năng lái kém
Suy nghĩ của lái xe morning chắc giống suy nghĩ cụ nên ko nhường.

u2000

Xe tải
Em thấy vô cảm nhất là nhiều bác lx cứ đi nghênh ngang trong khi còi hú của xe cấp cứu gọi ầm ỹ phía sau. Những lúc đó em thầm nghĩ đến khi người nhà của thằng lx đó nằm trên xe cấp cứu kia thì nó mới hiểu một hành động tránh đường đáng quý và đáng trân trọng như thế nào. Em trải qua rồi nên em biết ngồi trên xe cấp cứu với người thân của mình mới biết một phút quý như thế nào. Tiên sư những thằng nào ko nhường đường cho xe cấp cứu cho em chửi bậy phát. Đừng lấy lý do là đường tắc hay không biết tránh vào đâu. Hãy vì một công đồng lái xe văn minh và nhân đạo. Hãy nhường đường cho xe ưu tiên. Tôi tham gia giao thông rất nhiều ở châu âu, có lúc đường kẹt hàng km nhưng có xe cấp cứu tất cả mọi xe len lỏi lên vỉa hè, chèn gọn vào nhau để có một đường cho xe cấp cứu qua