[Thảo luận] Đường Cát Linh đã cho 2 chiều ô tô

Random

Xe hơi
Chiều này tầm 4h em đi qua có chú xe ngoại tỉnh đâm vào em kéo gương gọi mà không kịp. Lúc đi lên nhìn em đã không thấy cái biển cấm oto đâu và chú kia vẫn thẳng tiến.
Ngày xưa hồi mới lái xe, em quen đường xe máy rẽ phải vào đây rồi giật mình may mà trời mưa xxx không đứng em thoát :P

HongDucHAPI

Xe đạp
Sáng nay e rẽ phải sang CL ngay trước mặt 1 chú xxx vàng. Đi vào Cl nhiều chú nháy pha nhắc e. Có 1 e LX xinh tươi đập kính nhắc e là đi vào đường 1 chiều. E (k) bảo: A toàn đi thế:21::21:
Hic hic bgiờ đi làm đến Sở gần quá....sướng.....

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Chính xác là lúc 11h trưa nay em đi thì vẫn còn biển cấm xe con, không biết chiều nay thế nào, cụ nào confirm lại cái (có ảnh thì càng tốt) không anh em lại bị vịn oan
Nhỡ khi họ gỡ tạm xuống để thay biển mới, chủ quan nghe lời cụ thì cả làng OFở xúm vào bóc logo xe nhà cụ lấy tiền nộp phạt.(b)
Sáng nay em rón rén rẽ vào vì từ Giảng Võ chưa nhìn được biển, thấy chứ xxx vẫy tay bảo đi đi, nhìn lên thấy biển chú thích màu xanh "Xe buýt, oto con được phép hoạt động"
Lúc về đi chiều ngược lại nhìn thấy 2 bác nghênh ngang, chắc OFer thôi, người ngoài chưa biết đâu :P:P:P

gsmeanspro

Xe máy
Sáng nay em đã chạy thử rồi các bác ạ. Đúng là nhiều cảm xúc thật: vừa vui (vì đi thoát hơn NTH), vừa hồi hộp (không biết có bị xxx tóm không) và vừa buồn cười vì dân 2B thì chỉ trỏ, dân 4B đi ngược chiều thì nháy đèn. He he, em cứ chạy thế bon bon cho đến ngã tư TDT đang chờ đèn đỏ thì một XXX bước ra.

xxx: Yều cầu anh xuống xe
em: Chào anh, có việc gì thế
xxx: Yều cầu anh cho xem giấy tờ
em lấy giấy tờ ra: Mời anh xem
trong lúc xxx đang sam soi giấy tờ em nói buông quơ: Cat Linh bây giờ cho thông oto 2 chiều tiên quá nhỉ.
xxx: Cho thông 2 chiều rồi à?
em: Vâng, mời anh lên ngã từ GV xem biển xanh (cái biển mà nói là cho xe buýt đi) giờ có thêm chữ "Oto con". Biển cấm rẽ phải ở GV thì bỏ xuống rồi.
xxx mặt phụng phịu trả lại cho em giấy tờ rồi chạy vội vào đồn chắc alo hỏi tình hình biển thế nào.

Muuhaahaa, vừa thấy buồn cười vừa thấy xxx sao mà chuối thế, xxx đầu đường thay biển mà xxx cuối đường không biết gì. Túm lại các bác cứ vô tư đi, nhưng nếu giấy tờ không đủ thì chưa nên, vì bản thân xxx có thể chưa update và sẽ "vịn" các bác ở lỗi thiếu giấy tờ.

Chúc các bác một ngày vui vẻ. (b)

Chỉnh sửa cuối:

cham_hoc

Xe tăng
Sáng nay e rẽ phải sang CL ngay trước mặt 1 chú xxx vàng. Đi vào Cl nhiều chú nháy pha nhắc e. Có 1 e LX xinh tươi đập kính nhắc e là đi vào đường 1 chiều. E (k) bảo: A toàn đi thế:21::21:
Hic hic bgiờ đi làm đến Sở gần quá....sướng.....
bác làm ở Sở Quy Hoạch hay Sở Kế hoạch đầu tư vậy :)

bes

Xe lăn
Sáng nay em đã chạy thử rồi các bác ạ. Đúng là nhiều cảm xúc thật: vừa vui (vì đi thoát hơn NTH), vừa hồi hộp (không biết có bị xxx tóm không) và vừa buồn cười vì dân 2B thì chỉ trỏ, dân 4B đi ngược chiều thì nháy đèn. He he, em cứ chạy thế bon bon cho đến ngã tư TDT đang chờ đèn đỏ thì một XXX bước ra.

trong lúc xxx đang sam soi giấy tờ em nói buông quơ: Cat Linh bây giờ cho thông oto 2 chiều tiên quá nhỉ.
em: Vâng, mời anh lên ngã từ GV xem biển xanh (cái biển mà nói là cho xe buýt đi) giờ có thêm chữ "Oto con". Biển cấm rẽ phải ở GV thì bỏ xuống rồi.
xxx mặt phụng phịu trả lại cho em giấy tờ rồi chạy vội vào đồn chắc alo hỏi tình hình biển thế nào.

Muuhaahaa, vừa thấy buồn cười vừa thấy xxx sao mà chuối thế, xxx đầu đường thay biển mà xxx cuối đường không biết gì. Túm lại các bác cứ vô tư đi, nhưng nếu giấy tờ không đủ thì chưa nên, vì bản thân xxx có thể chưa update và sẽ "vịn" các bác ở lỗi thiếu giấy tờ.

Bác dễ tính nhỉ, sáng em cũng đỗ ở đó nhưng không thấy chú xxx hỏi, chắc mới xong vụ của bác. Phải em thì hạ kính xuống và hỏi : Có việc gì thế đồng chí ? Nếu mà xyz thì mời đồng chí đi lên đầu phố xem biển nhé, tôi không có thì giờ nói chuyện. Chào đồng chí nhé.
Mình không vi phạm gì thì sao phải xuống xe xuất trình giấy tờ

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Thương cho các chú xxx làm nhiệm vụ cao cả đầu đường cát linh không biết sẽ đi về đâu, lấy gì để nuôi vợ con đây!

HongDucHAPI

Xe đạp
Nick e đã toát lên toàn bộ rồi.Bác chịu khó luận nhé:41::41:Avatar cũng same luôn:6::6:

HongDucHAPI

Xe đạp
:69:

Em mà như Bác á e xuống mắng cho 1 trận rồi:21::21: Chẳng mấy khi được cơ hội quạt xxx:69::69:tranh thủ cơ hội trời cho:-)):)):))

Em tương thuật lại đoạn trên dư lày:

Bác gsmeanspro: Giề đấy, đang vội đi làm có việc gì gặp sau nhé, hôm nay a đang bận
Bác gsmeanspro lấy giấy tờ ra: A phạm lỗi gì hả chú, giấy tờ a đủ cả nhé, bắt a hơi khó đấy (hẹ hẹ)
trong lúc xxx đang sam soi giấy tờ Bác gsmeanspro nói buông quơ: Cat Linh đã cho thông oto 2 chiều chú biết chưa???.
xxx: Cho thông 2 chiều rồi hả a? ()
Bác gsmeanspro: Ờ, mời chú lên ngã từ GV xem biển xanh nhá (cái biển mà nói là cho xe buýt đi) giờ có thêm chữ "Oto con". Biển cấm rẽ phải ở GV thì bỏ xuống rồi chú nhá.
xxx mặt phụng phịu: Đợi e tý
rồi xxx chạy vào trong CA phường alô, lúc sau chạy ra trả lại giấy tờ
xxx: A thông cảm cho e, hồi này e đứng đường nhiều quá nên chưa update được thông tin, a thông cảm, giấy tờ của a đây ạ. A đi đường cẩn thận ạ.
Bác gsmeanspro: Các chú là chúa quan liêu, chẳng chịu check gì cả, may là a mang đủ giấy tờ đấy, ko lại khổ với các chú.
xxx: Dạ a thông cảm, hồi này đang chiến dịch, kế hoạch giao khó quá ạ.
Bác gsmeanspro: Uh a biết các chú vất vả. Nhưng đừng tưởng anh gà nhá. Nửa đời a sống ở bển rồi, nhãn a nhạy lắm...thường thôi...
xxx: Dạ. thôi a đi.
Bác gsmeanspro: Uh, chúc chú hoàn thành kế hoạch. (vênh mặt nhảy tót lên xe phi thẳng)
xxx (lẩm bẩm): sáng ra đen quá, thôi rình túm 2b vậy.

Chỉnh sửa cuối:

gsmeanspro

Xe máy
Hehe, cám ơn bác HongDucHAPI đã tường thuật lại, vui phết. Nói không phải để khoe các bác, em một nửa cuộc đời sông ở bển. Nơi đó công an có quyền không vì lý do gì vẫy xe mình lại chỉ để hỏi giấy tờ nên em quen rồi. Cứ hỏi là mình trình đàng hoàng rồi đi tiếp.

Tuy nhiên về nước mới thấy xxx nhà mình hay có kiểu vặt đểu, cầm được giấy tờ của mình rồi là bắt đầu hoạnh hỏe vòi vĩnh nên em sẽ rút kinh nghiệm lần sau "cứng" hơn với xxx.

Cheers (b)

anhthanh1008

Xe tải
hoan hô, từ mai qua nhà người iu đỡ phải đi vòng hihhihihihi

Naviman

Xe tăng
...

Đúng là chuối cả nải :77:

Nhưng mà cái cảm giác lúc ấy của cụ chắc "sướng" không tả nối nhỉ (b)!

lucent

Xe buýt
Đường này xxx phường cho mấy chú dân phòng tự quản ra kiếm thêm nên nhiều khi ko biết là đã tháo biển cấm.

quangbk

Xe tải
Chiều nay em cũng đi rồi, mỗi mình em đi chiều đấy. Các bác khác sợ ko dám rẽ chỉ nhìn theo thương hại em thôi. :))